เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:33:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5558750 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #210 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 04:58:18 PM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2010, 05:29:06 PM โดย soveat - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #211 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 05:21:37 PM »

ตอนผมอยู่หมูฝูงลงแต่ละทีไม่ต่ำกว่าสามสี่สิบตัวครับพี่โร้ด  แต่ไม่ใหญ่มากไม่เกิน60 ก.ก.  แต่ล้มไอ้เขี้ยวโง้งโทน 148 ก.ก.ก้ที่นั่นนแหละครับ  Cheesy

เรียนพี่น้องทุกท่าน
ผมเองก็เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ของเวปนี้   ยังไม่ทราบความเป็นมาสักเท่าไหร่นัก
การที่จะเล่าเรื่องกล่าวกันจะๆเช่นนี้  เกรงว่าจะมีปัญหาในภายภาคหน้า(งานเข้า)
สิ่งใดที่ไม่ควรเปิดเผยก็จะเล่าข้ามไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2010, 08:18:19 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #212 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 05:27:58 PM »

ไหว้[size=20pt]
   ต้องขออภัยคุณลุงครับ  กรณีของผมเป็นการช่วยจนท.กำจัดสัตว์ดุร้ายครับ คือมันทำร้านชาวบ้านถึงขั้นบาดเจ็ยสาหัสจนชาวบ้านไม่กล้าออกไปทำไร่ จนท.กับชาวบ้านได้ร่วมกันทำงานครั้งนั้นครับ  แต่เป็นคราวเคราะห์ของเจ้าหมูโทนตัวนั้นที่ต้องมาตายเพราะผม
[/size]
เรียนพี่น้องทุกท่าน
ผมเองก็เพิ่งเป็นน้องใหม่ของเวปนี้ ยังไม่ทราบความเป็นมาสักเท่าไหร่นัก
การที่จะเล่าเรื่องกล่าวกันจะๆเช่นนี้  เกรงว่าจะมีปัญหาในภายภาคหน้า(งานเข้า)
สิ่งใดที่ไม่ควรเปิดเผยก็จะเล่าข้ามไปครับ [/b]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2010, 05:29:31 PM โดย soveat - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #213 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:08:42 PM »

ออกเดินทางกันต่อ 
เข้าสู่ช่วงที่น้ำไหลแรงและคดเคี้ยวมาก   เจ้าเงี่ยงบังคับอยู่หัวแพด้วยความชำนาญ ผ่านพ้นโขดหินหลายต่อหลายโขด
ที่จมอยู่ใต้น้ำ  แลดูเป็นระยะๆ  น้ำกระทบโขดหินเหล่านั้นเป็นฝอยแตกกระจายดูงามยิ่งนัก   ผ่านคุ้งน้ำใหญ่คดเคี้ยว
มาทางขวามือ  เข้าสู่ท่องทางแคบ   มีหินใหญ่หลายก้อนโผล่พ้นน้ำ  ช่องกว้างประมาณสักสามวาเห็นจะได้เป็นช่องทาง
ที่เราต้องผ่านไปได้เพียงช่องทางเดียว
                  แพผ่านเข้าช่องทางดังกล่าวด้วยความเร็วของกระแสน้ำ    ผักดันแพพุ่งกระโจนลงทางต่างระดับสักสองเมตร
เห็นจะได้   เมื่อผ่านพ้นจุดนั้นแล้วน้ำเริ่มลดกระแสลง ปล่อยให้แพไหลอ้อยอิ่งไปเลื่อยๆ
                                      ทันใดนั้นเจ้ากระเหรี่ยงเงี่ยง เงื้อไม้ค้ำถ่อหันมาทางข้าพเจ้าพร้อมที่จะพุ่งได้ทันที 
                  อื้อ ... ผีเข้าหรือ ว๊ะไอ้เงี่ยงข้าพเจ้ากระชับ .375 แมกนั่ม พร้อมที่จะลั่นกระสุนได้ทันทีเหมือนกัน มีหวังขาดสองท่อนแน่
ทันใดนั้นเจ้าเงี่ยงพุ่งไม้ค้ำถ่อผ่านหัวไหล่ของข้าพเจ้าไป             
                                     ท่านผู้อ่านที่เคารพ  ครับ ....
เงาดำๆที่เป็นเป้าหมายไม้ค้ำถ่อที่แลเห็นนั้น  ลุกขึ้นยืนได้อย่างรวดเร็ว   พร้อมส่งเสียงร้องแป๋น อย่างตกใจใกล้กับตัวข้าพเจ้า 
ไม่เกินหนึ่งเมตร  พร้อมกับพ่นน้ำออกจากปากจากงวงเป็นฝอยกระจาย  มันลุกไม่ลุกเปล่า  ดันงัดเอาแพของเราพลิกคว่ำลงไปอีกข้างหนื่ง   
                 ทีนี้แหละครับทั้งคนทั้งช้างต่างก็ตกใจกันมิใช่น้อย  ต่างก็ตระเกรียกตระกายหนีกันอย่างสุดชีวิต 
เหนื่อยหอบกันจนแทบซี่โครงบาน 
                          ข้างฝ่ายเจ้าช้างน้ำหนักตัวมาก ตระกายตลิ่งพลาดลื่นไหลอยู่อย่างนั้นครั้งแล้วครั้งเล่าขึ้นตลิ่งไม่ได้
 คราวนี้ทั้งคนทั้งช้างหมดแรง   ได้แต่จ้องมองหน้ากันด้วยความระแวง

สักครู่แพลำหลังใกล้เข้ามา  แลเห็นพวกเราทั้งสี่ลงไปลอยคอในน้ำ ต่างก็ตกใจกันไม่น้อยที่พวกเราลอยคออยู่ข้างตลิ่ง                                     
                 เมื่อซักไซ้ได้ความกันแล้ว ..........ต่างก็ฮากันด้วยความขบขัน

จบบริบูรณ์ ขำกลิ้งที่แม่น้ำจัน     

พรานบุญ   ชุมไพร   
                  ๒๕ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๓
พบกับเรื่อง เนื้อหมาอร่อยกว่าเนื้อเก้ง  ในเร็วๆนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2010, 08:10:56 AM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #214 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 01:00:39 AM »

คืนนั้นผ่านพ้นไปเหมือนกับตกอยู่ในภวังค์ที่เลวร้าย      
เมื่อผ่านพ้นช่วงนี้ไปแล้วก็ออกสู่ที่โล่ง  แลเห็นว่าน่าจะเป็นไร่ซากเก่าของชาวกระเหรี่ยง 
ปลูกข้าวไร่ข้าวหลุม   สังเกตุเห็นมีต้นมะพร้าว มะม่วง ขนุน  ซึ่งบอกได้ว่าที่แห่งนี้เคยเป็นชุมชนเก่า

ขออภัย  ในยุคก่อน เหตุที่ชุมชนร้างกลายเป็นชุมชนเก่าแบบนี้ เหตุมาจากอะไรครับ ที่ทำให้เขาทิ้งที่ทำกินไป

นักวิเคราะห์ภูมิศาสตร์  นักรัฐศาสตร์และปกครอง  นักวิจารณ์   การทหารและความมั่นคง ฯลฯ.
เชิญท่านละหนึ่งปัจจัย ครับ  เพื่อตอบคำถามจากท่านผู้ถาม (ช่วยกันหน่อยครับ มากมายก่ายกอง) 
ว่าทำไมจึงกลายเป็นชุมชน ดังที่กล่าว

หรือเป็นมุมมองของนักไสยศาสตร์  ฤาษี , เซย่า   บอกให้ย้ายครับ  Cheesy

....ตามล่า...อีตอแหล
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #215 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 01:37:15 AM »

ไหว้รอตอนต่อไปครับ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #216 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 10:20:16 AM »

ช่วงที่รอไปที่ล่อเหล้ากันก่อนมั้ยน้าเป้า คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #217 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 01:04:37 PM »

นักวิเคราะห์ภูมิศาสตร์  นักรัฐศาสตร์และปกครอง  นักวิจารณ์   การทหารและความมั่นคง ฯลฯ.
เชิญท่านละหนึ่งปัจจัย ครับ  เพื่อตอบคำถามจากท่านผู้ถาม (ช่วยกันหน่อยครับ มากมายก่ายกอง) 
ว่าทำไมจึงกลายเป็นชุมชน ดังที่กล่าว
ผมเดาว่าต้องเกี่ยวกับระบบคอมมูน แน่นอน  ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #218 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 01:16:52 PM »

รออ่านเรื่องเล่าจากประสบการณ์  และขอ ร่วมแชร์กระทู้ แบบคนคอเดียวกัน ที่เป็นรุ่นน้อง เดิน ตาม รุ่นพี่..   

กินกลางป่า กางเต้นท์นอนริมห้วย  ใช้ 4x4 เดินทาง ต่างตีนม้า..  มีแต่ .๓๘ super หรือ ๙ พารา และลูกซอง กึ่งออโตเป็นเพื่อน
ไม่ใช่เพื่อล่า แต่เพื่อให้ชีวิตรอดได้ในความดิบเถื่อนของป่า ลึก. ๆ  ในชายแดนซีก ตะวันตก .  Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #219 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 01:22:35 PM »

รออ่านเรื่องเล่าจากประสบการณ์  และขอ ร่วมแชร์กระทู้ แบบคนคอเดียวกัน ที่เป็นรุ่นน้อง เดิน ตาม รุ่นพี่..  

กินกลางป่า กางเต้นท์นอนริมห้วย  ใช้ 4x4 เดินทาง ต่างตีนม้า..  มีแต่ .๓๘ super หรือ ๙ พารา และลูกซอง กึ่งออโตเป็นเพื่อน
ไม่ใช่เพื่อล่า แต่เพื่อให้ชีวิตรอดได้ในความดิบเถื่อนของป่า ลึก. ๆ  ในชายแดนซีก ตะวันตก .  Grin

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ จะได้มีครบทุกยุคสมัยลำพังผมเองมีแต่เรื่องเก่า บางครั้งล่าช้าไม่ทันเหตุการณ์

การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #220 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 01:35:41 PM »

ช่วงที่รอไปที่ล่อเหล้ากันก่อนมั้ยน้าเป้า คิก คิก

เอาอีกแล้วลุงแป้ง กระทู้เรื่่องเล่า.. กลายเป็นซุ้มขี้เหล้าไปกระทู้หนี่งแล้วนะ ทำอย่างอื่นรอได้บ่ จิบกาแฟรอ ต้มมาม่ารอ  คิก คิก คิก คิก
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #221 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 02:04:51 PM »

เอาอีกแล้วลุงแป้ง กระทู้เรื่่องเล่า.. กลายเป็นซุ้มขี้เหล้าไปกระทู้หนี่งแล้วนะ ทำอย่างอื่นรอได้บ่ จิบกาแฟรอ ต้มมาม่ารอ  คิก คิก คิก คิก

ผมเจอน้าเป้าทีไรเห็นแกชอบเมาแล้วหลับทุกทีครับเลยชวน  คนอะไรขนาดนอนยังน่ารัก  แกตามผมไปที่จันทฯ  ไปถึงทีหลังเมาก่อนหลับก่อน
ซุกตัวนอนในถุงทะเล  ส่วนหัวก็ห่มด้วยสีเหลืองสดใส คิก คิก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #222 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 03:45:21 PM »

ผมเจอน้าเป้าทีไรเห็นแกชอบเมาแล้วหลับทุกทีครับเลยชวน  คนอะไรขนาดนอนยังน่ารัก  แกตามผมไปที่จันทฯ  ไปถึงทีหลังเมาก่อนหลับก่อน
ซุกตัวนอนในถุงทะเล  ส่วนหัวก็ห่มด้วยสีเหลืองสดใส คิก คิก

::005::555 ธรรมดา ของวัยกำลังกินกำลังนอนครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #223 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 06:40:35 PM »

ตายยาก-ว๊อยน้าเป้าเรา คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ชื่นชมนะครับมิได้นินทา  ว่างเมื่อไหร่ไปอีกมั้ยน้าเป้าเอาเป็นช่วงลูกไทรสุกจะเหมาะมาก เยี่ยม

คนตัวเขียว-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #224 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 01:17:25 AM »

::005::555 ธรรมดา ของวัยกำลังกินกำลังนอนครับ
ไม่ได้พบกันนานนะครับ  ว่างๆแวะลงมาเที่ยวนะครับ

อยู่อย่างพอเพียง
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 7460
  พิมพ์