เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:44:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5557586 ครั้ง)
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #285 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 07:19:38 AM »

มานั่งคอย  ตอนเช้าตรู่เลยครับ  Grin Grin
steel
www.arisra-steel.com
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #286 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 08:12:49 AM »

ขออนุญาตอาพรานบุญครับ  สามสาวชาวฟิลแลนย์ L61R .375    L61R .30-06  L461  .223

ขอซื้อ .233 ต่อขายไหมครับ หลงรัก น้ำลายหก
ไม่ขายครับ ท่านแป๋ง Tongue

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #287 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 10:34:19 AM »

แป่ว.....ตกลงเป็นปืนของท่านคนตัวเขียวหรือของน้าsteel ครับ  ถ้าเป็นของน้าsteel ผมไม่ขอซื้อก็ได้ครับ.......................แต่ขอฟรีๆ คิก คิก
ยังไม่มีบุญตาได้ดูวามินท์......................ใบ้เลยครับ เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
คนตัวเขียว-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #288 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 10:50:13 PM »

แป่ว.....ตกลงเป็นปืนของท่านคนตัวเขียวหรือของน้าsteel ครับ  ถ้าเป็นของน้าsteel ผมไม่ขอซื้อก็ได้ครับ.......................แต่ขอฟรีๆ คิก คิก
ยังไม่มีบุญตาได้ดูวามินท์......................ใบ้เลยครับ เยี่ยม
แวะมาชมน้องๆก่อนครับ  น้องๆใจดีทุกคน Grin Grin คิก คิก

อยู่อย่างพอเพียง
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #289 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 11:12:56 PM »

หลงรักสวัสดีครับท่านพี่พรานบุญ ดีใจจริงๆที่ได้เจอกันในเวป อวป.จำกันได้หรือเปล่าเราเคยออกท่องไพรกันกับท่านพี่น่าจะที่ 79 กับลุงก๊กนี่ที่เกาะเจ้าหนุ่มผมไปกับชุด ผู้พันเชษฐ์ (ยศปัจจุบัน)ซุ้ม ทร.ตอนนี้ย้ายมาอยู่ที่ สัตหีบกันแล้วว่างๆมาเที่ยวนะครับ พี่นงค์มาบ่อยแต่ตอนนี้มาไม่ได้แล้ว (ป่วย) Wink

ตอบคุณ Vorapot
ขอบคุณมากครับ ที่เข้ามาร่วมรำลึกคิดถึงกัน  ผู้พันเชษฐ์ ตอนนี้อยู่ที่ไหน? 
ส่วนตานงค์ ผมไปเยี่ยมแกบ่อยครับ     ยังคงท่องไพรกันอยู่หรือไม่?
ขอบคุณที่ยังจำกันได้อยู่
ปล. เกาะนายหนุ่ม  เขาโกเต็ง กลับมาเป็นคอนโดมิเนียมน้องผา  อีกครัั้งหนึ่งแล้ว

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #290 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 11:15:50 PM »

มารอฟังแถวกลางๆอีกคนนึงครับ   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #291 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 11:35:36 PM »

มารอฟังแถวกลางๆอีกคนนึงครับ   Grin

พักโฆษณากันสักครู่ครับ 
หนังกลางเปลงก็อย่างนี้แหละครับพักขายของกันบ่อยหน่อย
      สหายแป๋งแกเก่งครับ เรื่องจับจองที่รอชมหนังขายยากลางแปลง
      จัดจำหน่ายโดยโอสถสภาเต็กเฮงหยู จำกัด

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #292 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 07:58:01 AM »

แวะมาชมน้องๆก่อนครับ  น้องๆใจดีทุกคน Grin Grin คิก คิก

สนใจน้องเล็กครับ  อยากได้มาเป็นคู่ครอง หลงรัก หลงรัก หลงรัก  มีโอกาสจะไปเยี่ยมครับ  รอน้าเป้าว่างก่อนครับ เยี่ยม

มารอฟังแถวกลางๆอีกคนนึงครับ   Grin

พักโฆษณากันสักครู่ครับ 
หนังกลางเปลงก็อย่างนี้แหละครับพักขายของกันบ่อยหน่อย
      สหายแป๋งแกเก่งครับ เรื่องจับจองที่รอชมหนังขายยากลางแปลง
      จัดจำหน่ายโดยโอสถสภาเต็กเฮงหยู จำกัด

ท่านผู้อาวุโสก้อ........สมัยผมมีโรงหนังก็จริงราคา 3 บาท 5 บาทแพงพอสมควรนะครับสมัยนั้น 
ผมก็เลยอาศัยดูหนังกลางแปลงนี่แหละครับ  ขายยานานแค่ไหนก็รอได้ครับ  ผมไม่เคยซื้อหรอกครับ
แต่จะหาจีบหญิงรอหนังฉาย คิก คิก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
vorapot.pa
ใต้ร่มประดู่
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #293 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 01:21:16 PM »

ไหว้สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆทุกท่านครับท่านพี่พรานบุญกลับมาแล้ว เราคงจะได้อ่านเรื่องชีวิตกลางแจ้งของท่านพี่ฯ กันอีก

ถึงท่านพี่พรานบุญ ตอนนี้ผมกับผู้พันเชษฐ์ ย้ายมาอยู่ที่อ.สัตหีบกันแล้ว ไม่ค่อยได้ออกท่องไพรเพราะภารกิจเยอะ
         แต่ก็ยังพอได้เที่ยวแถวๆ แก่งหางแมว หลายครั้งครับ

ถึงตายตายไป ตายให้แด่ชาติของเรา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #294 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 09:42:14 PM »

ได้หมาลืมเก้ง ..... ตอนที่.1  
                    นับตั้งแต่พวกเราจบเป็นนักศึกษาป่ารุ่นใหม่  ซึ่งได้รับการปลูกฝังว่า
 การท่องไพรนั้นเป็นการพักผ่อน  เป็นการแสวงและเข้าสู่ธรรมชาติโดยแท้จริงและ
เหนือสิ่งอื่นใดคือความเป็นอิสระ   ส่วนการล่าสัตว์ท่านให้หลีกเลี่ยงการล่าโดยไม่จำเป็น
                     ความสนุกเพลิดเพลินในป่าบางครั้งก็เจ็บปวดแสนสาหัสได้เหมือนกัน 
ไม่ว่าจะเป็นสัตว์ใหญ่อย่างช้าง กระทิง หมูป่าที่หลายๆคนคิดว่า เป็นเรื่องหมูๆ หรือแม้แต่สัตว์
ตัวเล็กกระจิดลิด   อย่างพวก แมลง  ยุง  เห็บและทาก   ซึ่งสัตว์พวกนี้จะนำพิษไข้ป่ามาส่ง
ยังกระแสเลือดท่านโดยไม่รู้ตัว
                      ครั้งกระนั้นเป็นช่วงปิดเทอมพวกเราเลือกที่จะไปท่องเที่ยวดงกันโดยรำพัง
 จึงเลือกที่จะไปพักผ่อนกันที่บ้านเขาแก่งเรียง   อำเภอศรีสวัสดิ์  จังหวัดกาญจนบุรี   
เนื่องจากพวกเรารู้จักเหล่าบรรดาพรานใหญ่ที่นั่นหลายต่อหลายคน และคุ้นเคยกันเป็นอย่างดี
                      รถจี๊ปเราไปถึงบริเวณก่อสร้างเขื่อนเจ้าเณรฯ      ก็เล่นเอาบ่ายจวนจะใกล้ค่ำ 
คนงานก่อสร้างเขื่อนฯ  เดินชักแถวกันกลับที่พัก  และพวกเขาจะไม่ลืมแว๊ะเก็บผัก   หาหน่อไม้
ไผ่รวก  ไผ่ไฟ  ข้างทางซึ่งมีให้เลือกอย่างดาษดื่น   ภาพเหล่านี้นั้นราวปี พ.ศ. ๒๕๑๓
                      คณะของเรามุ่งตรงไปยังบ้านผู้ใหญ่มากแห่งบ้านเขาแก่งเรียง   สำหรับ
ท่านผู้นี้เป็นผู้ค้นพบถ้ำพระธาตุเป็นคนแรกโดยบังเอิญ    ด้วยการตามหมีควายบาดเจ็บ
เข้าไปในถ้ำ   ซึ่งจะเล่าให้ฟังในภายหลัง     
                    เจ้าประนอมลูกสาวผู้ใหญ่มาก  ลงจากเรือนมาต้อนรับและสอบถามได้ความว่า
ผู้ใหญ่มาก  พี่บุญส่ง  พี่กาเหว่า  พี่สว่าง   เข้าป่าไปได้สองคืนแล้ว 
       เอา ... !   ระหว่า  สี่สหายกัลยามิตรไม่อยู่                                                                         
     จึงลงความเห็นกันว่าคืนนี้พักกันที่บ้านพี่ส่งก็แล้วกัน  เพราะมีพี่ใจภรรยาสหายเราที่แสนดี
และที่สำคัญพี่ใจแกเป็นแม่ครัวมือฉมัง  ที่พวกเรารู้รสมือปรุงกับข้าวกับแกล้มรสชาด    เด็ดยิ่งนัก ...

โปรดติดตามตอนที่.๒                                                                                                                                           
     พรานบุญ  ชุมไพร                                                                                                                                 
      ๖  กรกฎาคม ๒๕๕๓                                                                                                                   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2010, 08:22:47 AM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #295 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 09:48:21 PM »

มาเจอตอนใหม่พอดี สวัสดีครับลุงพราน

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #296 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 10:50:51 PM »

ผมผูกเปลนอนรอฟังเรื่องราวเรียบร้อยแล้วครับ  ท่านผู้อาวุโส ไหว้

Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #297 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 11:19:19 PM »

รอติดตามอยู่ครับ... ไหว้

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
โมเช่ ดายัน
ยิ้มได้เมืื่อถูกเยอะ หัวเราะเมื่อถูกเย้ย เฉยเมยเมื่อถูกชม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #298 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 11:25:38 PM »

จะให้เล่าเรื่องบนบก หรือ ในน้ำครับ
สมัยก่อนนี่เค้าเจี๊ยปลาอโรวาน่าเลยหรอครับ(ตะพัด)มีสมาชิกท่านใดเคยลองมั่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2010, 11:43:46 PM โดย nightmare » บันทึกการเข้า

เลิกกักขังความรัก อย่าคิดว่าเขาเป็นของเราเท่านั้นห้ามเป็นอื่น ถ้าเกิดเขาจะไป
ก็เป็นอิสระของเขา แม้เราจะรู้สึกว่าเสียเวลาหรืออะไรที่ผ่านมาเหลือเกิน
ก็เพราะถ้าเราจะไปเราเองก็ไม่อยากจะให้ใครมาขังเราไว้เหมือนกัน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #299 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 01:55:20 AM »

ไหว้ตามติดเช่นเคยครับ

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 7460
  พิมพ์