เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:21:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 619 620 621 [622] 623 624 625 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5560834 ครั้ง)
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #9315 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:37:18 PM »

ใส่จานได้ครับ

เอาแค่ที่ละถ้วยก็พอ หมดแล้วค่อยมาหั่นใหม่มีเต็มหม้อ

มีดเล่มนี้ถ้าหาย  สงสัยเป็นเรื่องแน่ๆ ยี๊
  มีด ของลี้กิมฮวง ย่อมมิเคยพลัดพรากเจ้าของ มีดอยู่ คนอยู่ มีดสาบสูญ คนย่อมมิอาจดำรง ไหว้ เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย

กรีดเฉือนแทงลึกดำดิ่งสู่ก้นแห่งห้วงใจ สุดยากเยียวยา คมคายยิ่งนัก

คารวะอาจารย์อา ไหว้ ไหว้

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #9316 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:38:25 PM »

ว่าตรงๆผมล่ะไม่ชอบมีดแบบนี้เล้ย  นี่มันมีดแล่ปลาใหญ่ๆครับ... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #9317 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:40:04 PM »

เห็นทำกับข้าวกันแล้วคันมือ เย็นนี้ไปล่ากระรอกดีกว่า.......หวัดดีครับทุกท่าน

เอามาฝากซักสองตัวนะท่าน  pok3344 link ไม่ต้องเอาหนังออก

ที่เหลือผมจัดการเอง  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แบบนี้ เอามาเผาๆทั้งขนแล้วขุดออกด้วยช้อนเขียว
ตัดตีนตัดหัวออก ผ่าพุง แล้วสับป่นๆ ผัดกระเพรา
 น่ากินจัง ส่วนเมนู เนื้ น้ำลายหก ไหว้อ ไม่ขอ ออกความเห็น เพราะไม่กินเนื้อ ครับ

ดีไม่เปลือง!

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #9318 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:41:32 PM »

ผมก็ละไม่กินเนื้อสัตว์ใหญ่แล้วครับ

ใหญ่กว่าวาฬสีน้ำเงินนะ... Grin

พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #9319 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:41:51 PM »

ท่าทางจะละลาย ในปาก แบร่

ผมพยายามทำให้เหมือน เนื้อตุ๋นนางเลิ้ง ร้านหลังโรงหนังเก่าแถวบ้านท่านพี่นั้นแหละ

ความสามารถด้านตุ๋นเนื้อกระผมอาจสู้ไม่ได้ แต่ถ้าด้านสุราผมว่าเขาสู้ผมไม่ได้แน่ครับ คิก คิก คิก คิก

ขายดีทุกวันเลย  เพลงก็เพราะ

หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #9320 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:42:28 PM »

หิวข้าว น้ำลายหก
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #9321 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:42:45 PM »

ว่าตรงๆผมล่ะไม่ชอบมีดแบบนี้เล้ย  นี่มันมีดแล่ปลาใหญ่ๆครับ... Grin

ตากวาง ถ้ามีแล้วไม่ชอบ ส่งมานี่...เก็บค่าส่งปลายทาง เยี่ยม ไหว้

ยิ้มีเลศนัย เยี่ยม
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #9322 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:42:45 PM »

เห็นทำกับข้าวกันแล้วคันมือ เย็นนี้ไปล่ากระรอกดีกว่า.......หวัดดีครับทุกท่าน

เอามาฝากซักสองตัวนะท่าน  pok3344 link ไม่ต้องเอาหนังออก

ที่เหลือผมจัดการเอง  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แบบนี้ เอามาเผาๆทั้งขนแล้วขุดออกด้วยช้อนเขียว
ตัดตีนตัดหัวออก ผ่าพุง แล้วสับป่นๆ ผัดกระเพรา

ประมาณนั้นครับท่านพี่ ถือเป็นสุดยอดกินอร่อยกินง่าย

แต่ท่านพี่อย่าหลงลืม สับป่นๆ คั่วน้ำปลาให้แห้ง พักใส่จานไว้

ใส่พริกแกงเน้นหัวหอมเยอะหน่อยเวลาตำ

ผัดน้ำมันให้หอม เอาไอ้ที่คั่วน้ำปลากวาดลงไปในกระทะ

คั่วไปคั่วมาให้หอม ปรุงรส ใส่ใบมะกรูดซอย

บรรดาลรสชาติวเศษ ไม่แพ้กระเพราเหมือนกันนะท่านพี่ สองอย่างนี้ไว้ทำพลัดกันเวลาเบื่อๆอยากๆ

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #9323 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:44:23 PM »

ว่าตรงๆผมล่ะไม่ชอบมีดแบบนี้เล้ย  นี่มันมีดแล่ปลาใหญ่ๆครับ... Grin

ตากวาง ถ้ามีแล้วไม่ชอบ ส่งมานี่...เก็บค่าส่งปลายทาง เยี่ยม ไหว้

ก็เพราะไม่ชอบเลยไม่มีไงครับอาตี๋  มีอยู่ที่สระบุรีเล่มนึงครับเหมือนกันนี่แหละแต่ด้ามสีเขียว... คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9324 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:46:38 PM »

เอามาฝากซักสองตัวนะท่าน  pok3344 link ไม่ต้องเอาหนังออก

ที่เหลือผมจัดการเอง  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ประมาณนั้นครับท่านพี่ ถือเป็นสุดยอดกินอร่อยกินง่าย

แต่ท่านพี่อย่าหลงลืม สับป่นๆ คั่วน้ำปลาให้แห้ง พักใส่จานไว้

ใส่พริกแกงเน้นหัวหอมเยอะหน่อยเวลาตำ

ผัดน้ำมันให้หอม เอาไอ้ที่คั่วน้ำปลากวาดลงไปในกระทะ

คั่วไปคั่วมาให้หอม ปรุงรส ใส่ใบมะกรูดซอย

บรรดาลรสชาติวเศษ ไม่แพ้กระเพราเหมือนกันนะท่านพี่ สองอย่างนี้ไว้ทำพลัดกันเวลาเบื่อๆอยากๆ

ได้เมนูใหม่ ใส่หอมแดงจนออกรสหรือใส่ดับกลิ่นครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #9325 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:47:22 PM »

เมื่อคืนทีม "รังสิต" นำทีมโดยท่าน 2..u  ไป china town ตัวเบากระเป๋าแบนเลยครับ จูบบบบ จูบบบบ

สงสัยงวดหน้าต้องไปถ่ายน้ำมันเครื่องแถวๆนั้นอีกครับ...ทีม service จากจีนเข้าท่าๆ..... คิก คิก  คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #9326 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:49:05 PM »

ท่าทางจะละลาย ในปาก แบร่

ผมพยายามทำให้เหมือน เนื้อตุ๋นนางเลิ้ง ร้านหลังโรงหนังเก่าแถวบ้านท่านพี่นั้นแหละ

ความสามารถด้านตุ๋นเนื้อกระผมอาจสู้ไม่ได้ แต่ถ้าด้านสุราผมว่าเขาสู้ผมไม่ได้แน่ครับ คิก คิก คิก คิก

ขายดีทุกวันเลย  เพลงก็เพราะ

ไม่ทราบเถาชิ่ว ยังเปิด  อีซี แจ๊ส อยู่เหมือนเดิมหรือเปล่า

ส่วนตัวผมว่า คนแบบนี้แหละจะเป็นคนที่ทำอาหารอร่อย และมีความสุข

คนจำพวกนี้ต้องมีศิลปะในหัวใจ

อารมย์สุนทรีฟังดนตรีได้ทั้งวัน

ลีลาท่าทางการลวกเส้นเขย่าตระกร้อ

ล้วนแต่พริวไหว สอดคล้อง มีความสุข

ถือว่าเขาเป็นคนโชคดีคนหนึ่งที่น่าอิจฉามากที่เดียวเชียว

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #9327 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:50:36 PM »

เอามาฝากซักสองตัวนะท่าน  pok3344 link ไม่ต้องเอาหนังออก

ที่เหลือผมจัดการเอง  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ได้เมนูใหม่ ใส่หอมแดงจนออกรสหรือใส่ดับกลิ่นครับ

หอมแดงใส่ตอนตำเครื่องแกงครับท่าน

เวลาตำเครื่องแกงใส่หอมแดงเยอะกว่ากระเทียม

ต้องขอตัวซักครู่ทำงาน 15 นาทีกำลังจะ ห้าโมงแล้ว

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9328 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:53:25 PM »

ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #9329 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:56:32 PM »

ว่าตรงๆผมล่ะไม่ชอบมีดแบบนี้เล้ย  นี่มันมีดแล่ปลาใหญ่ๆครับ... Grin

ก็เพราะไม่ชอบเลยไม่มีไงครับอาตี๋  มีอยู่ที่สระบุรีเล่มนึงครับเหมือนกันนี่แหละแต่ด้ามสีเขียว... คิก คิก
             นึกว่า มีประวัติ อันอยากลืม เป็นต้นว่า เคยถูกหนูเจี๊ยบ เอาของแหลมชนิดนี้ มาไล่ฝากที่พุง ยิ้มีเลศนัย ::014
หน้า: 1 ... 619 620 621 [622] 623 624 625 ... 7460
  พิมพ์