เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:16:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1260 1261 1262 [1263] 1264 1265 1266 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5563223 ครั้ง)
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #18930 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 06:22:34 PM »

ปลาพวกนี้ไม่ทราบคุณอา   หากเป็นเมนูฉู่ฉี่ชอบแบบปลาสดหรือปลาทอดขอรับ

สวัสดีครับท่านพรานเมืองสุ1,000...  Grin

สวัสดีน้องหลุยส์ ว่างๆพาพี่ไปเที่ยวล่าโคบ้างนะ

พี่ก็ชอบโคแต่ล่าไม่เป็น หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #18931 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 06:24:21 PM »

ท่านเจ้าคุณสรยุทธ พรานเภา ผู้ใหญ่มากฯ.เคยกำชับข้าพเจ้า
มาหนักหนาว่า ร้านย่างเนื้อ อย่าทำเป็นสี่เสาโดยเด็ดขาด
เเม้แต่การหาฟืนเข้าแคมป์ ก็ให้ถือหรือแบกเข้ามา จะไม่ให้
ลากมากันพื้นดิน
  "มันจะเกิดอาเพศ"

อยากกินยำเนื้อย่าง ใส่มะเขือเปาะ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

กับแกล้มจานนี้คอเมรัยรุ่นก่อน จะเรียกว่า "ยำเห่าดง"
นึกแล้วก็ส้มปากขึ้นมาทันใด จะใส่มะเขือเปราะหรือแตงกวา
ซอยก็ย่อมได้ เคร็ดลับของยำเห่าดงอยู่ที่ต้องใช้พริกขี้หนูป่น
คั่วใหม่ๆหอมๆ ........
น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #18932 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 06:26:27 PM »

ผมว่าแบบสด น่าจะดีกว่าอย่างทอดนะครับ ปลาที่นำมาทอดควรเป็นปลาที่มีกลิ่น
ค่อนข้างแรง อย่างสังกะวาด ปลาเนื้ออ่อนทอดแล้วเนื้อหด เสียดายของ
  เย็นนี้ที่บ้านผมทำ เต้าหู้เหลืองผัดบะช่อใส่คื่นช่าย มีต้มจืดเห็ดสามอย่าง
อาหารสำเร็จก็มีปลาเกล็ดขาวทอดผัดเผ็ดแบบสามรส มียำกุ้งแห้งใส่ขิงตำเหลือ
จากมื้อกลางวัน หมูปิ้งอีก7-8ไม้ของเมื่อเช้า กินกัน2คนกับเจ๊ น้ำลายหก ไหว้
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #18933 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 06:26:45 PM »

ปลาพวกนี้ไม่ทราบคุณอา   หากเป็นเมนูฉู่ฉี่ชอบแบบปลาสดหรือปลาทอดขอรับ

สวัสดีครับท่านพรานเมืองสุ1,000...  Grin

สวัสดีน้องหลุยส์ ว่างๆพาพี่ไปเที่ยวล่าโคบ้างนะ

พี่ก็ชอบโคแต่ล่าไม่เป็น หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมล่าตั้งแต่คืนวันจันทร์จนถึงคืนวันพฤหัส...ได้ตัวมาแต่ละคืนไม่ซ้ำกันเลยครับ....  น้ำลายหก

เสียดายคืนนี้ร้านปิดว่าจะล่าสักหน่อย...สงสัยคงต้องกินเนื้อเดิมที่ล่าเก็บเอาไว้.....  คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #18934 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 06:27:38 PM »

วันนี้ทำลูกชิ้นหมูเด่งดึ๋กินเองที่บ้าน  กำลังน็อกน้ำแข็งอยู่คงได้ที่แล้ว

ต้องเอาไปต้มในน้ำอุ่นต่ออีกหน่อย ต้องขอตัวไปปั่นลูกชิ้นก่อน

มีเพื่อนสมาชิกเรียกร้องยำลูกชิ้นหมูแก้มเหล้า

เปรี้ยวๆแซบๆ พูดแล้วส้มปากใกล้เวลาเต็มทีแล้ว

จัดไปอย่าให้เสียน้ำใจ ลูกชิ้นหมูเด่งดึ๋งๆ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #18935 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 06:29:28 PM »

ปลาพวกนี้ไม่ทราบคุณอา   หากเป็นเมนูฉู่ฉี่ชอบแบบปลาสดหรือปลาทอดขอรับ

สวัสดีครับท่านพรานเมืองสุ1,000...  Grin

มาสิพี่...ประเดี๋ยวผมจัดเต็มให้ครับ...  Grin

The best way to predict the future is to invent it.
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #18936 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 06:30:05 PM »

ปลาพวกนี้ไม่ทราบคุณอา   หากเป็นเมนูฉู่ฉี่ชอบแบบปลาสดหรือปลาทอดขอรับ

สวัสดีครับท่านพรานเมืองสุ1,000...  Grin

ผมล่าตั้งแต่คืนวันจันทร์จนถึงคืนวันพฤหัส...ได้ตัวมาแต่ละคืนไม่ซ้ำกันเลยครับ....  น้ำลายหก

เสียดายคืนนี้ร้านปิดว่าจะล่าสักหน่อย...สงสัยคงต้องกินเนื้อเดิมที่ล่าเก็บเอาไว้.....  คิก คิก

สงสัย เนื้อเค็ม แหงเลยตาหลุยส์ ยังไงก่อนจะกิน ล้างก่อนนะ เดี๋ยวเค็มแย่ คิก คิก ไหว้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #18937 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 06:31:12 PM »

ผมว่าแบบสด น่าจะดีกว่าอย่างทอดนะครับ ปลาที่นำมาทอดควรเป็นปลาที่มีกลิ่น
ค่อนข้างแรง อย่างสังกะวาด ปลาเนื้ออ่อนทอดแล้วเนื้อหด เสียดายของ
  เย็นนี้ที่บ้านผมทำ เต้าหู้เหลืองผัดบะช่อใส่คื่นช่าย มีต้มจืดเห็ดสามอย่าง
อาหารสำเร็จก็มีปลาเกล็ดขาวทอดผัดเผ็ดแบบสามรส มียำกุ้งแห้งใส่ขิงตำเหลือ
จากมื้อกลางวัน หมูปิ้งอีก7-8ไม้ของเมื่อเช้า กินกัน2คนกับเจ๊ น้ำลายหก ไหว้

ไอ้คำนี้ผมไม่ได้ยินมานานแล้วนะครับ

"ต้มจืดหมูบะช่อ"ผมกินตั่งแต่เด็ก ยันโต  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #18938 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 06:33:34 PM »

ท่านเจ้าคุณสรยุทธ พรานเภา ผู้ใหญ่มากฯ.เคยกำชับข้าพเจ้า
มาหนักหนาว่า ร้านย่างเนื้อ อย่าทำเป็นสี่เสาโดยเด็ดขาด
เเม้แต่การหาฟืนเข้าแคมป์ ก็ให้ถือหรือแบกเข้ามา จะไม่ให้
ลากมากันพื้นดิน
   "มันจะเกิดอาเพศ"

อยากกินยำเนื้อย่าง ใส่มะเขือเปาะ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

กับแกล้มจานนี้คอเมรัยรุ่นก่อน จะเรียกว่า "ยำเห่าดง"
นึกแล้วก็ส้มปากขึ้นมาทันใด จะใส่มะเขือเปราะหรือแตงกวา
ซอยก็ย่อมได้ เคร็ดลับของยำเห่าดงอยู่ที่ต้องใช้พริกขี้หนูป่น
คั่วใหม่ๆหอมๆ ........
น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อาจารย์ชอบกินหมู "บะช่อ" เปล่า

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #18939 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 06:34:12 PM »

ขอตัวไปลวกลูกชิ้นซักครู๋ นานไปอาจไม่เด่งดึ๋งได้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #18940 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 06:36:36 PM »

ผมล่าตั้งแต่คืนวันจันทร์จนถึงคืนวันพฤหัส...ได้ตัวมาแต่ละคืนไม่ซ้ำกันเลยครับ....  น้ำลายหก

เสียดายคืนนี้ร้านปิดว่าจะล่าสักหน่อย...สงสัยคงต้องกินเนื้อเดิมที่ล่าเก็บเอาไว้.....  คิก คิก

สงสัย เนื้อเค็ม แหงเลยตาหลุยส์ ยังไงก่อนจะกิน ล้างก่อนนะ เดี๋ยวเค็มแย่ คิก คิก ไหว้

เอาเป็นตัวเมื่อวานครับ...เนื้อยังพอใช้ได้อยู่.... น้ำลายหก  คิก คิก

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #18941 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 06:38:39 PM »

ไอ้คำนี้ผมไม่ได้ยินมานานแล้วนะครับ

"ต้มจืดหมูบะช่อ"ผมกินตั่งแต่เด็ก ยันโต  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

บะช่อ..ไม่ใช่หมูสับ ธรรมดา ต้องปรูงรสด้วย กระเทียม รากผักชี พริกไทยดำ
ตำละเอียด ซีอ๊วขาว แถมใส่ไข่เป็ด หมักเก็บไว้ในตู้เย็น เวลาน้ำเดือด ใส่บะช่อ
ลงไป กลิ่นก็อบอวลทั้งบ้านแล้ว เยี่ยม ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #18942 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 08:28:39 PM »

ฝนตกพรำๆ ..... อากาศเป็นใจ เชิญตามอัธยาศัยครับ
สักครู่ก็เตรียมตัวออกรถกันได้แล้วครับ  หญ้าระบัดชายเขากำลังงาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2011, 08:31:11 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

พรานเต้ย ชุมไพร
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #18943 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 08:30:00 PM »

สวัสดีอาจารย์ พี่หนุ่ม

อยู่อย่างสงบ  รบเพื่อสักศรี   ..เพื่ออนาคต
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #18944 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 08:33:21 PM »

สวัสดีอาจารย์ พี่หนุ่ม

สวัสดีจ้าพรานเต้ย ..... หาปลามาเลี้ยงกันหน่อย.... (เลี้ยงพวก)

หน้า: 1 ... 1260 1261 1262 [1263] 1264 1265 1266 ... 7460
  พิมพ์