เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:40:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 415 416 417 [418] 419 420 421 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5543946 ครั้ง)
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6255 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:15:04 PM »

ตรงหัวมุมด้านในซอยนครสวรรค์ ๒

ใกล้กับโรงหนังเฉลิมธานี มีร้านหมี่ร้านหนึ่ง

ขายซุปเนื้อวัวตุ๋น  พ่อครัวผู้ปรุงอายุไม่มาก แต่ลีลาการลวกหมีสุดแสนจะบรรยายเก่งกาจถึงชั้นเซียน

กระผมผ่านไปแถวนั้นเมื่อใดต้องแวะรัปทานทุกครั้งขาดไม่ได้เด็ดขาด หลงรัก หลงรัก

จุดใต้ตำตอ   ร้านโปรดผมด้วย น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม

จะมีดนตรี เพลงเบาๆ Easy jazz เพราะๆ เปิดให้ฟังด้วยนะท่าน

ท่าท่านพี่รู้จักกระผมวานถามเจ้าของร้านที่ว่าไอ้รูปที่เขาติดตามฝาผนังร้านนี้

เขาเป็นผู้ถ่ายมาเองหรือเปล่า

ถ้าใช้แสดงว่าเป็นคนมีศิลปะในชีวิตน่าดู

ไม่แปลกเลยที่มันปรุงซุปหมี่ได้รสเลิศถึงเพียงนี้

บอกเขาด้วยว่ากระผมชื่นชมซุบเนื้อตุ่นเข้ามากที่เดียวครับ

ได้ครับ แต่ถ้าให้ดีเรา3คนไปด้วยกันเลยดีกว่า

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6256 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:20:27 PM »

ท่านนรินทร์ เราอาจจะรู้จักกันไม่นานแต่มีความเห็นในการใช้ชีวิตคล้ายกันชอบ รถ,ป่า,ปืน,อีหนู ,หาที่กินแปลกๆคล้ายๆกัน เสมือนรู้จักแบบพี่ๆน้องๆกันมานมนานหลายปี
(ประทับใจจริงๆน้องชาย) หลงรัก จูบบบบ ไหว้ผมมีความรู้สึกอย่างนี้จริงๆ พูดจากความจริงใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2011, 01:23:20 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6257 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:26:42 PM »

ไหว้สวัสดีท่านseez   มาร่วมฉลองหน้า .416rigby, .416 remington mag.ด้วยกันครับ เยี่ยม

เผอหน่อยเดียว.... สู้เจ้าหลานชายหูไวตาไวไม่ได้
ตั้งท่าไว้แล้ว ...... ที่หน้านี้.... 
สวัสดีครับท่านพรานทั้ง 2  เมื่อวานมีแต่คนยั่วน้ำลายผม  วันนี้แหละ จะซดให้เต็มที่เลย วานท่านทั้ง 2 และพี่ๆทั้งหลายหากับแกล้มหน่อยครับ Grin Grin
( ที่แน่ๆรอนกเป็ดแดงของท่าน siam 18 อยู่ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก )

ว่าแต่ว่า  วันนี้เหล้าหรือเบียร์ครับ

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #6258 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:27:01 PM »

คงได้เจอซักวันแหละท่าน หลงรัก หลงรัก

แต่วันนี้ต้องขอตัวก่อน จะนำพาสตรีนางหนึ่งไปรัปทานกบทูปทอดกระเทียม

ที่เมืองกาญครัวจ่าจี๊ดซักสามสี่จาน ต้มยำปลากดคังซักห้าหกหม้อ

เห็นว่ากบทูปหน้านี้กำลังทะยอยออกจากป่ามาลงกระทะเยอะ

อากาศกำลังดีมาคุนิดหน่อย กำลังร่ำสุราอย่างรื่นรมย์

คงต้องกล่าวคำอำลาไปก่อนครับ ทุกท่านทุกสถานีที่เคารพ

แจ้งปิดสถานีเมืองสุพรรณเพียงเท่านี้ก่อน  ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีทุกท่าน

นรินทร์ เถาชิ่วเมืองสุพรรณคนเดิม...

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #6259 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:27:55 PM »

ไหว้สวัสดีท่านseez   มาร่วมฉลองหน้า .416rigby, .416 remington mag.ด้วยกันครับ เยี่ยม

เผอหน่อยเดียว.... สู้เจ้าหลานชายหูไวตาไวไม่ได้
ตั้งท่าไว้แล้ว ...... ที่หน้านี้....  
สวัสดีครับท่านพรานทั้ง 2  เมื่อวานมีแต่คนยั่วน้ำลายผม  วันนี้แหละ จะซดให้เต็มที่เลย วานท่านทั้ง 2 และพี่ๆทั้งหลายหากับแกล้มหน่อยครับ Grin Grin
( ที่แน่ๆรอนกเป็ดแดงของท่าน siam 18 อยู่ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก )

คงต้องรอซักครู่แล้วครับ SEEZ ..รักในหลวง..

กระผมยิงไม่โดนมันพาฝูงหนีไปหมดแล้ว(อ่อนหัดไม่มีฝีมือ รอพรานกรุงมายิงให้ดีกว่า)

คงต้องรอฝูงใหม่มาลงก่อน คราวนี้ไม่พลาดแน่จะเอาอีแก่ไบคาลสอยเลย

ที่นี้ไม่พลาดแน่นอน "ตายเกลื่อน" หลงรัก หลงรัก
 รอบหน้าถ้ายิงไม่ถูกอีก  ซื้อหมูมาให้ผมสัก 2 โลแทนแล้วกันครับ คิก คิก คิก คิก

ไหว้สวัสดีท่านseez   มาร่วมฉลองหน้า .416rigby, .416 remington mag.ด้วยกันครับ เยี่ยม

สวัสดีครับท่านพรานทั้ง 2  เมื่อวานมีแต่คนยั่วน้ำลายผม  วันนี้แหละ จะซดให้เต็มที่เลย วานท่านทั้ง 2 และพี่ๆทั้งหลายหากับแกล้มหน่อยครับ Grin Grin
( ที่แน่ๆรอนกเป็ดแดงของท่าน siam 18 อยู่ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก )

ไหว้สวัสดีท่านseezวันนี้ดื่มได้เต็มคราบแล้วหละสิ  ดื่มเป็นเพื่อนผมแล้วคุยเรื่องป่า ปืนกันไปเรื่อยๆครับ เยี่ยม น้ำลายหก
 ยินดีครับท่านพรานหนุ่ม  แต่ไอ้กระผมมันแค่พรานปืนแก็ปครับ ขอเน้นฟังกับกินเป็นหลักนะครับ Grin Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6260 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:30:01 PM »

กบทูป  หน้าตาเป็นยังไงครับน้านรินทร์      Tongue

Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #6261 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:30:20 PM »

ท่านนรินทร์ เราอาจจะรู้จักกันไม่นานแต่มีความเห็นในการใช้ชีวิตคล้ายกันชอบ รถ,ป่า,ปืน,อีหนู ,หาที่กินแปลกๆคล้ายๆกัน เสมือนรู้จักแบบพี่ๆน้องๆกันมานมนานหลายปี
(ประทับใจจริงๆน้องชาย) หลงรัก จูบบบบ ไหว้ผมมีความรู้สึกอย่างนี้จริงๆ พูดจากความจริงใจครับ

ขอบพระคุณครับเช่นกันท่านพี่ หลงรัก หลงรัก

กระผมจะไปกินต้มยำปลาคัง กับปลายี่สกตัวใหญ่ผัดพริกไทยดำ

กบทอกกระเทียม อาจจะมีผัดเก้งอีซักจาน

ไปก่อนแหละท่านพี่ ไว้จะกินเพื่อครับ โทรศัทพ์สายจะไหม้อยู่แล้ว ไหว้ ไหว้

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #6262 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:31:28 PM »

เที่ยงวันนี้ขอฝากท้องที่โรงแรมด้วยก๋วยเตี๋ยวลาดหน้าปลากระพงก็แล้วกัน  น้ำลายหก เยี่ยม

อร่อยไหมอาจาร์ย  เกิดมายังไม่เคยกิน น้ำลายหก ไหว้

อื้อ.... ก็ดีเหมือนกันน๊ะ
เส้นใหญ่เขานำไปทอดก่อนให้กรอบนอกสไตล์ฮ่องกง   
ปลาหั่นชิ้นใหญ่ดี ทอดพอเหลืองๆ น้ำซุปเข้มข้น ผักสด
หลายชนิดกรุบกรอบกำลังดี แสดงว่าเชฟเล่นไฟแรงเหมาะดี
       ติที่เนื้อปลาเป็นปลาเลี้ยงมีกลิ่นโคลนเล็กน้อย.....
เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6263 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:32:03 PM »

ท่านseezเดี๋ยวรอลุงบุญอิ่มท้องก่อนจะมีเรื่องเล่าเรื่องล่าตามมาอีกแยะ  ผมกับลุงพรานเที่ยวกันมาพอสมควร 10กว่าปีขึ้น เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2011, 01:35:18 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #6264 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:32:16 PM »

กบทูป  หน้าตาเป็นยังไงครับน้านรินทร์      Tongue

กบภูเขาครับพี่ปู่

ผมขอปิดสถานีก่อนครับจะถ่ายรูปมาฝากครับ

สวัสดีครับพี่ปู จำต้องอำลาไปก่อน ไหว้ ไหว้

SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #6265 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:32:27 PM »

ว่าแต่ว่า  วันนี้เหล้าหรือเบียร์ครับ
 start ด้วยเบียร์  แต่ stop ด้วยอะไร ยังไม่มั่นใจครับ  ต้องดูว่าพรรคพวกจะหิ้วอะไรมา ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6266 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:36:40 PM »

ไหว้สวัสดีท่านseez   มาร่วมฉลองหน้า .416rigby, .416 remington mag.ด้วยกันครับ เยี่ยม

สวัสดีครับท่านพรานทั้ง 2  เมื่อวานมีแต่คนยั่วน้ำลายผม  วันนี้แหละ จะซดให้เต็มที่เลย วานท่านทั้ง 2 และพี่ๆทั้งหลายหากับแกล้มหน่อยครับ Grin Grin
( ที่แน่ๆรอนกเป็ดแดงของท่าน siam 18 อยู่ครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก )

ว่าแต่ว่า  วันนี้เหล้าหรือเบียร์ครับ
  start ด้วยเบียร์  แต่ stop ด้วยอะไร ยังไม่มั่นใจครับ  ต้องดูว่าพรรคพวกจะหิ้วอะไรมา ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6267 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:38:16 PM »

ขอบคุณครับ  เขียดแลวนี่เอง   น้ำลายหก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6268 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:38:51 PM »

เที่ยงวันนี้ขอฝากท้องที่โรงแรมด้วยก๋วยเตี๋ยวลาดหน้าปลากระพงก็แล้วกัน  น้ำลายหก เยี่ยม

อร่อยไหมอาจาร์ย  เกิดมายังไม่เคยกิน น้ำลายหก ไหว้

อื้อ.... ก็ดีเหมือนกันน๊ะ
เส้นใหญ่เขานำไปทอดก่อนให้กรอบนอกสไตล์ฮ่องกง  
ปลาหั่นชิ้นใหญ่ดี ทอดพอเหลืองๆ น้ำซุปเข้มข้น ผักสด
หลายชนิดกรุบกรอบกำลังดี แสดงว่าเชฟเล่นไฟแรงเหมาะดี
       ติที่เนื้อปลาเป็นปลาเลี้ยงมีกลิ่นโคลนเล็กน้อย.....
เยี่ยม

แหม!     เล่นอาหารเหลาเลยนะอาจาร์ย น้ำลายหก น้ำลายหก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #6269 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:40:09 PM »

ขอบคุณครับ  เขียดแลวนี่เอง   น้ำลายหก

แล้วลุงปูหละ  ศรีภรรยาจัดสำรับอะไรให้?

หน้า: 1 ... 415 416 417 [418] 419 420 421 ... 7460
  พิมพ์