เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:41:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 46 47 48 [49] 50 51 52 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5552198 ครั้ง)
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #720 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 10:15:44 AM »

ท่านผู้อาวุโสอาจจะได้เจอเพื่อนรุ่นเก่า  ลูกหลานคนรู้จัก  แป๋งอาจจะไม่ได้เข้ามาทักแต่ยังรักและติดตามผลงานนะครับผม ไหว้

เชิญครับท่านสหายแป๋ง
ไม่มีใครอื่นเลยล้วนแล้วแต่สมาชิก  อวป  ด้วยกันทั้งสิ้นมาเติมแต่งกัน  แม้จะต่างวัยกันก็ตาม
จะได้เป็นศูนย์รวมและเป็นการชุมนุมศิษย์เก่ากัน ณ.ที่นี้ สมองได้ไม่เสื่อมเร็วเกินวัย
(ขณะที่รายงานนี้ถ่ายทอดสดนอกสถานที่ครับ  มีนัดกับชาวชุมไพรนอกสถานที่) 

รับทราบครับท่านผู้อาวุโส ไหว้  เมื่อคืนผมเองก็มีนัดแต่ก็เบี้ยวนัด  ด้วยเหตุผลบางประการครับ

สวัสดีตอนเช้าครับ:-
วันนี้คงจะอยู่บ้านกันนะครับ ลูกๆหลานๆ พร้อมหน้าพร้อมตา
           เมื่อคืนไปที่ทำการกลุ่มชุมไพร ค้นหาภาพท่องไพรได้มาหลายภาพเหมือนกันครับ ทั้งเก่าและใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2010, 10:22:35 AM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #721 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 10:27:15 AM »

วันนี้อากาศดีบรรยากาศเดิมๆครับสำหรับผม  ลูกชายมาหาเมื่อวานแล้วกลับไปแล้ว  ลูกสาวก็ส่งไปเรียนที่ ตจว. โสดสนิทครับผม คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #722 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 11:18:38 AM »

ขอส่งเทียบเชิญท่านพรานลุงบุญเข้าป่าตราด วันที่ 15 สค.53 ไปกลับแต่คงดึกชุดล่วงหน้าไปสำรวจเส้นทางมาแล้วท่าจะมันส์ครั้งที่แล้วเจอแต่ คอ ครั้งนี้เอา R...ละกันครับ. ไหว้

ขอขอบคุณสำหรับเทียบเชิญครับคุณ Willy
ช่วงนี้ยังคงไปปลีกวิเวกที่ไหนไม่ได้รับงานไว้หลายที่ครับ
             ได้ผ่านไปแถวเขาสอยดาวอันสง่างามบ้างไหมครับ บรรยากาศแบบเก่าๆ   
เมื่อหลายปีก่อนโน้นพวกเราเคยไปท่องเที่ยวอยู่นาน  อีกทั้งคลองพระพุทธแห่งพังงอน 
ดินแดนแห่งพวกทำไร่่ฟันป่า   ปัจจุบันนี้น่าจะวอดวายหมดสิ้นไปแล้ว ...... เศร้าใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2010, 12:10:28 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #723 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 12:00:26 PM »

ไหว้สวัสดีครับลุงพราน ขออนุญาตตามเข้ามาอ่านครับ ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #724 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 12:04:12 PM »

ภาพเก่าในอดีต:-
         - ปลดกูปให้แม่พังทองดำลงอาบน้ำ  เพื่อเตรียมออกส่องไฟกันในค่ำคืนนี้
          - สนใจ  กฤษประเสริฐ กับ ดำรงค์  แสงชูวงศ์ และพรานบุญ  ชุมไพร
             ออกจับกบริมห้วยในป่าเขตพม่า

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #725 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 12:07:56 PM »

ยิ่งติดตามยิ่งเพลินชวนให้รำลึกถึงอดีตที่แสนหวานของป่าเขาลำเนาไพรครับ

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #726 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 01:17:09 PM »

ภาพเก่าในอดีต:-
ดำรงค์  แสงชูวงศ์  กับ ละอง-ละมั่ง  สัตว์เลี้ยงที่แสนเชื่องและน่ารัก
กำลังขยายพันธุ์อยู่ที่บ้านสวนย่านมีนบุรีของ คุณลิป  ประพิณทิพย์ ผู้ร่วมก่อตั้ง ชุมไพรสมาคม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #727 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 01:24:35 PM »

หลงรัก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #728 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 01:39:09 PM »

ขออนุญาตนอกเรื่องนิดนึงครับ... คือผมสงสัยว่ากระสุนปืนลูกซองทาจารบี... นี่มันถีบมากกว่าธรรมดามากเลยเหรอครับ... ผมเคยอ่านเจอในหนังสือของคุณเปลว ปัทมา หรือของคุณ ชาลี เอี่ยมกระสินธุ์นี่แหละครับ... จำไม่ได้ว่าเป็นหนังสือของท่านใด... ที่บอกว่าท่านได้แอบเอาจารบีทากระสุนลูกซอง... ให้พรานใหม่ขี้โม้ยิง... จนแมงโม้หนีกลับบ้านหมด...

ไหว้

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #729 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 01:49:41 PM »

ขอส่งเทียบเชิญท่านพรานลุงบุญเข้าป่าตราด วันที่ 15 สค.53 ไปกลับแต่คงดึกชุดล่วงหน้าไปสำรวจเส้นทางมาแล้วท่าจะมันส์ครั้งที่แล้วเจอแต่ คอ ครั้งนี้เอา R...ละกันครับ. ไหว้

ขอขอบคุณสำหรับเทียบเชิญครับคุณ Willy
ช่วงนี้ยังคงไปปลีกวิเวกที่ไหนไม่ได้รับงานไว้หลายที่ครับ
             ได้ผ่านไปแถวเขาสอยดาวอันสง่างามบ้างไหมครับ บรรยากาศแบบเก่าๆ   
เมื่อหลายปีก่อนโน้นพวกเราเคยไปท่องเที่ยวอยู่นาน  อีกทั้งคลองพระพุทธแห่งพังงอน 
ดินแดนแห่งพวกทำไร่่ฟันป่า   ปัจจุบันนี้น่าจะวอดวายหมดสิ้นไปแล้ว ...... เศร้าใจ

ปะตง โป่ง ป่าน้อยมีแต่สวนลำใยยิ่งตอนนี้เอาเกลือมาราดจากเมืองจีนปีละหลายร้อยตันต่อไปผืนดินจะร้อนและเค็มจัดจากสารลำใยคงไม่นานเกินรอครับ หลายปีมาแล้วติดชายแดนแท้ๆทางโป่งผมยังเอากับดักรถถังโตๆมาแกะเล่นเขาแถวๆนั้นไปเดินมาไม่กี่ครั้งบรรยากาศเสียววาบๆเป็นระยะๆครับ.
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #730 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 01:51:30 PM »

ขออนุญาตนอกเรื่องนิดนึงครับ... คือผมสงสัยว่ากระสุนปืนลูกซองทาจารบี... นี่มันถีบมากกว่าธรรมดามากเลยเหรอครับ... ผมเคยอ่านเจอในหนังสือของคุณเปลว ปัทมา หรือของคุณ ชาลี เอี่ยมกระสินธุ์นี่แหละครับ... จำไม่ได้ว่าเป็นหนังสือของท่านใด... ที่บอกว่าท่านได้แอบเอาจารบีทากระสุนลูกซอง... ให้พรานใหม่ขี้โม้ยิง... จนแมงโม้หนีกลับบ้านหมด...

ไหว้
  ความจริงความสงสัยอันนี้มัน ซตพ.ง่ายๆแบบว่าลองเองเลยแล้วจะรู้รสชาติของชีวิต.

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #731 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 02:02:43 PM »

ไหว้

น่าลองครับ  เพื่อเป็นความรู้ใหม่ ถ้าท่านใดได้ลองแล้วกรุณารายงานผลให้ทราบด้วยครับ
ผมเองอยู่ในหมู่บ้านกระทำได้ยากกลัวงานเข้าครับ
ขอบพระคุณอย่างสูงไว้ล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2010, 02:05:40 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #732 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 05:35:01 PM »

MARK  SULLIVAN
        Professional   Hunter
  Dangerous Animals - Mark Sullivan

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #733 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 06:27:24 PM »

ชมคลิปที่ท่านผู้นำโส  ไหว้ นำมาให้ชมแล้ว  ตื่นเต้นระทึกขวัญดีครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #734 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 07:12:25 PM »

เตรียมออกส่องไฟกันที่ห้วยสองแกลลอน Embarrassed

หน้า: 1 ... 46 47 48 [49] 50 51 52 ... 7460
  พิมพ์