เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:36:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 414 415 416 [417] 418 419 420 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5544419 ครั้ง)
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6240 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 12:39:54 PM »

เที่ยงแล้ว  วันนี้จะรัปทานอะไรกันดีละครับ พ่อครัวเมืองสุพรรณ ?
ชักจะเบื่ออาหารโรงแรม ซะแล้ว

ถ้าอยู่ที่อาศรมนางเลิ้งคงไม่แคล้ว เกาเหลาสมองหมู ร้อนๆใส่พริกไทยเยอะๆ..... คิดถึงมาก

เมื่อวานเพิ่งทานหยกๆพิเศษ เพิ่มสมองด้วย(ไอ้ผมมันนิยมคอลเลสเตอรอล) น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #6241 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 12:42:13 PM »

มีเหมือนกันครับท่านอาจารย์

แต่เป็นต้มเลือดหมูไปก่อนซื้อมาจากตลาดตอนเช้า

แต่ไม่เอาตำลึง  เพราะมีผักเองที่บ้านแล้ว

พอแก้ขัดไปก่อน ต้มเลือดหมูผักกรูดสะเนพ่อง

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6242 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 12:45:38 PM »

โอย  ตายๆๆ เกาเหลาเลือดหมูเป็นอาหารเช้าแบบไทยๆ ที่ผมชอบมากกว่าข้าวมันไก่เสียอีก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #6243 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 12:46:35 PM »

เที่ยงแล้ว  วันนี้จะรัปทานอะไรกันดีละครับ พ่อครัวเมืองสุพรรณ ?

ถ้าอยู่ที่อาศรมนางเลิ้งคงไม่แคล้ว เกาเหลาสมองหมู ร้อนๆใส่พริกไทยเยอะๆ..... คิดถึงมาก

เมื่อวานเพิ่งทานหยกๆพิเศษ เพิ่มสมองด้วย(ไอ้ผมมันนิยมคอลเลสเตอรอล) น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม

ไว้ไปสำนักนางเลิ้งเมื่อไหร ก่อนเที่ยงช่วยพาน้องไปกินหน่อย

ไอ้เจ้าเก่านางเลิ้งนี้ จอดรถใน สน.นางเลิ้งได้เปล่า

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #6244 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 12:47:59 PM »

แต่เป็นต้มเลือดหมูไปก่อนซื้อมาจากตลาดตอนเช้า

แต่ไม่เอาตำลึง  เพราะมีผักเองที่บ้านแล้ว

พอแก้ขัดไปก่อน ต้มเลือดหมูผักกรูดสะเนพ่อง

เมนูนี้ก็แปลกดีนะ .... ดูแล้วก็น่าจะเข้ากันได้ดี ความคิดล้ำเลิศ

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #6245 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 12:48:57 PM »

เมนูนี้ก็แปลกดีนะ .... ดูแล้วก็น่าจะเข้ากันได้ดี ความคิดล้ำเลิศ

เวลาเคี้ยวผักกรูดก็จะกรอบหวาน ปรุงน้ำส้มพริกป่นใส่ถ้วยเล็กๆไว้ข้างๆซักหน่อย

ข้าวสวยร้อนๆหนึ่งถ้วย ตะเกียบหนึ่งคู่ ช่วงยามเช้าเวลาฝนพรำ น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2011, 12:51:28 PM โดย siam 18 » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6246 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 12:51:00 PM »

เที่ยงแล้ว  วันนี้จะรัปทานอะไรกันดีละครับ พ่อครัวเมืองสุพรรณ ?

ไว้ไปสำนักนางเลิ้งเมื่อไหร ก่อนเที่ยงช่วยพาน้องไปกินหน่อย

ไอ้เจ้าเก่านางเลิ้งนี้ จอดรถใน สน.นางเลิ้งได้เปล่า

จอดบ้านผมเลยครับแล้วเดินไป 30 เมตรก็ได้ตกถึงท้องแล้ว น้ำลายหก น้ำลายหก

SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #6247 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 12:58:23 PM »

ไหว้สวัสดีท่านseez   มาร่วมฉลองหน้า .416rigby, .416 remington mag.ด้วยกันครับ เยี่ยม

เผอหน่อยเดียว.... สู้เจ้าหลานชายหูไวตาไวไม่ได้
ตั้งท่าไว้แล้ว ...... ที่หน้านี้....  
สวัสดีครับท่านพรานทั้ง 2  เมื่อวานมีแต่คนยั่วน้ำลายผม  วันนี้แหละ จะซดให้เต็มที่เลย วานท่านทั้ง 2 และพี่ๆทั้งหลายหากับแกล้มหน่อยครับ Grin Grin
( ที่แน่ๆรอนกเป็ดแดงของท่าน siam 18 อยู่ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก )
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #6248 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 12:59:56 PM »

ตรงหัวมุมด้านในซอยนครสวรรค์ ๒

ใกล้กับโรงหนังเฉลิมธานี มีร้านหมี่ร้านหนึ่ง

ขายซุปเนื้อวัวตุ๋น  พ่อครัวผู้ปรุงอายุไม่มาก แต่ลีลาการลวกหมีสุดแสนจะบรรยายเก่งกาจถึงชั้นเซียน

กระผมผ่านไปแถวนั้นเมื่อใดต้องแวะรัปทานทุกครั้งขาดไม่ได้เด็ดขาด หลงรัก หลงรัก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6249 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:02:22 PM »

ไหว้สวัสดีท่านseez   มาร่วมฉลองหน้า .416rigby, .416 remington mag.ด้วยกันครับ เยี่ยม

เผอหน่อยเดียว.... สู้เจ้าหลานชายหูไวตาไวไม่ได้
ตั้งท่าไว้แล้ว ...... ที่หน้านี้....  
สวัสดีครับท่านพรานทั้ง 2  เมื่อวานมีแต่คนยั่วน้ำลายผม  วันนี้แหละ จะซดให้เต็มที่เลย วานท่านทั้ง 2 และพี่ๆทั้งหลายหากับแกล้มหน่อยครับ Grin Grin
( ที่แน่ๆรอนกเป็ดแดงของท่าน siam 18 อยู่ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก )

ไหว้สวัสดีท่านseezวันนี้ดื่มได้เต็มคราบแล้วหละสิ  ดื่มเป็นเพื่อนผมแล้วคุยเรื่องป่า ปืนกันไปเรื่อยๆครับ เยี่ยม น้ำลายหก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6250 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:03:59 PM »

ใกล้กับโรงหนังเฉลิมธานี มีร้านหมี่ร้านหนึ่ง

ขายซุปเนื้อวัวตุ๋น  พ่อครัวผู้ปรุงอายุไม่มาก แต่ลีลาการลวกหมีสุดแสนจะบรรยายเก่งกาจถึงชั้นเซียน

กระผมผ่านไปแถวนั้นเมื่อใดต้องแวะรัปทานทุกครั้งขาดไม่ได้เด็ดขาด หลงรัก หลงรัก

จุดใต้ตำตอ   ร้านโปรดผมด้วย น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #6251 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:04:06 PM »

เที่ยงวันนี้ขอฝากท้องที่โรงแรมด้วยก๋วยเตี๋ยวลาดหน้าปลากระพงก็แล้วกัน  น้ำลายหก เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #6252 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:04:17 PM »

ไหว้สวัสดีท่านseez   มาร่วมฉลองหน้า .416rigby, .416 remington mag.ด้วยกันครับ เยี่ยม

สวัสดีครับท่านพรานทั้ง 2  เมื่อวานมีแต่คนยั่วน้ำลายผม  วันนี้แหละ จะซดให้เต็มที่เลย วานท่านทั้ง 2 และพี่ๆทั้งหลายหากับแกล้มหน่อยครับ Grin Grin
( ที่แน่ๆรอนกเป็ดแดงของท่าน siam 18 อยู่ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก )

คงต้องรอซักครู่แล้วครับ SEEZ ..รักในหลวง..

กระผมยิงไม่โดนมันพาฝูงหนีไปหมดแล้ว(อ่อนหัดไม่มีฝีมือ รอพรานกรุงมายิงให้ดีกว่า)

คงต้องรอฝูงใหม่มาลงก่อน คราวนี้ไม่พลาดแน่จะเอาอีแก่ไบคาลสอยเลย

ที่นี้ไม่พลาดแน่นอน "ตายเกลื่อน" หลงรัก หลงรัก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #6253 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:10:44 PM »

ขายซุปเนื้อวัวตุ๋น  พ่อครัวผู้ปรุงอายุไม่มาก แต่ลีลาการลวกหมีสุดแสนจะบรรยายเก่งกาจถึงชั้นเซียน

จุดใต้ตำตอ   ร้านโปรดผมด้วย น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม

จะมีดนตรี เพลงเบาๆ Easy jazz เพราะๆ เปิดให้ฟังด้วยนะท่าน

ท่าท่านพี่รู้จักกระผมวานถามเจ้าของร้านที่ว่าไอ้รูปที่เขาติดตามฝาผนังร้านนี้

เขาเป็นผู้ถ่ายมาเองหรือเปล่า

ถ้าใช้แสดงว่าเป็นคนมีศิลปะในชีวิตน่าดู

ไม่แปลกเลยที่มันปรุงซุปหมี่ได้รสเลิศถึงเพียงนี้

บอกเขาด้วยว่ากระผมชื่นชมซุบเนื้อตุ่นเข้ามากที่เดียวครับ

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6254 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:13:26 PM »

เที่ยงวันนี้ขอฝากท้องที่โรงแรมด้วยก๋วยเตี๋ยวลาดหน้าปลากระพงก็แล้วกัน  น้ำลายหก เยี่ยม

อร่อยไหมอาจาร์ย  เกิดมาผมยังไม่เคยกิน น้ำลายหก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2011, 01:24:44 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 414 415 416 [417] 418 419 420 ... 7460
  พิมพ์