เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:38:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 167 168 169 [170] 171 172 173 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5557968 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2535 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 02:13:36 PM »

ผมคงได้แค่นี้ครับ ถามีมดแดงและคณะกินมดแดงกันะครับ(ต้องได้กระสูบด้วย) Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2536 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 02:31:55 PM »

นี่ผมไม่มีกล้องตอนหลับคาชามข้าวต้มหฒุแดดเดียวเฉยๆครับ... ขำก๊าก
        มีกระทบ มีกระทบ
เดี๋ยวปั๊ด..................... ยี๊

ร้อนตัวๆ  เขาหมายถึงข้าวต้มเครื่องไม่ใช่ข้าวต้มกุ๊ย อ่านสิว่ามีผ้าเย็นหรือเปล่า... แบร่ แบร่  สงสัยครูหมูหวงจัดมุขข้าวต้มเนี่ย  ขำก๊าก ขำก๊าก
แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #2537 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 04:56:00 PM »

ผมคงได้แค่นี้ครับ ถามีมดแดงและคณะกินมดแดงกันะครับ(ต้องได้กระสูบด้วย) Grin

เห็นลาบปลากระสูบโรยเกล็ดทอดกรอบใส่มดแดง

ของท่าน soveat  แล้ว

ส้มปากครับท่าน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ที่แพพักท่านอาจารย์ มีปลากระสูบให้ท่านได้ลองฝีมือมากมายครับ

เลยไปทางด้านหลังเขายังมี ยังมีไม้ยืนตายอยู่กลางน้ำกลุ่มหนึ่ง

คาดว่าจะเป็นรังนอนของพวกมันเป็นแน่เห็นขั้นเช้าขั้นเย็นเลยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 05:30:27 PM โดย siam 18 » บันทึกการเข้า

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #2538 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 05:25:14 PM »

ปลากระสูบหาไม่ได้ หาไม่เป็น

ไปเดินเล่นในลำห้วยได้มาแต่ปลาพวกนี้

เก็บผักกรูดมากำหนึ่ง เลยจัดการลองก้นถ้วยเสียเลย

แกงส้มผักกรุดปลาทอดกรอบแบบป่าๆ

ใครอยากลองมีที่แพพักท่านอาจารย์นะครับ

แต่ท่านต้องหาปลามาให้กระผมแกงด้วยนะครับเพราะผมหาไม่เป็น คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #2539 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 05:53:56 PM »

ทุ่งสังหาร......ในอดีตอย่างที่ท่านอาจารย์ว่าจริงๆครับ

ศูนย์รวมแย้กระดาน ชุกชุมเหลือเกินครับท่านอาจารย์

เมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมา แต่ไม่ทันการฝนลงเสียแล้ว หญ้าอ่อนระบัดใบเต็มไปหมด

กลับกลายเป็น ทุ่งเห็บดูดเลือดแทนแล้วครับ เสียท่าจริงๆ

พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #2540 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 06:28:35 PM »

น้าเข้ม  บายดีเนอะ

ขอบคุณพี่บุญด้วย
4-6 พค. 2554 สนมั้ยครับพี่ป้อม Grin
หาชูชีพ ใส่ให้ปู่แป๋งมั่งน๊ะครับ กลัวว่า จะเดินเลยแพ หึๆๆ

ขอบคุณครับ ที่เป็นห่วงท่าน สว.  จัดเตรียมไว้ให้แล้ว
*อย่างนี้ต้องมีกฏเกณฑ์ซะแล้ว  "ห้ามถอด"
น้าเข้ม  บายดีเนอะ

ขอบคุณพี่บุญด้วย
4-6 พค. 2554 สนมั้ยครับพี่ป้อม Grin
หาชูชีพ ใส่ให้ปู่แป๋งมั่งน๊ะครับ กลัวว่า จะเดินเลยแพ หึๆๆ

ขอบคุณครับ ที่เป็นห่วงท่าน สว.  จัดเตรียมไว้ให้แล้ว
*อย่างนี้ต้องมีกฏเกณฑ์ซะแล้ว  "ห้ามถอด"
  ลุงบุญครับ ในภาพเป็นแพที่ไหนครับ ใช่เมืองกาญหรือเปล่า

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #2541 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 07:30:24 PM »

ลุงบุญครับแต่ก่อนคุณลุงเคยแบก.308เข้าป่า ไหมครับ  สมมุติว่ายิงกระทิงนี่.308จะสู้.375ได้หรือเปล่าครับ
คือผมไม่ค่อยเห็นใครใช้.308เลย  เขาใช้กันแต่ขนาดใหญ่ๆทั้งนั้น ไหว้
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #2542 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 08:31:16 PM »

ลุงบุญครับแต่ก่อนคุณลุงเคยแบก.308เข้าป่า ไหมครับ  สมมุติว่ายิงกระทิงนี่.308จะสู้.375ได้หรือเปล่าครับ
คือผมไม่ค่อยเห็นใครใช้.308เลย  เขาใช้กันแต่ขนาดใหญ่ๆทั้งนั้น ไหว้

เธอเอ้ย..... ทั้งสองขนาดนี้เนื้อในป่าตายมามากต่อมากแล้ว
.375 เข้ามาบ้านเราก่อนที่ลุงจะเที่ยวป่านานโข ส่วน .308 นั้น
ลูกหาง่าย(7.62 NATO) พรานกรุง ขนไปให้พรานป่า ตายเป็นเบือ....
ที่กล่าวมานี้ต้องย้อนหลังไปมากกว่า 30 ปี
    ส่วนคำถาม.... การวางจุดตายได้เท่านั้น จึงจะได้ตัวมาแล่เนื้อ เถือหนัง
ต่อให้ 700 Nitro ด้วยซ้ำไป โดนข้อเท้าก็ไม่อยู่ ........ นะจ๊ะ

http://youtu.be/MHtv6H9IfOc
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 09:44:20 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

nef รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #2543 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:13:17 PM »

วันนี้อ่านได้ครึ่งกระทู้แล้วครับ ชอบมากๆ  ผมมีคำถามอยากถามคุณลุงครับว่างูจงอางเวลาเฝ้าไข่ถ้าเจอคนมันจะทำเสียงเหมือนไก่กะต้ากจริงหรือป่าวครับ  เวลาตามไก่ผมจะได้ระวังมากขึ้น  เจอแบบเห็นตัวไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่กลัวตอนเราไม่เห็นตัวมันครับ  เคยเจอแบบจังๆครั้งหนึ่งครับดีที่มีหมาไปด้วยมันเลยจ้องจะเล่นแต่หมา  ก็เลยยิงง่ายหน่อย ถ้าไม่มีหมาก็คงไม่กล้ายิงครับกลัวมันสวน  ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #2544 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:52:00 PM »

วันนี้อ่านได้ครึ่งกระทู้แล้วครับ ชอบมากๆ  ผมมีคำถามอยากถามคุณลุงครับว่างูจงอางเวลาเฝ้าไข่ถ้าเจอคนมันจะทำเสียงเหมือนไก่กะต้ากจริงหรือป่าวครับ  เวลาตามไก่ผมจะได้ระวังมากขึ้น  เจอแบบเห็นตัวไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่กลัวตอนเราไม่เห็นตัวมันครับ  เคยเจอแบบจังๆครั้งหนึ่งครับดีที่มีหมาไปด้วยมันเลยจ้องจะเล่นแต่หมา  ก็เลยยิงง่ายหน่อย ถ้าไม่มีหมาก็คงไม่กล้ายิงครับกลัวมันสวน  ไหว้

จนปัญญาที่จะตอบ เพราะไม่เคยพบใกล้ชิดขนาดนั้น  
แม้แต่เรื่องเล่าสู่กันฟัง  ก็ยังไม่มีใครกล่าวเช่นนี้ ....
แต่ก็อย่าประมาท  มันคือ เพชรฆาตมืด  (แล้ววันนั้นมันร้องอย่างไร?)

nef รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #2545 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:32:18 PM »

งูจงอางแถวบ้านผมเค้าเรียกลาอาจหัวแหง วันนั้นมันไม่ได้ร้องครับมันอยู่ข้างแอ่งห้วยครับผมเห็นก็ตอนหมาเห่าครับ มันไม่หนีครับมันตั้งสู้เฉยเลยครับ  ส่วนเรืองเล่านี้ได้มาจากพรานผู้เฒ่าผู้แก่ทางเหนือหลายคนครับ  ลืมบอกไปครับแถวบ้านผมเค้ากินงูจงอางด้วยครับ ตาผมก็เคยทำให้กฺินครั้งสองครั้งครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 10:36:26 PM โดย nef » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #2546 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:38:29 PM »

ทุ่งสังหาร......ในอดีตอย่างที่ท่านอาจารย์ว่าจริงๆครับ

ศูนย์รวมแย้กระดาน ชุกชุมเหลือเกินครับท่านอาจารย์

เมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมา แต่ไม่ทันการฝนลงเสียแล้ว หญ้าอ่อนระบัดใบเต็มไปหมด

กลับกลายเป็น ทุ่งเห็บดูดเลือดแทนแล้วครับ เสียท่าจริงๆ

ฝากภาพให้คุณ SIAM 18 เปรียบเทียบเป็นสถานที่และตำแหน่งเดียวกัน
ต่างกันที่วันเวลาเท่านั้น ตอนนั้นยังมีสัมปทานทำไม้อยู่ครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2547 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 08:43:22 AM »

วันนี้อ่านได้ครึ่งกระทู้แล้วครับ ชอบมากๆ  ผมมีคำถามอยากถามคุณลุงครับว่างูจงอางเวลาเฝ้าไข่ถ้าเจอคนมันจะทำเสียงเหมือนไก่กะต้ากจริงหรือป่าวครับ  เวลาตามไก่ผมจะได้ระวังมากขึ้น  เจอแบบเห็นตัวไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่กลัวตอนเราไม่เห็นตัวมันครับ  เคยเจอแบบจังๆครั้งหนึ่งครับดีที่มีหมาไปด้วยมันเลยจ้องจะเล่นแต่หมา  ก็เลยยิงง่ายหน่อย ถ้าไม่มีหมาก็คงไม่กล้ายิงครับกลัวมันสวน  ไหว้

จนปัญญาที่จะตอบ เพราะไม่เคยพบใกล้ชิดขนาดนั้น 
แม้แต่เรื่องเล่าสู่กันฟัง  ก็ยังไม่มีใครกล่าวเช่นนี้ ....
แต่ก็อย่าประมาท  มันคือ เพชรฆาตมืด  (แล้ววันนั้นมันร้องอย่างไร?)

ขออนุญาตตอบแทนคุณลุงด้วยควารู้อันน้อยนิดเท่าอึ่งอ่างหางด้วนของผมนะครับ  งูจงอางเป็นงูชนิดเดียวที่มีพฤติกรรมเฝ้าไข่  และเป็นงูที่ขี้สงสัยสุดๆ  หากมีอะไรมาอยู่ในอนาเขตของเขาเขาจะตรงเข้ามาสำรวจทันที และจะได้ยนเสียงแค่ใบไม้แห้งขยับเท่านั้น  ส่วนที่มีเสียกระต๊ากเหมือนไก่นั้นขอดาเอาว่า เวลามันเลื้อยไปเผอิญมีไก่ป่าอยู่แถวนั้น ไก่จึงร้องเตือนภัยให้กัน จนพรานพื้นบ้านได้ยินสบจังหวะที่เห็นจงอางเลื้อยมาพอดี จึงเข้าใจว่าเป็นเสียงงูครับ  ทางอีสานชัยภูมิบ้านผม เข้าใจว่าจงอางมีเสียงร้องคล้ายจิ้งหรีด  ความจริงงูประเภท งูเห่างูจงอาง สามารถพ่นลมออกทางจมูกให้เกิดเสียงฟู่ๆ ได้เท่านั้นครับ... Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2548 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 09:16:28 AM »

สวัสดียามเช้าครับ ไหว้

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2549 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 09:21:12 AM »

เคยเจอจงอาง
ทีภูหลวง  ในดงป่าไผ่
ขนาดมองเห็นแต่ไกลไกล  
ตัวไม่ใหญ่เท่าไหร่แต่ค่อนข้างยาวยาว
ผมแทบก้าวขาไม่ออกจริง ๆ ครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 167 168 169 [170] 171 172 173 ... 7460
  พิมพ์