เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:32:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 591 592 593 [594] 595 596 597 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5562514 ครั้ง)
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #8895 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:47:50 AM »

พรานบุญ  ....... มาครับ
สวัสดีตอนเช้าวันอาทิตย์ที่ 12/06/2554
สวัสดีพี่-น้อง สมช.อวป. ทุกท่าน
และขอขอบคุณ Web Board และผู้ดูแลทุกท่านที่มีส่วนทำให้บ้านหลังนี้เข้าได้ง่ายขึึ้น..... 
ไหว้

สวัสดีครับคุณลุงพรานฯ....ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #8896 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:49:17 AM »

เช้ามาก็ถามถึง กันเลยนะ แหม! จูบบบบ

ที่ซุ้มนางเลิ้งวันนี้มีโปรแกรมอะไรบ้างครับ.... Grin

เงียบเลยจ้า หลุยส์ เศร้า

วันนี้ผมมีนัดกับท่าน ต.แม่สาย (ผู้ดูแลห้องชาวเหนือ)...ยังไม่รู้ว่าจะพาไปทางไหนดี..ท่านพรานหนุ่มฯช่วยชี้แนะ...... ไหว้

ใครหละ!  น้องหนูเล็กรึ ตกใจ

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #8897 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:49:39 AM »

คู่นี้เค้ารักกันจริงๆ..... Cheesy

เช้ามาก็ถามถึง กันเลยนะ แหม! จูบบบบ

ชายที่ยืนอยู่ในรูปนี้ หายไปเลย ไม่รู้เป็นตายร้ายดีประการใด ใครทราบเบาะแส บ้าง ยิ้มีเลศนัย ไหว้

งอน

รูปที่ท่านเห็นนี้เป็นรูปของสามี-ภรรยาคู่หนึ่งในชมรมชุมไพรของเราครับ..... คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #8898 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:51:09 AM »

ที่ซุ้มนางเลิ้งวันนี้มีโปรแกรมอะไรบ้างครับ.... Grin

วันนี้ผมมีนัดกับท่าน ต.แม่สาย (ผู้ดูแลห้องชาวเหนือ)...ยังไม่รู้ว่าจะพาไปทางไหนดี..ท่านพรานหนุ่มฯช่วยชี้แนะ...... ไหว้

ใครหละ!  น้องหนูเล็กรึ ตกใจ

ไม่ใช่ครับ...ท่าน ต.แม่สาย เป็นผู้ดูแลห้องรวมพลคนเหนือครับ... Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=33.0

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #8899 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:54:55 AM »

ใครหละ!  น้องหนูเล็กรึ ตกใจ

ไม่ใช่ครับ...ท่าน ต.แม่สาย เป็นผู้ดูแลห้องรวมพลคนเหนือครับ... Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=33.0

สวนอาหาร แถวๆชานเมืองแบบมีร้อง"เกะ"ด้วย และต่อด้วยนวดโบราณ"แก้แฮ๊งค์" เยี่ยม เยี่ยม

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #8900 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:57:04 AM »

สวนอาหาร แถวๆชานเมืองแบบมีร้อง"เกะ"ด้วย และต่อด้วยนวดโบราณ"แก้แฮ๊งค์" เยี่ยม เยี่ยม

ถ้างั้นก็ซอยโลกีย์ทางเข้าบ้านผมเลย....มีหลายสิบร้าน....น้องๆอีกหลายร้อย....ขอบคุณท่านพรานฯที่ช่วยชี้แนะ..... คิก คิก  คิก คิก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #8901 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:05:09 AM »

ไหว้เดี๋ยวขอตัวไปหาเสบียงใส่ท้อง  ซักหน่อยเดี๋ยวมาครับ ไหว้

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8902 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:13:28 AM »

พรานบุญ  ....... มาครับ
สวัสดีตอนเช้าวันอาทิตย์ที่ 12/06/2554
สวัสดีพี่-น้อง สมช.อวป. ทุกท่าน
และขอขอบคุณ Web Board และผู้ดูแลทุกท่านที่มีส่วนทำให้บ้านหลังนี้เข้าได้ง่ายขึึ้น..... 
ไหว้

ผมเข้ามาตามกระทู้นี้เสมอ   และตอนนี้ คิดว่า ผมได้ทำสำร็จแล้ว
ในการสร้างแรงเฉื่อย ให้เกิดขึ้น กับครู พรานบุญ  ในห้องนี้

ผมเติมแต้มให้ กับ ครูพราน ตั้งแต่ ไต่อยู่ที่ ๑๘๗  ตามหลัง จำนวนหน้ากระทู้ และพยุง แต้ม มาจนถึง ๖๐๐ ร่วมกับบางท่าน
และเริ่มสังเกต ผู้ร่วมติดตามกระทู้ เริ่มลงแต้ม ให้กับครูพราน เป็นแรงเฉื่อย ไปข้างหน้า แล้ว

สิ่งนี้ อยากจะบอกไว้ ในขณะที่เราร่วมสนทนา..ได้รับความรู้จากครูพราน แบบให้เปล่า
ถึงครูพราน ไม่ได้หวังอะไร จากพวกเรา นอกจากความสบายใจ ที่ได้คุยกัน เราต้องไม่ลืม ที่จักต้องตอบแทนด้วย น้ำใจ ไปพร้อมกันด้วย   ไหว้    Cheesy

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #8903 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:22:15 AM »

siam 18, พรานบุญ ชุมไพร., toyptsรักในหลวง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้  ไหว้ ไหว้ ไหว้

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #8904 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:41:06 AM »

ขอขอบคุณ คุณRo@d - รักในหลวง กับคำชมทุกถ้อยคำ
          ผมเองก็ไม่ได้คิดว่าตัวเองเป็นพงเป็นพรานอะไรกับเขา เพียงแต่ได้เคยพบเห็นมาบ้าง
เท่านั้นเอง  สิ่งที่ได้เคยพบเห็นมา ก็ประสงค์อยากจะถ่ายทอดให้ได้รับรู้ รับเห็นกัน เท่านั้นครับ

ด้วยกาลเวลาที่เปลี่ยนไป ไม่สามารถหวนกลับคืนสู่อดีตนั้นได้  จึงคิดถ่ายทอด
จากสิ่งที่ได้พบเห็นมา เพื่อการศึกษาของท่านผู้อ่านและความสุขของผู้เขียนเท่านั้นเอง
          สิ่งใดที่อาจไม่สบสุขท่านผู้อ่าน ก็ต้องกราบขออภัยมา ณ.ที่นี้

โดยยึดถือดั่งคำท่านพุทธทาสได้กล่าวไว้ว่า
                          เขามีส่วนเลวบ้าง  ช่างหัวเขา
                          จงเลือกเอาส่วนที่ดี  เขามีอยู่
                          เป็นประโยชน์โลกบ้าง ยังน่าดู
                          ส่านที่ชั่วอย่าไปรู้  ของเขาเลย.  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2011, 10:44:02 AM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #8905 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:46:10 AM »

ขอขอบคุณ คุณRo@d - รักในหลวง กับคำชมทุกถ้อยคำ
          ผมเองก็ไม่ได้คิดว่าตัวเองเป็นพงเป็นพรานอะไรกับเขา เพียงแต่ได้เคยพบเห็นมาบ้าง
เท่านั้นเอง  สิ่งที่ได้เคยพบเห็นมา ก็ประสงค์อยากจะถ่ายทอดให้ได้รับรู้ รับเห็นกัน เท่านั้นครับ

ด้วยกาลเวลาที่เปลี่ยนไป ไม่สามารถหวนกลับคืนสู่อดีตนั้นได้  จึงคิดถ่ายทอด
จากสิ่งที่ได้พบเห็นมา เพื่อการศึกษาของท่านผู้อ่านและความสุขของผู้เขียนเท่านั้นเอง
          สิ่งใดที่อาจไม่สบสุขท่านผู้อ่าน ก็ต้องกราบขออภัยมา ณ.ที่นี้

โดยยึดถือดั่งคำท่านพุทธทาสได้กล่าวไว้ว่า
                          เขามีส่วนเลวบ้าง  ช่างหัวเขา
                          จงเลือกเอาส่วนที่ดี  เขามีอยู่
                          เป็นประโยชน์โลกบ้าง ยังน่าดู
                          ส่านที่ชั่วอย่าไปรู้  ของเขาเลย.   

คำแบบนี้คอขาดครับ    พี่บุญ   (คำคม)

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #8906 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 11:09:14 AM »

คู่นี้เค้ารักกันจริงๆ..... Cheesy

ชายที่ยืนอยู่ในรูปนี้ หายไปเลย ไม่รู้เป็นตายร้ายดีประการใด ใครทราบเบาะแส บ้าง ยิ้มีเลศนัย ไหว้

งอน

รูปที่ท่านเห็นนี้เป็นรูปของสามี-ภรรยาคู่หนึ่งในชมรมชุมไพรของเราครับ..... คิก คิก

ภาพแห่งความทรงจำ สองผู้เฒ่าผู้ยิ่งใหญ่

น้ำใจเอื่อเฟื่อเพื่อแผ่ซึ่งกันและกันเหนียวแน่นเสมอมา

ภาพนี้เมื่อแรกได้เห็นเกิดปิติซาบซึ้งในใจตื้นตันอย่างเหลือล้น

น้ำใจของผู้เฒ่าท่านหนึ่งหวนคำนึงถึงเพื่อนเฒ่าท่านหนึ่ง ยามเมื่อตนจับจ่ายอาหารของกินอันแสนอร่อย

แล้วเพื่อนเฒ่านั้นเล่า..!

ปานนี้คงกำลังหิวใส้แทบขาด หรือไม่ก็กินน้ำแก๊ซจนท้องอืดฟอง

ไม่มีอาหารตกถึงท้องมานานเท่าไรแล้วเล่าเฒ่าเอ่ย..?

มีแต่รีบขนขวายจับจ่ายซื้อหา ฝากเพื่อนเฒ่าผู้รอคอยอย่างเร่งรีบกระวนกระวาย

มาถึงหยิบยื่นให้ด้วยมิตรไมตรี รอยยิ้ม อันแสนอบอุ่น และการรอคอยแห่งความหวัง หิวโหยก็สิ้นสุดลง

จึงเกิดเป็นภาพเช่นนี้ ตรึงตามัดใจผู้คนผ่านมาพบเห็น

น้ำใจอย่างนี้คงหาได้ยิ่งยาก ลงทุกวันในสังคมเมืองแห่งชีวิตจริง

ข้าพเจ้าขอคารวะในน้ำใจ อย่างลึกซึ้งด้วยแรดแช่น้ำ 1 ขวดพร้อมปลาร่าสับหนึ่งถุง

แด่สองเฒ่าผู้ยิ่งใหญ่ แห่งเส้นทางเรื่องราวชุมปืนแห่งนี้ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2011, 11:15:48 AM โดย siam 18 » บันทึกการเข้า

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #8907 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 11:53:02 AM »

ขออนุญาตออกไปธุระนอกบ้าน  ค่ำๆค่อยพบกันใหม่ครับ .....  ไหว้

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #8908 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 12:17:58 PM »

พรานหนุ่มมาแล้วครับ ไหว้

cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #8909 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 12:26:00 PM »

สวัสดีครับพี่พรานหนุ่ม ไหว้
หน้า: 1 ... 591 592 593 [594] 595 596 597 ... 7460
  พิมพ์