เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:40:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1376 1377 1378 [1379] 1380 1381 1382 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5548592 ครั้ง)
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #20670 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:10:14 PM »

น้ำดีๆแบบนี้ปลาชุมมั้ยครับคุณลุง Grin

ช่วงวังน้ำ ช่วงคุ้งน้ำใหญ่ๆปลากด ปลาคัง ตัวโตๆทั้งนั้น
ว่างตาข่าย ตาคัด ปลดกันไม่ทันเลย (ภาพอยู่ที่พรานหนุ่ม ครับ)

ดงปลากระทิง เลยครับท่านอาจารย์

ผมเคยให้คนขับเรือเข้าไปส่ง แล้วแคมป์ตกปลากันสามวันสามคืนย่างปลากระทิงมาไม่น่าจะต่ำกว่า เจ็ดแปดร้อยตัว ห้าถุงปุ๋ยใหญ่ๆ

กลางคืนตัวอะไรไม่รู้ร้องรับกันทั่วแคมป์ไปหมด น่ากลัวสุดๆพูดแล้วขนรุก  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

จะมีตัวอะไรนอกจาก ตัวบ่างใหญ่ เสียงมันโหยหวน คนไม่คุ้นดงขวัญผวาได้เหมือนกัน....

นรินทร์!!  อย่าบอกใครนะ เมื่อวานผมเพิ่งทำผัดเผ็ดตะพาบเป็นครั้งแรกในชีวิตเชียวนา!! ซิบอกไห่... คิก คิก

หลงรัก เยี่ยมไปได้ที่ไหนมาล่ะครับพี่หนุ่ม น้ำลายหก

ก็จะที่ไหนได้หละ มีน้องชายน่ารักท่านนึงเคยบอกว่าตลาดเทเวศน์ ร้านอาแปะยังพอมีอยู่ 1 จ้าว ร้านที่ต้นเคยบอกพี่ไว้งัย!!  อิ  อิ

คิก คิก คิก คิก เยี่ยมไปเอาจนได้แฮะ น้ำลายหก เยี่ยม

ยกตัวเลยครับ  แต่ราคาก็เอาเรื่องครับ (จะกินซะอย่างนี่เนอะ)  อิ  อิ คิก คิก แบร่

เมื่อก่อนที่เคยซื้อ5-6โล ไม่เกิน600 เยี่ยมเดี๋๋ยวนี้เท่าไหร่พี่ ไหว้

อาแปะ!! แกคิดผม 1300 ครับ

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #20671 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:11:09 PM »

มีของเผ็ดของร้อนแล้ว ก็หาตัวช่วยลิ้น ช่วยคอด้วย...... ไข่เจียวเจ้าสัว

น้ำลายหกน่ากินจัง อยากได้แบบใส่หอยนางรมสักจาน น้ำลายหก เยี่ยม ไหว้

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #20672 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:11:17 PM »

งูที่ทำผมใจฝ่อ มีชนิดนี้ล่ะครับ  ตกใจหน้าซีด

ไอ้ตัวนี้มันงูขี้สงสัยใช้เปล่ากวาง
ไม่ใช่ครรับพี่  เห่าดำพ่นพิษครับ  แถวๆพนมสารคามยังพอเจอตัวได้ครับ ดุร้ายเอามากๆเลย ไม่ขี้สงสัยแต่เข้าขั้นกัดก่อนคุยทีหลัง... ตกใจ

รับทราบข้อความเลยกวาง นึกว่าไอ้อางจอมสงสัย

กัดกันยังพอทน ไอ้นี้เล่นพ่นพิษใส่หูใส่ตาด้วย คงจะไม่ดีแน่ๆ

พรานหนุ่มหมู่นี้ได้พ่นพิษบ้างเปล่า

น้ำพิษขาวๆค้นๆนะยังมีอยู่เปล่า

หรือถูกรีดทิ้งหมดแล้ว คิก คิก คิก คิก

ผมเก่งเรื่องใช้ลิ้นครับ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

อย่างนี้ก็อ่อนละทวย  ดังขี้ผึ่งต้องเปลวไฟนะซิท่าน

แค่ลิ้น สูตร"เป่าลมอมน้ำแข็ง" นี่ก็ชั่วโมงเศษๆแล้วนะ หึ ฉายาผมในหมู่นักล่าสัตว์เขาเรียกว่า"จอมมารสำราญลิ้น"  อิ  อิ แบร่ แบร่

โอ้แม่เจ้า......หน้ากลัวสุดๆ "จอมมารสำราญลิ้น"

คงเป็นพิษภัยกับเด็กสตรีอายุไม่เกิน 20 อย่างแน่ เดือดร้อนกันทั่วทุกทิศทุกทาง ทั้งเหนือใต้ออกตกล้วนแล้วแต่ไม่รอดสายตาท่านจอมมารเป็นแน่

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #20673 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:12:49 PM »

อาแปะ!! แกคิดผม 1300 ครับ ตกใจ กี่โลครับพี่ แบบเป็นๆปะ  แบร่

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #20674 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:14:58 PM »

ใส่น้ำตาลปิ๊บไป 3 ช้อนโต๊ะ  มันก็แปลกไปอีกแบบ เหมือนเชื่อมตะพาบ ยังไงหยั่งงั้น  อิ  อิ (แต่ผมแหลกล่าย!!)  อิ  อิ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ไหว้

น้ำตาลอย่าจงใจใส่มาก โบราณท่านว่าแอบขโมยใส่เท่าปลายก้อยก็พอ
แต่ในถุงนี้ซิ......... จงใจใส่ไปได้เลย
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้ำตาลกะผมไม่ถูกันเลยครับ ยี๊ แต่ไอ้ว่านตาปรือปีนี้หาเม็ลดไม่ได้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมก็หาอยู่เหมือนกัน แต่อยากได้สายพันธุ์ทางอีสานที่ติดชายแดดไทยลาว

ใครพอมีแบ่งปันกันบ้างเปล่า ขอหน่อยอยากได้จริงๆ

เศร้าปีนี้น้ำเยอะหายากจริงๆพี่มีแต่ไม่ค่อยดีเพาะไม่ขึ้นครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เม็ดลายๆนะท่านต้น

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #20675 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:17:37 PM »

อาแปะ!! แกคิดผม 1300 ครับ ตกใจ กี่โลครับพี่ แบบเป็นๆปะ  แบร่

บ้านผมสุพรรณบุรีโชคดี โลละ 100

ตัวซักสามโลกำลังสวยเลย 300  ทำให้ด้วยอีกต่างหาก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #20676 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:17:55 PM »

อาแปะ!! แกคิดผม 1300 ครับ ตกใจ กี่โลครับพี่ แบบเป็นๆปะ  แบร่

เป็นๆครับ ทุบกันเห็นๆเลย เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #20677 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:19:29 PM »

บ้านผมสุพรรณบุรีโชคดี โลละ 100

ตัวซักสามโลกำลังสวยเลย 300  ทำให้ด้วยอีกต่างหาก

ตัวอะไรท่าน  อีตุ๊ก!! หรือป่าว อี๊ ยี๊

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #20678 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:21:36 PM »

แบบนี้พอมีไหมครับ  ที่สุพรรณ  ถ้ามีผมไปเดี๋ยวนี้เลย  อิ  อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2011, 05:26:27 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #20679 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:24:13 PM »

ใส่น้ำตาลปิ๊บไป 3 ช้อนโต๊ะ  มันก็แปลกไปอีกแบบ เหมือนเชื่อมตะพาบ ยังไงหยั่งงั้น  อิ  อิ (แต่ผมแหลกล่าย!!)  อิ  อิ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ไหว้

น้ำตาลอย่าจงใจใส่มาก โบราณท่านว่าแอบขโมยใส่เท่าปลายก้อยก็พอ
แต่ในถุงนี้ซิ......... จงใจใส่ไปได้เลย

น้ำตาลกะผมไม่ถูกันเลยครับ ยี๊ แต่ไอ้ว่านตาปรือปีนี้หาเม็ลดไม่ได้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมก็หาอยู่เหมือนกัน แต่อยากได้สายพันธุ์ทางอีสานที่ติดชายแดดไทยลาว

ใครพอมีแบ่งปันกันบ้างเปล่า ขอหน่อยอยากได้จริงๆ

เศร้าปีนี้น้ำเยอะหายากจริงๆพี่มีแต่ไม่ค่อยดีเพาะไม่ขึ้นครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เม็ดลายๆนะท่านต้น

เยี่ยม เมื่อก่อนเพื่อนรักผมจะมาหาและหิ้วมาดูดทุกๆเดือน มีเมล็ดไว้ปลูกเพียบ

เสียดายอายุมันสั้นไปหน่อยรถคว่ำเสียได้4เดือนและ ไม่รู้จะหาที่ไหนเลยทีนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #20680 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:24:47 PM »

ใส่น้ำตาลปิ๊บไป 3 ช้อนโต๊ะ  มันก็แปลกไปอีกแบบ เหมือนเชื่อมตะพาบ ยังไงหยั่งงั้น  อิ  อิ (แต่ผมแหลกล่าย!!)  อิ  อิ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ไหว้

อาจารย์เราสองคนไม่ได้ทำกับข้าวกินกันนานแล้วนะ เดี๋ยวรอพรานตุ้ยฯ ว่างก่อนจะเรียนเชิญ อาจารย์มาโชว์ซะหน่อยครับ เยี่ยม

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #20681 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:25:39 PM »

แบบนี้พอมีไหมครับ  ที่สุพรรณ  ถ้ามีผมไปเดี๋ยวนี้เลย  อิ  อิ

น้ำลายหก น้ำลายหกหิวววววววว เลยพี่ แกงป่า ผััดเผ็ด  เยี่ยม

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #20682 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:27:14 PM »

เยี่ยมถูกดีจังครับพี่ ผัดใส่กระทิมันๆหน่อย น้ำลายหก เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #20683 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:28:28 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหกหิวววววววว เลยพี่ แกงป่า ผััดเผ็ด  เยี่ยม

ให้ลุงบุญช่วยจัดให้ครับ คิก คิก ไหว้

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #20684 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:29:26 PM »

ไม่มีท่าน ผมก็อยากอยู่เหมือนกัน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 1376 1377 1378 [1379] 1380 1381 1382 ... 7460
  พิมพ์