เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:29:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 356 357 358 [359] 360 361 362 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5555680 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5370 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 11:51:42 AM »

นินทาแกมากระวังแกแช่งเอานะครับ คิก คิก คิก คิก
ตากวาง ลุงแป๋ง นามสกุลอะไรน๊ะ ขำก๊าก
อ่อนสันเที๊ยะ...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #5371 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:07:04 PM »

นินทาแกมากระวังแกแช่งเอานะครับ คิก คิก คิก คิก
ตากวาง ลุงแป๋ง นามสกุลอะไรน๊ะ ขำก๊าก
อ่อนสันเที๊ยะ...

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #5372 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:18:51 PM »

เด็กแถวไหนมานั่งนินทาแป๋งว่ะ  เดี๋ยวปั๊ด.................................... บู่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #5373 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:24:08 PM »

เด็กแถวไหนมานั่งนินทาแป๋งว่ะ  เดี๋ยวปั๊ด.................................... บู่

ไหว้ถึงบ้านโดยสวัสดิภาพแล้วนะอาแป๋ง
ผมไม่เกี่ยวนะมีแต่ soveatและพี่joyนั่นแหละชอบนินทา
เอาเรื่องจริงมาพูดเล่น คิก คิก คิก คิก

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #5374 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:27:52 PM »

ไหว้ถึงบ้านโดยสวัสดิภาพแล้วนะอาแป๋ง
ผมไม่เกี่ยวนะมีแต่ soveatและพี่joyนั่นแหละชอบนินทา
เอาเรื่องจริงมาพูดเล่น คิก คิก คิก คิก

สวัสดีครับผม  ตอนนี้อยู่รามคำแหงสำแดงพลัง.............ครับ
มีแตพวกกลัวเมียทั้งนั้นที่นินทาผม  อภัยครับอภัยเข้าใจในความเก็บกด
อยู่นอกบ้านทำเป็นเก่งว่าคนนั้นว่าคนนี้  อยู่ในบ้านหงอยังแมวเห็นหมา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #5375 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:32:08 PM »

สวัสดีครับผม  ตอนนี้อยู่รามคำแหงสำแดงพลัง.............ครับ
มีแตพวกกลัวเมียทั้งนั้นที่นินทาผม  อภัยครับอภัยเข้าใจในความเก็บกด
อยู่นอกบ้านทำเป็นเก่งว่าคนนั้นว่าคนนี้  อยู่ในบ้านหงอยังแมวเห็นหมา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #5376 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:33:12 PM »

แมวไม่เคยกลัวหมานะ
มีแต่หมากลัวแมว...
โดนตะปบจมูกทุกทีแหละ เวลามีปัญหากับแมว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #5377 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:36:50 PM »

ออกตัวแทนคนอื่นมีเมียกับชาวบ้านเขาแล้วเหรอน้าซับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #5378 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:37:31 PM »

อ๊วกเสร็จแล้วเหรอปู่... Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #5379 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:38:54 PM »

รุ่นนี้ไม่มีอ้วกว๊อยยยย...................
ไม่อยากคุยกับเด็กก้าวร้าว ขำก๊าก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5380 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:39:26 PM »

คำว่า “สันเทียะ”   มีการสันนิษฐาน  ว่ามาจาก  3  ประเด็น  คือ

ประเด็นที่ 1  เล่ากันว่าเดิมเป็นที่อยู่ของชาวกัมพูชา  ที่มาอาศัยต้มเกลือสินเธาว์เพื่อนำไปขายและอาศัยน้ำจากลำห้วย
ทางเหนือของหมู่บ้าน ในการหุงต้มเกลือและอุปโภคบริโภค    ภาษาเขมร  คำว่า “สันเทียะ”  แปลว่า    ที่ต้มเกลือสินเธาว์และยังมี
ผู้เพิ่มเติมว่า “สันเทียะ”  อาจเอามาจากสภาพพื้นดินของอำเภอ  เนื่องจากโดยทั่วไปพื้นดินเป็นดินเค็ม

ประเด็นที่ 2   มาจากสภาพภูมิศาสตร์ในภาษาลาว คำว่า  “สันเทียะ” แปลว่า  บ้านที่ตั้งอยู่บนสันโนนที่ดินเละ เนื่องจาก
พื้นดินเป็นดินปนทรายเมื่อถึงฤดูฝนจะชื้นแฉะไปทั่วทั้งหมู่บ้าน

ประเด็นที่ 3  สันนิษฐานว่ามาจากคำว่า  “ศาลเตี้ย”  เพราะแขวงสันเทียะ  เดิมมีเรือนจำสำหรับนักโทษและมีการชำระคดีที่แขวงนี้ 
ดังนั้นคำว่าศาลเตี้ย  จึงน่าจะเพี้ยน  มาเป็นสันเทียะ

ที่มา  >>>>>>>>>  http://123.242.161.3/Nonthai/index.php?link=history&na=c4ca4238a0b923820dcc509a6f75849b

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #5381 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:40:49 PM »

สันเที๊ยะ มาจากโคราชครับลุงปู  Grin

ไปกินเขียดทอดดีกว่า... Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5382 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:41:14 PM »

เค็ม  แฉะ  เตี้ย 

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #5383 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:44:28 PM »

อ่านมานาน เพิ่งรู้ว่าเป็นแม่น้ำท่าจีน
เคยไปแถวนั้นครับ แต่ช่วงผมไป อยู่บริเวณ วัดวังสำเภาล่ม เดิมบางฯ
ครั้งแรกไป น้ำเต็มคลองเลย อีก1ฟุตก็จะปริ่มตลิ่ง
ไปครั้งที่สอง น้ำลงมาก เห็นคนแถวนั้นบอกว่าเขาปิดประตูน้ำด้านบน
น้ำเลยน้อย

สวยครับ ไม่ว่าน้ำมาก น้ำน้อย ลมระเรื่อยตลอด แถวนั้น อีกฝั่งคลอง
ตรงข้ามวัด เป็นทุ่งนากว้าง  Grin Grin Grin

แต่พอเริ่มย่ำค่ำ ยุงเยอะมากๆครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ความอุดมสมบูรณ์ของสายน้ำนี้ยังไม่หมดเพียงเท่านี้ครับ

ท่าน้ำแห่งนี้เป็นบ้านของสัตรีนางหนึ่ง ที่กระผมสนิทสนมเป็นพิเศษ

ซ้ำผู้ใหญ่หลายท่านในที่นี้ก็ เหมือนจะรักและเอ็นดูกระผมเหมือนลูกในใส้ คิก คิก คิก คิก

หากแต่บ้านของนางและคนในบ้านไม่นิยมชมชอบ เป็นผู้ล่าเหมือนตัวกระผม

ผมจะแสดงให้ดูว่าบ้านของนางที่อยู่ติดการใหลผ่านของสายน้ำนี้อุดมสมบูรณ์ขนาดไหน

เชิญรับชมรับฟ้งได้ครับ

อาหารปลาดุกกระผมซื้อทิ้งไว้หนึ่งกระสอบ

และบอกนางว่าให้เททิ้งลงน้ำทุกวันเวลา

ตอนบ่ายแก่ๆของทุกวันอย่าให้ขาดและในเวลาเดียวกันเสมอๆ

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #5384 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:49:04 PM »

ทำเป็นประจำ สม่ำเสมอเหมือนหลอกให้ตายใจ

ก่อนจะลงมือเหนี่ยวไกปืน รัปลองไม่ผิดหวัง

ไม่เชื่อให้ทดลองดูครับทำบ่อยๆหลอกให้ตายใจ คิก คิก คิก คิก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
หน้า: 1 ... 356 357 358 [359] 360 361 362 ... 7460
  พิมพ์