เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:25:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5551357 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #750 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 01:43:06 PM »

อาจจะเป็นการปราบสัตว์ที่มีจำนวนมากเกินสภาวะสมดุลย์ก็ได้นะครับ... ไม่เช่นนั้นคงไม่มีการเผยแพร่แบบนี้... ไหว้

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #751 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 02:04:59 PM »

MARK  SULLIVAN
        Professional   Hunter
  Dangerous Animals - Mark Sullivan

ด้วยความเคารพคุณลุงพรานบุญครับ  ไหว้

แม้ว่าผมจะเคยล้มสัตว์มาบ้าง  แต่ผมไม่มองนายซัลลิแวนคนนี้ว่าเป็นพรานครับ ผมมองว่าเขาบ้าทำลายล้างมากกว่า พรานที่ผมนับถือจะไม่ยิงสัตว์ล้างผลาญแบบนี้ครับ  ตื่นเต้นจริงอยู่แต่มันเกินไปเอามากๆ

ด้วยความเคารพครับ  ไหว้

ต้องขออภัยด้วย ผมก็คิดว่า   MARK  SULLIVAN  ยิงล้างผลาญ อย่างมัน.. ที่สุดมันคงโดนกระสุนปืนของพรานด้วยกัน ยิงตาย  Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2010, 02:08:38 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #752 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 03:21:33 PM »

กระทู้ลุงพรานบุญนี่ผมชอบที่สุดในรอบ 10 ปีแบบนี้ถ้าอยู่ใก้ลๆผมไปคาระวะขอ ว.6 ด้วยวาจานานแล้ว. ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #753 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 03:26:08 PM »

MARK  SULLIVAN
        Professional   Hunter
  Dangerous Animals - Mark Sullivan

ด้วยความเคารพคุณลุงพรานบุญครับ  ไหว้

แม้ว่าผมจะเคยล้มสัตว์มาบ้าง  แต่ผมไม่มองนายซัลลิแวนคนนี้ว่าเป็นพรานครับ ผมมองว่าเขาบ้าทำลายล้างมากกว่า พรานที่ผมนับถือจะไม่ยิงสัตว์ล้างผลาญแบบนี้ครับ  ตื่นเต้นจริงอยู่แต่มันเกินไปเอามากๆ

ด้วยความเคารพครับ  ไหว้

แท้ที่จริงแล้วการนำเอาคลิปต่างๆเหล่านี้มาชม  มิได้หมายความว่าจะเป็นการเชิดชูพรานผู้ล่า
จุดประสงค์ของผมเพื่อศึกษาประสิทธิภาพ อำนาจของปืน-กระสุนปืน และสมาธิของผู้ใช้เท่านั้น หามิได้ชื่นชมพฤติกรรม
           เนื่องจากบ้านเราไม่สามารถกระทำหรือทดสอบได้ดั่งในคลิปนั้น 
           ดังนั้นผลและข้อมูลต่างๆที่เราอยากทราบ  ก็จะต้องได้ผลมาจากการทดสอบจริง  ซึ่งผล
ที่ได้จากการคำนวณหรือทดสอบจากห้องแลป  ผมเชื่อว่าน่าจะเป็นค่าที่แปลผันกับค่าของการทดสอบจริงในบางประการ
ผมเองเคยกล่าวกับพรรคพวกในวงสนทนาหลายครั้งว่า ถ้าพื้นพิภพนี้ยังมีไดโนเสาอยู่  .375 H&H นี่แหละสามารถหยุดมันได้
ที่กล้ากล่าวเช่นนี้ก็เพราะว่า   ในอดีตนั้นเคยทดสอบด้วยภาคสนามจริง
           จึงขอชี้แจงมา ณ.ที่นี้ และขอขอบคุณที่ร่วมแสดงความคิดเห็นและยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ Embarrassed

ครับคุณลุง  ผมมีความนับถือคุณลุงอยู่เป็นการส่วนตัว  แม้ว่าจะไม่เคยรู้จักหรือเคยได้พบปะคาราวะคุณลุงเป็นการส่วนตัวหรือเป็นทางการ แต่ผมนับถือในวิถีชีวิตและ การวางตนของคุณลุงครับ   โดยส่วนตัวนั้นผมเพียงแต่ไม่เห็นด้วยกับการล่าของนายซัลลิแวนครับผม  ไหว้ Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #754 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 04:23:17 PM »

ขอบคุณครับคุณ Soveat
ความรู้และความเข้าใจจะบังเกิดขึ้นได้ด้วยหลักสี่ประการดังเช่น คาถาหัวใจนักปราชญ์   สุ  จิ  ปุ  ลิ
ยินดีครับ  ยินดีที่จะให้มีการพูดคุยและแสดงความคิดเห็นเช่นนี้ครับ   คลิปที่นำเสนอนั้นก็ขอให้หยิบเอา
ในส่วนที่เป็นประโยชน์  ส่วนไหนเห็นว่าไม่ดีก็ขอให้ผ่านไปครับ 

ท่านพุทธทาสได้กล่าวไว้ว่า
                            เขามีส่วน  เลวบ้าง  ช่างหัวเขา
                       จงเลือกเอา  ส่วนที่ดี  เขามีอยู่
                       เป็นประโยชน์  โลกบ้าง  ยังน่าดู
                       ส่วนที่ชั่ว  อย่าไปรู้  ของเขาเลย
                            จะหาคน  มีดี  โดยส่วนเดียว
                       อย่ามัวเที่ยว  ค้นหา  สหายเอ๋ย
                       เหมือนเที่ยวหา  หนวดเต่า  ตายเปล่าเลย
                       ฝึกให้เคย  มองแต่ดี  มีคุณจริง ฯ.

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #755 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 05:07:03 PM »

อาจจะเป็นการปราบสัตว์ที่มีจำนวนมากเกินสภาวะสมดุลย์ก็ได้นะครับ... ไม่เช่นนั้นคงไม่มีการเผยแพร่แบบนี้... ไหว้

ดูจากสัตว์ที่นายซัลลิแวนยิงผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับ   อีกอย่างธรรมชาติมีวิธีการควบคุมและลดจำนวนสัตว์ที่มีมากเกินไปอยู่แล้วครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #756 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 05:24:51 PM »

ผมพึ่งดูคริป Grin Grin Grin ยอมรับว่าสงสาร

แต่อย่างที่เห็นมันเป็นธรรมชาติ(ที่ไม่ใช่ธรรมชาติ)ที่เขาทำกันไปแล้ว

แต่ก็อาจจะมีฤดูล่าสัตว์ของต่างประเทศเขาก็ได้นะครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #757 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 07:47:52 PM »

สวัสดีครับท่านผู้อาวุโส ไหว้  วันเจอทั้งเจ้าบ้องเขียวขนมหวาน+น้ำตาลเมาครบชุด.......กระตุ้นความหลังสมัยหนุ่มๆนิดๆครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #758 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 07:50:37 PM »

สวัสดีครับท่านผู้อาวุโส ไหว้  วันเจอทั้งเจ้าบ้องเขียวขนมหวาน+น้ำตาลเมาครบชุด.......กระตุ้นความหลังสมัยหนุ่มๆนิดๆครับ

4-5 ว่าไงปู่  Cheesy

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #759 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 07:53:21 PM »

ไปจ้า  จะไปหาตั้งแต่วันที่ 3 บ่ายๆ เยี่ยม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #760 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 07:58:56 PM »

ไปจ้า  จะไปหาตั้งแต่วันที่ 3 บ่ายๆ เยี่ยม

บ่อยู่เด้อ  อบรมฮอดสี่โมงแลง  มาตอนแลงเอาเด้อ   Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #761 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 08:25:48 PM »

สวัสดีครับพี่-น้อง  ครับ
          พรุ่งนี้ได้ไปตามหา ลูกจิ๋มจอมซน  ตอนจบครับ  วันนี้ฟังบทพรอดรักของหนุ่ม-สาว ชนบท
เป็นบทเพลงๆหนึ่งที่ผมประทับใจ  ในความสามารถของครูเพลงในอดีต  แม้แต่หนุ่มแอบย่อง
ขึ้นบ้านสาว  ก็ยังนำมาร้อยเป็นบทเพลงได้อย่างลึกซึ้ง ......... 
เชิญจินตนาการตามบทเพลง ครับ

จูบมัดจำ_ทูล ทองใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2010, 08:31:02 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #762 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 08:36:30 PM »

ฟังเพลงที่ท่านผู้อาวุโสจัดมา  คิดถึงสมัยกำลังเรียนประถมปลาย  น่าหนาวนอนฟังเพลงแบบนี้หลับเพลินจนลืมตื่นไปโรงเรียน Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #763 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 09:28:58 PM »

ฟังเพลงที่ท่านผู้อาวุโสจัดมา  คิดถึงสมัยกำลังเรียนประถมปลาย  น่าหนาวนอนฟังเพลงแบบนี้หลับเพลินจนลืมตื่นไปโรงเรียน Grin

บทเพลงเหล่านี้จะเรียกว่า เพลงปลุกแม่ครัวครับ  นึกถึงงานบุญ โกนจุก บวชนาค
แต่งงาน ขึ้นบ้านใหม่  ช่วงเช้ามืดจะเปิดเพลงประเภทนี้กัน  เสียงเพลงก้องสะท้อนไปตามคลุ้งน้ำ
ไกลแสนไกลก็ยังได้ยิน 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2010, 10:07:39 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #764 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 10:08:08 PM »

บทเพลงในอดีตขับขานได้ตรงกับชีวิตจริง  ผิดกับปัจจุบันที่มุ่งเอาใจวัยรุ่นเสียเป็นส่วนใหญ่  ชักอยากจะมีเวลาได้นั่งฟังเพลงพระพร  ภิรมย์ขับกล่อมเบาๆ
พร้อมทั้งพูดคุยเรื่องราวในอดีตกับท่านผู้อาวุโสเสียแล้วสิครับ

หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 7460
  พิมพ์