เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:38:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 645 646 647 [648] 649 650 651 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5557338 ครั้ง)
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #9705 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:32:17 PM »

อยากกินผัดเผ็ดตะพาบ เดี๋ยวให้ลูกน้องบิดรถไปซื้อที่ตลาดเทเวศน์ดีกว่า น้ำลายหก
ท่านพรานหนุ่มคิดอยากกินเหมือนผมเลย  น้ำลายหก
บ่นกับเมียมาเป็นเดือนแล้วยังไม่ได้กินเลย  งอน
พ่อตาบอกว่าช่วงนี้น้ำมาแรงหารูไม่เจอเลยอดกิน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อร่อยที่สุดแล้วครับกับการแกล้มเหล้า  ผัดเผ็ดตะพาบหรือปลาไหลเนี่ย เยี่ยม น้ำลายหก

จะเอาผัดเผ็ดตะพาบแบบนี้อีกซักจานไหม รูปมีแต่เกรงว่าจะไม่เหมาะเท่าไรเพราะ

ขบวนการหาวัตถุดิบ ค่อนข้างโหดหน่อย อาจไม่สมควร

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #9706 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:33:07 PM »

ผัดเผ็ดปลาไหล แบบกระผมเห็นจะมีเพียงเท่านี้

วัตถุดิบสดใหม่ เท่าที่หาได้ และผัดเท่าที่หามาได้อาจเครื่องเคราน้อยซักหน่อย

ไม่มีพริกไทยอ่อน หรือพริกอ่อนสีสวย แต่ก็รัปรองความเผ็ดร้อนรุนแรงดุเดือด ยิ่งได้หน่อกระทืออ่อนมาซอยใส่ด้วยจะยิ่งดี

จะรัปทานเป็นกับแก้มกับข้าวก็สุดแท้แต่ แต่ผมเห็นจะต้องเป็นกับแก้มอย่างเดียวเท่านั้น ข้าวไว้กินกับเกลือ

ด้วยความขอคุณ เปรี้ยวปาก

นรินทร์ พ่อครัวเมืองสุพรรณ

เหลืองทองคำ  น่ากินจริงๆ

นี้ถ้ามีพริกไทยอ่อนซักสองสามช่อ เป็นไงท่าน

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #9707 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:39:13 PM »

ไม่ต้องพริกไทยอ่อนแล้ว  ไม่ทันแล้วหละ
ลูกน้องผมหิ้วตะพาบมาแล้ว(แบบปรุงสำเร็จ) น้ำลายหก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #9708 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:40:16 PM »

อยากกินผัดเผ็ดตะพาบ เดี๋ยวให้ลูกน้องบิดรถไปซื้อที่ตลาดเทเวศน์ดีกว่า น้ำลายหก
ท่านพรานหนุ่มคิดอยากกินเหมือนผมเลย  น้ำลายหก
บ่นกับเมียมาเป็นเดือนแล้วยังไม่ได้กินเลย  งอน
พ่อตาบอกว่าช่วงนี้น้ำมาแรงหารูไม่เจอเลยอดกิน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อร่อยที่สุดแล้วครับกับการแกล้มเหล้า  ผัดเผ็ดตะพาบหรือปลาไหลเนี่ย เยี่ยม น้ำลายหก

จะเอาผัดเผ็ดตะพาบแบบนี้อีกซักจานไหม รูปมีแต่เกรงว่าจะไม่เหมาะเท่าไรเพราะ

ขบวนการหาวัตถุดิบ ค่อนข้างโหดหน่อย อาจไม่สมควร

เอาสิ  บางภาพเราก็เลี่ยงๆหน่อย

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #9709 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:44:59 PM »

จัดเตรียมอุปกรณ์ สมุนไพรให้เรียบร้อยนะท่านนะ

ของอย่างนี้มันต้องสดๆใหม่ๆเด็ดกันเลยที่ต้น

จึงจะหอมหวน ไม่รู้เป็นโรคจิตหรือเปล่ากระผม ต้องสดใหม่อย่างเดียว

ผมไม่กินปลาไหล ( ถ้าเลี่ยงได้ )   Wink ...  แต่ขอท่อนนี้ไปย่างซีอิ้วนะนรินทร์  น้ำลายหก  เยี่ยม 

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #9710 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:46:32 PM »

กลิ่นหอมรื่นชื่นจมูกจริงๆ เมื่อเนื้อปลาเริ่มสุกปรุงรสถูกใจท่านแล้ว

ก็ใส่สมุนไพรใบหอมลงไปได้ครับเป็นอันเสร็จสิ้นภาระกิจ ในครั้งนี้

เดือดปุดๆ  น่าหม่ำจิงๆ

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #9711 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:47:33 PM »

จัดเตรียมอุปกรณ์ สมุนไพรให้เรียบร้อยนะท่านนะ

ของอย่างนี้มันต้องสดๆใหม่ๆเด็ดกันเลยที่ต้น

จึงจะหอมหวน ไม่รู้เป็นโรคจิตหรือเปล่ากระผม ต้องสดใหม่อย่างเดียว

ผมไม่กินปลาไหล ( ถ้าเลี่ยงได้ )   Wink ...  แต่ขอท่อนนี้ไปย่างซีอิ้วนะนรินทร์  น้ำลายหก  เยี่ยม 

เล่นแบบ ชาวอาทิตย์อุทัยเลยเหรอ

romeo_play-boy
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #9712 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:47:56 PM »

ท่านพรานหนุ่มคิดอยากกินเหมือนผมเลย  น้ำลายหก
บ่นกับเมียมาเป็นเดือนแล้วยังไม่ได้กินเลย  งอน

อร่อยที่สุดแล้วครับกับการแกล้มเหล้า  ผัดเผ็ดตะพาบหรือปลาไหลเนี่ย เยี่ยม น้ำลายหก

รอชมและขอจดสูตรเอาไว้ใช้นะครับ ไหว้
สำหรับกระบวนการหาวัตถุดิบนั้นขอเป็นการอธิบายเป็นเพียงตัวหนังสือก็ได้ครับคงพอเข้าใจ
 ไหว้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #9713 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:48:55 PM »

ภาพการหาวัตถุดินเนี้ย มันต้องปืนไปบนต้นไม้สูง

นั่งอยู่บนกระดานตีตะปูติดกับต้นไม้ไว้เป็นนั่งร้านอย่างดีมีบรรไดขั้นเรียบร้อย

ปกคลุมด้วยตาข่ายลายพรางแทบมองไม่เห็น สิ่งที่อยู่ด้านใน

ต้นไม้เป็นต้นไทรใหญ่ติดกับคุ้งน้ำกว้างของแม่น้ำท่าจีน

ด้านล้างมีผักหญ้าน้ำ ถูกเฉาะไว้เป็นปล่องๆ

มันจะดีหรือท่านพรานหนุ่ม ภาพอาจไม่สมควรนะท่านนะ คิก คิก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #9714 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:51:00 PM »

ภาพการหาวัตถุดินเนี้ย มันต้องปืนไปบนต้นไม้สูง

นั่งอยู่บนกระดานตีตะปูติดกับต้นไม้ไว้เป็นนั่งร้านอย่างดีมีบรรไดขั้นเรียบร้อย

ปกคลุมด้วยตาข่ายลายพรางแทบมองไม่เห็น สิ่งที่อยู่ด้านใน

ต้นไม้เป็นต้นไทรใหญ่ติดกับคุ้งน้ำกว้างของแม่น้ำท่าจีน

ด้านล้างมีผักหญ้าน้ำ ถูกเฉาะไว้เป็นปล่องๆ

มันจะดีหรือท่านพรานหนุ่ม ภาพอาจไม่สมควรนะท่านนะ คิก คิก คิก คิก

ยิ่งกว่าเหมาะอีก  เอาเลยลุยเลย

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #9715 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:52:02 PM »

จวนจะเลิกงานแล้วคร้าบบบบบบบ เจ้านายกับผู้ช่วยกำลังโซ้ยเบียร์กับลูกชิ้น 88 อยู่ข้าง ๆ ขอตัวไปซื้อ สส มาซักชุดก่อนนะครับ  คิก คิก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #9716 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:53:54 PM »

ตัดขบวนค้นหาวัตถุดิบผ่านไปก่อน เหลือเท่านี้ พอไหมครับ

เลาะเรียบร้อยใส่ถุงแช่เย็นไว้แล้ว

ตะพาบไทยกระดองจุด แบบนี้เป็นไงท่านผู้ชมครับ

แต่คงต้องเป็นวันหลังแล้วครับ วันนี้เลิกงานแล้ว ต้องไปตลาดนัดเปิดท้ายโลตัสสุพรรณก่อน

ไปหาซื้อของเซียงกง พวกอะไหล่รถ ออฟโรด ไว้วันหลังโอกาศหน้าจะมาลงให้ชมใหม่ครับ

เอาแค่เปิดหัวไว้ก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 05:55:44 PM โดย siam 18 » บันทึกการเข้า

romeo_play-boy
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #9717 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:55:38 PM »

เชิงน่ารับประทานมาก น้ำลายหก
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #9718 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:56:23 PM »

กระทู้เราเป็นการทำมาหาอาหารแบบ  ชาวบ้านดำรงชีพไม่ใช่เป็นการแสดงโชว์การล่าสัตว์โดยจำเพาะ

เอาเลยท่าน siam18 ผมว่าไม่น่าจะหวาดเสียวหรอก สมช.ขาประจำทุกท่านเขาเข้าใจ เยี่ยม ไหว้

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #9719 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:58:25 PM »

วันนี้คงต้องปิดสถานีทำการไปก่อน เกรงว่ามึดค่ำแล้วมองอะไรไม่เห็น

ต้องขอตัวไปก่อน ไว้โอกาศหน้าค่อยว่ากันใหม่

สวัสดีทุกท่านทุกผู้ทุกคน ไปก่อนครับ ไหว้ ไหว้

ไหว้ด้วยความขอบพระคุณ ส้มปาก ไหว้

หลงรักนรินทร์ พ่อครัวเมืองสุพรรณครับ หลงรัก

หน้า: 1 ... 645 646 647 [648] 649 650 651 ... 7460
  พิมพ์