เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:32:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 478 479 480 [481] 482 483 484 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5542143 ครั้ง)
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #7200 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:28:42 PM »

ตอนทีไปตกทีแสมสารกับ ป๋าจ๋า ไม่เคยเอามาทำกับข้าว เลือดมันสีออกน้ำเงิน แถมคาวจัด
มีปลาอย่างอื่นเยอะ เลยไม่เคยกิน เพื่อนที่ไปด้วย เขาเอาไปผาก คนงานแถวบ้านเขา วัน
รุ่งขึ้น มาถาม มีอีกไหม ไหว้ เยี่ยม แบร่

ไม่ทราบท่านอาจารย์อา  ไหว้ ไหว้

รู้จักท่าน นรินทร์ ลิขิตชลธาธ หรือไม่ครับ

สมัยก่อนกระผมชอบอ่านคอลัมน์ที่เขาเขียนตกปลาทะเลมาก
รู้จักครับ เคยไปทริปตกปลาที่แกจัดหลายครั้ง เคยซื้อรอกตกปลาจากแกหลายตัว แกเขียนหนังสือเก่ง คนติดเยอะ
พักหลัง แกหนักไปทางร่ำสุรา มากกว่า ผมเคยไปตกปลา  แกไม่ได้ไปด้วย  แกขอรูปไปเขียน แกยังสามารถ เขียนราวกับแกไปตกเอง
อ้าว ไม่น่านินทาแกเลย  เคยพาแกไปคกกระพง บ่อดูดทราย แกเดินตีเหยื่อ เพื่อนผมบอก น่าถ่ายรูปเซียนใหญ่นอนหมดสภาพ  วันนั้นผมได้มาหลายตัว ส่วนแกแห้ว
 พอวันหลังจะให้พา อ๊อด ศีรษะเกษไปตก ผมบอกไม่ว่าง เพราะผมไม่ชอบขี้หน้า ตาอ๊อด แกขี้เก๊ก ไหว้ ยิ้มีเลศนัย

แล้ว แร้งเฒ่า ละอาจารย์อา เป็นเช่นไร

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #7201 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:34:00 PM »

วันนี้มีเมนูตัวนี้ครับ 23โล ได้ที่ เหนือเขื่อนแม่กลอง

ลวกจิ้ม แกงป่า ทอดน้ำปลา  น้ำลายหก น้ำลายหก

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #7202 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:35:40 PM »

หิวๆๆ  ท่านพรานหนุ่มออกหาล่าเนื้อแม่โคสาวกันเถอะเรา น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #7203 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:40:35 PM »

อีโต้มอญ  เคยไปตกที่บางเสร่ ปีนึงตกได้ไม่เกิน3สัปดาห์  ออกแต่เช้า วิ่งเรือออกไปทางเกาะริ้น
ทุกคนต้องไปอยู่บนหลังคา มองหาวัสดุที่ลอยน้ำมา อะไรก็ได้ ไม้ไผ่ท่อนนึง ตะกร้าใส่ปลาแตกๆ
บางที่หนังสือพิมพ์ที่ปลิวหล่นจากเรือ ปลาอีโต้มอญจะว่ายตอมของที่ลอยน้ำเป็นฝูง กติกาคือ
ห้ามหลุด ห้ามขาด ไม่งั้นมันหายหมด เคยได้ตั้งแต่50ตัว+ไปจน90ตัว+ เวลาตกใช้คันสปิน
รอกขนาดBG20 หั่นปลาหมึกริ้วยาวๆ ตีไปแล้วไม่ต้องปิดหน้ารอก ตั้งเบรครอ พอมันลาก หมุ เยี่ยม ไหว้นรอกปั๊บ
หน้ารอกปิด วัดเลย มันมาก  มันเป็นความโกลาหลที่ไม่มีวันลืม เด็กเรือหั่นปลาหมึก  ปลดปลา
วุ่นวายจน หั่นนิ้วตัวเอง  อีโต้มอญ ผมว่าเป็นปลาที่สูงศักดิ์ กว่าเต๊กเล้ง หลายช่วงตัว ไหว้
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #7204 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:44:19 PM »

ได้ยินแต่ชื่อได้เห็นแต่รูป  รสชาดอร่อยไหมครับน้าตี๋............อีโต้มอญ..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #7205 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:50:19 PM »

ช่วงที่ไปตกกับเฮียตี๊ เราไปเรือไต๋อี๊ด  เฮียถัง หรือแร้งเฒ่า แกจะไปเรือป่าจ๋า ไม่เคยตกลำเดียวกัน นอกจากจอดข้างๆกัน แล้ว2เฮีย
ก็ตะโกน ทักทายกันบ้าง  แซวกันบ้าง เฮียถัง แกอาวุโส กว่าเฮียตี๊เยอะ เฮียทั้ง2 แกจัดทริปตกปลา  เพื่อนผมไปกับเฮียถัง ไหว้ เยี่ยมแล้วเล่าให้ฟังว่า
หนักไปทางร่ำสุราเหมือนกัน จนเพื่อนผมถามว่า จะมากินเหล้าหรือจะมาตกปลา แก งง..แล้วค่อยๆลุกไปหยิบเบ็ดมาเกี่ยวเหยื่อ
ไม่น่านินทาคนตายเล้ย..ตอนแกตาย เพื่อนผมไปลอยอังคารแก ที่แสมสาร แกสั่งเสียเมียแกไว้
 ไหว้
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #7206 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:53:09 PM »

หิวๆๆ  ท่านพรานหนุ่มออกหาล่าเนื้อแม่โคสาวกันเถอะเรา น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
หิวๆ หรือหื่นๆนะ ตาแร้งทึ้ง(น้องแร้งเฒ่า)จอมลาโม้ก ไหว้ คิก คิก
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #7207 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:54:32 PM »

ได้ยินแต่ชื่อได้เห็นแต่รูป  รสชาดอร่อยไหมครับน้าตี๋............อีโต้มอญ..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
  สมควร ทาน อีโต้เมีย นะตัวเอง  รสชาติดีมาก.... ยิ้มีเลศนัย ไหว้

เออ..อีโต้มอญ ต้องทำปลาเค็มถึงจะเข้ากัน เขาบอกกันว่า ราคาต่อรองไม่เกิน5/4กับปลาอินทรี ไหว้ ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 05:57:15 PM โดย ตี๋ br » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #7208 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:56:21 PM »

หิวๆ หรือหื่นๆนะ ตาแร้งทึ้ง(น้องแร้งเฒ่า)จอมลาโม้ก ไหว้ คิก คิก
  ได้ยินแต่ชื่อได้เห็นแต่รูป  รสชาดอร่อยไหมครับน้าตี๋............อีโต้มอญ..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
  สมควร ทาน อีโต้เมีย นะตัวเอง  รสชาติดีมาก.... ยิ้มีเลศนัย ไหว้

สองข้อความนี้เหมือนคนละคนตอบ  โกรธเธอไม่ลงจริงๆทูนหัว คิก คิก

Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #7209 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 06:03:05 PM »

เจอตัวจริงเสียงจริงเข้าแล้ว

ข้าผู้น้อย คาราวะท่าน พันจอก  ไหว้ ไหว้

คงไม่ถึงขั้นตามเฮียถังไปนะอาจารย์อา คิก คิก คิก คิก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #7210 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 06:06:12 PM »

กระผมนรินทร์ ผู้น้อย

ต้องกล่าวคำอำลาไปก่อน เนื่องด้วยแดดร่มลมตกเป็นเวลาดี

นัดหมายสหายไว้แล้ว คงต้องกล่าวคำอำลาไปก่อน

สวัสดีทุกท่านทุกสถานี ขอปิดสถานีเพียงเท่านี้ไว้พรุ่งนี้พบกันใหม่

ไหว้ ไหว้นรินทร์  พ่อครัวคนสุพรรณคนเดิม ไหว้ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #7211 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 06:06:37 PM »

น้าตี๋จะตามเฮียถังไป  คงยากครับผมเคยเห็นของใช้ที่บ้านน้าตี๋ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม แกคงไม่กล้าตามใครไปง่ายๆหรอกครับ
น้าตี๋หน้าตาแกก็งั้นๆแหละครับ  แต่ที่บ้านแกนะ  รถจิ๊บ รถมอเตอร์ไซด์  สุดยอดฯลฯ  ไม่สามารถถ่ายทอดออกอากาศได้หมด Grin

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #7212 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 06:13:01 PM »

เจอตัวจริงเสียงจริงเข้าแล้ว

ข้าผู้น้อย คาราวะท่าน พันจอก  ไหว้ ไหว้

คงไม่ถึงขั้นตามเฮียถังไปนะอาจารย์อา คิก คิก คิก คิก
 มิกล้าๆ ข้าน้อย  ยังคิดท่องยุทธสักพ้ก(พักดูดเบียร์ไป2ฮืด) ท่านจอมยุทธถัง ท่านไปดีแล้ว เหลือแต่ท่านจอมยุทธแป๋ง
ที่สำเร็จวิชา หมอยฟ้า จนผมดูเหมือนชาวอั้งม้อ ความจริงท่านเพิ่งจะ30ต้นเท่านั้น วิชาหมอยฟ้า ทำให้ท่านจอมยุทธแป๋ง
ดู อาวุโส เกินจริง จนใครๆ เรียก อาจารย์ปู่ โถ เวรกรรม  เวรกรรม ไหว้ ยิ้มีเลศนัย เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #7213 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 06:25:57 PM »

ปู่แป๋งกะลุงตี๋...สามีภรรยาคู่นี้คุยอะไรกันน้อ......  Grin

The best way to predict the future is to invent it.
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #7214 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 06:28:05 PM »

น้าตี๋จะตามเฮียถังไป  คงยากครับผมเคยเห็นของใช้ที่บ้านน้าตี๋ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม แกคงไม่กล้าตามใครไปง่ายๆหรอกครับ
น้าตี๋หน้าตาแกก็งั้นๆแหละครับ  แต่ที่บ้านแกนะ  รถจิ๊บ รถมอเตอร์ไซด์  สุดยอดฯลฯ  ไม่สามารถถ่ายทอดออกอากาศได้หมด Grin
 ตามมาแอบดู ตอนไหนเนี่ย  ยิ่งชอบแสดงสดโชว์ ให้คนแถวบ้านดูอยู่ ไม่รู้มาแอบถ่ายคลิป ชอตเด็ดอะไรไปบ้าง
กลัวภาพตัวเองไปโผล่แถวคลองถม  อายเกลี้อนที่ตรูด.. ยิ้มีเลศนัย ไหว้ ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 ... 478 479 480 [481] 482 483 484 ... 7460
  พิมพ์