เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:25:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 123 124 125 [126] 127 128 129 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5556191 ครั้ง)
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #1875 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 11:16:31 PM »

อีกคู่หนึ่งครับ  พุฒ ล้อเหล็ก vs แสนศักดิ์ เมืองสุรินทร์พุฒ ล้อเหล็ก vs แสนศักดิ์ เมืองสุรินทร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2011, 11:19:57 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1876 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 08:39:00 AM »

พูดถึงเป้าบิน ......
เมื่อครั้งกระนั้นนกเป็ดน้ำ นกอีลุ้ม นกอีล้ำ ฯลฯ   ยังมิได้เป็นสิ่งต้องห้ามอย่างเช่นทุกวันนี้
เพราะถือว่าปกติมนุษย์ใช้เป็นอาหาร

ช่วงหน้าน้ำ หน้านา พวกเราชาวชุมไพร อย่างเช่น คุณมานพ  อัศวเทพ (พี่ยะ)
คุณสมศักดิ์  เมฆศิลป์ (พี่เล็ก) แห่งอู่ศรีสัมพันธ์ดีเซล และอีกหลายๆท่าน มักจะ
ออกเที่ยวทุ่งกัน  ถ่อเรือออกกลางท้องนา ทดสอบฝีมือกันอย่างสนุกสนาน

ข้าพฯ กับอาก๊ก  มักจะรับหน้าที่อยู่หน้าเตา   คอยออกรายการอาหารทั้งเผ็ดและจืด
อย่างพรรคพร้อม แดดอ่อนตะวันเริ่มคล้อยเหล่านักกีฬาก็ทยอยกลับที่ตั้งฯ

รูปสุดท้ายลุงแป๋งไปด้วยเหรอครับคุณลุง... คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #1877 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 08:41:31 AM »

รำลึกความหลัง ..... ยังจำกันได้ไหมครับ?

สมานน็อคกอนซาเรด

คู่มวยแห่งปีเลยครับ  ถ้ากอนซาเลสไม่เป็นประเภทหน้าเปื่อยคางผุรับรอง สมานของเราหงายไปนอนแผ่แล้วครับ  แต่ถือว่าสมานเราสู้สุดใจจริงๆ น่ายกย่องมากครับ  เยี่ยม

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1878 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 08:52:38 AM »

นี่แหละครับ  พรานกรุงประเภทนี้ผมพบเจอมาเยอะ  แต่งตัวฉุยฉายเครื่องทรงเต็มยศ

ครั้นเดินออกป่าไปได้หน่อยเดียว ก็ปลดเครื่องพันธนาการฝากพรานที่ไปด้วยทีละชิ้นๆ
เดินผ่านที่แฉะหรือข้ามน้ำข้ามห้วย ก็จะต้องขี่หลังพวกข้ามน้ำ

ออกจากป่ามาก็เล่าเรื่อง หรือเขียนเป็นเรื่องเป็นราว  ว่าผจญภัยอย่างหนักทำตัวเป็น
พรานอย่างผู้รู้  พวกนี้ชวนให้เข้าป่าอีกมักจะปฎิเสธ

เมื่อสักสามสิบปีที่แล้ว ตอนเที่ยวป่าใหม่ๆ แต่งสะเต็มยศมีเครื่องหลัง ตรงเอวขวามีสปาร์ต้า,เยื้องไปนิดมีกระติกน้ำ เอวซ้ายยืมสามแปดเพื่อนพ่อมาพก ไหล่สะพาย.22คริกโก้ เดิน

ได้ไม่ถึงครึ่งวัน ค่อยๆถอดที่ละชิ้น ขนาดกระติกน้ำยังไม่อยากพกเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #1879 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 08:57:03 AM »

เรียน นศท.ปี5  หลงป่าตอนเดินกลับฐานภาคหลบหนีข้าศึก ที่อ่างห้วยหล่ายาง หนองบัวลำภู  ออกเป็นชุดที่6  กลับฐานเป็นชุดที่48   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ในป่ากลาคืนมันน่ากลัวโคตรๆ  แถมเดินไปเจอพวกตัดไม้  มันคงนึกว่าทหารจะเข้ามาจับ  ทิ้งเลื่อยทิ้งอุปกรณวิ่งหนีกันหมด  ดีไม่โดนมันยิงตายทั้งชุด  หัวเราะร่าน้ำตาริน

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1880 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 09:32:50 AM »

เรียน นศท.ปี5  หลงป่าตอนเดินกลับฐานภาคหลบหนีข้าศึก ที่อ่างห้วยหล่ายาง หนองบัวลำภู  ออกเป็นชุดที่6  กลับฐานเป็นชุดที่48   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ในป่ากลาคืนมันน่ากลัวโคตรๆ  แถมเดินไปเจอพวกตัดไม้  มันคงนึกว่าทหารจะเข้ามาจับ  ทิ้งเลื่อยทิ้งอุปกรณวิ่งหนีกันหมด  ดีไม่โดนมันยิงตายทั้งชุด  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนเรียนมัธยมจบใหม่ๆ ขึ้นไปเที่ยวกินปลากระป๋องที่ป่าภูแลนคาด้าน อ.เกษตรสมบูรณ์กับเพื่อน... ไปกันสามคน... เพื่อนเจ้าถิ่นถือลูกซองยาวของพ่อ... ผมแบกอัดลมพับฐานกับเหน็บ .๓๘ อีกกระบอกนึง... เพื่อนอีกคนไม่มีอะไรมาผมเลยให้เหน็บลูกซองสั้น .๔๑๐... คนถือลูกซองใส่เสื้อแขนยาวสีดำ+กางเกงลายพราง... ผมใส่เสื้อแขนยาวสีดำกางเกง รด. สีขี้ม้า... แถมด้วยหมวแก๊ปของตำราวจที่กิ๊กเรียนพยาบาลตำรวจให้มา... อีกคนกางเกงยีนส์+เสื้อกั๊ก... กำลังไต่หน้าผาลง... สวนทางกับชาวบ้านสามคนที่ขึ้นไปหาเนื้อ... ทั้งสองติดลูกซองยาวหนึ่งกับอีแก๊ปอีกสอง... เขาเห็นก่อนแล้ววิ่งหนี... ต้องตะโกนเรียกกันซะเสียงลั่น... ดีที่เขาไม่ยิงก่อน... ไม่งั้นตายฟรีคับพี่น้อง...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #1881 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 10:01:26 AM »

ตอนเรียนมัธยมจบใหม่ๆ ขึ้นไปเที่ยวกินปลากระป๋องที่ป่าภูแลนคาด้าน อ.เกษตรสมบูรณ์กับเพื่อน... ไปกันสามคน... เพื่อนเจ้าถิ่นถือลูกซองยาวของพ่อ... ผมแบกอัดลมพับฐานกับเหน็บ .๓๘ อีกกระบอกนึง... เพื่อนอีกคนไม่มีอะไรมาผมเลยให้เหน็บลูกซองสั้น .๔๑๐... คนถือลูกซองใส่เสื้อแขนยาวสีดำ+กางเกงลายพราง... ผมใส่เสื้อแขนยาวสีดำกางเกง รด. สีขี้ม้า... แถมด้วยหมวแก๊ปของตำราวจที่กิ๊กเรียนพยาบาลตำรวจให้มา... อีกคนกางเกงยีนส์+เสื้อกั๊ก... กำลังไต่หน้าผาลง... สวนทางกับชาวบ้านสามคนที่ขึ้นไปหาเนื้อ... ทั้งสองติดลูกซองยาวหนึ่งกับอีแก๊ปอีกสอง... เขาเห็นก่อนแล้ววิ่งหนี... ต้องตะโกนเรียกกันซะเสียงลั่น... ดีที่เขาไม่ยิงก่อน... ไม่งั้นตายฟรีคับพี่น้อง...

เซฟไว้

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1882 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 10:19:21 AM »

ต้องเป็นพลวิทยุด้วย  ถึงจะเท่ 
เครื่องสนามครบชุด  พร้อม ปลย.๘๘..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #1883 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 10:20:26 AM »

เรียน นศท.ปี5  หลงป่าตอนเดินกลับฐานภาคหลบหนีข้าศึก ที่อ่างห้วยหล่ายาง หนองบัวลำภู  ออกเป็นชุดที่6  กลับฐานเป็นชุดที่48   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ในป่ากลาคืนมันน่ากลัวโคตรๆ  แถมเดินไปเจอพวกตัดไม้  มันคงนึกว่าทหารจะเข้ามาจับ  ทิ้งเลื่อยทิ้งอุปกรณวิ่งหนีกันหมด  ดีไม่โดนมันยิงตายทั้งชุด  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เซฟไว้

ไม่มีผลครับ... อดีตกิ๊กกับเมียผม... ผมแนะนำให้รู้จักกันแล้ว... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

...ว่างๆ จะเอารูปมาลงให้ดู...

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1884 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 10:21:45 AM »

เชื๊อ..เชื่อ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #1885 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 10:26:00 AM »

ต้องเป็นพลวิทยุด้วย  ถึงจะเท่  
เครื่องสนามครบชุด  พร้อม ปลย.๘๘..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฝึกภาคสนาม รด.ปี๓ ที่เขาตะกรุดรัง... ปักธงชัย... ผมดันบ้าพลัง... อาสาเป็นพลวิทยุ... ทั้งๆ ที่ถนัดเข็มทิศมากกว่า... แต่รู้ว่าเมื่อถึงเวลาไอ้เพื่อนที่เป็นพลเข็มทิศมันก็มาถามเองแหละ... เลยได้เท่ห์... แบก PRC-25 สมใจ... แถมด้วย ปลย.๖๖ อีกหนึ่งกระบอก... กระติกน้ำอีกหนึ่ง... เดินขึ้นเขาตอนตีสอง... ถึงยอดเขายางแตกครับ... ฝ่าเท้าพอง... ต้องเดินกระย่องกระแย่ง... แถมลงมายิงปืน... เพื่อนคนนึงดันหยิบลูก ค.๖๐ ที่ตกแล้วด้านลงมาเล่นอีก... รถส่งข้าววิ่งมาเหยียบ... พากันหมอบทั้งกองร้อย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ดีที่มันไม่ตูมตามขึ้นมา...

...นึกถึงเรื่องนี้... อีกประเดี๋ยวจะมีเรื่องผีๆ แบบโจ๊กๆ มาแบ่งปันครับ...

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #1886 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 10:27:50 AM »

เรื่องจริงครับ... ครูหมูน่าจะเอาไปใช้นะครับ... ผมว่า... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1887 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 10:35:40 AM »

ต้องเป็นพลวิทยุด้วย  ถึงจะเท่ 
เครื่องสนามครบชุด  พร้อม ปลย.๘๘..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฝึกภาคสนาม รด.ปี๓ ที่เขาตะกรุดรัง... ปักธงชัย... ผมดันบ้าพลัง... อาสาเป็นพลวิทยุ... ทั้งๆ ที่ถนัดเข็มทิศมากกว่า... แต่รู้ว่าเมื่อถึงเวลาไอ้เพื่อนที่เป็นพลเข็มทิศมันก็มาถามเองแหละ... เลยได้เท่ห์... แบก PRC-25 สมใจ... แถมด้วย ปลย.๖๖ อีกหนึ่งกระบอก... กระติกน้ำอีกหนึ่ง... เดินขึ้นเขาตอนตีสอง... ถึงยอดเขายางแตกครับ... ฝ่าเท้าพอง... ต้องเดินกระย่องกระแย่ง... แถมลงมายิงปืน... เพื่อนคนนึงดันหยิบลูก ค.๖๐ ที่ตกแล้วด้านลงมาเล่นอีก... รถส่งข้าววิ่งมาเหยียบ... พากันหมอบทั้งกองร้อย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ดีที่มันไม่ตูมตามขึ้นมา...

...นึกถึงเรื่องนี้... อีกประเดี๋ยวจะมีเรื่องผีๆ แบบโจ๊กๆ มาแบ่งปันครับ...

สมัยเรียน ว.ค.โคราช
ไอ้เบ้ ตัวยังกะกุ้งแห้ง  สมัครเป็นพลวิทยุ
ไอ้นายกินยากสุด ๆ นั่งกินไปเขี่ยไป  บ่นไป
"ของเซ่นศาลพระภูมิบ้านกู  ยังดีกว่านี้อีก"
ถึงหูครูฝึกโดนซ่อมเกือบตาย  ถามสารรูป
ไอ้สองคนนั่น  กับไอ้แจ๊ค ดูได้........ คิก คิก คิก คิก

เรื่องจริงครับ... ครูหมูน่าจะเอาไปใช้นะครับ... ผมว่า... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เชิญตามสบายเถอะ พ่อคู๊ณ... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #1888 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 10:40:14 AM »

เรืองผีๆ ที่ว่า... ตอนเดินออกจากค่ายพักตอนตีสอง... มีทั้งหมดสามกองร้อย... ผมอยู่คนที่สองของร้อยสอง... คืออยู่ช่วงกลางๆ ของขบวนเลยครับ... พอดีตอนที่กองร้อยแรกเดินขึ้นเขาไปแล้ว... เจ้าคนท้ายๆ ของกองร้อยแรกมันดันปวดท้อง... ไม่ใช่ปวดท้องขี้ซะด้วย... ทำท่าจะเดินไม่ไหว... ผมก็เลยส่งวิทยุไปบอกให้หัวขบวนกับท้ายบวนหยุดพัก... ซักครู่ใหญ่ๆครูฝึกใช้ให้เพื่อนเจ้าคนที่ปวดท้องไปดูป่าข้างทาง... ว่าพอจะหามคนป่วยไปทิ้งไว้ข้างถนนให้แพทย์ทหารเอารถจี๊ปมารับได้มั๊ย... เจ้าสองคนนั่นก็พากันเดินไปในความมืด... พอถึงชายป่า(ละเมาะ) ก็พากันวิ่งกลับมา... ครูฝึกเลยตะโกนถามว่า... "พวกมึงเป็นอะไร" สองคนก็ตัวสั่น... บอกว่า... ผีครับๆ "ผีมันเป็นยังไง" "มันครางใส่พวกผม เสียง "ฮือๆ" ครับ... " ได้ยินดังนั้น... ครูฝึกเลยหันมาหาพวกผม... บอกว่าพวกมึงไปดูหน่อยซิ... ผีเป็นตัวยังไง... ผมเลยต้องปลดวิทยุ... กำลังจะเดินไปดู... ก็พอดีมีเงาตะคุ่มๆ สามเงาเดินออกมา... ครูฝึกเลยเอาไฟฉายส่งไปดู... ปรากฏว่าเป็น รด. จากกองร้อยแรกเหมือนกัน... ครูฝึกเลนถามว่าพากันไหนมา... มันพากันตอบว่า... ปวดท้องเลยไปหาที่ขี้... สรุปได้ว่า... เสียงครางฮือๆ ที่สองคนนั่นได้ยิน... คือ... เสียงเจ้าสามคนนี่เบ่งขี้... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...งานนั้น... ฮากันทั้งขบวน... ยกเว้นผีกับคนโดนผีหลอก... เพราะโดนลงโทษด้วยการวิดพื้นกันถ้วนหน้า... แปลกที่พอหัวเราะกันจบ... เจ้าคนป่วยมันหัวเราะจนหายปวดท้องเลยครับ... Grin Grin Grin

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #1889 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 10:41:51 AM »

ถามสารรูปไอ้สองคนนั่น  กับไอ้แจ๊ค ดูได้........ คิก คิก คิก คิก

ผมไม่ได้เจอพี่แจ๊คนานแล้วครับพี่... ไหว้

หน้า: 1 ... 123 124 125 [126] 127 128 129 ... 7460
  พิมพ์