เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:34:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 784 785 786 [787] 788 789 790 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5558580 ครั้ง)
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #11790 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:20:12 PM »

กลุ่ม  apache จะขอตัวไปช่วยงาน  อืมม............บุคคลของสาธารณะชนตัวจริง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไปวางคอนเซ็บ  ล่วงหน้าคร่าวๆกันก่อนครับ เพราะผมเป็นพิธีกรประจำชมรม มา 10 ปีแล้วครับอาฯ ไหว้

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #11791 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:22:06 PM »

ปลาที่ได้มาออกรายการอาหารดังต่อไปนี้

รูปถ่ายไว้หมดแล้ว เหลือแต่ว่าจะลงให้ชมเมื่อไร

1.เนื้อแกงเขียวหวาน
2.ลวกจิ้ม
3.ทอดมัน
4.เชิงทอดกระเทียม(เสียดายไม่ได้ต้มยำ)
5.หนังตากแดดทอดกรอบ

ไว้จะทยอยลงให้ชมกันต่อไป น้ำลายหก น้ำลายหก

อย่างนี้สิเรียกว่าใช้วัตถุดิบอย่างมี  คุณค่า เยี่ยม

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11792 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:22:45 PM »

หนังท้องตึงหนังตาเริ่มหย่อน คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #11793 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:24:10 PM »

หนังท้องตึงหนังตาเริ่มหย่อน คิก คิก

เป็นธรรมดาของคนที่เริ่มจะสูงวัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #11794 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:28:49 PM »

มีข่าวกรองดีๆที่ เชื่อถือได้   เขาว่ากระทู้หลังแนวยิงทั้งหมด กระทู้ลุงบุญ "เหรดติ้งสูงสุดครับ" เยี่ยม เยี่ยม

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #11795 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:31:53 PM »

ตำหนวด  น้าซับ  น้าจอย  น้องแป๋งอยู่ตั้งสี่คนเรตติ้งไม่กระฉูดก็ให้รู้ไป คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #11796 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:33:36 PM »

ตำหนวด  น้าซับ  น้าจอย  น้องแป๋งอยู่ตั้งสี่คนเรตติ้งไม่กระฉูดก็ให้รู้ไป คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ใช่ๆ  ชั้นหัวกะทิทั้งนั้น

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #11797 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:36:57 PM »

ผมพึ่งไปซัด แกงเขียวหวานลูกชิ้นปลากรายมา(ปลากรายซุ้มอุทัย)

อิ่มเหมือนกัน กินเหล้ากินเบียร์ไม่ลงแล้ว คิก คิก คิก คิก

ตัวบักเอ็บหยั่งนั้น ตั้งวงทานกันได้ทั้งบ้านเลย(เขียวหวานซะด้วย)ของโปรดเลย

เพิ่งรู้ว่านรินทร์ทำแกงกะทิเป็น  รู้งี้ตอนอยู่แพยุให้ทำเขียวหวานกวางแล้ว เยี่ยม น้ำลายหก

ตอนอยูแพ กระผมก็เตรียมพริกแกงเขียวหวานไป  และกระทิกล่องเรียบร้อย

พริกแกงที่ผมปรุงเองกับมือ เสียด้วยซ้ำไปท่านพี่

ผสมผสานระหว่างพริกแกงภภาคกลางและภาคใต้ อยู่ในกล่องโฟมผม

ขากลับยังบอกพี่เอ กลับท่านอาจารย์เลย

ให้ลองให้ได้ สูตรกระผมเองไม่ผิดหวังแน่นอน

เอาไว้โอกาศหน้า คงได้ทดลองฝีมือกัน จะถูกปากไม่ถูกปากก็อย่าว่ากันนะท่าน

เพื่อนผมสุพรรณบุรี จะเรียกผมว่า เจ้าพ่อพริกแกง ผมชอบและศึกษาเรื่องราวพวกนี้มานานสะสมเครื่องเทศหายากไว้ไม่น้อย

พริกแกงแต่ละภูมิภาคล้วนเหมือนแตกต่างแต่แท้จริง

กลับพบว่าไม่แตกต่างเท่าไรนักขึ้นอยู่กับพื่ชสมุนไพรของแต่ละภูมิภาคนั้นๆเอง

เรื่องพริกแกงไว้ลองถามท่านอาจารย์ดู

ว่าผมบ้าคลังเพียงไหน คิก คิก คิก คิก (ส่วนตัวผมว่าเป็นศาสตร์การทำอาหารไทยที่สูงสุดแล้ว เจ้าพริกแกงเนี้ย)

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #11798 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:37:23 PM »

ว่าแล้วน้าจอย  น้าซับก็ช่วยปั่นกระทู้หน่อยครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #11799 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:39:10 PM »

ใช่ๆ  ชั้นหัวกะทิทั้งนั้น
หางกะทิแบบผมรอกินอย่างเดียว... น้ำลายหก น้ำลายหก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #11800 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:45:19 PM »

ผมพึ่งไปซัด แกงเขียวหวานลูกชิ้นปลากรายมา(ปลากรายซุ้มอุทัย)

อิ่มเหมือนกัน กินเหล้ากินเบียร์ไม่ลงแล้ว คิก คิก คิก คิก

ตัวบักเอ็บหยั่งนั้น ตั้งวงทานกันได้ทั้งบ้านเลย(เขียวหวานซะด้วย)ของโปรดเลย

เพิ่งรู้ว่านรินทร์ทำแกงกะทิเป็น  รู้งี้ตอนอยู่แพยุให้ทำเขียวหวานกวางแล้ว เยี่ยม น้ำลายหก

ตอนอยูแพ กระผมก็เตรียมพริกแกงเขียวหวานไป  และกระทิกล่องเรียบร้อย

พริกแกงที่ผมปรุงเองกับมือ เสียด้วยซ้ำไปท่านพี่

ผสมผสานระหว่างพริกแกงภภาคกลางและภาคใต้ อยู่ในกล่องโฟมผม

ขากลับยังบอกพี่เอ กลับท่านอาจารย์เลย

ให้ลองให้ได้ สูตรกระผมเองไม่ผิดหวังแน่นอน

เอาไว้โอกาศหน้า คงได้ทดลองฝีมือกัน จะถูกปากไม่ถูกปากก็อย่าว่ากันนะท่าน

เพื่อนผมสุพรรณบุรี จะเรียกผมว่า เจ้าพ่อพริกแกง ผมชอบและศึกษาเรื่องราวพวกนี้มานานสะสมเครื่องเทศหายากไว้ไม่น้อย

พริกแกงแต่ละภูมิภาคล้วนเหมือนแตกต่างแต่แท้จริง

กลับพบว่าไม่แตกต่างเท่าไรนักขึ้นอยู่กับพื่ชสมุนไพรของแต่ละภูมิภาคนั้นๆเอง

เรื่องพริกแกงไว้ลองถามท่านอาจารย์ดู

ว่าผมบ้าคลังเพียงไหน คิก คิก คิก คิก (ส่วนตัวผมว่าเป็นศาสตร์การทำอาหารไทยที่สูงสุดแล้ว เจ้าพริกแกงเนี้ย)

หยั่งงี้ต้องหายิงหมูฯ  ให้ได้ซักตัว น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #11801 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:50:41 PM »

พูดเรื่องพริกแกงแล้ว"ส้มปาก"

การผัดปลาสดแบบในรูปด้านล่างนี้ ผมรับรองเลยท่านไม่เคยกินที่ไหนมาก่อนแน่นอนครับ

มันเป็นการผัดแบบที่กระผมคิดค้นทดลองขึ้นมา กินได้บ้างไม่ได้บ้าง กว่าจะลงตัว

และพริกแกงที่ปรุงตามแบบฉบับของผมขึ้นมาเอง

เริ่มจากการผสมผสาน ตะวันออก กลาง  ใต้ เอามาเลือกหาวัตถุดิบที่มีให้พื้นที่บ้านผม

ผัดมาแล้วเป็นร้อยๆกระทะ ปรับแต่งจนได้รสชาติที่ผมชอบที่สุด

ไว้มีโอกาศคงได้ทดลองกัน  คิก คิก คิก คิก

หมายเหตุ  

ใครๆก็คิดพริกแกงออกมาได้เองทั้งนั้นหากมันเป็นที่ถูกปากถูกใจท่านที่สุดเป็นใช้ได้ บางครั้งอาจทำให้ท่านผัดมันกินไปจนวันตายเหมือนกระผมเป็นได้

พริกแกงผัดปลาสด

ตำหรับ....นรินทร์ พ่อครัวเมืองสุพรรณ

พี่ๆทั้งหลายครับ พี่ๆว่าผมไปเปิดร้านอาหารซักร้าน จะดีไหมครับ

ขอถามหน่อย กลัวไปไม่รอด คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2011, 01:55:43 PM โดย siam 18 » บันทึกการเข้า

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11802 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:51:02 PM »

จอมปั่นกันทั้งนั้น ยิ่งน้าซับ ขำก๊าก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11803 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:53:35 PM »

ไม่ได้ปั่นแค่หยบแลเฉยๆ   งอน

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #11804 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:54:17 PM »

พูดเรื่องพริกแกงแล้ว"ส้มปาก"

การผัดปลาสดแบบในรูปด้านล่างนี้ ผมรับรองเลยท่านไม่เคยกินที่ไหนมาก่อนแน่นอนครับ

มันเป็นการผัดแบบที่กระผมคิดค้นทดลองขึ้นมา กินได้บ้างไม่ได้บ้าง กว่าจะลงตัว

และพริกแกงที่ปรุงตามแบบฉบับของผมขึ้นมาเอง

เริ่มจากการผสมผสาน ตะวันออก กลาง  ใต้ เอามาเลือกหาวัตถุดิบที่มีให้พื้นที่บ้านผม

ผัดมาแล้วเป็นร้อยๆกระทะ ปรับแต่งจนได้รสชาติที่ผมชอบที่สุด

ไว้มีโอกาศคงได้ทดลองกัน  คิก คิก คิก คิก

หมายเหตุ  

ใครๆก็คิดพริกแกงออกมาได้เองทั้งนั้นหากมันเป็นที่ถูกปากถูกใจท่านที่สุดเป็นใช้ได้ บางครั้งอาจทำให้ท่านผัดมันกินไปจนวันตายเหมือนกระผมเป็นได้

พริกแกงผัดปลาสด

ตำหรับ....นรินทร์ พ่อครัวเมืองสุพรรณ

น่ากินจริงๆ  พับผ่าสิเอ้า!!!

หน้า: 1 ... 784 785 786 [787] 788 789 790 ... 7460
  พิมพ์