เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:23:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 726 727 728 [729] 730 731 732 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5548887 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #10920 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:53:50 AM »

บราวน์นิ่งคานเหวี่ยง .22 Lr  ของท่านหนุ่มยิงดีมาก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จริงด้วย ยิงดีกว่าปืน มือซ้าย..ายขี้ของใครบางคนเยอะ ยิ้มีเลศนัย ไหว้ คิก คิก

ของเค้าดีระยะไกลย่ะ งอน

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10921 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:57:53 AM »

บราวน์นิ่งคานเหวี่ยง .22 Lr  ของท่านหนุ่มยิงดีมาก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อาแป๋ง!!!  ลุงตี๋พาดพิงอาแป๋งแน่ะ คิก คิก คิก คิก(ยุให้เขาตีกันดีฝ่า)หนุกดีๆ ยิ้มีเลศนัย

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #10922 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:59:29 AM »

ว่าไปแล้วก็อยากไปเยี่ยมชมฟาร์มเป็ด  ปานนี้คงขยายพันธุ์ล้นฟาร์มแล้วมั่ง

บราวน์นิ่งคานเหวี่ยง .22 Lr  ของท่านหนุ่มยิงดีมาก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อาแป๋ง!!!  ลุงตี๋พาดพิงอาแป๋งแน่ะ คิก คิก คิก คิก(ยุให้เขาตีกันดีฝ่า)หนุกดีๆ ยิ้มีเลศนัย

ตีกันผมไม่ถอยแต่ถ้าเรื่องเมียสวยผมยอมแพ้น้าตี๋แก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #10923 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:02:17 PM »

มีเรื่องหนุกๆ ก็เชิญได้เลยครับ Grin Grin ไหว้

มีแต่เรื่องสงสัยอ่ะครับ พี่พรานหนุ่ม ไหว้ ผมยังเด็กอยู่เลยอ่ะครับ
ชอบเรื่องป่า ลุงพรานบุญเลยแนะนำให้มาอ่านที่นี่มีเรื่องป่าเยอะแยะ เยี่ยม

ผมสงสัยว่า ผีโป่งค่าง คืออะไรครับ  บ้างก็ว่า เป็นค่างแก่ๆ   บ้างก็ว่า เป็นวิญญาน     Huh Huh Huh  

ไหว้ ไหว้

เป็นเรื่องเล่าของลุงชาลี เอี่ยมกระสินธิ์หนะครับ

แกเคยไปนั่งห้างกันที่ป่าเขมรไปดักยิงวัวเพลาะ(วัวแดงแต่ตัวสีดำ)

เลยนึกสนุกเขียนลงหนังสือ"ป่าและปืน"ใน พ.ศ2527ครับ

เป็นเรื่องชวนหัวครับ  ไม่มีจริงหรอกที่จะมาดูดเลือดคนบนห้างจนตาย ไหว้

แล้วไอ้ดวงไฟสีเขียวๆที่ลอยมาตามยอดไม้ไปมาเล่า ที่บ้านหนองน้ำแห้ง

ยิงเท่าไรก็ไม่ตาย ต้องเอาผ้ายันต์ผูกปากกระบอกปืนยิง

หรือมันจะเป็น  "โขมดดง" จริงๆอย่างที่ท่าน พนมเทียน กล่าวอ้าง

มันเป็นอย่างไรกันแน่ลูกหาบเลือดแห้งตายวันละคนสองคน ท่านจอมพราน

ลุงฉัตรชัย(พนมเทียน)แกใส่น้ำจิ้มปรุงรสเยอะไปหน่อย

อาจจะทำให้คนอ่านชวนติดตาม(ไม่มีหรอกครับ)

เครื่องลางของขลังดีที่สุดในป่าก็คือ"ปืน" เยี่ยม
[/quote]

แต่มีหญิงชราผู้หนึ่ง ร่างกายผ่ายผอม ผมขาวโพลนทั่วทั้งหัว นางนั่งเหม่อลอย

เหมือนมีสิ่งใดทุกข์ทรมานอะไรอยู่ในใจของนาง ได้ปริปากบอกกับคณะกระผมว่า

ตะบันไฟพวกนี้ใช้ทำอะไรพวกมันไม่ได้หลอก อาถรรพณ์แห่งป่าไม่มีใครลบร้างได้

นอกจากความตาย และการพลัดพราก อย่างที่นางต้องทนทุกข์ทรมานอยู่อย่างนี้เล่าท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2011, 12:03:55 PM โดย siam 18 » บันทึกการเข้า

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
bubble08
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #10924 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:02:40 PM »

ขอบคุณ ลุงตี๋ และ พี่พรานหนุ่ม  สำหรับคำตอบครับ  เยี่ยม  ไหว้ ไหว้
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10925 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:02:50 PM »

ว่าไปแล้วก็อยากไปเยี่ยมชมฟาร์มเป็ด  ปานนี้คงขยายพันธุ์ล้นฟาร์มแล้วมั่ง

บราวน์นิ่งคานเหวี่ยง .22 Lr  ของท่านหนุ่มยิงดีมาก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อาแป๋ง!!!  ลุงตี๋พาดพิงอาแป๋งแน่ะ คิก คิก คิก คิก(ยุให้เขาตีกันดีฝ่า)หนุกดีๆ ยิ้มีเลศนัย

ตีกันผมไม่ถอยแต่ถ้าเรื่องเมียสวยผมยอมแพ้น้าตี๋แก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ลุงตี๋ๆ!!!  อาแป๋งพาดพิงถึงลุงตี๋แน่ะ(ชอบยุๆ) ยิ้มีเลศนัย แบร่หนุกดีๆ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #10926 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:04:33 PM »

น้าซับขอสูตรหน่อยครับ  ผมจะลองเอาไปกับปลารากกล้วย   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขมิ้นกับเกลือ สองอย่างตามที่เห็นในครกครับ อยากลดความรุมๆของขมิ้นลงก็ใส่กระเทียมสักสามกลีบ
กระเทียมเล็กนะ ไม่ใช่แบบกลีบใหญ่ กลีบใหญ่ๆนี่กลีบเดียวพอ แต่ของผมไม่ใส่

จริงๆพวกขมิ้นเกลือนี่ สมัยเด็กๆ ที่บ้านมีสวนมะพร้าว ผมมีหน้าที่เอาKriko .22 สอยกระรอกที่มากินมะพร้าว
ถลกหนัง ทาขมิ้นย่างไฟอ่อนๆ อร่อยครับ กินไม่เบื่อเลย

ที่แปลกที่สุดที่เคยกินก็ ค้างคาวแม่ไก่ทาขมิ้น+เกลือ แล้วปิ้ง
ตอนนั้น ผู้ใหญ่ใครสักคนไม่สบาย มีคนบอกว่าแบบนี้เจอเหล้าเถื่อนใส่เลือดค้างคาวแม่ไก่สักเป๊กก็หาย
แล้วเขาก็ไปเอาเหล้่าเถื่อนกับสมุนไพร2-3อย่างดองพร้อมเลือดค้างคาวแม่ไก่
ส่วนตัวค้างคาวเอามาถลกหนังทาขมิ้นปิ้งให้ผมกิน อร่อยดี

เหล้าดองเลือดค้างคาวกับสมุนไพรซึ่งผมไม่ทราบชื่อก็ชะงัดนัก คนป่วยดื่มวันละสามจอกก่อนอาหาร
ไม่เกินสัปดาห์ หายเป็นปลิดทิ้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2011, 12:10:30 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10927 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:05:38 PM »

มีเรื่องหนุกๆ ก็เชิญได้เลยครับ Grin Grin ไหว้

มีแต่เรื่องสงสัยอ่ะครับ พี่พรานหนุ่ม ไหว้ ผมยังเด็กอยู่เลยอ่ะครับ
ชอบเรื่องป่า ลุงพรานบุญเลยแนะนำให้มาอ่านที่นี่มีเรื่องป่าเยอะแยะ เยี่ยม

ผมสงสัยว่า ผีโป่งค่าง คืออะไรครับ  บ้างก็ว่า เป็นค่างแก่ๆ   บ้างก็ว่า เป็นวิญญาน     Huh Huh Huh  

ไหว้ ไหว้

เป็นเรื่องเล่าของลุงชาลี เอี่ยมกระสินธิ์หนะครับ

แกเคยไปนั่งห้างกันที่ป่าเขมรไปดักยิงวัวเพลาะ(วัวแดงแต่ตัวสีดำ)

เลยนึกสนุกเขียนลงหนังสือ"ป่าและปืน"ใน พ.ศ2527ครับ

เป็นเรื่องชวนหัวครับ  ไม่มีจริงหรอกที่จะมาดูดเลือดคนบนห้างจนตาย ไหว้

แล้วไอ้ดวงไฟสีเขียวๆที่ลอยมาตามยอดไม้ไปมาเล่า ที่บ้านหนองน้ำแห้ง

ยิงเท่าไรก็ไม่ตาย ต้องเอาผ้ายันต์ผูกปากกระบอกปืนยิง

หรือมันจะเป็น  "โขมดดง" จริงๆอย่างที่ท่าน พนมเทียน กล่าวอ้าง

มันเป็นอย่างไรกันแน่ลูกหาบเลือดแห้งตายวันละคนสองคน ท่านจอมพราน

ลุงฉัตรชัย(พนมเทียน)แกใส่น้ำจิ้มปรุงรสเยอะไปหน่อย

อาจจะทำให้คนอ่านชวนติดตาม(ไม่มีหรอกครับ)

เครื่องลางของขลังดีที่สุดในป่าก็คือ"ปืน" เยี่ยม

แต่มีหญิงชราผู้หนึ่ง ร่างกายผ่ายผอม ผมขาวโพลนทั่วทั้งหัว นางนั่งเหม่อลอย

เหมือนมีสิ่งใดทุกข์ทรมานอะไรอยู่ในใจของนาง ได้ปริปากบอกกับคณะกระผมว่า

ตะบันไฟพวกนี้ใช้ทำอะไรพวกมันไม่ได้หลอก อาถรรพณ์แห่งป่าไม่มีใครลบร้างได้

นอกจากความตาย และการพลัดพราก อย่างที่นางต้องทนทุกข์ทรมานอยู่อย่างนี้เล่าท่าน

[/quote]

siam18นี่ เป็นแฟนพันธ์แท้ลุงฉัตรชัยจริงๆ เยี่ยม

wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #10928 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:05:53 PM »

เคยดูละครช่องเจ็ด สมัยเด็ก เรื่องโป่งค่าง ที่มาดูดเลือดคนตั้งแค้มป์ในป่า จำได้ว่าน่ากลัวใช่ย่อยครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #10929 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:06:10 PM »

สุกแล้วก็ตักใส่จาน
เอาผักชีล้อมหอมๆมาวางประดับทำอ้อร้อ

รสที่ได้จะหอมขมิ้นรุมๆ เค็มปะแล่มๆ และหวานเนื้อปลาที่เคี้ยวได้ทั้งกระดูก

เมนูนี้ดูแล้ว คงจะสมานกระเพราะลำไส้ดีแท้ๆ  

ปลาซิวเหมาะกับเมนูนี้ที่สุดหรือเปล่าท่านพี่ น้ำลายหก น้ำลายหก

ใช่ครับ ปลาซิวเหมาะทั้งคั่ว ทั้งหมกเลยครับ แต่ถ้าหมก ต้องมีใบตองมาห่อ
กทม.ไม่มีครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10930 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:07:26 PM »

เดี๋ยวเย็นนี้จะลองหัดทำกับข้าวต่อ  เป็นครั้งที่7ในชีวิต Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #10931 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:07:35 PM »

หิวข้าวแล้ว  ไปหากินข้าวก่อนดีกว่า  เดี๋ยวมาจ้า น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #10932 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:08:35 PM »

ไม่แตกต่างกันหรอกครับ เพียงแต่30-06ดินขับจะมากกว่าหน่อย

แต่308ขนกระสุนเข้าแนวรบได้มากกว่า30-06

กองทัพสหรัฐจึงเลือก308มาประจำการแทนในสงครามที่กินเวลานานที่สุดของทหารมะริกัน(11ปี)เวียตนาม เยี่ยม

เอากระสุน.308 ยิงในปืน30-06ได้ แต่เอากระสุน30-06ไปยิงในปืน.308ไม่ได้
แต่กระสุน.308ยิงใน30-06แล้วปากปลอกกระสุนเป็นท่อเลย แถมหัวกระสุนไม่จับเกลียวลำกล้อง

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #10933 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:09:15 PM »

ขอบคุณ ลุงตี๋ และ พี่พรานหนุ่ม  สำหรับคำตอบครับ  เยี่ยม  ไหว้ ไหว้

ช้าก่อนท่าน bubble08 อาถรรพณ์แห่งป่ายังไม่จบเพียงเท่านี้

มันไม่ได้จบด้วย ตะบันไฟ เพียงอย่างเดียว ใครเข้าป่าล้วนต้องพึงระวังไว้ไห้ดี

พรานหลายคนทิ้งปืนวิ่งหนีกันมานักต่อนักแล้ว พรานทุกคนต้องมีสิ่งนี้ติดตัวไปตลอด

ขาดไม่ได้เด็ดขาด เวลาเข้าป่า

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10934 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:09:40 PM »

เคยดูละครช่องเจ็ด สมัยเด็ก เรื่องโป่งค่าง ที่มาดูดเลือดคนตั้งแค้มป์ในป่า จำได้ว่าน่ากลัวใช่ย่อยครับ

ปืนอยู่ในมือดีที่สุดครับ  ตัวอะไรก็เผ่น!!หมด เยี่ยม

หน้า: 1 ... 726 727 728 [729] 730 731 732 ... 7460
  พิมพ์