เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:31:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5556441 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #345 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 09:00:55 AM »

ไหว้  สวัสดีครับท่านผู้อาวุโส  มารออ่านเรื่องเล่าจากท่านและน้อมรับที่จะปฏิบัติตามกฎกติกามารยาททุกประการครับผม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #346 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 09:09:10 AM »

มารอฟังเรื่องเก้งเอ๋งครับ ได้เห็นได้ฟังมาหลายที่ละไม่รู้จะเหมือนกันรึเปล่า  Cheesy Cheesy

เรียนท่านผู้อ่านทุกท่านทราบ
บทความหรือเนื้อหาที่ข้าพเจ้าเขียนขึ้นมานี้  เป็นการเขียนขึ้นมาจากประการณ์จริงของข้าพเจ้า
เมื่อครั้งอดีตกาลนานมาหลายสิบปีแล้ว  ดังนั้น
     ห้ามมิให้ผู้หนึ่งผู้ใดนำไปใช้เพื่อวัตถุประสงค์อื่น  โดยมิได้รับอนุญาตจากผู้เขียน
     การอ้างอิงข้อมูลใดๆในบทความนี้โดยบิดเบือนหรือขาดความเข้าใจ
      ถือเป็นความรับผิดชอบของผู้อ้างอิง:

พรานบุญ  ชุมไพร
๑๒  กค. ๒๕๕๓

รับทราบและรับปฏิบัติครับ... หากผมจะเอาไปอ้างอิงหรือเผยแพร่ให้บุคคลอื่นได้รับรู้... จะขออนุญาตคุณลุงพรานบุญก่อนครับ... ไหว้

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #347 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 09:31:34 AM »

รับทราบและรับปฏิบัติครับ   ไหว้ Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #348 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 10:31:06 AM »

ได้หมาลืมเก้ง  ........ ตอนที่.2
                       คืนนั้นพวกเราดื่มกินกันอย่างสนุกสนาน   พี่ใจแกทำกับแกล้มเสริฟส่งมาราวกับภัตคารห้าดาว
 โดยดัดแปลงจากเสบียงอาหารที่เราเตรียมมาเพื่อฝากพรรคพวก  และสิ่งของที่เตรียมมาสำหรับเข้าป่า   
 ข้าพเจ้าเห็นว่าพี่ใจหายไปนานผิดสังเกตุทำอะไรนะคลุกอยู่ในครัว                   
                       จึงรินเครื่องดื่มเพียวๆครึ่งแก้วติดมือเข้าไปในครัว   
                       ทันทีที่ก้าวย่างเข้ามาในครัว   กลางครัวมีสาแหรกแขวนอยู่ จึงเดินเข้าใกล้แลเห็น           
ว่ามีเนื้อก้อนใหญ่ดำๆที่ผ่านการเผาหรือรมควันมาจากป่า  มีขนาดเท่ากับลูกมะพร้าว   
(การเผาหรือการรมควันเช่นนี้เป็นการถนอมอาหารมาแต่บรรพกาล ทำให้เนี้อนั้นสดอยู่ได้ระยะเวลาหนึ่ง)           
จึงเอ่ยปากว่า   พี่ใจเนื้อที่แขวนนั้นทำเผ็ดๆนะ  โดยไม่ต้องสอบถามว่าเนื้ออะไรเพราะเป็นที่รู้กันอยู่   
                       เช้าวันรุ่งขึ้นพวกเราเตรียมข้าวของกันแต่เช้า  แม้ไม่มีสหายผู้เป็นกัลยามิตรทั้งสี่ก็ตาม 
แต่ข้าพเจ้าก็พอจะชำนาญป่าในย่านนี้อยู้บ้าง    ต่างก็กระตือลือล้น ไม่ว่าจะเป็น   คำนึง สวามิภักดิ์       
 สนั่น ประสงค์    เสน่ห์ ภู่มาลา    นิยม แถลงกิจ   โดยจัดเตรียมเครื่องกินเคริ่องดื่ม 
แบ่งน้ำหนักให้พอๆกันเผื่อไว้สำหรับสามคืนในป่า
                        เราออกเดินทางกันก่อนที่แดดจะแรงด้วยการเดินเท้า  ผ่านเข้าไร่พี่ธรรม ซึ่งถ้าพ้นจาก
ไร่นี้ก็เข้าสู่ป่าเขาสลอบ    เราต้องเสียเวลาไปกับการไล่ต้อนอีแดงหมาพรานตัวเก่งของพี่ส่ง 
ซึ่งมันพยายามจะตามเราเข้าป่า  แต่ข้าพเจ้าไม่ต้องการให้มันไปด้วยเพราะเกรงว่าประวัติศาสตร์จะซ้ำรอย   
เพราะเมื่อสองปีที่ผ่านมาเราไปเที่ยวป่ากันที่ป่าบ้านกลาง   หมาพี่ส่งนี่แหละตามเราเข้าป่าไปด้วย
 ในคืนที่สองหลังจากที่พวกเราไปนั่งห้าง   ปล่อยให้หมานอนเฝ้าแคมป์  ปรากฏว่าคืนนั้นเสือลายพราดกลอน
ลากหมาไปกินฉิบ
                           เลยเที่ยงวันไปแล้วพวกเราก็หยุดพักเหนื่อยกันที่เขากระดูกแรด นายสนั่น(ไอ้ใหญ่)  ออกไป
จ่ายกับข้าวได้ไก่ป่าตัวเขื่องมาสองตัว สภาพป่าที่พวกเราผ่านมานั้นเปลี่ยนแปลงไปอย่างมาก   
เส้นทางเดิน  ทางด่านสัตว์ก็เปลี่ยนไป  ป่าไผ่ที่เคยรกคลื้มก็กลับสภาพไปเป็น
ป่าโปร่ง   แห้งแร้ง ไผ่ทุกกอออกดอก  ออกขลุย 
                           นั่นแสดงว่าไผ่ต้นที่ออกดอกจะหมดอายุไข  และต้องแห้งตายไปในที่สุดผลัดเปลี่ยนให้
ไผ่ต้นใหม่แทงหน่อออกต้นใหม่ขึ้นมาแทบที่  เมื่อฝนมาถึงจะเป็นวัฎจักรเช่นนี้มานานแสนนาน ชั่วกัลป์ชั่วกัณฑ์ ......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2010, 04:55:28 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #349 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 10:39:10 AM »

ไหว้  ขอบคุณครับท่านผู้อาวุโส  ติดตามอ่านแล้วรู้สึกได้บรรยากาศเสมือนได้ร่วมอยู่ในทริปครับผม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #350 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 01:08:30 PM »

เรียนท่านผู้อาวุโสพรานบุญ  เนื่องจากวันเสาร์ที่ 17 ก.ค.นี้  กุล่มกระผมสมช.ในเวบอวป.(กลุ่มเล็กๆ)จะมีมิตติ้งกัน
นิดๆหน่อยๆดื่มกินกันพอหอมปากหอมคอ  เพราะสมช.จะมีมาทั้งจากภาคใต้-ภาคตะวันออก  กระผมเองอยากจะใคร่
ขอเรียนเชิญท่านผู้อาวุโสมาร่วมเพื่อเป็นเกีรยติและเป็นมงคลแก่ชีวิตสักครั้งหนึ่ง  ไม่ทราบว่าพอจะได้ไหมครับ
ส่วนสถานที่  รอทางสมช.กำหนดแล้วกระผมจะแจ้งให้ท่านผู้อาวุโสทราบอีกครั้งครับผม  ไหว้
ขออนุญาตปู่พราน ครับ ไหว้ ไหว้
 ปู่แป๋ง ไป มิตติ้งแถวไหนครับ อยู่ใกล้ๆ จะได้แว็ปไปหา ตอนนี้ผม ย้ายมาอยู่แถว หมู่บ้านเลิศอุบล พระยาสุเรนทร์ 44 ใกล้บ้านปู่หรือป่าว  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
อ่อ รอฟังปู่พรานใจดีเล่าเรื่อง ต่อครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
อ้าวเข้ามาพื้นที่ครอบครองไม่แจ้งเจ้าถิ่นเดี๋ยวมีเรื่อง ขำก๊าก ผมอยู่พระยาสุเรนท์ 35 ครับ
ว่างๆ จะแวะ เข้าไปคารวะพี่จอย ซักจอก  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
รออ่าน ได้หมาลืมเก้ง ขอปู่พรานดีกว่า  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #351 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 02:03:15 PM »

ไผ่ทุกกอออกดอก  ออกขลุย

ที่หมาย ของพรานไก่ป่า   น้ำลายหก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #352 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 02:21:45 PM »

ไผ่ทุกกอออกดอก  ออกขลุย

ที่หมาย ของพรานไก่ป่า   น้ำลายหก

หมายถึงไก่ซีพีใช่มั๊ยครับ... Grin Grin Grin

การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #353 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 02:30:52 PM »

มารอฟังเรื่องเก้งเอ๋งครับ ได้เห็นได้ฟังมาหลายที่ละไม่รู้จะเหมือนกันรึเปล่า  Cheesy Cheesy

เรียนท่านผู้อ่านทุกท่านทราบ
บทความหรือเนื้อหาที่ข้าพเจ้าเขียนขึ้นมานี้  เป็นการเขียนขึ้นมาจากประการณ์จริงของข้าพเจ้า
เมื่อครั้งอดีตกาลนานมาหลายสิบปีแล้ว  ดังนั้น
     ห้ามมิให้ผู้หนึ่งผู้ใดนำไปใช้เพื่อวัตถุประสงค์อื่น  โดยมิได้รับอนุญาตจากผู้เขียน
     การอ้างอิงข้อมูลใดๆในบทความนี้โดยบิดเบือนหรือขาดความเข้าใจ
      ถือเป็นความรับผิดชอบของผู้อ้างอิง:

รับทราบครับ
pok3344
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #354 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 07:53:25 PM »

อยากหาเลขาคอยพิมพ์เรื่องราวต่างๆจากลุงพราน   ลุงพรานบุญจะได้ไม่ต้องพิมพ์เอง
ลุงแป๋งมีเลขาสาวๆสวยๆจัดให้ลุงพรานซักคนไม๊ครับ....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #355 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 08:20:16 PM »

อยากหาเลขาคอยพิมพ์เรื่องราวต่างๆจากลุงพราน   ลุงพรานบุญจะได้ไม่ต้องพิมพ์เอง
ลุงแป๋งมีเลขาสาวๆสวยๆจัดให้ลุงพรานซักคนไม๊ครับ....

ถ้ามีผมคงไม่อยู่เป็นโสด(หม้าย)หรอกครับ  ท่านป๊อกก็พูดซะให้แป๋งอยาก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #356 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:47:30 AM »

อยากหาเลขาคอยพิมพ์เรื่องราวต่างๆจากลุงพราน   ลุงพรานบุญจะได้ไม่ต้องพิมพ์เอง

ถ้ามีผมคงไม่อยู่เป็นโสด(หม้าย)หรอกครับ  ท่านป๊อกก็พูดซะให้แป๋งอยาก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ทุกวันนี้ลุงแป๋งแกยังอดอยากปากแห้งอยู่เลยครับ ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #357 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 11:28:44 AM »

ทุกวันนี้ลุงแป๋งแกยังอดอยากปากแห้งอยู่เลยครับ ขำก๊าก

ใช่ครับ.........พาสาวๆจะสงสารสักคนก็ไม่มี เศร้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #358 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 12:38:06 PM »

ใช่ครับ.........พาสาวๆจะสงสารสักคนก็ไม่มี เศร้า

โถ..น่าสงสาร

แกมอิจฉานิดๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pok3344
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #359 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 07:53:34 PM »

ลุงแป่งเลยต้องไปปฏิบัติธรรมที่วัดแทน  ผมแนะนำ 3 วัด วัดโพ..แก้เมื่อย  วัดไทร...ของขลัง  วัดดอน...ผีดุ ครับ    ไหว้ ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 7460
  พิมพ์