เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:39:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1001 1002 1003 [1004] 1005 1006 1007 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5543929 ครั้ง)
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #15045 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 02:33:27 PM »

วันนี้ พราน นรินทร์ เล่นปรุง ปลากระเบนหน่อบี่เลยนะ ทั้งฉี และหั่นชิ้น
เห็นแล้ว เหมือนได้กลิ่นจากจอ คอมเลย ที เดียว เจียว นะ นี่ นะ น้ำลายหก ไหว้

โอมธนบัตรบินออกไป เพี้ยงลูกคืนชีพมา  Grin ร่ายพระเวทย์เสร็จแล้ว เดี๋ยวจัดให้ลองครับบบบบบบบบ  ขำก๊าก

.38spe.ในภาพ กล่องละเท่าไหร่ น้องวัช เยี่ยม น้ำลายหก ไหว้
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #15046 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 02:34:08 PM »

ขบวนการทำให้เนื้อปลากระเบนแห้ง ล้วนมีมากมายแตกต่างกัน

แต่ขบวนการทำให้แห้งของกระผม แต่งต่างจากสามผู้เฒ่าอย่างสิ้นเชิง จนผู้เฒ่าทั้งสามอาจรับไม่ได้ก็เป็นได้

แต่ผมแอบซุ่มทำตอนผู้เฒ่าทั้งสามไม่เห็น

กลับกลายมาให้ท่านบอยพิจารณาต่อไป

.

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #15047 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 02:38:51 PM »

ฝากไว้ให้พรานบอย พิจารณาเมนูเย็นวันนี้ตามที่ร้องขอ

ผัดปลากระเบนหลายๆแบบ เลือกเอาที่ชอบซักอย่างจะได้ไม่ผิดหวังต่อไป

.

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #15048 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 02:43:46 PM »

ผมไม่กล้ากินปลากระเบนครับ กลัวแสลงครับ  แต่ดันชอบกินสาเกเชื่อมซะนี่ (อร่อยยยยย)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #15049 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 02:46:32 PM »

วันนี้ พราน นรินทร์ เล่นปรุง ปลากระเบนหน่อบี่เลยนะ ทั้งฉี และหั่นชิ้น
เห็นแล้ว เหมือนได้กลิ่นจากจอ คอมเลย ที เดียว เจียว นะ นี่ นะ น้ำลายหก ไหว้

หน่อบี่ , ซาบี่ ผมว่าผมเคยได้ยินคำๆนี้แถวๆวิสุทธิกษัตริย์ แต่มันไม่ใช่ปลากระเบนนี่ครับ  Grin Grin Grin

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
พรานบอย ชุมไพร
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #15050 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 03:52:37 PM »

เออ ดูเมนูืที่ท่านพรานนรินทร์ทำแล้วน่ารัปทานจังเลยนะครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนท่านนรินทร์เกินไป เดี๋ยวเย็นนี้ท่านพรานนรินทร์ไปผัดให้กระผมชิมที่ครัวจ่าจี๊ดโภชนาจะได้ไหมครับ พูดถึงการปรุงอาหารแล้วเนี่ย ถ้ารู้จักดัดแปลงอาหารก็ทำให้อาหารแปลกใหม่ดูน่ากินขึ้นมาได้นะครับท่าน เยี่ยม
พรานบอย ชุมไพร
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #15051 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:05:36 PM »

มาเจอแบบใหม่ หน้าตาเป็นเช่นไร

แต่ต้องทิ้งความคิดเดิมๆเก่าๆทิ้งให้หมดสิ้น แล้วเปิดพบกับอะไรใหม่ๆในชีวิต

ชอบไม่ชอบก็ค่อยว่ากันใหม่ ไว้ทดลองพิจารณาดูต่อไป

กระผมได้นำเสนอต่อเจ้าตำหรับ มหาชัย สามผู้เฒ่า ไปแล้วเบื่องต้น

ผู้เฒ่าทั้งสามเหมือนจะไม่พูดจาอะไร ได้แต่กินแรดผสมโซดาเข้มขนแล้วนิ่งเงียบ หยิบกระดูกอ่อนปลากระเบนโยนเข้าปากไปชิ้นหนึ่ง

แล้วเคี้ยวอย่างกรุบกรอบเสียงดัง

โดยเฉพาะผู้เฒ่าเจ้าสำนักผู้คิดว่าอาหารต้องเป็นแบบที่กูกำหนดกฎเกณฑ์เท่านั้น นอกเหนือไปนี้คือขยะ

.
แต่ถ้ากล่าวถึงท่านสามผู้เฒ่าเจ้าตำหรับมหาชัย ของท่านพรานนรินทร์ ที่กำหนดกฎเกณฑ์ว่าอาหารต้องเป็นไปตามอย่างนั้น อย่างนี้ นอกเหนือจากนี้ไม่ใช่อาหาร กระผมว่าอาจจะเป็นการมองไปในทางแคบมากกว่านะครับ ถ้ารู้จักเปิดโลกกว้างเกี่ยวกับศิลปการทำอาหารแล้วจะได้อะไรอีกเยอะนะแต่ที่สำคัญที่สุดคือต้องไม่ลืมพื้นฐานภูมิปัญญาโบราณนะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #15052 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:21:50 PM »

หน่อบี่ , ซาบี่ ผมว่าผมเคยได้ยินคำๆนี้แถวๆวิสุทธิกษัตริย์ แต่มันไม่ใช่ปลากระเบนนี่ครับ  Grin Grin Grin

ลุงตี๋ สูตรนี้ดั้งเดิม(หน่อบี่) ต้องใส่มะลิ+นมแมว ด้วยใช่ปะคับ  คิก คิก คิก คิก เยี่ยม

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15053 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:26:06 PM »

ปลากระเบนง่ายที่สุด ย่างไฟให้แห้งๆหนังจะเหนียวติดมือเวลาฉีก
ฉีกปุ๊บ ควันฉุยลอยออกมา จิ้มน้ำปลาหวานแบบเน้นเค็มมากกว่าหวานนิดหน่อย
หอมซอยเยอะๆ พริกน้อยๆ
หรือง่ายที่สุด จิ้มน้ำปลา แต่ห้ามตราพระ ให้ดีต้องน้ำปลาตรากุ้งทอง หอมอร่อย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #15054 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:05:18 PM »

ไม่รู้เหมือนกันว่า ระหว่างเป็นหน่อ กัลเป็นซา ไอไหนดีกว่ากัน คิก คิก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #15055 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:07:07 PM »

ผมไม่กล้ากินปลากระเบนครับ กลัวแสลงครับ  แต่ดันชอบกินสาเกเชื่อมซะนี่ (อร่อยยยยย)

ส่วนกระผม กินปลากระเบนไม่ได้ กินสาเกก็ไม่ได้

กินได้แต่เหล้าได้อย่างเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15056 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:09:17 PM »

สีมันช่างเรียกน้ำย่อยสะจริง น้ำลายหก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #15057 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:13:25 PM »

เห็นแล้วหิววว....ววว   เหล้า

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #15058 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:26:14 PM »

ไปวัดหลวงพ่อปานมา  เยๆๆ ทำบุญที่ได้บู๊ทoaklay  ที่จริงคือตั้งใจจะไปนั่นแหละ    Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #15059 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:38:34 PM »

เออ ดูเมนูืที่ท่านพรานนรินทร์ทำแล้วน่ารัปทานจังเลยนะครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนท่านนรินทร์เกินไป เดี๋ยวเย็นนี้ท่านพรานนรินทร์ไปผัดให้กระผมชิมที่ครัวจ่าจี๊ดโภชนาจะได้ไหมครับ พูดถึงการปรุงอาหารแล้วเนี่ย ถ้ารู้จักดัดแปลงอาหารก็ทำให้อาหารแปลกใหม่ดูน่ากินขึ้นมาได้นะครับท่าน เยี่ยม

เห็นในตู้เย็นครัวจ่าจี๊ด ยังเหลือนกเขาอยู่หลายตัวนะท่านนะ

อย่างไรเสียก็อย่าผัดกินเสียหมดนะท่านนะ เหลือไอ้ตัวที่ขาสีแดงๆ

ไว้ให้กระผมซักตัวสองตัวนะท่านนะ

เจ้าสำนัก จ่าจี๊ด ตชด.ทุ่งแฝก รุ่นเท่าไรจำไม่ได้
ทองผาภูมิ 30 ปี

.

แขกประจำท่านรองเทพ  มีความคิดที่ว่าไม่หุงข้าวกินที่บ้านเมียทำไม่อร่อย ฝากท้องบ้านนี้มาหลายสิบปี

.

หญิงงามที่หันหน้าให้กล้อง คุณนายสุมล เจ้าแม่บ้านอีต่อง ผู้หลงไหลพริกกะเหรียง และแกงฮังเล ชนิดเข้าเส้นเลือด

.

หน้า: 1 ... 1001 1002 1003 [1004] 1005 1006 1007 ... 7460
  พิมพ์