เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:24:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5550744 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #675 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 10:09:02 PM »

ตัวผมและเพื่อนๆพี่ๆน้องๆผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครัยท่านผู้อาวุโส ไหว้

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #676 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 10:27:58 PM »

ตัวผมและเพื่อนๆพี่ๆน้องๆผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครัยท่านผู้อาวุโส ไหว้

อย่างนี้นี่แหละดีแล้วครับ   โดยส่วนตัวแล้วผมเองนั้นก็เป็นคนชอบสนุกชอบพูดเล่น (แซว)
อยู่เหมือนกัน ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับจะได้ไม่เหงา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2010, 10:34:01 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #677 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 10:38:18 PM »

ตอนนี้ทุ่งหัวหมากฝนตกครับท่านผู้อาวุโส ไหว้   แป๋งเหงามากมาย เศร้า เศร้า เศร้า

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #678 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 10:43:18 PM »

ตอนนี้ทุ่งหัวหมากฝนตกครับท่านผู้อาวุโส ไหว้   แป๋งเหงามากมาย เศร้า เศร้า เศร้า

โอ้!  แล้วมีใครส่งข้าว ส่งน้ำ(น้ำขวด)  ให้ดื่มให้กินไหมเนี่ย?

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #679 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 10:44:54 PM »

โอ้!  แล้วมีใครส่งข้าว ส่งน้ำ(น้ำขวด)  ให้ดื่มให้กินไหมเนี่ย?

ยังเลยครับผม  แป๋งโสดสนิท  ศิษย์หญิงเมิน  แล้วใครจะส่งล่ะครับท่านผู้อาวุโส ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #680 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 10:50:10 PM »

ยังเลยครับผม  แป๋งโสดสนิท  ศิษย์หญิงเมิน  แล้วใครจะส่งล่ะครับท่านผู้อาวุโส ไหว้

เอาอย่างนี้ก็ได้ครับ
มือซ้ายอ้อมไปจับใบหูขวา  ก้มหลังลงนิ้วชี้ขวาปักลงกับพื้น
หมุนสัก 10 รอบเท่ากับหนึ่งกั๊ก  ถ้า20 รอบก็จะเท่ากับหนึ่งแบน

ฮา..... พอแก้ขัดไปก่อนแล้วกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2010, 10:54:05 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #681 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:03:16 PM »

เอาอย่างนี้ก็ได้ครับ
มือซ้ายอ้อมไปจับใบหูขวา  ก้มหลังลงนิ้วชี้ขวาปักลงกับพื้น
หมุนสัก 10 รอบเท่ากับหนึ่งกั๊ก  ถ้า20 รอบก็จะเท่ากับหนึ่งแบน

ฮา..... พอแก้ขัดไปก่อนแล้วกันครับ

ท่านผู้อาวุโส ไหว้  จะให้แป๋งปั่นจิ้งหรีด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ฆ่าแป๋ง...ฆ่าแป๋ง  ให้ตายดีกว่า  ดีกว่า........

pok3344
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #682 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 02:18:02 AM »

แม่มะขิ่นสาวป่า งามแท้     ชายใดมิแล ทนไหว
ถ่ายรูปคู่ ไว้ดู ชูใจ        ลองเจอ ตีสอง  เป็นไง  ท่านแป๋งเอย
สงใสใช้แป้งทาหน้าวันละครึ่งกระป๋อง...........
แต่เธอก็งามแบบสาวป่าดงนะครับ................
pok3344
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #683 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 02:25:02 AM »

ไอ้ตีนถ่างนี่ใหญ่ที่สุดที่เคยได้รึเปล่าครับลุง
โดน.416 ใช่ไม๊ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #684 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 12:53:45 PM »

คิดถึงลูกจิ๋มจอมซน ... (ตอนที่.๔ )
            เราตื่นกันแต่เช้าตรู่บ้างก็เตรียมรื้อแคมป์รวบรวมสรรพสัมภาระเตรียมการเดินทางต่อ   
หลังอาหารเช้าแล้วเรารวบรวมพลพรรคพร้อมก็ออกเดินทางกันแต่เช้า   ปลายทางอยู่ที่โป่งเชือก 
เราจะต้องขับรถขึ้นเขาสูงชันอีกสองลูกเขา  ขบวนรถจี๊ปเราต้องขับลัดเลาะไปตามทิวไม้ใหญ่ 
ไม่มีถนนต้องขับหลบลัดไปตามซอกไม้ใหญ่   บางช่วงมีด่านสัตว์ให้อาศัย  จึงทำให้เราเดินทาง
ได้เร็วขึ้น  ไม้ใหญ่ยืนต้นมากมาย  ตะเคียน มะค่าโมง ตะแบก ประดู่  ยูงยางปกคลุมหนาแน่นจน
แสงแดดส่องลอดลงพื้นได้เพียงรำไร  เหลือหนทางอีกเพียงชั่วครู่ก็จะไต่ขึ้นเขา
            เราใช้เวลาอยู่นานกว่าจะตัดขึ้นถึงสันเขาและผ่านไปยังทางลงที่ลาดชันมาก   เราต้อง
ใช้สติอย่างเหลือกำลัง  ประคองรถด้วยความยากลำบาก   ถ้าพลาดพลั้งมีหวังกลิ้งเป็นลูกขนุน
เป็นแน่  บางแห่งเป็นชะง่อนผาน่ากลัวยิ่งนัก   ขณะที่จะลงสู่ทางราบด้านขวามือมีต้นอ้อยช้างใหญ่   
ข้าพเจ้าแลเห็นฝูงค่างหลายตัวแต่ไกล    แต่ก็ทำเป็นไม่เห็นเสีย  ต่อเมื่อใกล้เข้ามา  ไอ้เจ้าเบี้ยว
สะกิดพร้อมกับบอกว่า “กวางโจน” ให้ข้าพเจ้าหยุดรถเตรียมลูกกรดทำท่าจะยิง   
              ข้าพเจ้าไม่ประสงค์จะให้ยิงสัตว์ที่น่ารักเช่นนี้    ดังนั้นจึงหยุดรถบ้าง  ปล่อยให้รถไหลบ้าง
เพื่อเป็นการทำลายจังหวะการยิงของไอ้เบี้ยว    เมื่อลงจากเขาก็เป็นทางราบ  ขับไปได้อีกระยะหนึ่ง
ก็ตัดเข้าสู่ทางลากไม้
               บ่ายสองโมงกว่าๆ  ก็จรดทุ่งหญ้าใหญ่อันกว้างไกล  ข้าพเจ้าหันกลับไปบอกพรรคพวก
ข้างหลัง   ถึงแล้วโป่งเชือกเสียงใครคนหนึ่งถามอย่างฉนงว่า   ไหนๆโป่งเชือกอยู่ตรงไหน   ทุ่งหญ้า
ทั้งทุ่งนี้แหละคือโป่งเชือกจะมีดินโป่งผลุดขึ้นมามากมายนับร้อยโป่ง   อยู่ทั่วทั้งทุ่งหญ้า  เป็นโป่งที่
ใหญ่ที่สุดเท่าที่เคยเห็นมา  ความกว้างใหญ่ของโป่งน่าจะราวๆท้องสนามหลวงเห็นจะได้   มีร่องรอย
ของสัตว์มากมายตั้งแต่ช้างไปจนถึงกระจกและชะมด อีเห็น
                ผู้ใหญ่เสน่ห์ขับรถนำเราอ้อมไปทางใต้ของโป่ง   แม้เราจะขับผ่านเข้าไปในโป่งได้ก็ตาม 
แต่ก็เกรงว่าสัตว์จะกระสากลิ่นเสียก่อน  เราขับต่อไปจนจรดลำห้วยใหญ่น้ำใส  พื้นที่ราบร่มจึงเป็น
ชัยภูมิที่เหมาะต่อการตั้งแคมป์ยิ่งนัก
                ทุกคนรู้หน้าที่กันเป็นอย่างดี   บ้างก็ถากถาง เก็บใบไม้ปรับพื้นบางช่วง  บ้างก็ขนของ
สัมภาระ   จัดเตรียมแบ่งพื้นที่ให้เป็นสัดส่วน   พื้นที่ทำครัวและดื่มกิน   จะต้องห่างจากที่หลับที่นอน
สักหน่อย  เพราะเรามีประสบการณ์มาแล้ว   กลุ่มมดจะบุกเข้าโจมตีท่านแน่ หากท่านนอนใกล้ที่ทำครัว
               หลังจากที่เราได้ลงห้วยเพื่อชำระคราบไคล  และเรียกเรี่ยวแรงกลับคืนมาอีกครั้ง  มหกรรม
การดื่มกินก็เริ่มขึ้น    ข้าพเจ้ากับอาก๊กรับหน้าที่ทำครัวตามความถนัด  บรรยากาศเช่นนี้ยากนักที่จะมี
ใครสักกี่คน  ดั้นด้นเข้ามาหาที่ดื่มกินกันได้เช่นนี้
               ราวสักห้าโมงเย็นเห็นจะได้   ขณะที่พวกเราหรรษากับการดื่มกิน  ทั้งของแห้งของสดมากมาย
ไม่ว่าจะเป็นแกงกะหรี่เนื้อกวาง  อาก๊กผู้เจนจบไพร   ควบคลุมการผลิตอย่างใกล้ชิด   แกงป่ารสชาติร้อน
แรงด้วยเครื่องเทศ   เนื้อที่ตากแดดไว้อีกหนึ่งกระสอบ

ทันใดนั้นเสียงช้างร้องขึ้นที่โป่ง  "ทุกคนเงียบสนิทราวกับนัดกันไว้"

โปรดติดตาม “คิดถึงลูกจิ๋มจอมซน”   ตอนจบ
      พรานบุญ  ชุมไพร
      ๑๐ ส.ค. ๒๕๕๓
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2010, 02:40:11 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #685 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 01:02:52 PM »

ปูเสื่อนั่งรอแบบใกล้ชิดเลยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #686 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 02:01:08 PM »

ไอ้ตีนถ่างนี่ใหญ่ที่สุดที่เคยได้รึเปล่าครับลุง

ไอ้ถ่างตัวนี้มันสร้างเวรกรรมกับชาวบ้านชาวป่า  ที่ออกหาเห็ด ตัดไม้รวก  หาของป่าอื่นๆ
มันโดน .375 H&H Supergrade  แต่ก็เล็ดรอดไปได้  อาก๊กบอกว่ามันเป็นหน้าที่ของเรา
ที่จะต้องยุติความหวาดสะพึงกลัวของชาวบ้าน  จึงออกตามรอยกันไปอีกครึ่งวัน
จึงจะยุติความโหดร้ายของมันได้และเป็นการปิดตำนาน "ไอ้ถ่าง"  ด้วย

.458 Lott  Double Rifle  W.J. Jeffery

ส่วนว่าจะใหญ่ที่สุดหรือไม่นั้น  ยังมีอีกตัวหนึ่งได้ที่ โป่งไม้แดง ใกล้หมู่บ้านไทยสิงขร
วัดปลายเขาได้ถึง 34 นิ้ว เป็นตัวใหญ่ที่สุดเท่าที่เห็นมา  มีโอกาสแล้วจะเล่าให้ฟัง  เรื่องกระทิงโทนที่ไทยสิงขร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2010, 02:15:39 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #687 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 06:22:19 PM »

ไปคุมสอบกลับมาเหนื่อยๆร้อนๆ  พอได้มาอ่านเรื่องเล่าของท่านผู้อาวุโสแล้วสดชื่นใจอยากกลับไปเที่ยวป่าครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #688 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 06:49:04 PM »

กระสุนใหญ่ขนาดไหนก็ไม่สำคัญเท่ากับ  สมาธิและการววางจุดยิงที่เหมาะสม

AfricaHunting.com - Elephant Charge while Hunting

pok3344
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #689 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 09:49:13 PM »

ถูกต้องครับลุง   ลุงใสหมวกอะไรทำครัวกับปู่ก๊กเนี่ย
ไม่ค่อยเหมือนหมวกกุ๊กเลย.......
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 7460
  พิมพ์