เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:28:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 349 350 351 [352] 353 354 355 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5555656 ครั้ง)
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #5265 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 02:31:37 PM »

อาตี๋มาถึงอาศรมนางเลิ้งแล้ว ไหว้

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #5266 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 02:45:55 PM »

อาตี๋ครับ ถ้าเป็นแบบแกงคั่วตะพาบใส่ลูกเถาคันก็เข้ากันดีตะครับอา

พูดแล้วส้มปาก น้ำลายหก น้ำลายหก

ไอ้ลูกเถาคันนี้มันหน้าตาเป็นอย่างไรครับ Huh Huh

เถาคันเป็นพืชเถา ขึ้นตามกำแพงรั้วบ้าน

ต้นมีขนอ่อนๆ ลูกสุกจะสีดำ ลูกอ่อนๆจะสีเขียว

รสชาติออกเปรี้ยว เอาไปแกงคั่วก็เหมือนลูกไม้ดิบที่ออกรสเปรี้ยวเหมือนตะลิงปลิงนี้แหล่ะครับ

ลูกขนาดเท่า มะเขือพวงออกเป็นพวงเหมือนกัน

แถวบ้านนิยมเก็บมาแกงคั่ว เต่า ตะพาบน้ำ ครับ

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #5267 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 02:47:07 PM »

อาตี๋ครับ ถ้าเป็นแบบแกงคั่วตะพาบใส่ลูกเถาคันก็เข้ากันดีตะครับอา

พูดแล้วส้มปาก น้ำลายหก น้ำลายหก

นรินทร์มาเที่ยวนางเลิ้งกันไหม

เมื่อวานพึ่งจะหนีงานไปครึ่งวัน

วันนี้หนีอีกสงสัย งามใส้แน่ท่านพี่

ไว้โอกาศหน้าจะเหมาะกว่าครับ ไหว้ ไหว้

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #5268 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 02:47:47 PM »

พรานตี๋..... ยังไม่เคลื่อนไหวหรือครับ?
พรานแป๋งไปนมัสการที่อาศรมนางเลิ้งแล้ว ปักหลักกันที่โคนต้นหว้าหน้าบ้าน

ต้นหว้ามีลูกไหมครับ

ต้นข้างบ้านผมออกลูกเต็มเลยกินจนลิ้นดำแล้ว

ปีนี้ต้นที่อาศรมนางเลิ้งออกลูกข้อนข้างดก ร่วงหล่น
เกื่อนพื้นไปหมด  กวาดทิ้งวันละเป็นถัง น่าจะมาหมักทำไวท์ นิ

ก็เข้าท่าเหมือนกันนะท่านอาจารย์ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #5269 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 02:49:05 PM »

อาตี๋มาถึงอาศรมนางเลิ้งแล้ว ไหว้

รวดเร็วว่องไว เหลือเกินครับอาตี๋

ไหนอาว่ากินข้าวอิ่มแล้วจะทำให้ดื่มกินได้น้อยลงไม่ใช้หรืออา  คิก คิก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #5270 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 02:54:59 PM »

รวดเร็วว่องไว เหลือเกินครับอาตี๋

เมื่อไหร่ท่านจะมาหละ

ไหนอาว่ากินข้าวอิ่มแล้วจะทำให้ดื่มกินได้น้อยลงไม่ใช้หรืออา  คิก คิก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #5271 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:05:02 PM »

ฝากให้อาตี๋ด้วยตะพาบน้ำยังหารูปไม่เจอ

เอาเป็นรถถังไปก่อนได้เปล่า

ยำเครื่องเผามีไข่ด้วย กินกับใบมะกอกอ่อน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #5272 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:09:24 PM »

ใส่มะม่วงดิบ มะขามเปียก

พริกเผา หอมเผา กระเทียมเผา

ไม่รู้จะถูกใจเปล่า แบบว่าเผ็ดบัดซบเลยครับอา หลงรัก หลงรัก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #5273 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:10:53 PM »

แต่ยังมองไม่เห็นอีกหนึงเครื่องเทศที่สุดแสนนิยมชมชอบของพื้นเมืองด้ามขวานประเทศไทย

ขี้มิ้นชั้น สีเหลืองสวย คงแอบอยู่ด้านล่างเป็นแน่และคงจะมีจำนวนไม่น้อยเสียด้วยละกระมัง

เอาไว้ไล่เลือดไล่ลมดีแท้ คิก คิก คิก คิก

แต่ยังข้องใจอีกอย่างว่าท่าน submachine -รักในหลวง- จึงเลือกปรุงกระชายซอยร่วมไปด้วย

คงจะต้องมีความหมายใดในใจเป็นแน่ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คนสุราษฎร์ครับ
ขมิ้น ใส่ไปราวๆเกือบสองข้อนิ้วก้อย อยู่ด้านล่าง กระชายซอยใส่ไปทีหลัง ไม่ตำด้วย เหตุเพราะมันเหลืออยู่  
จากทำอาหารอย่างอื่น เลยต้องไปเด็ดใบมะกรูดหน้าบ้านมาเป็นเพื่อนอีกที

เมนูรื้อตู้เย็นครับ มีทั้งเนื้อหมู หนังหมู กระดูกหมู เลยเอากระดูกกับหนังไปต้มให้สุกก่อน ค่อยเอาผัด
ตอนผัดก็ใส่เนื้อหมูไปก่อน ค่อยใส่ที่ต้มไปตามหลัง

ผมเคยผัดขิงแบบทั้งไก่ทั้งหมูรวมกันด้วยนะ  รื้อตู้เย็นเจออะไร เอาอันนั้น Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 03:14:55 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #5274 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:13:04 PM »

เสร็จแล้วรสชาติแสบใส้เลยอา

และแถมยังหมดไปโดยไว

หากได้วัตถุดิบมาทำแบบนี้เมื่อไร

ไม่ยอมบอกกล่าวเพื่อนฝูง พวกมันบอกถึงขั้นอาจเลิกคบกันได้เชียวครับ

พวกมันว่าอย่างนั้น กระผมได้ยินเต็มสองหู คิก คิก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #5275 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:18:47 PM »

แต่ยังมองไม่เห็นอีกหนึงเครื่องเทศที่สุดแสนนิยมชมชอบของพื้นเมืองด้ามขวานประเทศไทย

ขี้มิ้นชั้น สีเหลืองสวย คงแอบอยู่ด้านล่างเป็นแน่และคงจะมีจำนวนไม่น้อยเสียด้วยละกระมัง

เอาไว้ไล่เลือดไล่ลมดีแท้ คิก คิก คิก คิก

แต่ยังข้องใจอีกอย่างว่าท่าน submachine -รักในหลวง- จึงเลือกปรุงกระชายซอยร่วมไปด้วย

คงจะต้องมีความหมายใดในใจเป็นแน่ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ขมิ้เน ใส่ไปราวๆเกือบสองข้อนิ้วก้อย กระชายซอยใส่ไปทีหลัง ไม่ตำด้วย เหตุเพราะมันเหลืออยู่ 
เลยต้องไปเด็ดใบมะกรุดหน้าบ้านมาเป็นเพื่อนอีกที

เมนูรื้อตู้เย็นครับ มีทั้งเนื้อหมู หนังหมู กระดูกหมู เลยเอากระดูกกับหนังไปต้มให้สุกก่อน ค่อยเอาผัด
ตอนผัดก็ใส่เนื้อหมูไปก่อน ค่อยใส่ที่ต้มไปตามหลัง

ผมเคยผัดขิงแบบทั้งไก่ทั้งหมูรวมกันด้วยนะ  รื้อตู้เย็นเจออะไร เอาอันนั้น Grin Grin Grin

โอ้.....อย่างนี้ซิครับถึงเรียกสุดยอดพ่อครับ

อาหารมันต้องไม่มีไอ้นั้นก็ใส่ได้นี้ มีไอ้นี้เหลือก็ใส่เข้าไป

ของดีๆทั้งนั้นจะเอาไปทิ้งได้อย่างไร

อันไหนอร่อยก็ทำกินกันต่อไป ไม่อร่อยถูกปากก็เลิกทำไป

ทำให้เกิดรสชาติ สูตรอาหารใหม่ๆ ไม่เป็นการซ่ำซากจำเจ

บางครั้งท่านอาจได้สูตรอาหารใหม่ ที่ตัวท่านเองอาจทำกินไปจนวันตายก็เป็นได้ครับ

อันนี้นับเป็นเรื่องน่าถือครับ หลงรัก หลงรัก

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #5276 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:20:07 PM »

งานหนองาน.... หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลาออกไปสมัครเป็นลูกหาบพรานหนุ่มซะดีมั๊ยนี่...  คิก คิก  คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #5277 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:20:30 PM »

ต้องขอตัวไปธนาคารก่อนครับ เสร็จธุระแล้วจะมาคุยด้วยใหม่ครับ

สวัสดีทุกท่าน  ไหว้ ไหว้

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #5278 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:21:38 PM »

ขมิ้เน ใส่ไปราวๆเกือบสองข้อนิ้วก้อย กระชายซอยใส่ไปทีหลัง ไม่ตำด้วย เหตุเพราะมันเหลืออยู่  
เลยต้องไปเด็ดใบมะกรุดหน้าบ้านมาเป็นเพื่อนอีกที

ผมเคยผัดขิงแบบทั้งไก่ทั้งหมูรวมกันด้วยนะ  รื้อตู้เย็นเจออะไร เอาอันนั้น Grin Grin Grin

โอ้.....อย่างนี้ซิครับถึงเรียกสุดยอดพ่อครับ

อาหารมันต้องไม่มีไอ้นั้นก็ใส่ได้นี้ มีไอ้นี้เหลือก็ใส่เข้าไป

ของดีๆทั้งนั้นจะเอาไปทิ้งได้อย่างไร

อันไหนอร่อยก็ทำกินกันต่อไป ไม่อร่อยถูกปากก็เลิกทำไป

ทำให้เกิดรสชาติ สูตรอาหารใหม่ๆ ไม่เป็นการซ่ำซากจำเจ

บางครั้งท่านอาจได้สูตรอาหารใหม่ ที่ตัวท่านเองอาจทำกินไปจนวันตายก็เป็นได้ครับ

อันนี้นับเป็นเรื่องน่าถือครับ หลงรัก หลงรัก

นรินทร์เมื่อไหร่มาสมช.รออยู่นะ

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #5279 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:26:21 PM »

ผมล่ะไม่อยากเข้ามาดูเลยจริง ๆ นี่มันก็ได้เวลาแล้วด้วยน่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 349 350 351 [352] 353 354 355 ... 7460
  พิมพ์