เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:21:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5555015 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #420 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 09:36:52 PM »

ถึงลุงพรานบุญและลุงแป๋งหากมีวาสนาเจอกันครั้งใด ผมจะเปิดกวางทองฉลองและคาราวะท่านลุงซ้ก 1 กลม
ผมเห็นบ้านเพื่อนมีครับ.........

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกจะดีเหรอครับ  เกรงใจจังเลย  เร็วๆได้ก็ดีนะครับ  รอท่านผู้อาวุโสผมว่างก่อนดีกว่า  น่าจะประมาณเดือนกันยายนนะครับท่านป๊อก หลงรัก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
pok3344
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #421 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 09:49:43 PM »

เหมือนจะมี รี..10ปีด้วยครับ
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #422 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:03:31 PM »

พูดแบบไม่เห็นของ.................ฆ่าแป๋งเลยดีกว่ามั้ย................................ ขำก๊าก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #423 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:05:21 PM »

พูดแบบไม่เห็นของ.................ฆ่าแป๋งเลยดีกว่ามั้ย................................ ขำก๊าก

ระวัง อาจต้องกลศึก ตกอยู่ในวงล้อมของข้าศึกได้ Cheesy Cheesy

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pok3344
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #424 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 03:42:49 AM »

ผมคิดว่าถ้าโกหกสิ่งแวดล้อมคงเปลี่ยนแปลง................................................
และคงดำรงชีวิตอยู่ในโลกนี้ลำบาก.............................................................
pok3344
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #425 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 11:31:16 AM »

ลุงพรานบุญครับ กระทิงที่ลุงพบใหญ่ที่สุดแค่ไหนครับ
ในหนังสือบอกว่าประมาณ 900 โล แต่มีคนบอกผมว่าเคยได้ เกือบ 2 ตัน
โม้รึเปล่าก็ไม่รู้ครับ
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #426 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 02:51:34 PM »

กระทิงตัวที่ใหญ่ๆนน.เกิน 1 ตันแน่นอน 1000 %ครับผมเคยเห็นทั้งตัวที่เชื่องๆ(เลี้ยง)และในป่าจริงๆ 15 ชั้น(เขาลอย) พรานที่จันท์เคยไปยิงใด้ต้องเอารถจิ๊ป 2 คันบรรทุกเนื้อกลับบ้านคันเดียวทุกไม่หมดครับ ขอเรียนถามท่านพรานบุญและท่านอื่นๆด้วยครับว่าระหว่าง 375 และ 458 อย่างไหนใช้งานแบบในสมัยก่อนใด้ดีกว่ากัน มีคนที่ผมรู้จักเคยเอา 375 หัวอ่อน(ผิดหลักการ)ยิงกระทิงที่ก้นมันแค่ทรุดแล้วพักนึงวิ่งออกไปใด้และอีกนิดระหว่างซีแซ่ด-วิน+ซาโกะเอาแค่ 375 ใน 3 ตัวนี้ใครใช้งานดีกว่ากันความชอบส่วนตัวถ้ายิงผมชอบวินเอาโชว์ซาโกะ(ใด้ยินว่าถีบที่สุดเพราะเบา) ส่วนซีแซ่ดผมว่ามันเกะกะไปหน่อย ขอรบกวนท่านพรานบุญและท่านสมาชิกท่านอื่นช่วยชี้แนะด้วยครับ. เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 07:43:43 PM โดย WILLYSรักในหลวง » บันทึกการเข้า
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #427 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 07:20:36 PM »

Grin  กระทิงๆๆๆ

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #428 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 09:19:29 PM »

Grin  กระทิงๆๆๆ

อ้าว!    ภาพนี้จากนิตยสารชีวิตกลางแจ้ง  อาก๊ก กับ พี่เปลว ปัทมา  ในป่าเมืองกาญฯ
แล้วก็เป็นภาพเจ้าปัญหาที่ทำให้ต้องเลิกพิมพ์จำหน่าย  ถามเจ้าของ web  ซิครับ
ถ้าผมจะลงภาพในลักษณะดังกล่าว ในยุคเดียวกัน ป่าเดียวกัน ตัวผู้แสดงเดียวกันจะมี ฮา.... ไหม?
[/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 09:23:42 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #429 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 10:15:51 PM »

อษฐภัย
ลุงพรานบุญครับ กระทิงที่ลุงพบใหญ่ที่สุดแค่ไหนครับ
ในหนังสือบอกว่าประมาณ 900 โล แต่มีคนบอกผมว่าเคยได้ เกือบ 2 ตัน
โม้รึเปล่าก็ไม่รู้ครับ
กระทิงตัวที่ใหญ่ๆนน.เกิน 1 ตันแน่นอน 1000 %ครับผมเคยเห็นทั้งตัวที่เชื่องๆ(เลี้ยง)และในป่าจริงๆ 15 ชั้น(เขาลอย) พรานที่จันท์เคยไปยิงใด้ต้องเอารถจิ๊ป 2 คันบรรทุกเนื้อกลับบ้านคันเดียวทุกไม่หมดครับ ขอเรียนถามท่านพรานบุญและท่านอื่นๆด้วยครับว่าระหว่าง 375 และ 458 อย่างไหนใช้งานแบบในสมัยก่อนใด้ดีกว่ากัน มีคนที่ผมรู้จักเคยเอา 375 หัวอ่อน(ผิดหลักการ)ยิงกระทิงที่ก้นมันแค่ทรุดแล้วพักนึงวิ่งออกไปใด้และอีกนิดระหว่างซีแซ่ด-วิน+ซาโกะเอาแค่ 375 ใน 3 ตัวนี้ใครใช้งานดีกว่ากันความชอบส่วนตัวถ้ายิงผมชอบวินเอาโชว์ซาโกะ(ใด้ยินว่าถีบที่สุดเพราะเบา) ส่วนซีแซ่ดผมว่ามันเกะกะไปหน่อย ขอรบกวนท่านพรานบุญและท่านสมาชิกท่านอื่นช่วยชี้แนะด้วยครับ. เยี่ยม

ต้องขออภัยต่อพี่น้องทุกท่านครับ:-
คำถามบางคำถามอาจจะไม่เหมาะที่จะตอบในที่อันรโหฐานเช่นนี้   ถ้าขืนตอบไปแล้วเกรงว่าจะเป็นโอษฐภัยครับ
แม้ว่าจะเป็นเรื่องเก่าในอดีตก็ตาม  ถ้้ามีงานชุมนุมที่เป็นส่วนตัวจะฉายขึ้น  Projecter ให้ชมและไขปัญหาให้
ทุกปัญหา  เท่าที่ประสบการณ์จะมี หรือรอวาระที่กลุ่มชุมไพร Meeting   จะบอกกล่าวครับ
        เรื่องของน้ำหนักกระทิง  ถ้าเป็นไอ้โทนตัวใหญ่ผิวเป็นมันวาวดำสนิดราวกับสีเมล็ดมะขามแก่  น้ำหนักตันขึ้นครับ
ส่วน Cal. ต่อให้ 700 Nitro  โดนที่หางหรือข้อเท้ารับรองว่าไม่ได้ตัวหรือคนยิงอาจจะเสียตัวด้วยซ้ำ   เคยแล่เนื้อเถือ
หนังมาแล้วด้วย .223 เท่านั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2010, 10:59:57 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #430 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 07:13:40 AM »

ภาพเก่าๆที่หาดูใด้ยาก ชีวิตคนท่องไพรขอขอบคุณท่านพรานบุญและท่าน Mr.been ครับ. ไหว้
คนตัวเขียว-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #431 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 07:37:30 PM »

ไหว้  ขอบคุณครับท่านผู้อาวุโส  เนื้อหมาแดดเดียวอร่อยกว่าเนื้อเก้งจริงครับ  ผมออกมาช่วยกระเหรี่ยงผิวยืนยันครับ เยี่ยม

ต้องปฏิเสธครับ    น้ำลายหก

ใช่ว่าผมจะนิยมครับท่านผู้อาวุโส ไหว้  เป็นเพราะความเมาผสมกับความหิวครับ  ครั้งเดียวในชีวิตครับท่าน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะครั้งเดียวหรือหลายครั้งมันก็เป็นมังสาหาร ครับ
ว่าแต่ว่าท่านสหายแป๋งยังเคยพบเห็นเครื่องดื่มกวางทองบ้างหรือไม่?
นึกแล้วอยากรำลึกย้อนอดีต  ....... อากาศครื้มๆอย่างนี้นึกแล้ว  ส้มปาก  เน้อ!

เครื่องดื่มกวางทองไม่ได้พบเห็นเลยครับท่านผู้อาวุโส  แบนสุดท้ายที่ผมได้ลิ้มรสถ้าผมจำไม่ผิดคิดว่าน่าจะเป็นปี 25 ครับ
พอจะนึกออก เพลงเขาว่า
      กวางทอง  กวางทอง  กวางทอง  ถ้าใครได้ลอง แล้วจะต้องรู้ว่า  ไม่มีอะไรเหนือกว่า  สวรเสเฮฮาด้วย สุรากวางทอง

อยู่อย่างพอเพียง
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #432 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 08:02:40 PM »

กวางทอง  กวางทอง  กวางทอง  ถ้าใครได้ลอง แล้วจะต้องรู้ว่า  ไม่มีอะไรเหนือกว่า  สวรเสเฮฮาด้วย สุรากวางทอง

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #433 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 09:47:14 PM »

ไหว้  ขอบคุณครับท่านผู้อาวุโส  เนื้อหมาแดดเดียวอร่อยกว่าเนื้อเก้งจริงครับ  ผมออกมาช่วยกระเหรี่ยงผิวยืนยันครับ เยี่ยม

ต้องปฏิเสธครับ    น้ำลายหก

ใช่ว่าผมจะนิยมครับท่านผู้อาวุโส ไหว้  เป็นเพราะความเมาผสมกับความหิวครับ  ครั้งเดียวในชีวิตครับท่าน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะครั้งเดียวหรือหลายครั้งมันก็เป็นมังสาหาร ครับ
ว่าแต่ว่าท่านสหายแป๋งยังเคยพบเห็นเครื่องดื่มกวางทองบ้างหรือไม่?
นึกแล้วอยากรำลึกย้อนอดีต  ....... อากาศครื้มๆอย่างนี้นึกแล้ว  ส้มปาก  เน้อ!

เครื่องดื่มกวางทองไม่ได้พบเห็นเลยครับท่านผู้อาวุโส  แบนสุดท้ายที่ผมได้ลิ้มรสถ้าผมจำไม่ผิดคิดว่าน่าจะเป็นปี 25 ครับ

แสดงว่าอายุมากพอควร คิก คิก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แต่ตาคนนี้แก่กว่าเยอะ..................หน้าก็เหี่ยว-หนังก็ย่น  คนอะไรเกิดมาเกือบ...........................................จะหล่อ ขำก๊าก

FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #434 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 10:11:52 PM »

ที่กวางทอง หาย ไปจากตลาด ก็เพราะ ว่า คำนี้ครับ

กวางทอง  น้อง  แม่โขง   

มีใครบ้าง จะดื่มน้อง 

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 7460
  พิมพ์