เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:22:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5556091 ครั้ง)
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #330 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 03:26:49 PM »

เรียนท่านผู้อาวุโสพรานบุญ  เนื่องจากวันเสาร์ที่ 17 ก.ค.นี้  กุล่มกระผมสมช.ในเวบอวป.(กลุ่มเล็กๆ)จะมีมิตติ้งกัน
นิดๆหน่อยๆดื่มกินกันพอหอมปากหอมคอ  เพราะสมช.จะมีมาทั้งจากภาคใต้-ภาคตะวันออก  กระผมเองอยากจะใคร่
ขอเรียนเชิญท่านผู้อาวุโสมาร่วมเพื่อเป็นเกีรยติและเป็นมงคลแก่ชีวิตสักครั้งหนึ่ง  ไม่ทราบว่าพอจะได้ไหมครับ
ส่วนสถานที่  รอทางสมช.กำหนดแล้วกระผมจะแจ้งให้ท่านผู้อาวุโสทราบอีกครั้งครับผม  ไหว้
ขออนุญาตปู่พราน ครับ ไหว้ ไหว้
 ปู่แป๋ง ไป มิตติ้งแถวไหนครับ อยู่ใกล้ๆ จะได้แว็ปไปหา ตอนนี้ผม ย้ายมาอยู่แถว หมู่บ้านเลิศอุบล พระยาสุเรนทร์ 44 ใกล้บ้านปู่หรือป่าว  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
อ่อ รอฟังปู่พรานใจดีเล่าเรื่อง ต่อครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #331 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 09:44:11 PM »

เรียนท่านผู้อาวุโสพรานบุญ  เนื่องจากวันเสาร์ที่ 17 ก.ค.นี้  กุล่มกระผมสมช.ในเวบอวป.(กลุ่มเล็กๆ)จะมีมิตติ้งกัน
นิดๆหน่อยๆดื่มกินกันพอหอมปากหอมคอ  เพราะสมช.จะมีมาทั้งจากภาคใต้-ภาคตะวันออก  กระผมเองอยากจะใคร่
ขอเรียนเชิญท่านผู้อาวุโสมาร่วมเพื่อเป็นเกีรยติและเป็นมงคลแก่ชีวิตสักครั้งหนึ่ง  ไม่ทราบว่าพอจะได้ไหมครับ
ส่วนสถานที่  รอทางสมช.กำหนดแล้วกระผมจะแจ้งให้ท่านผู้อาวุโสทราบอีกครั้งครับผม  ไหว้
ขออนุญาตปู่พราน ครับ ไหว้ ไหว้
 ปู่แป๋ง ไป มิตติ้งแถวไหนครับ อยู่ใกล้ๆ จะได้แว็ปไปหา ตอนนี้ผม ย้ายมาอยู่แถว หมู่บ้านเลิศอุบล พระยาสุเรนทร์ 44 ใกล้บ้านปู่หรือป่าว  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
อ่อ รอฟังปู่พรานใจดีเล่าเรื่อง ต่อครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
อ้าวเข้ามาพื้นที่ครอบครองไม่แจ้งเจ้าถิ่นเดี๋ยวมีเรื่อง ขำก๊าก ผมอยู่พระยาสุเรนท์ 35 ครับ

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #332 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 10:39:10 PM »

สวัสดีครับ พี่น้องครับ
วันจันทร์ที่ 13 จะกลับมาเล่าเรื่อง ได้หมาลืมเก้ง ต่อครับ ช่วงนี้ก็จินตนาการ
เนื้อเรื่องไปกันก่อนครับ  เสาร์-อาทิตย์  จะกลับมาดึกหน่อยครับ วันจันทร์ไม่พลาดแน่
ได้กินเนื้อหมากันทั่วหน้า  .....  หือ?Huh

หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #333 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:07:21 PM »

มารอชมครับ Grin  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2010, 11:19:09 PM โดย หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #334 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:12:29 PM »

สวัสดีครับทุกท่าน ถามลุงพรานบุญว่า แถวเขาโจด อ.ศรีสวัสดิ์ ลุงเคยไปเที่ยวไหมครับ  เป็นเยี่ยงไรบ้าง
พอดีวันนี้ผมไปเขือ่นศรีนครินทร์มา  สอยชะโด กับปลาช่อนมา กลับมาเลยเปิด google  ดูแผนที่เห็นทางทิศเหนือของอำเภอ
มีแนวเขาหนาทึบ ป่ายังเขียวอยู่มาก เลยสงสัยลองถามลุงดูครับ
สวัสดีครับทุกท่าน ถามลุงพรานบุญว่า แถวเขาโจด อ.ศรีสวัสดิ์ ลุงเคยไปเที่ยวไหมครับ  เป็นเยี่ยงไรบ้าง
พอดีวันนี้ผมไปเขือ่นศรีนครินทร์มา  สอยชะโด กับปลาช่อนมา กลับมาเลยเปิด google  ดูแผนที่เห็นทางทิศเหนือของอำเภอ
มีแนวเขาหนาทึบ ป่ายังเขียวอยู่มาก เลยสงสัยลองถามลุงดูครับ

เขาโจดเดี๋ยวนี้ก็เปรียบเสมือนแนวกันชนระหว่างความเก่ากับใหม่   ความเจริญทางน้ำรุกคืบคลานขึ้นมา
ถนนหนทางถูกบูรณะ   จากเดิมเป็นทางลากไม้คดเคี้ยวแคบๆ จนปัจจุบันกลายเป็นทางหลวงแผ่นดินเสียแล้ว
    ช่วงหลังเขาโจดเป็นต้นไป เป็นป่าผืนใหญ่มากครับ เริ่มตั้งแต่ทุ่งนานางหลอก  ผาลาด ลำสะด่อง ลำตะเพิน
หมอเฒ่า  สลักพระ  ทุ่งนามอญ  เลื่อยไปจนจรดท่าลำไยนั่น  เป็นป่าผืนใหญ่มาก
          แต่ก็น่าเป็นห่วงสัตว์ในผืนป่านี้  โดยเฉพาะอย่างยิ่งช้างป่า  ซึ่งมีอยู่หลายโขลงหลายเชือกเกรงว่าวันข้างหน้าจะตัวเล็กลงๆ           
  เท่ากับควาย  เพราะไม่มีโอกาสได้ผสมข้ามสายพันธุ์  เนื่องจากถนนหลวงได้ล้อมป่าไว้หมดสิ้นแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2010, 11:18:47 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #335 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:27:04 PM »

อ.ศรีสวัสดิ์   ต้องตกปลาแรด เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  อยากกลับไปหนุ่มอีกจังเลย  คิก คิก  ตอนนี้เข้าใกล้หนุ่มใหญ่ไปทุกที

ทุกวันนี้ผมว่าท่านก็หนุ่มพอแรงแล้ว  สายตายังกะเหยี่ยว ตาไวกว่านานซับ และผม เสียอีก  ยิ้มีเลศนัย

อู้ย................อยากจะร้องเพลงพรศักดิ์  ส่องแสง.......................แป๋งหนุ่มทั้งแท่งต้องมากินแตงเถาว์ตาย..................... คิก คิก

โธ่....ไปไหนมาไหนใครๆเขาก็เรียกผมพี่  มาเวบนี้ทำไมเรียกกันแก่จัง คิก คิก คิก คิก คิก คิก  เอาไว้ยังสมช.ลงตัวแล้วจะแจ้งทาง ว.13ครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #336 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:29:42 PM »

ปู่แป๋งจะมีการเลี้ยงอันใด....ข้าน้อยมิแจ้งการ
เพิ่งเข้ามาเกือบสายไปเสียแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #337 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:33:21 PM »

ปู่แป๋งจะมีการเลี้ยงอันใด....ข้าน้อยมิแจ้งการ

เพ-ลาสายๆบ่ายๆวันที่เสาร์ 17 ท่านผู้เฒ่าจะมาจากพังงาขอรับ

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #338 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:38:23 PM »

เพ-ลาสายๆบ่ายๆวันที่เสาร์ 17 ท่านผู้เฒ่าจะมาจากพังงาขอรับ

แลไปยามนี้ท่านผู้เฒ่าจากพังงาก็คงเป็นท่านผู้เฒ่าปู กระมัง สังขารและวัยเยี่ยงนั้นลำบากท่านนัก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #339 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:44:00 PM »

ผมปล่าวพูดเด้อลุงปูเด้อ  น้าดุลย์พูดเอง ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #340 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:46:10 PM »

ผมปล่าวพูดเด้อลุงปูเด้อ  น้าดุลย์พูดเอง ขำก๊าก

ท่านเป็นผู้เฒ่าใจดีครับคงมิต่อว่าผู้เยาว์กระมัง Cheesy Cheesy

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #341 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 12:22:09 AM »

ป่านนี้คงนอนสะอีกไปแล้ว คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #342 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 10:40:11 AM »

โอโช่ไลไฉ่   สวัสดีครับผม  ขอให้มีสุขแข็งแรงทุกๆท่านนะครับ

การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #343 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 04:19:36 AM »

มารอฟังเรื่องเก้งเอ๋งครับ ได้เห็นได้ฟังมาหลายที่ละไม่รู้จะเหมือนกันรึเปล่า  Cheesy Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #344 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 08:49:23 AM »

มารอฟังเรื่องเก้งเอ๋งครับ ได้เห็นได้ฟังมาหลายที่ละไม่รู้จะเหมือนกันรึเปล่า  Cheesy Cheesy

เรียนท่านผู้อ่านทุกท่านทราบ
บทความหรือเนื้อหาที่ข้าพเจ้าเขียนขึ้นมานี้  เป็นการเขียนขึ้นมาจากประการณ์จริงของข้าพเจ้า
เมื่อครั้งอดีตกาลนานมาหลายสิบปีแล้ว  ดังนั้น
     ห้ามมิให้ผู้หนึ่งผู้ใดนำไปใช้เพื่อวัตถุประสงค์อื่น  โดยมิได้รับอนุญาตจากผู้เขียน
     การอ้างอิงข้อมูลใดๆในบทความนี้โดยบิดเบือนหรือขาดความเข้าใจ
      ถือเป็นความรับผิดชอบของผู้อ้างอิง:

พรานบุญ  ชุมไพร
๑๒  กค. ๒๕๕๓

หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 7460
  พิมพ์