เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:31:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1197 1198 1199 [1200] 1201 1202 1203 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5552371 ครั้ง)
หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #17985 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:38:57 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #17986 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:40:47 PM »

รายการอาหารที่สองเริ่มดำเนินการ

หน้าตาเป็นเช่นไรเชิญรับชม ของสดใหม่ทุกอย่างแน่นอนกระผมรับรอง

ทั้งปลา ทั้งผักหญ้า หาเก็บกันในพื้นที่ทั้งหมดทั้งสิ้น

ของปรุงมีจำนวนจำกัด คิดได้ปรุงได้เท่าที่มี

ibcbet

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2011, 04:55:17 PM โดย พรานนรินทร์ ชุมไพร » บันทึกการเข้า

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #17987 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:43:09 PM »

บ่อตกปลากิจเจริญ  ผมว่าแล้วว่าหน้าพี่คนนี้คุ้นๆ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #17988 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:43:18 PM »

และหัวหน้าเผ่า  อิ  อิ ไหว้ ยิ้มีเลศนัย

ไปหาชุดที่ไหนมากันนี้  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ในมือถืออะไร แก้วสีเหลืองๆ คิก คิก คิก คิก

ชุดหัวหน้าเผ่า พี่"ดุก วงบาว"เป็นผู้หามาให้ยืมแต่งครับ ไหว้ เยี่ยม

ส่วนแก้วในมือผมหามาเอง อย่าแย่งเชียวนะ  ฮึ!! งอน

ant_ant
Full Member

คะแนน 141

« ตอบ #17989 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:46:29 PM »

วันหน้าโอกาศมี ..ผมขอติดสอยห้อยตามท่านนรินทร์ไปซุ้มอุทัยด้วยคนนะครับผม หลงรัก หลงรัก
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #17990 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:47:08 PM »

และหัวหน้าเผ่า  อิ  อิ ไหว้ ยิ้มีเลศนัย

เซ็งกะไอ้คนมารับเลยพี่หนุ่ม........แม่งนัดซะดิบดี โทรไปอีกทียังไม่รู้เวลา อ๋อย อ๋อย

กรรมของคนม่ายมีรถ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แบร่

รอหน่อยครับ  แล้วก็ยื่นคำขาดว่าจะมาดีๆหรือจะมาด้วยน้ำตา หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก ยิ้มีเลศนัย

Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #17991 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:50:01 PM »

ขอถามท่านพ่อครัวนรินทร์หน่อยครับ  ไหว้เวลาผัดหมูป่าทำอย่างไรให้หนังไมเหนียวแข็งครับ
อยู่ที่การใช้ไฟหรือป่าว เพราะผมใช้หัวแก็สแบบธรรมดาแล้วมันทั้งแข็งทั้งเหนียวไม่กรุบกรอบเลย ยี๊

สวัสดีท่านพี่กระผมก็ไม่ถึงขั้นเก่งกาจนะครับ เอาจากประสพการณ์และศึกษาค้นคว้าของตัวเองนะครับ

กระผมต้มเคี่ยวก่อนซักพักใหญ่ ทดลองกินดูจนกว่าจะพอใจค่อยเริ่มขบวนการผัดครับ

หากเราผัดพริกลงไปแล้ว เติมน้ำเคี่ยวไฟอ่อนๆไปนานนาน เกรงว่าเครื่องแกงจะสุกเกินไม่ส่งกลิ่นหอมและสีสรรไม่ชวนกินดำ

แต่หากไม่คิดอะไรมากก็ทำอย่างหลังได้

เพราะอย่างแรกใช้เวลานาน เรื่องเยอะเป็นอะไรที่ช้ามากครับ

แต่พอเสร็จแล้วก็จะออกรสอกชาติมากกว่าแบบหลัง และสีสรรดูหน้ากินมากที่เดียวครับ

กระผมทำอาหารเน้นที่สุดก็เรื่อง สีสรร ความกรอบอร่อยของผักต้องสุกกำลังดี และกลิ่นที่หอมของเครืองแกง

รสชาติเข้มข้น บางที่บางท่านอาจรัปทานความเข็มข้นไม่ได้ด้วยซ้ำไปครับ "จัดเกิน"

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #17992 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:51:34 PM »

สวัสดีตอนเย็นครับสมาชิกชุมไพรทุกท่าน  ไหว้

ได้เวลาเลิกงานแล้วก็ร่ำสุราต่อคร้าบบบบบบบบ  คิก คิก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #17993 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:53:21 PM »

วันหน้าโอกาศมี ..ผมขอติดสอยห้อยตามท่านนรินทร์ไปซุ้มอุทัยด้วยคนนะครับผม หลงรัก หลงรัก

เชิญครับยินดี ว่าแต่ว่าท่านกับผมเหมือนจะเคยรู้จักกันมาก่อนหรือเปล่าครับ

ผมมีลางสังหอนว่าท่านต้องรู้จักกระผมเป็นแน่

แต่ผมยังไม่รู้เลยว่าท่านเป็นใคร

หากรู้จักกันมาก่อน แสดงตัวให้รู้หน่อยจะได้แซวกันได้ถูก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #17994 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:54:26 PM »

เซ็งกะไอ้คนมารับเลยพี่หนุ่ม........แม่งนัดซะดิบดี โทรไปอีกทียังไม่รู้เวลา อ๋อย อ๋อย

กรรมของคนม่ายมีรถ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แบร่

รอหน่อยครับ  แล้วก็ยื่นคำขาดว่าจะมาดีๆหรือจะมาด้วยน้ำตา หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก ยิ้มีเลศนัย

ไหว้เซ็งดิพี่......ไปถึงมืดคงอดเจอพี่แน่ๆกะไปถึงบ่ายๆซัดไวน์กะพี่สักขวดแล้วค่อยเข้างาน อ๋อย อ๋อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #17995 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:55:49 PM »

บ่อตกปลากิจเจริญ  ผมว่าแล้วว่าหน้าพี่คนนี้คุ้นๆ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

อ้าว.....สรุปแล้วคนกันเองทั้งนั้น หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ant_ant
Full Member

คะแนน 141

« ตอบ #17996 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:56:20 PM »

เมื่อพบเจอ... คงจำกันได้แน่นอนครับ  เว้นแต่ว่าท่านลืมมิตรแท้คนนี้ไปเสียแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #17997 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:57:15 PM »

เชิญครับยินดี ว่าแต่ว่าท่านกับผมเหมือนจะเคยรู้จักกันมาก่อนหรือเปล่าครับ

ผมมีลางสังหอนว่าท่านต้องรู้จักกระผมเป็นแน่

แต่ผมยังไม่รู้เลยว่าท่านเป็นใคร

หากรู้จักกันมาก่อน แสดงตัวให้รู้หน่อยจะได้แซวกันได้ถูก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ท่านพี่แถวถิ่นพี่ ปลาเทโพไซค์ 10 ยังพอหาได้ไหมครับ อยากกินจังไม่เจอเป็นปีแล้ว

แถวกาญ นี่ไม่เคยพบเลยสักที  ไหว้

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #17998 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:59:05 PM »

บ่อตกปลากิจเจริญ  ผมว่าแล้วว่าหน้าพี่คนนี้คุ้นๆ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

อ้าว.....สรุปแล้วคนกันเองทั้งนั้น หลงรัก หลงรัก หลงรัก

น้องๆผมมันเดินสายแข่งกันอยู่พักนึงครับ..........หลังๆมีงานการทำเลยเลิกไป เยี่ยม

มันบอกเคยเห็นอยูู่ครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2011, 06:03:23 PM โดย flying » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #17999 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:02:33 PM »

ท่านพี่แถวถิ่นพี่ ปลาเทโพไซค์ 10 ยังพอหาได้ไหมครับ อยากกินจังไม่เจอเป็นปีแล้ว

แถวกาญ นี่ไม่เคยพบเลยสักที  ไหว้

แถวบ้านกระผมยังมีครับ เนื่องด้วยมีอุทยานมัจฉาเยอะ  เฉพาะแถวบ้านก็เป็น 10 ๆวัดเลย

ปลาพวกนี้ก็อาศัยซุ่มซ้อนกินขนมปังอยู่แถวหน้าวัดแหละครับ

พอน้ำมาทีหนึ่งก็ออกสวนน้ำมาประตูเขื่อนกันมากมาย โดยตาข่ายชาวบ้านเข้าไปก็เรียบร้อย

แต่เบ็ดไม่ค่อยกินครับ หรือเรียกว่าไม่กินเลยดีกว่า ตายตาข่ายหมด

ผมก็อาศัยได้ซื้อกินที่ ตลาดสดปลาแม่น้ำโพธิ์พระยา นี้แหละครับ

หน้า: 1 ... 1197 1198 1199 [1200] 1201 1202 1203 ... 7460
  พิมพ์