เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:25:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 604 605 606 [607] 608 609 610 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5562281 ครั้ง)
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #9090 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 03:12:17 PM »

สายตาสุดยอดครับ อาจารย์  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เรื่องระวังไพร หนุ่มๆคงสู้ไม่ได้

ถ้าเป็นพะโลด้วยนะ

ตรงกกหางมันนะดูไม่จืด น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #9091 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 03:13:51 PM »

ไหว้

ขอบคุณครับ
เรียกอะไรก็ได้ทั้งนั้นตามแต่จะสะดวก เพราะมีข้อมูลส่วนตัวเข้ามา
ให้พวกเราเพลาๆการเขียนเรื่องเครื่องดื่มก็เท่านั้นเอง
..... โดยเขาอ้างกติกาการใช้เวปบอร์ด

ไม่ทราบว่ามันผิดกฏข้อใหนครับคุณลุง อ๋อย

คนเราต้องรู้จักกล่าวคำว่า ขอโทษ
สิ่งที่ผมเขียนท้วงติ่งไปนั้น  ถ้าเป็นวาจาที่ไม่เหมาะสมดั่งใจผู้อ่านแล้วไซร้....
กระผม พรานบุญ ชุมไพร ต้องกล่าวคำว่า ขอโทษครับ..... โดยไม่มีสิ่งใดแอบแฝง
และพร้อมที่จะปิดตัวเองลง .......

[/quote]

รับทราบข้อความท่านอาจารย์ หลงรัก หลงรัก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #9092 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 03:18:20 PM »

แสดงว่าท่านพรานบุญ โดนทางเวปบอร์ดเขาเตือนมาจริงๆแหละครับ  พวกเราเหล่าสมช.พี่ๆน้องๆ

ขอความร่วมมือ ไหว้ ไหว้อย่างที่ลุงบุญว่าแล้วกันนะครับ  แกจะได้ไม่อึดอัดใจ เศร้า

ขอบกราบขอบพระคุณพี่ๆน้องๆทุกๆท่านที่ให้ความร่วมมือ  ด้วยความนับถือ ไหว้ ไหว้ ไหว้

(drinks  not  drive) เยี่ยม

รัปทราบข้อความท่านจอมพราน ยันสว่าง หลงรัก หลงรัก

วันนี้ฝนตกอากาศกำลังดี

ต้องหาน้ำชาตราแมวป่ากินซักขวดสองขวด

ไส้พะโล้+ลิ้น ซักอย่างละขีดสองขีดรวมๆกันมา สบายกันและเรา คิก คิก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #9093 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 03:20:46 PM »

บางจังหวัดหากมีงานแล้วมีการล้มหมู หางจะได้คนเชือด คงมีแย่งถือเป็นการหักเหลี่ยมกันด้วย

ธรรมเนียมป่าก็เช่นกันครับ หัว หรือ เขา หรือ งา หรือ หนัง ฯ ก็จะเป็นของพรานที่ล้ม
ส่วนเนื้อที่นำออกจากป่า ก็จะนำมารวมกันทั้งหมด จัดสรรเป็นส่วนๆเท่าๆกันตามจำนวนคน
ให้คนแบก คนโง ทั้งหมดคนละส่วน ถ้าในครั้งนั้นมีคนท้องเข้าไปช่วยด้วยก็จะได้รับเป็น 2 ส่วน

นี่เป็นเรื่องจริงของธรรมเนียมป่า ผมเคยถูกเชิญให้เป็นกรรมการแบ่งส่วนเช่นนี้หลายครั้ง

อาจารย์ครับไอ้เรื่องท้องนี้ดูจากอะไรเป็นสำคัญ

หากดูที่ท้องอย่างนี้ไปกับลุงแป๋ง ลุงแป๋งก็ต้องได้สองส่วนซิครับอาจารย์ครับ

ลุงแป๋งท้องแฝดกับอาตี๋  คิก คิก คิก คิก

คู่นี้เค้ารักกันจริงๆ..... Cheesy

เช้ามาก็ถามถึง กันเลยนะ แหม! จูบบบบ

คู่นี้เขาน่ารักดีครับไม่รู้ใครจะไปก่อนใคร  คิก คิก คิก คิกไหว้ ไหว้ หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2011, 03:25:10 PM โดย siam 18 » บันทึกการเข้า

พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #9094 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 03:42:06 PM »

แสดงว่าท่านพรานบุญ โดนทางเวปบอร์ดเขาเตือนมาจริงๆแหละครับ  พวกเราเหล่าสมช.พี่ๆน้องๆ

ขอความร่วมมือ ไหว้ ไหว้อย่างที่ลุงบุญว่าแล้วกันนะครับ  แกจะได้ไม่อึดอัดใจ เศร้า

ขอบกราบขอบพระคุณพี่ๆน้องๆทุกๆท่านที่ให้ความร่วมมือ  ด้วยความนับถือ ไหว้ ไหว้ ไหว้

(drinks  not  drive) เยี่ยม

รัปทราบข้อความท่านจอมพราน ยันสว่าง หลงรัก หลงรัก

วันนี้ฝนตกอากาศกำลังดี

ต้องหาน้ำชาตราแมวป่ากินซักขวดสองขวด

ไส้พะโล้+ลิ้น ซักอย่างละขีดสองขีดรวมๆกันมา สบายกันและเรา คิก คิก คิก คิก

ตอนนี้ซุ้ม นางเลิ้งตกหนักมากครับ

คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #9095 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 04:03:44 PM »

เซ็งเป็ด  โทรฯไปถามข่าวน้องสาวๆตอบด้วยน้ำเสียงสั่นเครือ.....โดนหมอเฉือนทิ้งไปหนึ่งข้าง  มันไวจริงๆเจ้ามะเร็งร้ายนี่
ไหว้ ขอโทษครับน้าแป๋ง น้องสาวน้าแป๋งเป็นมะเร็งไรครับ

พอดีเพื่อนซี้ผมเพิ่งเป็นที่คอเหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2011, 04:05:36 PM โดย คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ » บันทึกการเข้า
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #9096 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 04:18:15 PM »

เซ็งเป็ด  โทรฯไปถามข่าวน้องสาวๆตอบด้วยน้ำเสียงสั่นเครือ.....โดนหมอเฉือนทิ้งไปหนึ่งข้าง  มันไวจริงๆเจ้ามะเร็งร้ายนี่
ไหว้ ขอโทษครับน้าแป๋ง น้องสาวน้าแป๋งเป็นมะเร็งไรครับ

พอดีเพื่อนซี้ผมเพิ่งเป็นที่คอเหมือนกันครับ

น้องสาวผมเป็นมะเร็งเต้านมครับท่านคีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ  ตรวจพบเมื่อเดือนที่แล้วที่รพ.ต่างจังหวัด  เมื่อต้นเดือนน้องสาวไม่มั่นใจเลยมาตรวจที่ศูนย์มะเร็ง
รพ.รามาอีกที  ตอนนี้ถูกหมอวางยาผ่ามีดกรีดทิ้งกลายเป็นหญิงนมเดียวซะแล้ว  แถมยังไม่รู้ว่าจะหายขาดหรือไม่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #9097 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 04:30:25 PM »

เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
  สนทนาภาษาปืน
  หลังแนวยิง (ผู้ดูแล: ผองพัฒ)
  สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)
หน้า: 1 ... 600 601 602 [603] 604 605  « หน้าที่แล้ว ต่อไป »

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 97714 ครั้ง) 
hare, JAY2376@hotmail.com, mr.nog, พรานหนุ่ม ชุมไพร, abandej_รักในหลวง และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ 

สมาชิกคึกคักนะครับวันนี้  Grin

หมด 200 นัดหรือยังจ๊ะ เยี่ยม

หมดไปร้อยห้าสิบนัดครับพี่หนุ่ม ปลวกกินกระสุนผม 200 นัด ให้ลูกเช็ดแล้วเอาไปฝึกให้ลูกใช้ .22 ครับ  คิก คิก

ยิงไปเรื่อยๆ  ยิงจนเชื่องมือไปเลย  อย่าไปอั้นลูก เดี๋ยวซื้อหาใหม่ได้ครับ เยี่ยม ไหว้

ครูฝึกที่ค่าย ตชด. ก็แนะนำโดยการวิดพื้นเรียกกำลังแขน เพลา ๆ เหล้าลงซะหน่อยกลุ่มกระสุนน่าจะดีขึ้นครับ  คิก คิก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #9098 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 04:32:48 PM »

สุพรรณบุรียามนี้ ฝนฟ้าตกหนัก

อากาศแปรเปลี่ยนจนหน้าตระหนก

คงต้องหาของสดของคาวกินเป็นยาบำรุง ไว้ต่อสู้กับความเปลี่ยนแปลงของธรรมชาติ

อาหารที่ดีกินถูกต้องตามช่วงเวลาฤดูกาล ย่อมบันดารให้คุณแก่ท่านทั้งหลายอย่างเหลือเชื่อ หลงรัก หลงรัก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #9099 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 04:34:13 PM »

คงต้องหาของสดของคาวกินเป็นยาบำรุง ไว้ต่อสู้กับความเปลี่ยนแปลงของธรรมชาติ

อาหารที่ดีกินถูกต้องตามช่วงเวลาฤดูกาล ย่อมบันดารให้คุณแก่ท่านทั้งหลายอย่างเหลือเชื่อ หลงรัก หลงรัก
ตอนนี้ต้องปลา...

แขยงไข่ต้มส้มใบมะขามอ่อน น้ำลายหก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #9100 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 04:35:24 PM »

เซ็งเป็ด  โทรฯไปถามข่าวน้องสาวๆตอบด้วยน้ำเสียงสั่นเครือ.....โดนหมอเฉือนทิ้งไปหนึ่งข้าง  มันไวจริงๆเจ้ามะเร็งร้ายนี่

น้องสาวผมเป็นมะเร็งเต้านมครับท่านคีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ  ตรวจพบเมื่อเดือนที่แล้วที่รพ.ต่างจังหวัด  เมื่อต้นเดือนน้องสาวไม่มั่นใจเลยมาตรวจที่ศูนย์มะเร็ง
รพ.รามาอีกที  ตอนนี้ถูกหมอวางยาผ่ามีดกรีดทิ้งกลายเป็นหญิงนมเดียวซะแล้ว  แถมยังไม่รู้ว่าจะหายขาดหรือไม่

ขอให้น้องสาวลุงแป๋งหายไวๆด้วยครับ  เอาใจช่วยครับ หลงรัก หลงรัก

กำลังจะพิมพ์อยู่เมื่อตระกี้ พอดีงานเข้าเสียก่อน หลงรัก หลงรัก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #9101 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 04:36:47 PM »

แขยงไข่ต้มส้มใบมะขามอ่อน น้ำลายหก

เอามาให้ชมบ้างซิท่านโซเวียด

โดยเฉพาะพวกอ่อมทั้งหลาย อยากกินอยู่เหมือนกัน เยี่ยม เยี่ยม

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #9102 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 04:37:24 PM »

มะเร็งต้องกำลังใจและปฏิบัติตามคำแนะนำแพทย์ครับหายแน่นนอน  แม่ผมไม่ยอมทำตามสักอย่างสี่ปีก็เสียครับ  ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #9103 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 04:38:05 PM »

ขอให้น้องสาวลุงแป๋งหายไวๆด้วยครับ  เอาใจช่วยครับ หลงรัก หลงรัก

กำลังจะพิมพ์อยู่เมื่อตระกี้ พอดีงานเข้าเสียก่อน หลงรัก หลงรัก

ขอบคุณครับท่านนรินทร์  ถึงสิ่งที่เกิดขึ้นจะเกิดเร็วไปหน่อย(ปีนี้น้องสาวอายุ 40 กว่า)  แต่คิดว่าน้องสาวคงทำใจได้ครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #9104 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 04:40:22 PM »

เอามาให้ชมบ้างซิท่านโซเวียด

โดยเฉพาะพวกอ่อมทั้งหลาย อยากกินอยู่เหมือนกัน เยี่ยม เยี่ยม
รูปตอนทำไม่มีครับ  มีแต่ตอนได้ครับขนาดนี้ผมเคยตกเข้าฝูงชั่วโมงเดียวสามสี่สิบตัวครับ  แขยงข้างลายรสชาดทิ้งห่างแขยงใบข้างไกลสุดกู่ครับพี่ริน เยี่ยม

หน้า: 1 ... 604 605 606 [607] 608 609 610 ... 7460
  พิมพ์