เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:27:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 723 724 725 [726] 727 728 729 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5549023 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #10875 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:07:35 AM »

งอน งอน งอน งอน งอน งอน  ไม่คุยด้วยก็ได้

ฮันเดรตนะ  ฮันเดรต ยิ้มีเลศนัย

ไม่เอาอ่ะ  จะเอาเรดฯ+ปลาบู่นึ่ง.....................เร็วๆนี้ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

งอน งอน งอน งอน งอน งอน  ไม่คุยด้วยก็ได้

ฮันเดรตนะ  ฮันเดรต ยิ้มีเลศนัย

คนแก่ งอนเนี่ย น่าเกลียด ขำก๊าก ไหว้

หาดูยากน่ะเอ่อ.....................งานวัดยังไม่มีเลย  คนแก่งอน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10876 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:09:12 AM »

สวัสดียามเช้าทุกท่านครับ

สวัสดีครับท่าน คีนูแป๊ะ(keanu  pae)  วันนี้มีเรื่องเล่าในแนวไพรอะไรหนุกๆไหมครับ ไหว้ เยี่ยม
สวัสดีครับพรานหนุ่ม เรื่องในพงไพรไม่ถนัดครับ ถนัดแต่เรื่องในมุ้ง  น้ำลายหก

เฮ้ย!!!  ลุงตี๋กับอาแป๋งชอบมากๆเลย  จ๊าบๆ Grin

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #10877 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:10:05 AM »

งอน งอน งอน งอน งอน งอน  ไม่คุยด้วยก็ได้

ฮันเดรตนะ  ฮันเดรต ยิ้มีเลศนัย

ไม่เอาอ่ะ  จะเอาเรดฯ+ปลาบู่นึ่ง.....................เร็วๆนี้ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

งอน งอน งอน งอน งอน งอน  ไม่คุยด้วยก็ได้

ฮันเดรตนะ  ฮันเดรต ยิ้มีเลศนัย

คนแก่ งอนเนี่ย น่าเกลียด ขำก๊าก ไหว้

หาดูยากน่ะเอ่อ.....................งานวัดยังไม่มีเลย  คนแก่งอน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เกิดมา ไม่เคยเจอใคร ทุเรศ เท่าตาคนนี้เลย พับผ่า คิก คิก ไหว้ ขำก๊าก
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10878 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:10:24 AM »

ไม่เอาอ่ะ  จะเอาเรดฯ+ปลาบู่นึ่ง.....................เร็วๆนี้ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

จัดให้ๆ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หาดูยากน่ะเอ่อ.....................งานวัดยังไม่มีเลย  คนแก่งอน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10879 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:13:25 AM »

เรื่องนี้ฉายหลายรอบละ... คิก คิก

เรื่องของเรื่องเมื่อสิบปีก่อน ไปทำงานในป่าในดง ติดๆเขตรักษาพันธุ์ฯตะเบาะ-ห้วยใหญ่  จนสนิทกับพี่ที่เป็น หน.ฐาน  วันดีคืนร้าย มีนักถ่ายภาพหรือนักวิชาเกินนี่แหละ มาว่าจ้างให้พี่เขาพาเดินสำรวจผีเสื้อลำธารลำเจาะลำเจียง ราคาห้าพัน  แกก็ตอบตกลง เก็บของคว้าวิน1200 ห้านัดสะพายไหล่ไป  เจ้านักวิชาเกินตัวดีบอก  สัตว์น่ะนะ ถ้าเราไม่ทำอะไรมันมันก็ไม่ทำอะไรเราหรอก  เอาปืนเข้าไปน่ะจะดีเหรอ  แบร่  ผมก็เลยบอกว่า เอามานี่พี่ เข้าป่าไม่เอาปืนเข้าไปไม่ต้องเข้า มันไม่ได้จ้างผมผมถือเองเดี๋ยวผมตามไปด้วย  จ่ายเงินเสร็จ ก็ออกเดินทาง ชมนกชมไม้ ชมผีเสือไปเรื่อย มันก็จดๆ ถ่ายๆ ไปตามเรื่องตามราว  เส้นทางที่ไปเดินเลาะลำธารไปเรื่อยๆ เดินไปได้เกือบสามกิโล พี่แกก็ชะงักจับข้อมือผมไว้อกนิ่งๆไว้... Grin

ต่อเร็วครับ  ขาดตอนๆ

คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #10880 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:19:31 AM »

สวัสดีครับท่าน คีนูแป๊ะ(keanu  pae)  วันนี้มีเรื่องเล่าในแนวไพรอะไรหนุกๆไหมครับ ไหว้ เยี่ยม
สวัสดีครับพรานหนุ่ม เรื่องในพงไพรไม่ถนัดครับ ถนัดแต่เรื่องในมุ้ง  น้ำลายหก

ตบยุงเหรอ ท่าน คีนูแป๊ะ ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ตบยุงเหรอ ท่าน คีนูแป๊ะ ยิ้มีเลศนัย ไหว้
[/quote อูยยยย พลาดอย่างแรงเลยเรา  เศร้า
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10881 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:22:24 AM »

คุณอรรถมาแล้วไง Grin Grin ไหว้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #10882 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:23:13 AM »

ลุงตี๋ออกมาเลย!!!  ส่องไฟเห็นตาแล้วนะอย่าให้ต้องลั่นไก!!! Embarrassed

ง๊า....ไม่ต้องเกรงใจครับ ลั่นไกเลย

ตามนุษย์ไม่สะท้อนแสงใดๆยามค่ำคืน
คนเป็นสัตว์ชนิดเดียวที่ตาไม่สะท้อนแสง แถมคนยังรู้ด้วยว่าตาของสัตว์ชนิดอื่นสะท้อนแสง...

ผมส่องเห็นทั้งหัวเลยน้าซับ!!  ให้บีบเลยม๊ะ Grin
เขี่ยๆดูก่อน ค่อยบีบและดูดไปตามขั้นตอน อย่าลัดขั้นตอนที่ถูกต้อง....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10883 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:26:51 AM »

ลุงตี๋ออกมาเลย!!!  ส่องไฟเห็นตาแล้วนะอย่าให้ต้องลั่นไก!!! Embarrassed

ง๊า....ไม่ต้องเกรงใจครับ ลั่นไกเลย

ตามนุษย์ไม่สะท้อนแสงใดๆยามค่ำคืน
คนเป็นสัตว์ชนิดเดียวที่ตาไม่สะท้อนแสง แถมคนยังรู้ด้วยว่าตาของสัตว์ชนิดอื่นสะท้อนแสง...

ผมส่องเห็นทั้งหัวเลยน้าซับ!!  ให้บีบเลยม๊ะ Grin
เขี่ยๆดูก่อน ค่อยบีบและดูดไปตามขั้นตอน อย่าลัดขั้นตอนที่ถูกต้อง....

เอางั้นเลยเหรอน้าฯ Grin Grin

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #10884 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:27:38 AM »

ผมว่า ไม่ปรกติแล้ว  เสียงพี่แกบอก ขวาเฮ้ย สามสิบเมตร...  ผมหันไปมอง  เฮ้ย... ตกใจ ตกใจ จงอางสายอีสานลายพร้อยเลยครับ สี่เมตรไม่ขาดแน่กำลังเลื้อยมาทางกลุ่มผม   ไอ้นักวิชาเกินยังก้มหน้าก้มตาถ่ายรูปผีเสื้ออยู่

นิ่งๆไว้เดี๋ยวมันไปเอง  นิ่งไม่ไหวติงทั้งคู่...

เวรซ้ำกรรมซัด นักวิชาเกินตัวดี เงยหน้าขึ้นจากการถ่ายภาพพร้อมพูดว่า  ไปพี่  ไปต่อ  พร้อมหันหน้าไปทางไอ้ยาวพอดี...

นิ่งๆไว้คุ....  พี่แกพูดไม่ทันจบประโยค ไอ้เวรนั่น วิ่งกลับทันทีทิ้งเอกสารไว้ตรงนั้นแมร้งไม่ยอมทิ้งกล้อง  เกิดอะไรขึ้นล่ะครับ  นิสัยจงอางมันขี้สงสัยอยู่แล้ว พอเห็นไอ้เวรนั่นวิ่งมันก็ไล่สิครับ  แต่มันดันไม่ไล่ไอ้เวรนั่นมันไล่ผมกะพี่สองคนที่อยู่ใกล้ๆ  จะอยู่ทำไมล่ะครับ วิ่งขึ้นต้นไม้เลย  สูงห้าเมตรไม่มีกิ่งก้านด้านล่างเลย ขึ้นไปนั่งเป็นลิงอยู่บนนั้นอยู่ชั่วโมงกว่าๆไอ้เวรนั่นก็เฝ้าไม่ไปไหนอีก  จนผมทนไม่ไหว พูดขึ้นว่า  พี่ ผมยิงนะ  อ่าวไอ้เชี่ยกูนึกว่ามึงจะยิงตั้งนานแล้ว มึงทำอะไรอยู่ ปืนก็สะพายอยู่นั่น กำ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมก็ปลดเซฟ ขึ้นลำ เล็ง เหนี่ยวไก  ตู้มมมม  หัวสะบัดไปเลย ดิ้นบิดอยู่สองสามนาที ผมลงไปดู ตายสนิท โอโอบัคเม็ดเดียวตัดกระดูกก้านคอพอดี  เอากลับฐานด้วย  มาถึงฐานไอ้นักวิชาเกินเวรนั้นนั่งบ้งเบ้งอยู่  ลูกน้องก็กำลังจะขึ้นไปตาม  เห็นว่าไปนานไม่ยอมกลับ พี่แกเห็นหน้าเท่านั้น ลูกถีบก็บินเข้าหลังไอ้นักวิชาเกินทันที ด่าซะเสียหมาเลย... ขำก๊าก ขำก๊าก

สรุปวันนั้น หมดเหล้าไปสามขวด ย่างจงอาง ต้ม  ผัดเผ็ดกินกันไม่หวาดไม่ไหว สี่เมตรนิดๆ Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10885 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:29:06 AM »

[/quote อูยยยย พลาดอย่างแรงเลยเรา  เศร้า

ไม่น่าเปิดทางให้แกเลยท่าน keanu pae Grin Grin

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10886 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:33:56 AM »

ผมว่า ไม่ปรกติแล้ว  เสียงพี่แกบอก ขวาเฮ้ย สามสิบเมตร...  ผมหันไปมอง  เฮ้ย... ตกใจ ตกใจ จงอางสายอีสานลายพร้อยเลยครับ สี่เมตรไม่ขาดแน่กำลังเลื้อยมาทางกลุ่มผม   ไอ้นักวิชาเกินยังก้มหน้าก้มตาถ่ายรูปผีเสื้ออยู่

นิ่งๆไว้เดี๋ยวมันไปเอง  นิ่งไม่ไหวติงทั้งคู่...

เวรซ้ำกรรมซัด นักวิชาเกินตัวดี เงยหน้าขึ้นจากการถ่ายภาพพร้อมพูดว่า  ไปพี่  ไปต่อ  พร้อมหันหน้าไปทางไอ้ยาวพอดี...

นิ่งๆไว้คุ....  พี่แกพูดไม่ทันจบประโยค ไอ้เวรนั่น วิ่งกลับทันทีทิ้งเอกสารไว้ตรงนั้นแมร้งไม่ยอมทิ้งกล้อง  เกิดอะไรขึ้นล่ะครับ  นิสัยจงอางมันขี้สงสัยอยู่แล้ว พอเห็นไอ้เวรนั่นวิ่งมันก็ไล่สิครับ  แต่มันดันไม่ไล่ไอ้เวรนั่นมันไล่ผมกะพี่สองคนที่อยู่ใกล้ๆ  จะอยู่ทำไมล่ะครับ วิ่งขึ้นต้นไม้เลย  สูงห้าเมตรไม่มีกิ่งก้านด้านล่างเลย ขึ้นไปนั่งเป็นลิงอยู่บนนั้นอยู่ชั่วโมงกว่าๆไอ้เวรนั่นก็เฝ้าไม่ไปไหนอีก  จนผมทนไม่ไหว พูดขึ้นว่า  พี่ ผมยิงนะ  อ่าวไอ้เชี่ยกูนึกว่ามึงจะยิงตั้งนานแล้ว มึงทำอะไรอยู่ ปืนก็สะพายอยู่นั่น กำ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมก็ปลดเซฟ ขึ้นลำ เล็ง เหนี่ยวไก  ตู้มมมม  หัวสะบัดไปเลย ดิ้นบิดอยู่สองสามนาที ผมลงไปดู ตายสนิท โอโอบัคเม็ดเดียวตัดกระดูกก้านคอพอดี  เอากลับฐานด้วย  มาถึงฐานไอ้นักวิชาเกินเวรนั้นนั่งบ้งเบ้งอยู่  ลูกน้องก็กำลังจะขึ้นไปตาม  เห็นว่าไปนานไม่ยอมกลับ พี่แกเห็นหน้าเท่านั้น ลูกถีบก็บินเข้าหลังไอ้นักวิชาเกินทันที ด่าซะเสียหมาเลย... ขำก๊าก ขำก๊าก

สรุปวันนั้น หมดเหล้าไปสามขวด ย่างจงอาง ต้ม  ผัดเผ็ดกินกันไม่หวาดไม่ไหว สี่เมตรนิดๆ Grin

ขอบคุณมากๆน้องกวาง

เห็นไม๊ว่าตัวไหนในป่าไม่น่ากลัวเท่าเจ้าตัวเนี่ย!!

"มฤตยู มืด" ยี๊

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #10887 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:39:00 AM »

แต่ถ้าเจออีกจะเอามาฝากพี่หนุ่ม...ตอนนั้นยังไม่รู้ธรรมชาติมัน  ตอนนี้มาเลย... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #10888 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:44:13 AM »

สวัสดีครับท่าน คีนูแป๊ะ(keanu  pae)  วันนี้มีเรื่องเล่าในแนวไพรอะไรหนุกๆไหมครับ ไหว้ เยี่ยม
สวัสดีครับพรานหนุ่ม เรื่องในพงไพรไม่ถนัดครับ ถนัดแต่เรื่องในมุ้ง  น้ำลายหก

สวัสดีครับท่าน คีนูแป๊ะ(keanu  pae)  วันนี้มีเรื่องเล่าในแนวไพรอะไรหนุกๆไหมครับ ไหว้ เยี่ยม
สวัสดีครับพรานหนุ่ม เรื่องในพงไพรไม่ถนัดครับ ถนัดแต่เรื่องในมุ้ง  น้ำลายหก

[/quote อูยยยย พลาดอย่างแรงเลยเรา  เศร้า

ล้อเล่น นะ คิก คิก ไหว้
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10889 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:49:58 AM »

วันนี้ลุงบุญไม่อยู่ต้องหาเรื่องเล่าเช้านี้กันเองนะครับ ไหว้

หน้า: 1 ... 723 724 725 [726] 727 728 729 ... 7460
  พิมพ์