เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:22:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 878 879 880 [881] 882 883 884 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5560889 ครั้ง)
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #13200 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 06:42:51 PM »

อีตาเต้ย kittipong ไปไหนมาคุยประสบการ์ณที่ยิงนกยูงให้ฟังหน่อยสิ เร็วๆ  เพื่อนๆสมช.รอฟังครับ ไหว้ เยี่ยม

เมื่อก่อนบ้านเพื่อนเคยเลี้ยงไว้เยอะ แอบสอยไปแกงป่ามันเหลืองจุกอกดีจริงๆ น้ำลายหก น้ำลายหก

นกยูงกินดีกินอร่อยมากๆครับ  ผมเคยยิงมา2 ตัวในชีวิต ใช้ 22-250 varmintครับ เยี่ยม

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #13201 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 06:44:10 PM »

ผมยังว่าอาทิตย์นี้ จะต้องซื้อมารัปทานแทนแล้วครับอยากจัด  น้ำลายหก น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #13202 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 06:47:02 PM »

แวบเข้ามาอ่านหน่อย ไปทำกับข้าวต่อ เปลี่ยนเมนูเป็น ปลากระพง
ทอดน้ำปลาแทน น้ำลายหก ไหว้
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #13203 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 06:48:13 PM »

สวัสดี พี่ๆ น้าๆ ทุกท่านครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

พี่หนุ่มครับ เสือไฟ หายากรึเปล่าครับ  พี่หนุ่มเคยเจอมั๊ยครับ 

เคยได้ยินมาว่า เสือไฟ ดุที่สุดในตระกูลเสือ นี่จริงมั๊ยครับ 

ขอบคุณครับสำหรับความรู้  ไหว้

เสือไฟ!!!  ผมเคยได้ที่ด่านสิงขร พม่า ใช้ benelli(ลูกoo buck)ยิงครับ  ตอนส่องเจอยังไม่รู้เลยว่าเป็นเสือไฟ สีมันหม่นๆยังไงพิลึก พอลูกหาบดึงออกมาจากจุดยิงถึงจะรู้ครับ

ส่วนความดุร้ายผมไม่ทราบ ยังไม่มีประสบการ์ณเดินเจอจ๊ะเอ๋กันในป่าครับ ไหว้

romeo_play-boy
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #13204 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 06:51:38 PM »

อีตาเต้ย kittipong ไปไหนมาคุยประสบการ์ณที่ยิงนกยูงให้ฟังหน่อยสิ เร็วๆ  เพื่อนๆสมช.รอฟังครับ ไหว้ เยี่ยม

เมื่อก่อนบ้านเพื่อนเคยเลี้ยงไว้เยอะ แอบสอยไปแกงป่ามันเหลืองจุกอกดีจริงๆ น้ำลายหก น้ำลายหก
นกยูงกินดีกินอร่อยมากๆครับ  ผมเคยยิงมา2 ตัวในชีวิต ใช้ 22-250 varmintครับ เยี่ยม

ยังไม่เคยกินเลยอะครับนึกว่ากินไม่ได้  ตกใจขับรถเล่นแถว ปากน้ำปราณ เจอบ่อยมากครับ ไหว้
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #13205 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 06:52:22 PM »

อีตาเต้ย kittipong ไปไหนมาคุยประสบการ์ณที่ยิงนกยูงให้ฟังหน่อยสิ เร็วๆ  เพื่อนๆสมช.รอฟังครับ ไหว้ เยี่ยม

นกยูงกินดีกินอร่อยมากๆครับ  ผมเคยยิงมา2 ตัวในชีวิต ใช้ 22-250 varmintครับ เยี่ยม

ยืนยันครับ ครั้งนั้นจะจัด2ตัวกะเกรงใจเจ้าของ ตอนหลังหหวัดนกกินเรียบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #13206 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 06:53:13 PM »

แวบเข้ามาอ่านหน่อย ไปทำกับข้าวต่อ เปลี่ยนเมนูเป็น ปลากระพง
ทอดน้ำปลาแทน น้ำลายหก ไหว้

ปลาวังไหนครับลุงตี๋   น้ำลายหก

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #13207 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 06:54:18 PM »

สวัสดี พี่ๆ น้าๆ ทุกท่านครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

พี่หนุ่มครับ เสือไฟ หายากรึเปล่าครับ  พี่หนุ่มเคยเจอมั๊ยครับ 

เคยได้ยินมาว่า เสือไฟ ดุที่สุดในตระกูลเสือ นี่จริงมั๊ยครับ 

เสือไฟ!!!  ผมเคยได้ที่ด่านสิงขร พม่า ใช้ benelli(ลูกoo buck)ยิงครับ  ตอนส่องเจอยังไม่รู้เลยว่าเป็นเสือไฟ สีมันหม่นๆยังไงพิลึก พอลูกหาบดึงออกมาจากจุดยิงถึงจะรู้ครับ

ส่วนความดุร้ายผมไม่ทราบ ยังไม่มีประสบการ์ณเดินเจอจ๊ะเอ๋กันในป่าครับ ไหว้

โป่งเชือกหลังๆได้ข่าวว่าจืดแล้วหรือครับพี่

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #13208 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 06:56:56 PM »

สวัสดีตอนเย็นครับสมาชิกชุมไพรทุกท่าน  ไหว้

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #13209 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 06:57:50 PM »

ไหว้ ไหว้

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #13210 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 06:58:42 PM »

อีตาเต้ย kittipong ไปไหนมาคุยประสบการ์ณที่ยิงนกยูงให้ฟังหน่อยสิ เร็วๆ  เพื่อนๆสมช.รอฟังครับ ไหว้ เยี่ยม

นกยูงกินดีกินอร่อยมากๆครับ  ผมเคยยิงมา2 ตัวในชีวิต ใช้ 22-250 varmintครับ เยี่ยม

ยังไม่เคยกินเลยอะครับนึกว่ากินไม่ได้  ตกใจขับรถเล่นแถว ปากน้ำปราณ เจอบ่อยมากครับ ไหว้

พรานโบราณเคยทักเคยทายว่าถ้ากินนกยูงแล้วจะทะเลาะกัน ในแค้มป์ล่าสัตว์ อันนี้ผมเถียงใจขาด เขาเรียกว่าเป็นกุศสโรบายของพรานป่า เพราะเนื้อมันอร่อย"กินทีไรต้องมีเรื่องทะเลาะกันเอง"ใน camp ครับเพราะมันหายาก น้ำลายหก(อร่อยจริงๆไม่เชื่อท่านลองหาทานดู) เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2011, 09:51:46 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #13211 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 07:01:02 PM »

สวัสดี พี่ๆ น้าๆ ทุกท่านครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

พี่หนุ่มครับ เสือไฟ หายากรึเปล่าครับ  พี่หนุ่มเคยเจอมั๊ยครับ  

ขอบคุณครับสำหรับความรู้  ไหว้

เสือไฟ!!!  ผมเคยได้ที่ด่านสิงขร พม่า ใช้ benelli(ลูกoo buck)ยิงครับ  ตอนส่องเจอยังไม่รู้เลยว่าเป็นเสือไฟ สีมันหม่นๆยังไงพิลึก พอลูกหาบดึงออกมาจากจุดยิงถึงจะรู้ครับ

โป่งเชือกหลังๆได้ข่าวว่าจืดแล้วหรือครับพี่

ยังไม่จืดครับ  แต่ทางขาด!!!  น้ำเซาะเสียทางมา 5 ปีแล้วครับ กลับไปเป็นป่าดึกดำบรรพ์เหมือนเคย เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2011, 07:02:42 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #13212 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 07:01:25 PM »

ยังไม่เคยกินเลยอะครับนึกว่ากินไม่ได้  ตกใจขับรถเล่นแถว ปากน้ำปราณ เจอบ่อยมากครับ ไหว้

พรานโบราณเคยทักเคยทายว่าถ้ากินนกยูงแล้วจะทะเลาะกัน ในแค้มป์ล่าสัตว์ อันนี้ผมเถียงใจขาด เขาเรียกว่าเป็นกลอุบายของพรานป่า เพราะเนื้อมันอร่อย"กินทีไรต้องมีเรื่องทะเลาะกันเอง"ใน camp ครับเพราะมันหายาก น้ำลายหก(อร่อยจริงๆไม่เชื่อท่านลองหาทานดู) เยี่ยม

ถูกที่สุดครับ ทะเลาะกันเพราะพ่อเจ้าของนกด่าเอาครับ โทษงูกะตัวเห้ไปตามระเบียบ   ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #13213 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 07:04:03 PM »

พรานโบราณเคยทักเคยทายว่าถ้ากินนกยูงแล้วจะทะเลาะกัน ในแค้มป์ล่าสัตว์ อันนี้ผมเถียงใจขาด เขาเรียกว่าเป็นกลอุบายของพรานป่า เพราะเนื้อมันอร่อย"กินทีไรต้องมีเรื่องทะเลาะกันเอง"ใน camp ครับเพราะมันหายาก น้ำลายหก(อร่อยจริงๆไม่เชื่อท่านลองหาทานดู) เยี่ยม

ถูกที่สุดครับ ทะเลาะกันเพราะพ่อเจ้าของนกด่าเอาครับ โทษงูกะตัวเห้ไปตามระเบียบ   ขำก๊าก ขำก๊าก

ใช่ๆ  มันอร่อยหงะ เจ้าของหวงทั้งนั้นแหละครับ

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #13214 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 07:06:15 PM »

เสือไฟ!!!  ผมเคยได้ที่ด่านสิงขร พม่า ใช้ benelli(ลูกoo buck)ยิงครับ  ตอนส่องเจอยังไม่รู้เลยว่าเป็นเสือไฟ สีมันหม่นๆยังไงพิลึก พอลูกหาบดึงออกมาจากจุดยิงถึงจะรู้ครับ

ยังไม่จืดครับ  แต่ทางขาด!!!  น้ำเซาะเสียทางมา 5 ปีแล้วครับ กลับไปเป็นป่าดึกดรรมบรรพ์เหมือนเคย เยี่ยม

ดีแลัวครับให้เขาได้พักบ้าง พวก4x4ไปปั่นกันเยอะแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้องๆที่ตกปลากับผมมีไร่อยู่หลัง ผาตาดวัลเลย์ ว่าจะทำโป่งเทียมทิ้งไว้เหมือนกันครับ หมูเยอะ เยี่ยม

หน้า: 1 ... 878 879 880 [881] 882 883 884 ... 7460
  พิมพ์