เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:28:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 211 212 213 [214] 215 216 217 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5556318 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3195 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:13:32 PM »

ถ้ารวมพวกเราชาวปืนนี่
คงได้กำลังพร้อมอาวุธ  อีกหลายนาย
และหลายคนเคยเป็นไอ้เณรมาก่อนด้วย
หลายคนก็ผ่านการฝึกรักษาดินแดน-กำลังสำรอง
ผม ร.๒๓ พัน๔ ค่ายสมเด็จเจ้าพระยามหากษัตริย์ศึก รายงานตัว ครับ

นี่ซิชายไทยอก3ศอกพันธ์แท้คำพูดท่านได้ใจผมเต็ม100เลย บวกให้1ครับ
       ไปดูบัตรประจำตัวทหารกองหนุน
พ้นราชการทหาร  ปีนี้ ครับ  สมัยนั้นฝึกด้วย ปลย.๘๘
หนักอิ๊บอ๊าย  ติดดาบไป  ยาวเฟื๊อย  
แต่ เอ็ม ๑๖ หรือ ปลย.๑๑(HK33)พร้อมเครื่องสนามนี่ยังแบกไหวน่า ยี๊ ยี๊ ยี๊
 ทราบข่าวเมื่อกี้แล้วสมเพชพวกเขมรมันจริงๆครับ  เชื้อชาติเขมรสัญชาติไทยอาศัยอยู่นานจนได้เป็นผู้ใหญ่บ้านกลับขายชาติบ้านเมืองที่คุ้มกะลาหัวมันอยู่
ด้วยวิธีการโทรฯติดต่อกับทหารเขมรที่ยิงปืนใหญ่เข้ามาถล่มไทย  ถ้ากระสุนตกตรงหมู่บ้านหรือสถานที่ราชการมันจะแจ้งให้ยิงถล่มเป็นระยะๆ  โดนจับได้แล้ว
 2 คน  น่าไปกระทืบให้จมดินแล้วโยนทิ้งกลับแผ่นดินเกิดมัน
       เดี๋ยวก็ขี่รถไปกุดหัวไอ้พวกขายชาติเสียหรอกนี่  ไอ้พวกนี้เลวยิ่งกว่า"ขแมร์กรอม" แบร่ แบร่ แบร่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #3196 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:19:56 PM »

ปลย.88   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

The best way to predict the future is to invent it.
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #3197 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:23:26 PM »

ปลย.88   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
        ล้มทับคันรั้งลูกเลื่อน
ที่หน้าอกยังมีร่องรอยจนถึงทุกวันนี้
เจอคำสั่ง"นั่งสูง นั่ง"นี่มือสั่นตึก ๆ ๆ ๆ
ครูฝึกไม่รู้เดินมาจากใหน  ยันเข้าปากกระบอกปืน
พานท้ายปืนมันอยู่ที่ไหล่  ก็หงายหลังซิครับพี่น้อง อ๋อย อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #3198 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:26:10 PM »

ปลย88หรือspringfield garand m1cal.30-06หนึ่งในสเปคผมอีก1กระบอก  ค่อนข้างแม่น

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #3199 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:29:20 PM »

ปลย88หรือspringfield garand m1cal.30-06หนึ่งในสเปคผมอีก1กระบอก  ค่อนข้างแม่น
       ถูกต้องครับ
ใช้ตับกระสุน ๕ นัด
อันเป็นที่มาของสัญลักษ์
ที่ปกเสื้อของเหล่าทหารราบ
ราชินีแห่งสนามรบ ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #3200 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:40:06 PM »

ถูกต้องครับ
ใช้ตับกระสุน ๕ นัด
อันเป็นที่มาของสัญลักษ์
ที่ปกเสื้อของเหล่าทหารราบ
ราชินีแห่งสนามรบ ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ตับกระสุนถ้าคนยิงไม่ชำนานเวลาreloadmagaZineถ้าปล่อยคันชักลูกเลื่อนเร็วไปจะโดนหนีบหัวแม่มือแตกมานักต่อนักแล้ว  จริงไหมครับท่านคมขวาน รักในหลวง

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #3201 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:44:09 PM »

ใช้ฝึกบุคคลท่าอาวุธ
และแค่ถอดประกอบอย่างเดียว
ดูรูปการน่าจะเป็นอย่างนั้น ครับ
        ยิงจริงเป็น ปลย.๑๑

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #3202 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:49:53 PM »

ใช้ฝึกบุคคลท่าอาวุธ
และแค่ถอดประกอบอย่างเดียว
ดูรูปการน่าจะเป็นอย่างนั้น ครับ
        ยิงจริงเป็น ปลย.๑๑

hk33เขาว่านำหนักพอๆกับน้องเมีย แต่ความแม่นยำพอๆกับตาแม่ยาย  ว่าไปนั่น

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #3203 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:52:02 PM »

คนที่พูดนี่  ช่างเข้าใจเปรียบเปรยจริง ๆ ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3204 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:52:12 PM »

น้องเมียเพศอะไรครับ  ถ้าเพศชายแป๋งคงไม่ยกให้หนัก  หากน้องเมียที่แสนน่ารักเป็นเพศหญิงแป๋งจะยกขึ้นหิ้งลงหิ้งทุกคืนวัน คิก คิก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #3205 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:57:52 PM »

น้องเมียเพศอะไรครับ  ถ้าเพศชายแป๋งคงไม่ยกให้หนัก  หากน้องเมียที่แสนน่ารักเป็นเพศหญิงแป๋งจะยกขึ้นหิ้งลงหิ้งทุกคืนวัน คิก คิก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ขึ้นหิ้งนี่ "หิ้ง สะ ด๋อย"หรือเปล่าวครับ ถ้าจะยกขอแนะนำให้ยกซดดีกว่าครับ(อย่าคิดลึกนะล้อกันเล่น)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2011, 03:02:34 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #3206 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:59:22 PM »

น้องเมียเพศอะไรครับ  ถ้าเพศชายแป๋งคงไม่ยกให้หนัก  หากน้องเมียที่แสนน่ารักเป็นเพศหญิงแป๋งจะยกขึ้นหิ้งลงหิ้งทุกคืนวัน คิก คิก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
        แน่จริง
ทาบทามอันชู้ตให้สำเร็จซิ
เครื่องสักการะ คิก คิก คิก คิกบรรณาการ(ดิ้นได้)
รับรองสมราคา ครับลุงแป๋ง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
        หรือถ้าเป็นตัวลำหนา
ลูกเลื่อนซ้ายของลุงแป๋ง
ยิ่งแจ่มเลย  ผมถนัดซ้ายพอดี ครับ คิก คิก คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3207 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 03:04:58 PM »

ลูกเลื่อนซ้ายผู้คนมากมายก่ายกองหมายจ้องอยู่  ติดที่เจ้าของยังไม่คิดจะยกให้ใคร 
เสมือนไข่ติดหอยอย่าแม้แต่คิดจะแกะให้เป็นรอย  ไข่กะหอยแยกเมื่อไหร่ไร้อารมณ์.........แค่นี้แหล่ะ ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #3208 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 03:05:16 PM »

แน่จริง
ทาบทามอันชู้ตให้สำเร็จซิ
เครื่องสักการะ คิก คิก คิก คิกบรรณาการ(ดิ้นได้)
รับรองสมราคา ครับลุงแป๋ง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
        หรือถ้าเป็นตัวลำหนา
ลูกเลื่อนซ้ายของลุงแป๋ง
ยิ่งแจ่มเลย  ผมถนัดซ้ายพอดี ครับ คิก คิก คิก คิก

อย่างนี้ก็หัวอกเดียวกัน ผมก็อีซ้าย

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #3209 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 03:08:00 PM »

ลูกเลื่อนซ้ายผู้คนมากมายก่ายกองหมายจ้องอยู่  ติดที่เจ้าของยังไม่คิดจะยกให้ใคร  
เสมือนไข่ติดหอยอย่าแม้แต่คิดจะแกะให้เป็นรอย  ไข่กะหอยแยกเมื่อไหร่ไร้อารมณ์.........แค่นี้แหล่ะ ยิ้มีเลศนัย

ของอาแป๋งcaliberอะไรครับ
ถ้าเป็น22ยี่ห้อนี้ดีที่สุดในโลกแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2011, 03:11:36 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 211 212 213 [214] 215 216 217 ... 7460
  พิมพ์