เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:23:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1167 1168 1169 [1170] 1171 1172 1173 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5546085 ครั้ง)
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #17535 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 10:44:58 AM »

สวัสดี ยามสายครับสมช.ทุกท่าน  ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #17536 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:02:30 AM »

ไม่แน่ใจเคยเอาลงยัง ปลาทรายทอดขมิ้น เครื่องปรุงเท่าที่เห็นครับ

เกลือ กระเทียม ขมิ้นใส่ครก

ตำให้แหลก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #17537 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:04:15 AM »

ปลาทราย รองพลาสติกกันขมิ้นติดภาชนะ

เอาขิ้นที่ตำได้มาคลุก

หมักทิ้งไว้สักพักก็แยกออกแบบนี้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #17538 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:05:32 AM »

ตั้งน้ำมัน ทอด

สุกแล้ว

ใส่จาน

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #17539 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:05:49 AM »

น้าซับ ผมเบื่อแล้วอ๊ะ กินหลายมื้อแล้ว ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #17540 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:08:29 AM »

เอาขมิ้นมา

น้ำมันเดิม เปิดแก๊สแรงๆ พอน้ำมันร้อนก็ปิดแก๊สแล้วใส่ขมิ้นลงไปทอดกับน้ำมันที่ยังคงความร้อนอยู่
ขมิ้นจะไม่ไหม้

ตักขมิ้นราด ปลา

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #17541 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:08:51 AM »

น้าซับ ผมเบื่อแล้วอ๊ะ กินหลายมื้อแล้ว ยิ้มีเลศนัย

ได้งานหน้าจะเปลี่ยนให้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #17542 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:10:39 AM »

แกงส้มมาฝากน้าจอย

กับผักเหลียงต้มกะทิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2011, 11:12:12 AM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #17543 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:12:00 AM »

แกงส้มมาฝากน้าจอย

โธ่กินเหลือแล้วเอามาฝาก บู่

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #17544 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:17:21 AM »

บางทานว่าอาจกินไม่ได้ ก็จะแสดงวิธีการกินให้ชมก้นต่อไป

ท้องไส้ถือเป็นสุดยอดที่สุด ของเมนูประเภทนี้เชียวครับ

ข้างในไม่มีอะไรมากนอกจากตับกระเพราะลำไส้ อันหวานมันเป็นพิเศษ

ibcbet

กระผมนับถือความสามารถด้านอาหาร ของท่านพ่อครัวเมืองสุพรรณจริงๆ

ท่านถือเป็นเด็กหนุ่มที่มีความสามารถมากคนหนึ่งกับเรื่องราวของอาหารการกินและมีทัศนะความคิดที่รู้จริงและถูกต้อง

ไม่ว่าจะอุปกรณ์ กรรมวิธี ขั้นตอน และวัตถุดิบ ทั้งอาหารแบบเชฟในโรงแรมหรูภัตตาคาร และแบบลูกทุ่ง

ท่านก็ปรุ่งออกมาได้สวยงามยอดเยี่ยม แถมยังรู้ที่มาที่ไปอย่างลึกซึ้ง

กระผมอายุ 65ปี ผ่านประสบการณ์ชีวิตมาไม่น้อยแล้วและชอบทำชอบกินอาหารเหมือนกัน ยังแอบเข้ามาเอาความรู้จากท่านไปทำหลายต่อหลายครั้ง

ค้างคาวนึ่งค้างคาวย่างกระผมกินมาตั้งแต่เด็กๆ และไม่ค่อยเห็นใครทำกิน นอกจากผมและเพื่อนๆในกลุ่มผู้ที่ชอบกินมาก

กระผมชอบเอาเลือดมาใส่เหล้าขาวกินและชอบกลิ่นของมันมากเหมือนอย่างที่ท่านพ่อครัวว่าบ้างคนก็ชอบ บางคนก็ไม่ชอบ

ก็พึ่งจะมาเจอท่าน พ่อครัวเมืองสุพรรณนี่หละครับที่เอามานำเสนอแถมยังรู้จริงยังตาเห็น

ผมอยากให้ท่านทำร้านอาหารจริงๆ กระผมจะต้องดิ้นลนไปลิ้มลองซักครั้ง จะถือเป็นกำไรชีวิตคนแก่อย่างผม

ผมนับถือท่านอย่างยิ่งและจากใจครูสอนมวยแก่ๆคนหนึ่งครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
บางทานว่าอาจกินไม่ได้ ก็จะแสดงวิธีการกินให้ชมก้นต่อไป

ท้องไส้ถือเป็นสุดยอดที่สุด ของเมนูประเภทนี้เชียวครับ

ข้างในไม่มีอะไรมากนอกจากตับกระเพราะลำไส้ อันหวานมันเป็นพิเศษ

ibcbet

กระผมนับถือความสามารถด้านอาหาร ของท่านพ่อครัวเมืองสุพรรณจริงๆ

ท่านถือเป็นเด็กหนุ่มที่มีความสามารถมากคนหนึ่งกับเรื่องราวของอาหารการกินและมีทัศนะความคิดที่รู้จริงและถูกต้อง

ไม่ว่าจะอุปกรณ์ กรรมวิธี ขั้นตอน และวัตถุดิบ ทั้งอาหารแบบเชฟในโรงแรมหรูภัตตาคาร และแบบลูกทุ่ง

ท่านก็ปรุ่งออกมาได้สวยงามยอดเยี่ยม แถมยังรู้ที่มาที่ไปอย่างลึกซึ้ง

กระผมอายุ 65ปี ผ่านประสบการณ์ชีวิตมาไม่น้อยแล้วและชอบทำชอบกินอาหารเหมือนกัน ยังแอบเข้ามาเอาความรู้จากท่านไปทำหลายต่อหลายครั้ง

ค้างคาวนึ่งค้างคาวย่างกระผมกินมาตั้งแต่เด็กๆ และไม่ค่อยเห็นใครทำกิน นอกจากผมและเพื่อนๆในกลุ่มผู้ที่ชอบกินมาก

กระผมชอบเอาเลือดมาใส่เหล้าขาวกินและชอบกลิ่นของมันมากเหมือนอย่างที่ท่านพ่อครัวว่าบ้างคนก็ชอบ บางคนก็ไม่ชอบ

ก็พึ่งจะมาเจอท่าน พ่อครัวเมืองสุพรรณนี่หละครับที่เอามานำเสนอแถมยังรู้จริงยังตาเห็น

ผมอยากให้ท่านทำร้านอาหารจริงๆ กระผมจะต้องดิ้นลนไปลิ้มลองซักครั้ง จะถือเป็นกำไรชีวิตคนแก่อย่างผม

ผมนับถือท่านอย่างยิ่งและจากใจครูสอนมวยแก่ๆคนหนึ่งครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ดีใจและขอบคุณ คุณลงแดงน้อย ไหว้ ไหว้ ไหว้

ชื่นชอบการทำการปรุงอาหารของกระผม คิดว่าคงจะมีแนวทางเดียวกันด้านอาหารด้านกับแก้ม

กระผมทำอาหารเป็นทางเลือกอีกแบบให้พี่น้องเพื่อนสมาชิกในกลุ่ม ได้พิจารณาทดลอง

คนเราบังคับใจ(ปาก) กันไม่ได้แน่ ไอ้ชอบใครก็ชอบมันอยู่ครับ

แต่หากการปรุงของกระผม ไปถูกปากต้องใจใครก็เป็นก็ถือเป็นความน่ายินดีอย่างที่สุด  

ไว้มีโอกาศวาสนา กระผมคงได้เปิดร้านอาหารเล็กๆซักร้านแล้วจะเรียนเชิญท่านลุงแดงน้อย มาลองมาชิมแน่นอนครับ

จะปรุงจะสร้างแบบให้สุดฝีไม้ลายมือกันเลยที่เดียว

ทั้งของสดของคาวล้วนสรรหามาเป็นอย่างดีและถูกต้อง แน่นอนครับคุณลุง

ดีใจและยินดี

นรินทร์ พ่อครัวเมืองสุพรรณ

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #17545 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:21:10 AM »

ไม่แน่ใจเคยเอาลงยัง ปลาทรายทอดขมิ้น เครื่องปรุงเท่าที่เห็นครับ

เกลือ กระเทียม ขมิ้นใส่ครก

ตำให้แหลก

นี้มันเมนูประจำบ้าน อาตี๋ เลยนะครับเนี้ย

ไอ้ปลาทอดขมี้น เห็นกินกันได้เกือบทุกวันแนวทอดขมี้นเนี้ย

บ้านคุณอาตี๋นี้คงมีผิวพรรณสวยงามกันทั้งบ้านเป็นแน่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #17546 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:28:34 AM »

ยังขาด  ดีปลี  ขี้นก  ((  ดีปลีขี้นก  คือ  พริกขี้หนู  ที่นกกินพริกขี้หนู  แล้วมาถ่ายมูลไว้  แล้วงอกเอง  ))

เผ็ดบรรลัย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
พรานเต้ย ชุมไพร
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #17547 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:36:34 AM »

สวัสดีครับท่านสมาชิก
พรานนรินทร์ พรานเอ มารอที่กรุงเก่าแล้วครับ
นั่งเช็คเครื่องมือหากับแกล้มไว้รอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2011, 11:39:33 AM โดย พรานเต้ย ชุมไพร » บันทึกการเข้า

อยู่อย่างสงบ  รบเพื่อสักศรี   ..เพื่ออนาคต
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #17548 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:51:28 AM »

ช่วงนี้เป็นฤดูทำนาหรือช่วงฤดูหน้าฝน ฝนชุกทำให้ป่าใหญ่มีความชุ่มชื้น และก็มีอาหารตามธรรมชาติอย่างเห็ดระโงกออก(ภาษากลางเรียกเห็ดอะไร)แต่ตอนนี้ต้องระวังเห็ดบางชนิดที่ซื้อตามสองข้างทางให้ดีๆเพราะบางที่คนเก็บอาจเก็บมาจากสวนยางที่ฉีดยาฆ่าหญ้า บ้านผมมีข่าวว่าคนซื้อเห็ดตามข้างทางเอามาแกงแล้วเสียชีวิตมาแล้ว Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #17549 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:53:25 AM »

เครื่องแกงก็หาเอาตามป่าที่หาเห็ด ขาดไม่ได้สำหรับแกงเห็ดบ้านผมคือใบแมงรัก(ผักอี่ตู่ หุหุ) เชิญครับ ข้าวเหนียวร้อน เที่ยงพอดี Grin หลงรัก น้ำลายหก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 ... 1167 1168 1169 [1170] 1171 1172 1173 ... 7460
  พิมพ์