เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:19:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 454 455 456 [457] 458 459 460 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5539638 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #6840 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:11:46 AM »

เห็นรูปนี้นึกถึงสมัยไปเดินท่องเที่ยวป่าแถวอ่างฤาไน

ทากเยอะมาก คนนำทางไปกับหมามันไม่มองทากที่พื้นเลย

เวลามันเดินมันมองแต่ต้นไม้ใหญ่ ผมก็ถามว่ามองหาตะกวดหรือ

มันบอกเปล่า มองหาแต่ไอ้ยาว มันชอบนอนรอบนคบไม้ แต่ครั้งนั้นโชคดีไม่เจอไอ้ยาว

และก็ไม่เจออะไรเลยนอกจากบริจารเลือดให้ทากกินกันอย่างเดียว

อ้ายยาว เคยมีคนรู้จักกันเคยโดนมาครับ ราวๆ10กว่าปีมาแล้ว

ถ่อแพในคลองยัน พอตีโค้งลอดซุ้มไม้ มันทิ้งตัวมารัดอย่างไวเลย  เขาเล่าให้ฟังนะ
พอดี ตอนมันตวัดตัวรัด ดันเป็นโชคของคน เพราะมือกำลังจับถ่อที่ปลายถ่อยันท้องน้ำอยู่
เลยรัดแบบแขนไม่ยอมแนบตัว (นึกภาพเอานะครับ)
คนตกใจ ใช้มือข้างถนัดคว้าหมับเข้าที่ตัวอ้ายยาวกระชากสุดแรง
อ้ายยาวดิ้นตวัดตัวคลายออกเลย เขาเลยสะับัดทิ้งน้ำไป
เห็นว่า พอหันไปมอง เขาบอกโมโหมาก ตัวขนาดราวๆไม่ถึงสามเมตร
มันดันจะกินคนแล้ว

เขาบอกนั่นถ้าที่อยู่ในมือเป็นพายจะฟาดให้ เป็นถ่อชักขึ้นจากท้องน้ำไม่ทัน
แต่คิดอีกที ถ้าเป็นพาย อาจไม่มีโอกาสจับตัวอ้ายยาวกระชากก็ได้ เพราะปลายพายอยู่ในน้ำแต่ไม่ยันท้องน้ำไว้

เขาบอก เคยได้ยินเรื่องอ้ายยาวกินคน แต่ไม่เคยคิดว่าตัวขนาดหย่อนสามเมตร จะกล้าโจมตีคน...
แสบจริงๆ เพื่อนๆเข้าป่าระวังนะครับ อย่าคิดว่าตัวเล็ก จะร้า่ยกาจน้อยลง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6841 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:12:13 AM »

"ช่วยน้องเขาสุดๆไปเลยนะ" หลงรัก หลงรัก จูบบบบ

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #6842 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:13:24 AM »

ต้องขอตัวก่อนได้เวลาไปทำงานแล้ว ไหว้ ไหว้ ไหว้

อาจารย์ฝากบอกน้องเขาด้วยว่าผมหลงรักนางตั่งแต่แรกเห็นชอบเสื้อในสีชมพู หลงรัก หลงรัก

นางช่างมีใบหน้าหมดจด งดงามไร้เดียงสา ดูแล้วนางคล้ายแม่นางมะขิ้นที่บ้านอีต่องเหลือเกิน หลงรัก หลงรัก หลงรัก

[/quote]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2011, 11:17:40 AM โดย siam 18 » บันทึกการเข้า

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #6843 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:16:35 AM »

สายตาท่านนรินทร์ คมเป็นพิเศษ นับถือ..นับถือ.... ไหว้ เยี่ยม
พรานหนุ่ม อาทิตย์นี้ไปบ้านท่านป้อมตอนไหน มีหมายกำหนดการณ์หรือเปล่า แจ้งด้วย ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2011, 11:23:05 AM โดย ตี๋ br » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6844 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:20:30 AM »

เห็นรูปนี้นึกถึงสมัยไปเดินท่องเที่ยวป่าแถวอ่างฤาไน

ทากเยอะมาก คนนำทางไปกับหมามันไม่มองทากที่พื้นเลย

เวลามันเดินมันมองแต่ต้นไม้ใหญ่ ผมก็ถามว่ามองหาตะกวดหรือ

มันบอกเปล่า มองหาแต่ไอ้ยาว มันชอบนอนรอบนคบไม้ แต่ครั้งนั้นโชคดีไม่เจอไอ้ยาว

และก็ไม่เจออะไรเลยนอกจากบริจารเลือดให้ทากกินกันอย่างเดียว

อ้ายยาว เคยมีคนรู้จักกันเคยโดนมาครับ ราวๆ10กว่าปีมาแล้ว

ถ่อแพในคลองยัน พอตีโค้งลอดซุ้มไม้ มันทิ้งตัวมารัดอย่างไวเลย  เขาเล่าให้ฟังนะ
พอดี ตอนมันตวัดตัวรัด ดันเป็นโชคของคน เพราะมือกำลังจับถ่อที่ปลายถ่อยันท้องน้ำอยู่
เลยรัดแบบแขนไม่ยอมแนบตัว (นึกภาพเอานะครับ)
คนตกใจ ใช้มือข้างถนัดคว้าหมับเข้าที่ตัวอ้ายยาวกระชากสุดแรง
อ้ายยาวดิ้นตวัดตัวคลายออกเลย เขาเลยสะับัดทิ้งน้ำไป
เห็นว่า พอหันไปมอง เขาบอกโมโหมาก ตัวขนาดราวๆไม่ถึงสามเมตร
มันดันจะกินคนแล้ว

เขาบอกนั่นถ้าที่อยู่ในมือเป็นพายจะฟาดให้ เป็นถ่อชักขึ้นจากท้องน้ำไม่ทัน
แต่คิดอีกที ถ้าเป็นพาย อาจไม่มีโอกาสจับตัวอ้ายยาวกระชากก็ได้ เพราะปลายพายอยู่ในน้ำแต่ไม่ยันท้องน้ำไว้

เขาบอก เคยได้ยินเรื่องอ้ายยาวกินคน แต่ไม่เคยคิดว่าตัวขนาดหย่อนสามเมตร จะกล้าโจมตีคน...
แสบจริงๆ เพื่อนๆเข้าป่าระวังนะครับ อย่าคิดว่าตัวเล็ก จะร้า่ยกาจน้อยลง

ในความเห็นส่วนตัวผมนะครับ  เข้าป่าไม่มีอะไรน่ากลัวเท่างูแล้วครับ(มฤตยู มืด )
จงอางพอทำเนา(เพราะตัวมันโต)พบเห็นได้ง่าย  ไอ้ที่น่ากลัวจริงๆ
ต้องไอ้พวกตัวเล็กๆนี่แหละครับ อาทิ กะปะ,สามเหลี่ยม,แมวเซา,ทับสมิงครา เป็นต้น อ๋อย อ๋อย

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6845 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:25:46 AM »

สายตาท่านนรินทร์ คมเป็นพิเศษ นับถือ..นับถือ.... ไหว้ เยี่ยม
พรานหนุ่ม อาทิตย์นี้ไปบ้านท่านป้อมตอนไหน มีหมายกำหนดการณ์หรือเปล่า แจ้งด้วย ไหว้

ยังไม่ได้นัดหมายกับท่าน พรานบุญ เลยครับกะว่าจะโทรไปหาแกวันนี้ครับ

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #6846 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:27:49 AM »

ท่านจอมยุทธตี๋ ลองมองดูแววตาแม่นางซิท่าน ใสซื้อ ไม่มีพิษภัย เดียงสา บริสุทธิ อ่อนโยน น่าทะนุถนอม

เที่ยบกับแม่นางทางซ้ายมือท่านอาจารย์ เล่ห์เหลี่ยม อันตราย เจนจบ รอบครอบ  งูพิษ ดูแล้วไม่น่าคบหาเป็นสหาย

หรือท่านจอมยุทธตี๋คิดเห็นเยี้ยงไร โปรงชี่แนะ

[/quote]

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #6847 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:32:17 AM »

ท่านจอมยุทธตี๋ ลองมองดูแววตาแม่นางซิท่าน ใสซื้อ ไม่มีพิษภัย เดียงสา บริสุทธิ อ่อนโยน น่าทะนุถนอม

เที่ยบกับแม่นางทางซ้ายมือท่านอาจารย์ เล่ห์เหลี่ยม อันตราย เจนจบ รอบครอบ  งูพิษ ดูแล้วไม่น่าคบหาเป็นสหาย

หรือท่านจอมยุทธตี๋คิดเห็นเยี้ยงไร โปรงชี่แนะ

คงต้องท่านจอมยุทธ อสรพิษ หงซีกวาง มากู้สถานการณ์เสียแล้วละท่าน ผู้น้อยมิหาญกล้าไปต่อกร กับนางได้ ยิ้มีเลศนัย ไหว้
               ไม่ทราบว่า  อันวิชามองเสื้อชั้นใน อันสูงส่งของท่าน นรินทร์ เรียนมาแต่สำนักใด ลึกซึ้ง...ลึกซึ้ง ยิ้มีเลศนัย ไหว้
[/quote]แต่ท่านจอมยุทธพรามบุญก็รอดปลอดภัยมาได้ คงไม่มีอะไรน่าวิตก ไหว้ ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2011, 11:37:33 AM โดย ตี๋ br » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #6848 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:37:10 AM »

ในความเห็นส่วนตัวผมนะครับ  เข้าป่าไม่มีอะไรน่ากลัวเท่างูแล้วครับ(มฤตยู มืด )
จงอางพอทำเนา(เพราะตัวมันโต)พบเห็นได้ง่าย  ไอ้ที่น่ากลัวจริงๆ
ต้องไอ้พวกตัวเล็กๆนี่แหละครับ อาทิ กะปะ,สามเหลี่ยม,แมวเซา,ทับสมิงครา เป็นต้น อ๋อย อ๋อย

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
สุดยอด +1ครับ
นี่แหละั คนเดินป่าจริงๆ มักมีประสบการณ์ไม่เหมือนคนเดินป่าด้วยจินตนาการ
พวกหลังมักชอบโม้ขนาดของงู ยิ่งใหญ่จะดูยิ่งน่ากลัว
แต่คนเดินป่าด้วยหยาดเหงื่อและกำลังขาตัวเองจริงๆ มักกลัวตัวเล็กๆ เพราะมองไม่ค่อยเห็น กว่าจะเห็นก็เข้าใกล้แล้ว
เคยเจอเห่าดงด้วยเหตุบังเอิญ  คนนำหน้า อ้ายปอย มันเรียกชื่อผมแล้วบอกอยู่นิ่งๆนะ เดี๋ยวมันไปเอง

เราหยุดกึ๊ก หันมองพื้นดินรอบตัวทันที อยู่ด้านขวา ห่างไม่ถึงเมตร แลบลิ้นแผล็บๆ เลื้อยมาทางเราด้วย
ตัวราวๆแค่เมตรกว่าๆ เรียวๆ อวบกว่าหัวแม่มือเล็กน้อย ผมก็ได้แต่้ยืนนิ่งๆ ตอนนั้นอยู่ระหว่างย่างก้าว
เท้าซ้ายนำ เท้าขวาอยู่ จะชักหดกลับก็ไม่กล้า

มันเลื้อยผ่านหน้าห่างปลายเท้าซ้ายไม่ถึงสองคืบ แล้วหยุดแลบลิ้นแผล็บๆ แล้วเลื้อยต่อ
เหมือนไม่เห็นเรา หรือเห็นแต่ไม่กลัวเรา

พอผ่านไปสักสองเมตร ผมพุ่งตามอ้ายปอยไปเลย ตอนที่ผมหยุด มันหาหยุดรอไม่ เดินไปเรื่อย
มันช่างคนป่าคนดงจริงๆ  ยี๊ ยี๊ ยี๊

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ไำม่ใช่ไม่เคยเจอตัวโตๆในระยะเผาขนนะ  แต่เวลานั้นมักเป็นช่วงป่าบังตาจริงๆ
ป่าบังตา บางทีหาใช่ป่ารกไม่ แค่ไม้พื้นล่าง หนาพอที่บังตาได้

อีกอย่างที่พอสรุปได้ เราจะเจออ้ายยาวในระยะเผาขนก็ตอนที่มันอยู่ด้านข้าง ถ้าอยู่ด้านหน้า
เห็นแน่ๆ เห็นแต่ไกล เผลอไม่มองข้่างสักหน่อยนะ มาทันที

ระวังข้าง ระวังบนครับ เดินลอดซุ้มไม้ ดูดีๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2011, 11:40:21 AM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #6849 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:39:34 AM »

เที่ยบกับแม่นางทางซ้ายมือท่านอาจารย์ เล่ห์เหลี่ยม อันตราย เจนจบ รอบครอบ  งูพิษ ดูแล้วไม่น่าคบหาเป็นสหาย

[/quote]

แบบที่ท่านขอบ หากเธอบำรุงดูแลผิวพรรณแบบคนเมืองหน่อยนะ แจ่มเลย

แต่นี่ดูเป็นสาวพื้นเมือง เหมือนดอกไม้ป่า หาใช่ดอกไม้กลางเมืองกรุงไม่
มีเสน่ห์ไปอีกแบบ

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6850 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:48:20 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
สุดยอด +1ครับ
นี่แหละั คนเดินป่าจริงๆ มักมีประสบการณ์ไม่เหมือนคนเดินป่าด้วยจินตนาการ
พวกหลังมักชอบโม้ขนาดของงู ยิ่งใหญ่จะดูยิ่งน่ากลัว
แต่คนเดินป่าด้วยหยาดเหงื่อและกำลังขาตัวเองจริงๆ มักกลัวตัวเล็กๆ เพราะมองไม่ค่อยเห็น กว่าจะเห็นก็เข้าใกล้แล้ว
เคยเจอเห่าดงด้วยเหตุบังเอิญ  คนนำหน้า อ้ายปอย มันเรียกชื่อผมแล้วบอกอยู่นิ่งๆนะ เดี๋ยวมันไปเอง

เราหยุดกึ๊ก หันมองพื้นดินรอบตัวทันที อยู่ด้านขวา ห่างไม่ถึงเมตร แลบลิ้นแผล็บๆ เลื้อยมาทางเราด้วย
ตัวราวๆแค่เมตรกว่าๆ เรียวๆ อวบกว่าหัวแม่มือเล็กน้อย ผมก็ได้แต่้ยืนนิ่งๆ ตอนนั้นอยู่ระหว่างย่างก้าว
เท้าซ้ายนำ เท้าขวาอยู่ จะชักหดกลับก็ไม่กล้า

มันเลื้อยผ่านหน้าห่างปลายเท้าซ้ายไม่ถึงสองคืบ แล้วหยุดแลบลิ้นแผล็บๆ แล้วเลื้อยต่อ
เหมือนไม่เห็นเรา หรือเห็นแต่ไม่กลัวเรา

พอผ่านไปสักสองเมตร ผมพุ่งตามอ้ายปอยไปเลย ตอนที่ผมหยุด มันหาหยุดรอไม่ เดินไปเรื่อย
มันช่างคนป่าคนดงจริงๆ  ยี๊ ยี๊ ยี๊

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ไำม่ใช่ไม่เคยเจอตัวโตๆในระยะเผาขนนะ  แต่เวลานั้นมักเป็นช่วงป่าบังตาจริงๆ
ป่าบังตา บางทีหาใช่ป่ารกไม่ แค่ไม้พื้นล่าง หนาพอที่บังตาได้

อีกอย่างที่พอสรุปได้ เราจะเจออ้ายยาวในระยะเผาขนก็ตอนที่มันอยู่ด้านข้าง ถ้าอยู่ด้านหน้า
เห็นแน่ๆ เห็นแต่ไกล เผลอไม่มองข้่างสักหน่อยนะ มาทันที

ระวังข้าง ระวังบนครับ เดินลอดซุ้มไม้ ดูดีๆ

ขอเสริมอีกนิดนะครับ  แล้วไอ้พวกมัจจุราชเงียบเหล่านี้ถ้าเรากางเต้นส์ในป่าและเจ้าของเต้นส์บางคนอาจจะลืมปิดเต้นมิดชิดตอนไปเดินเที่ยว(เผลอเรอ)
พอเจ้าตัวกลับมาจากเดินป่า  ไม่ได้สำรวจข้าวของในเต้นส์ไอ้พวกนี้ชอบเข้าไปขดตัวซุกครับ   ถ้าโดนกัดเข้าไปไม่อยากนึกภาพเลยครับ อ๋อย อ๋อย

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #6851 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:51:20 AM »

ใกล้จะถึงหน้า.458MAGNUM แล้ว เห็นมีหลายคนมารอชมอยู่ เอ..น้าซับก็มาสำแดงวิชาตะหลิวไปแล้ว
ท่านนรินทร์ วันนี้ คงมีภาระกิจรัดตัว ไม่มาเป็นวิทยากร หรือโดนเสน่ห์แม่นาง ชมพูจนทำอะไรไม่ถูก
เสียดาย..เสียดาย.. ไหว้ เยี่ยม หลงรัก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6852 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:54:36 AM »

ใกล้จะถึงหน้า.458MAGNUM แล้ว เห็นมีหลายคนมารอชมอยู่ เอ..น้าซับก็มาสำแดงวิชาตะหลิวไปแล้ว
ท่านนรินทร์ วันนี้ คงมีภาระกิจรัดตัว ไม่มาเป็นวิทยากร หรือโดนเสน่ห์แม่นาง ชมพูจนทำอะไรไม่ถูก
เสียดาย..เสียดาย.. ไหว้ เยี่ยม หลงรัก

มีรูปปูนหรือเปล่าครับน้าตี๋  ....   ขอยลให้เป็นบุญตาหน่อย

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6853 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:55:03 AM »

ไม่ต้องกังวน ลุงตี๋ หน้าต่อไปเจ้าของกระทู้เขาเตรียมตัวไว้แล้วครับ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6854 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:55:10 AM »

วันนี้เน็ตอืดจัง   Angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2011, 11:57:50 AM โดย PU45™ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 454 455 456 [457] 458 459 460 ... 7460
  พิมพ์