เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:31:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 728 729 730 [731] 732 733 734 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5549136 ครั้ง)
bubble08
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #10950 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:35:40 PM »

ขอบคุณครับ น้าซับ สำหรับคำตอบ  ไหว้
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10951 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:38:06 PM »

มีแต่เรื่องสงสัยอ่ะครับ พี่พรานหนุ่ม ไหว้ ผมยังเด็กอยู่เลยอ่ะครับ
ชอบเรื่องป่า ลุงพรานบุญเลยแนะนำให้มาอ่านที่นี่มีเรื่องป่าเยอะแยะ เยี่ยม

ผมสงสัยว่า ผีโป่งค่าง คืออะไรครับ  บ้างก็ว่า เป็นค่างแก่ๆ   บ้างก็ว่า เป็นวิญญาน     Huh Huh Huh  

ไหว้ ไหว้

ในทรรศนะผม มันก็ค่างธรรมดาๆ ที่คนเห็นโดนจิตตัวเองหลอก
อันว่าค่าู่ง ไม่ว่าค่างหงอกถิ่นเ้หนือหรือค่างหงอกถิ่นใต้ มีลักษณะสำคัญคือ
คุ้นเคยกับคนมาก  คนไปตั้งแค้มป์ ก่อไฟอยู่ดีๆ เขาก็มาเกาะกิ่งไม้ดูอยู่ด้านบน ไม่หลบตา่ด้วย
เอามือชี้ก็ไม่ไป  ยิงไปก็ตายเปล่า ปล่ิอยมันไว้อย่างนั้น

ผมอยู่ทางใต้ เคยเจอค่างหงอกถิ่นใต้บ่อย บางทียังเคยคิด
ตากลมๆดำๆของเขาเวลามองมา แล้วแต่เราจะเห็นเป็นอะไร ดูให้เป็นไร้เดียงสาก็ได้
ดูให้เป็นการจ้องมองจดจำเราก็ได้ เอาเรื่องเราก็ได้ แล้วแต่จิตคนจะปรุงแต่งไป

ตรงนี้แหละ ที่ทำให้คนจิตอ่อนหรือหวั่นไหวกับสถานการณ์ในป่าเกิดนิยายรอบกองไฟเรื่องผีโป่งค่าง
เห็นค่างในป่าไม่เหมือนเห็นรูปค่างในเวบนะครับ  ไปเจอค่างในป่าตัวโตๆบนต้นไม้ ที่แม้แต่แสงสว่างส่องไม่ถึงพื้นดิน

มีแต่นาฬิกาข้อมือที่ทำให้รู้วันรู้คืน  เวลาแบบนั้นค่างหงอกถิ่นใต้ดูน่ากลัวกว่าที่เราเห็นข้างแคมป์ครับ  Grin Grin Grin

แต่มันก็คือค่าง สัตว์กินพืช หาใช่สัตว์กินเนื้อใดๆไม่

ถูกต้องนะครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #10952 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:40:14 PM »

ขอบคุณ ลุงตี๋ และ พี่พรานหนุ่ม  สำหรับคำตอบครับ  เยี่ยม  ไหว้ ไหว้

ช้าก่อนท่าน bubble08 อาถรรพณ์แห่งป่ายังไม่จบเพียงเท่านี้

มันไม่ได้จบด้วย ตะบันไฟ เพียงอย่างเดียว ใครเข้าป่าล้วนต้องพึงระวังไว้ไห้ดี

พรานหลายคนทิ้งปืนวิ่งหนีกันมานักต่อนักแล้ว พรานทุกคนต้องมีสิ่งนี้ติดตัวไปตลอด

ขาดไม่ได้เด็ดขาด เวลาเข้าป่า
ปูเสื่อ รอฟังครับ  ไหว้

สุราขาด สุราแดง ครับ ผมไม่เคยเห็นพรานคนไหนเข้าป่าแล้วขาดมันได้ซักคน

เห็นบอกแก้อาถรรพณ์ป่า ผมก็ไม่รู้แก้ยังไงแก้กันไปแก้กันมา เมาดีแท้ๆท่าน น้ำลายหก น้ำลายหก

ล้อเล่นนะครับ อาถรรพณ์แห่งป่า ต้องให้ท่าน

จอมพรานหนุ่ม ส่องไฟหว่าง

เล่าให้ฟังแล้วท่าน ประสพการณ์เขาเยอะ

ขนาดแก้ผ้าวิ่งหน้ารถจี๊บ กันมาแล้ว ไม่เชื่อถามดูซิ คิก คิก คิก คิก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #10953 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:42:59 PM »

ขอตัวไปแก้อาถรรพณ์ ด้วยกระเพราไก่ไข่ดาวราดข้าวซักสองสามจานก่อน

ค่อยมาใหม่ อาถรรพณ์รุนแรงเล่นเอาปวดแสบปวดร้อน ท้องไส้ไปหมอแล้วครับ ไหว้ ไหว้

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10954 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:46:59 PM »

ขอบคุณ ลุงตี๋ และ พี่พรานหนุ่ม  สำหรับคำตอบครับ  เยี่ยม  ไหว้ ไหว้

ช้าก่อนท่าน bubble08 อาถรรพณ์แห่งป่ายังไม่จบเพียงเท่านี้

มันไม่ได้จบด้วย ตะบันไฟ เพียงอย่างเดียว ใครเข้าป่าล้วนต้องพึงระวังไว้ไห้ดี

พรานหลายคนทิ้งปืนวิ่งหนีกันมานักต่อนักแล้ว พรานทุกคนต้องมีสิ่งนี้ติดตัวไปตลอด

ขาดไม่ได้เด็ดขาด เวลาเข้าป่า
ปูเสื่อ รอฟังครับ  ไหว้

สุราขาด สุราแดง ครับ ผมไม่เคยเห็นพรานคนไหนเข้าป่าแล้วขาดมันได้ซักคน

เห็นบอกแก้อาถรรพณ์ป่า ผมก็ไม่รู้แก้ยังไงแก้กันไปแก้กันมา เมาดีแท้ๆท่าน น้ำลายหก น้ำลายหก

ล้อเล่นนะครับ อาถรรพณ์แห่งป่า ต้องให้ท่าน

จอมพรานหนุ่ม ส่องไฟหว่าง

เล่าให้ฟังแล้วท่าน ประสพการณ์เขาเยอะ

ขนาดแก้ผ้าวิ่งหน้ารถจี๊บ กันมาแล้ว ไม่เชื่อถามดูซิ คิก คิก คิก คิก

เรื่องแก้ผ้าวิ่งหน้ารถเนี่ยเหตุเกิดเมื่อเดื่อนที่แล้วนี้เองครับ   

คือผมใจร้อนเลยตัดทางส่องไฟแบบเร่งด่วนเข้าป่าช้าไปเลยฯลฯ

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #10955 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:51:08 PM »

หิวข้าวแล้ว  ไปหากินข้าวก่อนดีกว่า  เดี๋ยวมาจ้า น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
  ค้างคาวต้องทอดกระเทียมพริกไทหรือไม่ก็ทอดกรอบๆผัดพริกแกง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อ้าว...ไหนบอกจะไปกินข้าวไง ไปเถอะ  ไม่มีใครนินทาลับหลัง หรอก มีแต่
คนจ้องจะยันข้างหลัง ไหว้ คิก คิก คิก คิก
 ไปกินข้าวมั่งดีกว่า  อิ.อิ..อิ.. ไหว้

คนเขามีความสามารถกินไปด้วยคุยไปด้วยมีปัญหาอะไรป่ะ

ดีนะ อีกมือนึงไม่เกา อวัยวะไปด้วย  เอ๊ะ หรือเกาหว่า เห็นไปโพสท์กระทู้บ้าน
ว่าคันอวัยวะ  บรื๋อ....น่าเกลียด  อ้ะ... แลบลิ้น ไหว้
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10956 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:51:39 PM »

ระหว่างทางคนพื้นที่แถวนั้นเวลาเขาเผาศพ  เขาจะเผาแบบสุมไฟนั่งยางอะไรพันนั้น

ไอ้ผมก็เห็นเขาวางศพอยู่ข้างๆทาง(คงจะเผาตอนเช้าหละกระมัง)

ไอ้เราก็ถามลูกน้องบนรถว่า "ศพใครว่ะ" เด็กมันตอบว่าศพป้ารินฯชาวกระเหรี่ยงฯลฯ

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10957 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:55:58 PM »

ไอ้ผมก็ปากเปราะ  ยกเหล้าแดงกระดกอั่กๆ  แล้วเอ่ยไปที่ศพว่า

"ป้า  คืนนี้ขอตัวเกเรทำกินเลี้ยงพวกสักตัวนะ"

ทันใดนั้นรถจิ๊บผมไฟตกไม่ยอมชาต์ททั้งคัน

เฮ้ย!!  บ่นไปว่าป้าแกเอาจริงนี่หว่าฯลฯ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #10958 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:57:25 PM »

คุณหนุ่มอยู่ชมรมนี้หรือเปล่าครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10959 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:59:33 PM »

เราก็ทำพิธีขอเก้งขอกวางกันเลย  ขอให้ไฟรถชาต์ทด้วย
โดยการเอาเหล้าขวดใหม่  พร้อมบุหรี่แทนธูปจุดไว้หน้าศพ
กลิ่นคุณเธอได้ใจจริงๆ  หลังจากนันไฟฉายส่วนตัวของใครของมันดับอีกหมดทุกดวงฯลฯ

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10960 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:00:46 PM »

คุณหนุ่มอยู่ชมรมนี้หรือเปล่าครับ

เปล่าครับแต่ใช้รุ่นนี้

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #10961 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:04:02 PM »

พรานหนุ่ม ไม่ได้อยู่หรอกครับ แต่ผม แอบเข้าไปมั่ว อยู่กับเขาด้วยครับ ชื่อผมในเวป ตี๋BR TMVC112.ครับ
เข้าไป เป็นสมาชิก กันได้ มีรถจี๊ป มาขายกันเยอะ แต่ราคาแพงเกินไปหน่อย ไหว้ เยี่ยม หลงรัก
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #10962 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:04:32 PM »

นั่งอยู่ตรงนั้นสักพักใหญ่เหม็นก็เหม็น

แล้วพรานตึ๋งแกก็ไปลองสตาทเครื่องดูงวดนี้ติดแฮะ

ผมก็เลยหันไปที่ศพป้า  แล้วเอ่ยว่าถ้าคืนนี้หมานจะวิ่งแก้ผ้าแก้บน  หน้ารถ100เมตรฯลฯ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #10963 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:06:10 PM »

กินข้าวอิ่มแล้วอยากมีเรื่องว๊อยย  ไหนน้าตี๋อยู่ไหนออกมามีเรื่องกันหน่อยดิ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #10964 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 01:07:31 PM »

กินข้าวอิ่มแล้วอยากมีเรื่องว๊อยย  ไหนน้าตี๋อยู่ไหนออกมามีเรื่องกันหน่อยดิ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 728 729 730 [731] 732 733 734 ... 7460
  พิมพ์