เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:42:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1198 1199 1200 [1201] 1202 1203 1204 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5552880 ครั้ง)
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #18000 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:03:20 PM »

ขอถามท่านพ่อครัวนรินทร์หน่อยครับ  ไหว้เวลาผัดหมูป่าทำอย่างไรให้หนังไมเหนียวแข็งครับ
อยู่ที่การใช้ไฟหรือป่าว เพราะผมใช้หัวแก็สแบบธรรมดาแล้วมันทั้งแข็งทั้งเหนียวไม่กรุบกรอบเลย ยี๊

สวัสดีท่านพี่กระผมก็ไม่ถึงขั้นเก่งกาจนะครับ เอาจากประสพการณ์และศึกษาค้นคว้าของตัวเองนะครับ

กระผมต้มเคี่ยวก่อนซักพักใหญ่ ทดลองกินดูจนกว่าจะพอใจค่อยเริ่มขบวนการผัดครับ

หากเราผัดพริกลงไปแล้ว เติมน้ำเคี่ยวไฟอ่อนๆไปนานนาน เกรงว่าเครื่องแกงจะสุกเกินไม่ส่งกลิ่นหอมและสีสรรไม่ชวนกินดำ

แต่หากไม่คิดอะไรมากก็ทำอย่างหลังได้

เพราะอย่างแรกใช้เวลานาน เรื่องเยอะเป็นอะไรที่ช้ามากครับ

แต่พอเสร็จแล้วก็จะออกรสอกชาติมากกว่าแบบหลัง และสีสรรดูหน้ากินมากที่เดียวครับ

กระผมทำอาหารเน้นที่สุดก็เรื่อง สีสรร ความกรอบอร่อยของผักต้องสุกกำลังดี และกลิ่นที่หอมของเครืองแกง

รสชาติเข้มข้น บางที่บางท่านอาจรัปทานความเข็มข้นไม่ได้ด้วยซ้ำไปครับ "จัดเกิน"

ไม่เก่งได้ไง!! ฝีมืออย่างคุณเปิดร้านอาหารป่า คิดคร้านจะนับแบงค์พันไม่ทัน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #18001 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:03:51 PM »

บ่อตกปลากิจเจริญ  ผมว่าแล้วว่าหน้าพี่คนนี้คุ้นๆ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

อ้าว.....สรุปแล้วคนกันเองทั้งนั้น หลงรัก หลงรัก หลงรัก

น้องๆผมมันเดินสายแข่งกันอยู่พักนึงครับ..........หลังๆมีงานการทำเลยเลิกไป เยี่ยม

รับทราบเลยครับท่านพี่ เจ้าของบ่อใจดีตกไปกินไปได้เลยไม่ต้องเกรงใจ คิก คิก คิก คิก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #18002 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:05:54 PM »

เมื่อพบเจอ... คงจำกันได้แน่นอนครับ  เว้นแต่ว่าท่านลืมมิตรแท้คนนี้ไปเสียแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รับทราบเลยท่าน ผมอยู่บ้านตลอด ว่างเว้นมากินเหล้าด้วยก้นได้เลย

สุราอาหารเพียบ แต่ไม่มีหญิงสาวนะ กระผมไม่ชอบมีแต่หลอกลวง  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
ant_ant
Full Member

คะแนน 141

« ตอบ #18003 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:07:43 PM »

เมื่อพบเจอ... คงจำกันได้แน่นอนครับ  เว้นแต่ว่าท่านลืมมิตรแท้คนนี้ไปเสียแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รับทราบเลยท่าน ผมอยู่บ้านตลอด ว่างเว้นมากินเหล้าด้วยก้นได้เลย

สุราอาหารเพียบ แต่ไม่มีหญิงสาวนะ กระผมไม่ชอบมีแต่หลอกลวง  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

รับทราบเช่นกันครับ   คอเดียวกัน ไม่ชอบหญิงสาว  ชอบแต่แม่หม้ายรายวัน...5555

แต่ใครนะหลอกท่านได้..หรือว่าเคยไปหลอกใครไว้ ถึงได้โดนเอาคืนครับ.. คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2011, 06:09:49 PM โดย attapolkoko » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #18004 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:08:39 PM »

ขอถามท่านพ่อครัวนรินทร์หน่อยครับ  ไหว้เวลาผัดหมูป่าทำอย่างไรให้หนังไมเหนียวแข็งครับ
อยู่ที่การใช้ไฟหรือป่าว เพราะผมใช้หัวแก็สแบบธรรมดาแล้วมันทั้งแข็งทั้งเหนียวไม่กรุบกรอบเลย ยี๊

สวัสดีท่านพี่กระผมก็ไม่ถึงขั้นเก่งกาจนะครับ เอาจากประสพการณ์และศึกษาค้นคว้าของตัวเองนะครับ

กระผมต้มเคี่ยวก่อนซักพักใหญ่ ทดลองกินดูจนกว่าจะพอใจค่อยเริ่มขบวนการผัดครับ

หากเราผัดพริกลงไปแล้ว เติมน้ำเคี่ยวไฟอ่อนๆไปนานนาน เกรงว่าเครื่องแกงจะสุกเกินไม่ส่งกลิ่นหอมและสีสรรไม่ชวนกินดำ

แต่หากไม่คิดอะไรมากก็ทำอย่างหลังได้

เพราะอย่างแรกใช้เวลานาน เรื่องเยอะเป็นอะไรที่ช้ามากครับ

แต่พอเสร็จแล้วก็จะออกรสอกชาติมากกว่าแบบหลัง และสีสรรดูหน้ากินมากที่เดียวครับ

กระผมทำอาหารเน้นที่สุดก็เรื่อง สีสรร ความกรอบอร่อยของผักต้องสุกกำลังดี และกลิ่นที่หอมของเครืองแกง

รสชาติเข้มข้น บางที่บางท่านอาจรัปทานความเข็มข้นไม่ได้ด้วยซ้ำไปครับ "จัดเกิน"

ไม่เก่งได้ไง!! ฝีมืออย่างคุณเปิดร้านอาหารป่า คิดคร้านจะนับแบงค์พันไม่ทัน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

กลัวแต่ไม่ได้นับแบงค์นะซิท่านพี่ มีแต่บัญชีเซ็นค่าเหล้าค่าอาหารเป็นตั้งๆ

จะอยู่ไม่ได้ก็ไอ้ตรงเพื่อนฝูงนี้แหละ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่หน้าทำกันเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #18005 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:09:54 PM »

สวัสดีตอนเย็นครับสมาชิกชุมไพรทุกท่าน  ไหว้

ได้เวลาเลิกงานแล้วก็ร่ำสุราต่อคร้าบบบบบบบบ  คิก คิก

ท่านกลาง ผมกระดกเพียวๆอยู่ครับเหลือ 100 ปี่อยู่ครึ่งนึงลองไหม  อิ  อิ ยิ้มีเลศนัย แบร่

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #18006 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:12:03 PM »

เมื่อพบเจอ... คงจำกันได้แน่นอนครับ  เว้นแต่ว่าท่านลืมมิตรแท้คนนี้ไปเสียแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สุราอาหารเพียบ แต่ไม่มีหญิงสาวนะ กระผมไม่ชอบมีแต่หลอกลวง  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

รับทราบเช่นกันครับ   คอเดียวกัน ไม่ชอบหญิงสาว  ชอบแต่แม่หม้ายรายวัน...5555

แหม้....น่าเสียดายกระผมต้องไปตลาดนัดเปิดท้ายโลตัส ก่อนหาซื้ออะไหล่รถที่บ้าน

ไม่อย่างนั้นคงอยู่คุยด้วยอีกไม่นานก็รู้ว่าท่านเป็นผู้ใด

เพื่อนฝูงผมไม่รอผมไปกันหมดแล้ว เดี๋ยวมึดหมดมองไม่เห็นสิ้นค้าโดนพ่อค้าหลอกเอาได้

ขอตัวไปก่อนทุกท่านทุกสถานี ไว้จะมาต่อรายการอาหารซุ้มอุทัยให้ชมกันใหม่

สวัสดีครับ ลาไปก่อน ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #18007 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:12:31 PM »

สวัสดีตอนเย็นครับสมาชิกชุมไพรทุกท่าน  ไหว้

ได้เวลาเลิกงานแล้วก็ร่ำสุราต่อคร้าบบบบบบบบ  คิก คิก

ท่านกลาง ผมกระดกเพียวๆอยู่ครับเหลือ 100 ปี่อยู่ครึ่งนึงลองไหม  อิ  อิ ยิ้มีเลศนัย แบร่

น้ำลายหก น้ำลายหก เสียดายเลิกแล้ว แบร่

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #18008 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:13:05 PM »

และหัวหน้าเผ่า  อิ  อิ ไหว้ ยิ้มีเลศนัย

เซ็งกะไอ้คนมารับเลยพี่หนุ่ม........แม่งนัดซะดิบดี โทรไปอีกทียังไม่รู้เวลา อ๋อย อ๋อย

กรรมของคนม่ายมีรถ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แบร่

รอหน่อยครับ  แล้วก็ยื่นคำขาดว่าจะมาดีๆหรือจะมาด้วยน้ำตา หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก ยิ้มีเลศนัย

ไหว้เซ็งดิพี่......ไปถึงมืดคงอดเจอพี่แน่ๆกะไปถึงบ่ายๆซัดไวน์กะพี่สักขวดแล้วค่อยเข้างาน อ๋อย อ๋อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้น  เล่นบทโหดไปเลย คิดคร้านเดี๋ยวก็มารับ  อิ  อิ ไม่ได้ยุให้ขึ้นนะ(แต่เป็นผมทำไปแล้ว)  อิ  อิ ยิ้มีเลศนัย โดนชก แบร่ ยี๊ ไหว้

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #18009 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:14:02 PM »

สารคดี THAI PBS เยี่ยม เยี่ยม

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #18010 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:16:15 PM »

และหัวหน้าเผ่า  อิ  อิ ไหว้ ยิ้มีเลศนัย

เซ็งกะไอ้คนมารับเลยพี่หนุ่ม........แม่งนัดซะดิบดี โทรไปอีกทียังไม่รู้เวลา อ๋อย อ๋อย

กรรมของคนม่ายมีรถ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แบร่

รอหน่อยครับ  แล้วก็ยื่นคำขาดว่าจะมาดีๆหรือจะมาด้วยน้ำตา หัวเราะร่าน้ำตาริน โดนชก ยิ้มีเลศนัย

ไหว้เซ็งดิพี่......ไปถึงมืดคงอดเจอพี่แน่ๆกะไปถึงบ่ายๆซัดไวน์กะพี่สักขวดแล้วค่อยเข้างาน อ๋อย อ๋อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้น  เล่นบทโหดไปเลย คิดคร้านเดี๋ยวก็มารับ  อิ  อิ ไม่ได้ยุให้ขึ้นนะ(แต่เป็นผมทำไปแล้ว)  อิ  อิ ยิ้มีเลศนัย โดนชก แบร่ ยี๊ ไหว้

รอฟังข่าวอยู่เนี่ยพี่ จัดไปทุกบทแระ.........หลุดคราวนี้ล่ะไม่รู้เมื่อไหร่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #18011 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:20:31 PM »

สารคดี THAI PBS เยี่ยม เยี่ยม

ชาวอินูอิค(เอสกิโม)เอ้ย!! คาซัคสถาน eagle hunting เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2011, 06:23:29 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #18012 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:25:06 PM »

ในสารคดีมันล่าตัวนี้หนิ  อิ  อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2011, 06:35:13 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #18013 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:29:33 PM »

ตกใจ คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2011, 08:48:39 PM โดย flying » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #18014 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:31:29 PM »

ตกใจ มะหมา แต่เผาเกรียมๆตัดหัวกะตีนออกก้อไม่รู้แล้วเนอะพี่ คิก คิก คิก คิก

ไอ้จอก!!  ตัวไร้สาระครับเจอผมเป็นตายหมดครับ

หน้า: 1 ... 1198 1199 1200 [1201] 1202 1203 1204 ... 7460
  พิมพ์