เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:28:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 508 509 510 [511] 512 513 514 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5547334 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #7650 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 10:08:51 AM »

เรียนคุณ submachine -รักในหลวง-
         เมื่อกล่าวถึงมีด มีดนั้นเป็นเครื่องแสดงสถานะ เป็นสิ่งประดับ เป็นสิ่งอำนวยความสะดวก
และเป็นเครื่องมือป้องกันตัวฯ.

มีดเล็ก มีดประจำตัว(มีดทำเนื้อ) ผมเองเลือกสรรหาและใช้เป็นมีดคุู่กายยามเข้าดง
มาหลายเล่ม บางเล่มให้เพียงครั้งเดียวก็โยนทิ้งไปเลย โดยเฉพาะมีดฝรั่งราคาแพง
ผมไม่เคยให้ราคากับมีดพวกนี้เลย(อาจจะยังไม่พบของดีก็ได้)

ผมเคยแล่เนื้อเถือหนังมามาก ตั้งแต่ตัวเท่าฝ่ามือไปจนถึงน้ำหนักเป็นตัน
มีดไทยนั่นแหละครับ ประทับใจมีดจากช่างสกุลลำปาง เป็นทรงปลีกุ้งใบมีดแค่คืบ
ลับคมมีดด้วยหินละเอียดก่อนออกจากบ้าน เท่านั้นเองครับเยื่อหนังพังผื่นไม่ติดคมมีด
ประทับใจมากครับสำหรับมีดเล่มนี้ ทุกวันนี้ไม่ได้ใช้แล้วจะหาเหตุให้ท่านใดท่านหนึ่งในเร็วๆนี้ ครับ         

ขอบพระคุณครับคุณลุง ไหว้ คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #7651 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 10:17:59 AM »

รอชมครับ ไหว้ Grin

ไปด้วยกันมั๊ยลุงฯ.....ผมจะตามไปช่วงบ่ายๆ.....ช่วงเช้าติดภารกิจให้น้ำไก่ก่อน.... คิก คิก  คิก คิก

เจอกันที่หนองจอกนะลุงฯ.......  Grin

แล้วจะไปยังไงเนี่ย Grin

ไปไม่ถูกก็ขับรถมารับผมที่บ้าน....จะนั่งไปบอกทางให้...... คิก คิก  คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #7652 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 10:24:59 AM »

ขอบพระคุณครับคุณลุง ไหว้ คิก คิก คิก คิก

ไปด้วยกันมั๊ยกวาง....เอาฉี่ฉุนมาด้วยนะ..... Grin

The best way to predict the future is to invent it.
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #7653 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:25:53 AM »

สวัสดีท่านอาจารย์ ไหว้ ไหว้

กว่าจะอ่านกระทู้หมด เล่นเอานานโข อ๋อย อ๋อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2011, 11:36:43 AM โดย siam 18 » บันทึกการเข้า

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #7654 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:28:37 AM »

วันนี้สมาชิกเงียบๆคงกำลังสำเริงสำราญกันเต็มที่ น้ำลายหก น้ำลายหก

สุราอาหารมากมาย คิก คิก คิก คิก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #7655 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:31:45 AM »

ภาระกิจ ตามข่าว ม.ห.ส เสร็จสิ้นแล้ว

เหลือแต่กำหนดเวลาวันลงพื้นที่กันอีกที

ให้โอกาศเหมาะสมแล้วจะแจ้งให้ท่านอาจารย์และสมาชิกทราบต่อไป หลงรัก หลงรัก

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #7656 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:31:59 AM »

วันนี้สมาชิกเงียบๆคงกำลังสำเริงสำราญกันเต็มที่ น้ำลายหก น้ำลายหก

สุราอาหารมากมาย คิก คิก คิก คิก
 ผมเกือบไป  กะลังจะเข้าไปดูงานใน สนง.ช่างเขาเปลี่ยนหลังคาหลุดมือทะลุฝ้าเดานลงมาห้องผมพอดี  กระจกโต๊ะแตกไปสองตัว ของผมติดหนังสือเลยไม่แตกไปด้วย  ตกใจ

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #7657 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:33:36 AM »

"ตานิท"  ฝากความคิดถึงมาหา

เมื่อไรจะมาเทียวเขาเขียวกันอีกที หลงรัก หลงรัก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #7658 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:35:53 AM »

ผมเกือบไป  กะลังจะเข้าไปดูงานใน สนง.ช่างเขาเปลี่ยนหลังคาหลุดมือทะลุฝ้าเดานลงมาห้องผมพอดี  กระจกโต๊ะแตกไปสองตัว ของผมติดหนังสือเลยไม่แตกไปด้วย  ตกใจ

คนดีผีคุ้มครับ ท่านโซเวียด หลงรัก หลงรัก

วันนี้ไม่ไปรวมวงกับสมาชิกท่านอื่นหรือครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #7659 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:36:49 AM »

ผมเกือบไป  กะลังจะเข้าไปดูงานใน สนง.ช่างเขาเปลี่ยนหลังคาหลุดมือทะลุฝ้าเดานลงมาห้องผมพอดี  กระจกโต๊ะแตกไปสองตัว ของผมติดหนังสือเลยไม่แตกไปด้วย  ตกใจ

คนดีผีคุ้มครับ ท่านโซเวียด หลงรัก หลงรัก

วันนี้ไม่ไปรวมวงกับสมาชิกท่านอื่นหรือครับ น้ำลายหก น้ำลายหก
อยู่ไกลครับพี่  ภารกิจรัดตัว ต้องรอโอกาสหน้ครับ... ไหว้ Grin

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #7660 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:38:25 AM »

อยู่ไกลครับพี่  ภารกิจรัดตัว ต้องรอโอกาสหน้ครับ... ไหว้ Grin

รัปทราบครับ เอาไว้ว่างเว้นค่อยว่ากันใหม่

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #7661 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:49:49 AM »

"ตานิท"  ฝากความคิดถึงมาหา

เมื่อไรจะมาเทียวเขาเขียวกันอีกที หลงรัก หลงรัก

สวัสดีครับพ่อครัวเมืองสุพรรณคนเดิม
วันนี้พรรคพวกไปสังสรรค์กันที่บ้าน ตำหนวด กันหมดบ่ายๆจะย่องไปสังเกตุการณ์สักหน่อย

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #7662 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 12:28:36 PM »

ภาระกิจตามดู ม.ห.ส ครั้งนี้เสร็จสิ้นเป็นที่น่าพอใจ รายงานท่านอาจารย์และสมาชิกทราบ

เสียดายถ่านกล้องถ่ายรูปหมดสภาพ เลยไม่ได้เก็บภาพถ่ายตอนตามลอยเดิน ม.ห.ส มาให้ท่านอาจารย์และสมาชิกได้ชมกัน

ป่าสวยงาม ฝนตกพรำทั้งคืน คณะเราออกเดินเท้าเข้าไปช่วงเช้าที่ฝนหยุดตกแล้วโดยมี พรานนิทนำทาง พรานเอ พรานเต้ย กระผม และพรานเชฐ(เพื่อนกระผมจากสายสุพรรณ)รวมห้าสถานี

เข้าสำรวจพื้นที่ตอนเช้า หลังจากเมื่อคืนพรานนิทกลับมาตอนเที่ยงคืนจากการเข้าไปเก็บเสบียงเล็กๆน้อยๆ กลางพร้อมสายฝนพรำ

แจ้งว่าลมแรงคงมีลูกไม้หล่นเต็มโคนต้น เช้าค่อยเข้าไปสำรวจดูว่ามีสัตว์อะไรลงกินบ้าง

ไผ่ป่ากำลังแท่งหน่อมากมาย ไผ่รวกพอได้เก็บมาแกงป่าลูกชิ้นปลากรายขูดกินหม้อใหญ่

เปรอะลายขึ้นเต็มทั่วภูเขา พรานเอ เก็บไปฝากให้เมียแกงส้มหลายกระสอบ (ยุงเยอะมากต้องสุมไฟตลอด)

เจอไก่ป่าออกหากินหลายฝูง และลอยหมูป่าเข้ากินลูกมะม่วงป่าพร้อมลอยอีเห็น เปื้อปะไปทั้วหมด

พรานนิท ดูล่องลอยแล้ว ว่านี้มันถึงกับนั้งคุกเขาลงกินอย่างเพลิดเพลินไม่ระแวงระวังอะไรเลยหรือมึง

วอนซะแล้วดีที่เข้ามาดูเฉยๆไม่ได้คิดเอาจริง

เดินต่อไปยังต้นไทรใหญ่ลูกไทรยังพอมีแต่ก็กำลังจะวายหมดต้นแล้ว โปร่งเกลือข้างๆก็เริ่มล้างไม่มีสัตว์ลงกิน(คงต้องเข้าไปเติมเกลือ)

เจอรูอ้นสองสามรู แต่ไม่ได้ขุดเก็บไว้รอท่านอาจารย์ก่อน ช่วงเดินไปเก็บหอยหอมได้หลายตัว ว่าจะเอาไปฝากท่านอาจารย์

แต่พรานเอ ว่ามันน้อยไปไม่พอท่านอาจารย์กินพรานเอเลย กินเองหมด แล้วกินเสร็จบอกคิดถึงเมีย

เสียดายไม่ได้เก็บรูปไว้ดูเลยซักรูปเดียว

เห็นลอยควายใหญ่เดินตัวเดียวอยู่ตัวหนึ่งมันเดินแยกตัวจากท่างด่านควายฝูงออกไปทางด้านใต้ ตามฝูงไปเป็นระยะระยะ

แต่ไม่รู้ใช้เป้าหมายหรือเปล่า พรานนิทก็บอกไม่มั่นใจ

เพราะควายบ้านปล่อยไปทั้วไม่รู้ของใครเป็นของใคร

ส่วนช่วงเดินเก็บเปรอะกับหน่อไม้ก่อนจะกลับ ตอนกลางวันยุงเยอะมากต้องสุมไฟตลอด

รายละเอียดคราวๆประมาณนี้ครับท่านอาจารย์ และสมาชิกทุกท่าน

ที่เหลือก็เป็นรายการสุราอาหารที่แพพักล้วนๆ อันนี้พอมีรูปให้ชมบ้างบางส่วนก่อนถ่านกล้องหมดครับ

ไว้ใครอยากดู จะนำเสนอให้ชมต่อไป ปลาแขยงใหญ่ๆทั้งนั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2011, 01:58:20 PM โดย siam 18 » บันทึกการเข้า

romeo_play-boy
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #7663 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 12:38:03 PM »

ภาระกิจตามดู ม.ห.ส ครั้งนี้เสร็จสิ้นเป็นที่น่าพอใจ รายงานท่านอาจารย์และสมาชิกทราบ

เสียดายถ่านกล้องถ่ายรูปหมดสภาพ เลยไม่ได้เก็บภาพถ่ายตอนตามลอยเดิน ม.ห.ส มาให้ท่านอาจารย์และสมาชิกได้ชมกัน

ป่าสวยงาม ฝนตกพรำทั้งคืน คณะเราออกเดินเท้าเข้าไปช่วงเช้าที่ฝนหยุดตกแล้วโดยมี พรานนิทนำทาง พรานเอ พรานเต้ย กระผม และพรานเชฐ(เพื่อนกระผมจากสายสุพรรณ)รวมห้าสถานี

เข้าสำรวจพื้นที่ตอนเช้า หลังจากเมื่อคืนพรานนิทกลับมาตอนเที่ยงคืนจากการเข้าไปเก็บเสบียงเล็กๆน้อยๆ กลางพร้อมสายฝนพรำ

แจ้งว่าลมแรงคงมีลูกไม้หล่นเต็มโคนต้น เช้าค่อยเข้าไปสำรวจดูว่ามีสัตว์อะไรลงกินบ้าง

ไผ่ป่ากำลังแท่งหน่อมากมาย ไผ่รวกพอได้เก็บมาแกงป่าลูกชิ้นปลากรายขูดกินหม้อใหญ่

เปรอะลายขึ้นเต็มทั่วภูเขา พรานเอ เก็บไปฝากให้เมียแกงส้มหลายกระสอบ (ยุงเยอะมากต้องสุมไฟตลอด)

เจอไก่ป่าออกหากินหลายฝูง และลอยหมูป่าเข้ากินลูกมะม่วงป่าพร้อมลอยอีเห็น เปื้อปะไปทั้วหมด

พรานนิท ดูล่องลอยแล้ว ว่านี้มันถึงกับนั้งคุกเขาลงกินอย่างเพลิดเพลินไม่ระแวงระวังอะไรเลยหรือมึง

วอนซะแล้วดีที่เข้ามาดูเฉยๆไม่ได้คิดเอาจริง

เดินต่อไปยังต้นไทรใหญ่ลูกไทรยังพอมีแต่ก็กำลังจะวายหมดต้นแล้ว โปร่งเกลือข้างๆก็เริ่มล้างไม่มีสัตว์ลงกิน(คงต้องเข้าไปเติมเกลือ)

เจอรูอ้นสองสามรู แต่ไม่ได้ขุดเก็บไว้รอท่านอาจารย์ก่อน ช่วงเดินไปเก็บหอยหอมได้หลายตัว ว่าจะเอาไปฝากท่านอาจารย์

แต่พรานเอ ว่ามันน้อยไปไม่พอท่านอาจารย์กินพรานเอเลย กินเองหมด แล้วกินเสร็จบอกคิดถึงเมีย

เสียดายไม่ได้เก็บรูปไว้ดูเลยซักรูปเดียว

เห็นลอยควายใหญ่เดินตัวเดียวอยู่ตัวหนึ่งมันเดินแยกตัวจากท่างด่านควายฝูงออกไปทางด้านใต้ ตามฝูงไปเป็นระยะระยะ

แต่ไม่รู้ใช้เป้าหมายหรือเปล่า พรานนิทก็บอกไม่มั่นใจ

เพราะควายบ้านปล่อยไปทั้วไม่รู้ของใครเป็นของใคร

ส่วนช่วงเดินเก็บเปรอะกับหน่อไม้ก่อนจะกลับ ตอนกลางวันยุงเยอะมากต้องสุมไฟตลอด

รายละเอียดคราวๆประมาณนี้ครับท่านอาจารย์ และสมาชิกทุกท่าน

ที่เหลือก็เป็นรายการสุราอาหารที่แพพักล้วนๆ อันนี้พอมีรูปให้ชมบ้างบางส่วนก่อนถ่านกล้องหมดครับ

ไว้ใครอยากดู จะนำเสนอให้ชมต่อไป ปลาแขยงใหญ่ๆทั้งนั้น

ไหว้ ไหว้ ไหว้ปูเสื่อนั่งรอฟังคนแรกเลยครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #7664 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 12:39:25 PM »

ถ้าหนีบนังหลุยส์ไปด้วยมีหวังแม้แต่รอยก็ไม่เห็น... คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 508 509 510 [511] 512 513 514 ... 7460
  พิมพ์