เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:21:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5554332 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #480 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 04:23:05 PM »

อย่างลุงแป๋งต่อให้เป็นลม มรสุม ว่าวลุงแป๋งก็ไม่ขึ้นครับ ขำก๊าก

อย่างลุงแป๋งต่อให้เป็นลม มรสุม ว่าวลุงแป๋งก็ไม่ขึ้นครับ ขำก๊าก

ผมให้ไซโคลนเลยครับ  ยังไงก็ไม่ขึ้น  ขำก๊าก

Grin Grin Grin
ผมว่าขึ้นไปหน่อยเดียวแล้วเฉี่ยวหัวทิ่มพื้น.....

3 คนนี้เรียงแถวหน้ากระดานมาฆ่าแป๋งเลยดีกว่าม่ะ......................พูดไม่คิด.............นิ้วกับลิ้นแป๋งยังใช้งานได้ดีอยู่น่ะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #481 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 07:45:45 PM »

ผมให้ไซโคลนเลยครับ  ยังไงก็ไม่ขึ้น  ขำก๊าก

ผมว่าขึ้นไปหน่อยเดียวแล้วเฉี่ยวหัวทิ่มพื้น.....

3 คนนี้เรียงแถวหน้ากระดานมาฆ่าแป๋งเลยดีกว่าม่ะ......................พูดไม่คิด.............นิ้วกับลิ้นแป๋งยังใช้งานได้ดีอยู่น่ะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โอ้.... ต้องขอคารวะท่านจอมยุทธแป๋ง  ผู้มากล้นด้วยพลังดัชนีผสมผสานกับบทเพลงยุทธทลายกำแพงด้วยชิวหา
 อันอ่อนช้อยดุจประหนึ่งยอดหลิวยามต้องลมเหมันต์ฤดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2010, 08:09:57 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #482 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 07:47:08 PM »

วันนี้มาค่ำนะลุงพราน  ......  ทานข้าวยัง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #483 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 07:54:31 PM »

วันนี้มาค่ำนะลุงพราน  ......  ทานข้าวยัง

ครับ..... กำลังเรียกน้ำย่อยอยู่ครับ  ต้นฉบับเรื่องเล่าได้ครึ่งแล้วครับ คืนนี้ถ้าไม่หนักหนานัก
คงจะทยอยมาแบ่งกันอ่านได้บ้างครับ

หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #484 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 08:20:15 PM »

รอชมครับ Grin
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #485 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 08:36:50 PM »

ไหว้  คารวะท่านผู้อาวุโส  ข้าฯผู้น้อยรอติดตามเรื่องราวจากท่านอยู่ขอรับ...............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2010, 08:38:36 PM โดย สหายแป๋ง คนดง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #486 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:45:31 PM »

ไหว้ เข้ามารอติดตามเรื่องเล่าของลุงพรานบุญครับ  เยี่ยม   เยี่ยม  เยี่ยม

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #487 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 10:01:05 PM »

คิดถึงลูกจิ๋มจอมซน ... (ตอนที่.๑)
                  ในปีนั้นพวกเราลงความเห็นกันว่าน่าจะไปเที่ยวป่ากันแถวๆบางสะพานน้อย   
ซึ่งพวกเราไม่ได้ไปเที่ยวในย่านนั้นนานมาแล้วและถือโอกาสเข้าเยี่ยมพรานเภาซะเลย    เพราะทราบมา
ว่าแกชราภาพมากแล้วและจะได้หาข่าวคราว  ถ้าโอกาสเหมาะก็จะได้ข้ามไปเที่ยวที่โป่งเชือกหรือคลองลอยฝั่งโน้น
                   เราออกเดินทางกันด้วยรถจี๊ปสามคันจากกรุงเทพฯ     โดยมีรถ ของคุณรัฐธรรมนูญ  จำนงภูมิเวช   
คุณสมศักดิ์  เมฆศิลป์ (แห่งอู่ศรีสัมพันธ์ดีเซล)  และของข้าพเจ้าอีกหนึ่งคัน  ตามไปสมทบกับคณะของผู้ใหญ่เสน่ห์
ตามที่นัดหมายกันล่วงหน้าไว้แล้ว
                   ขบวนรถจี๊ปทั้งหมดสี่คัน   ผู้ใหญ่เสน่ห์นำหน้าขบวนพาเราเข้าทางช่องซี    ผ่านสวนเงาะ สวนทุเรียน
แล้วขับลัดเลาะบริเวณก่อสร้างอะไรซักอย่างแลดูใหญ่โตยิ่งนัก หรืออาจจะเป็นเขื่อนหรืออ่างเก็บน้ำอะไรทำนองนั้น 
ผ่านพ้นสิ่งก่อสร้างนั้นประมาณสักชั่วโมงเห็นจะได้    คราวนี้พวกเราจะต้องขับขึ้นเขาสูง  ผู้ใหญ่เสน่ห์  จึงสั่งหยุดพัก
เพื่อเตรียมรถให้พร้อมสำหรับการขับเคลื่อนสี่ล้อ    เสียงอาก๊กบอกเพื่อมิตรภาพ ๆ  ก็เป็นที่รู้กันทุกครั้งที่แกเปิดขวด
แม่โขงแกก็จะกล่าวเช่นนี้ทุกครั้งไป
                     มีอยู่ครั้งหนึ่งเราไปท่องเที่ยวกันที่ตำบลห้วยสัตว์ใหญ่    เพื่อจะไปดูช้างป่าลงมากินพืชไร่ของพรรค
พวกที่นั่น   ขณะที่เราหยุดพักรถที่ชายไร่  ช้างป่าโขลงใหญ่กำลังยกขบวนลงมาจากเขา   เข้าใกล้พวกเราทุกที่ 
ข้าพเจ้าบอกให้อาก๊กขึ้นรถ  แกบอกว่าชั่งหัวแม่มัน  เพื่อมิตรภาพดีกว่าโว้ย...... ว่าแล้วแกก็รินแบ่งแจกพวกเรา   
                    ระหว่างสองข้างทางเราจะสัมผัสได้ถึงบรรยากาศของป่าอย่างแท้จริง   มองไกลออกไปสุดลูกหูลูกตา
ถูกปกคลุมด้วยม่านสีเขียวขจีอย่างไม่รู้ว่าจะไปสิ้นสุดเอาที่ไหน    ภาพเหล่านี้ล่วงเลยมามากกว่าสามสิบปีแล้ว   
เมื่อครั้งที่ป่ายังสมบูรณ์พลั่งพร้อมด้วยธรรมชาติ  ดินดำน้ำใส   
                    เมื่อรถของพวกเราไต่ลงเขาอย่างช้าๆ  ด้วยเส้นทางที่ลาดชันมากและคดเคี้ยว    คาดคะเนว่าน่า
จะเข้าสู่แผ่นดินใหม่แล้ว   อากาศเปลี่ยนไปอย่างรวดเร็วเมื่อลงสู่ชายเขา
                     แต่อนิจจาเอ๋ย....  ท่านผู้อ่านที่เคารพซ้ายมือเป็นหุบเขา  พื้นที่ถูกปรับให้เรียบเป็นบริเวณกว้าง
พื้นที่นี้ถูกกำหนดให้เป็น  โรงเลื่อยสำหรับแปรรูปไม้  ที่มีขนาดใหญ่มากหรืออาจจะเรียกได้ว่าใหญ่ที่สุดเท่าที่เคยเห็นมา
                    อนิจจังทางใครทางมัน   ใครหนอช่างเสกสรรค์ มาสร้าง ณ.ที่นี้    ทุกคนหันมามองหน้ากันอย่างฉนง 
แต่ก็ไม่มีใครพูดอะไร  เพระมีคำตอบอยู่ในใจแล้วทุกคน    จุดหมายปลายทางของเราอยู่ที่โป่งเชือก.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2010, 11:00:37 AM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

pok3344
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #488 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 08:00:17 AM »

ครบทุกรสชาติ อ่านแล้วตอนท้ายเหมือนหนังดราม่า...เลยครับลุง
ทำไมโรงเลื่อยถึงเข้าไปอยู่ที่นั่นนะ......
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบและหลงไหลไม้มาก แต่อ่านแล้วก็สลดใจ
ถ้าเรามีการจัดการไม้ที่ดี ป่าทุกวันนี้คงไม่เป็นแบบนี้ใช่ไม๊ครับลุง
รอติดตามอยู่นะครับลุง   (  อาหนุ่ยไปเที่ยวเป็นอย่างไรบ้างครับลุง ได้ข่าวไหมครับ ) ไหว้
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #489 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 09:14:44 AM »

คุณสมศักดิ์  เมฆศิลป์ (แห่งอู่ศรีสัมพันธ์ดีเซล)  เป็นพ่อของเพื่อนผม

ตอนลุงไปกันผมยังเด็กมากเลย  เศร้า

รอฟังตอนต่อไปครับ ลุงบุญ  ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #490 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 09:27:08 AM »

คุณสมศักดิ์  เมฆศิลป์ (แห่งอู่ศรีสัมพันธ์ดีเซล)  เป็นพ่อของเพื่อนผม

ตอนลุงไปกันผมยังเด็กมากเลย  เศร้า

รอฟังตอนต่อไปครับ ลุงบุญ  ไหว้

อ้าว!  มาจุดไต้ตำต่อที่นี่เอง  เป็นเพื่อนกับเจ้าไก่  หรือ เจ้าบอยละครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #491 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 09:36:33 AM »

โอ้.... ต้องขอคารวะท่านจอมยุทธแป๋ง  ผู้มากล้นด้วยพลังดัชนีผสมผสานกับบทเพลงยุทธทลายกำแพงด้วยชิวหา
 อันอ่อนช้อยดุจประหนึ่งยอดหลิวยามต้องลมเหมันต์ฤดู

คุณลุงอย่าไปเชื่อลุงแป๋งมากครับ พลังอะไรๆแกก็ไม่มีเหลือแล้วครับ คิก คิก

ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #492 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 09:44:57 AM »

สนธิ เมฆศิลป์  ชื่อเล่นมันผมจำไม่ได้ครับ

มันชอบเอา4WD คันสูงปรื๊ด มารับที่โรงเรียนธัญบุรี พาไปอู่พ่อมัน แถวบางขันธ์ครับ

อ้าว!  มาจุดไต้ตำต่อที่นี่เอง  เป็นเพื่อนกับเจ้าไก่  หรือ เจ้าบอยละครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #493 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 10:31:32 AM »

คุณลุงอย่าไปเชื่อลุงแป๋งมากครับ พลังอะไรๆแกก็ไม่มีเหลือแล้วครับ คิก คิก

พูดแบบนี้น่าปรับสักเบอร์สองเบอร์..................หนูๆน้องๆทำงาน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #494 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 08:28:38 PM »

งานเพชรบุรี

ภาพคนดังในอดีต  คิก คิก หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีพระเอกแถวนี้อยู่คน เป่าแล้วงูเห่าเข้า  คิก คิก คิก คิก

เสียง .22  มาแว้ว....ลั่นป่า  ตามด้วย 10/22 อีกชุดใหญ่ นึกว่างานเข้าแล้ว   ปะทะเดือด   Grin

อืม..... ผมก็ได้ยิน  Cheesy

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 7460
  พิมพ์