เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:29:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1425 1426 1427 [1428] 1429 1430 1431 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5540553 ครั้ง)
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #21405 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:36:15 PM »

น่าลิ้มลองครับท่านพรานนรินทร์ไว้มีโอกาสจะสอบถามเส้นทางครับ

ยินดีเลยครับ ผมกินมานานแล้วกินตั้งแต่ร้านเล็กๆน้องเล็กยังไม่มีสามี

ตอนนี้ร้านเหมือนใหญ่ขึ้น และน้องเล็กก็มีผัวไปเรียบร้อยแล้ว

ทุกครั้งที่เก็บตั้งเช็คบิลน้องเล็กจะมาด้วยตัวเอง

พูดคุยทักท่านและแถมพริกแกงให้ผมซักขีดสองขีดเสมอๆ

หมายเหตุ ร้านนี้ขายพริกแกงด้วยนะครับ

เป็นสูตรของทางร้านอร่อยไปอีกแบบตามสไตล์แกงป่าเมืองกาญแหละครับ

เนื้อสัตว์ก็มีแบ่งขายแต่ต้องบอกก่อนนะครับเป็นสัตว์ป่าเลี้ยงฟาร์มนะครับไม่ใช้แท้ๆอย่างของท่านพรานหนุ่ม

ทดลองดูครับ กินมากๆหลายๆแบบ แล้วท่านจะเริ่มแยกแยะรสชาติความอร่อยตามสไตล์ตัวท่านได้เองครับ

ขอให้มีความสุขในการแสวงหาที่กินไปจนวันตายเหมือนกระผมนี้ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยู่ตรงไหนครับพี่ร้านนี้ เก้งมีแบ่งโลเท่าไหร่ท่านพี่

เก้งโลละ 3000 บาท แต่เป็นเลี้ยงฟาร์มนะครับไม่ใช้ป่าสายพันธุ์ไทยแท้แบบของพรานหนุ่ม

ซื้อจากตลาดสดเมืองกาญโลแค่  250 บาทเอง ผมก็เป็นลูกค้าประจำเหมือนกัน ร้านเจ้นาจ ผมไปซื้อประจำเวลามีงาน

ผมถามเจ้นาจแล้ว ร้านน้องเล็กก็ซื้อจากที่นี้เหมือนกัน

ส่วนร้านน้องเล็กอยู่ สี่กั๊กเลาขวัญ เมื่องกาญครับท่านต้น

วันนี้ผมว่าจะไปกินร้าน หมอชูที่ท่าม่วง แถวบ้านท่านต้นนะ

เสียดายตูดเจ็บไม่งั้นคงได้แวะไปหาพี่ เจ้นาจนี่ร้านไหนหว่าปกติน้องมันไปเอาร้านที่ติดกับบันได

ร้านนอกสุด300เหมือนกันครับ

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #21406 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:41:26 PM »

Wink Wink Wink  CENSOR
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2011, 06:51:22 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #21407 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:42:03 PM »

เหมือนบ้านนี้ไม่ต้อนรับเสียแล้วผมคงต้องลาไปก่อนผิดหูผิดตาใครกระผมต้องขออภัยด้วยครับ  ไหว้ ไหว้

เรื่องราวเหล่านี้ กระทู้แห่งนี้มีแต่มิตรสหายและผ่องเพื่อนทั้งนั้นครับท่าน attapolkoko

ทุกคนมีหน้าที่การงานและการดำเนินชีวิตที่แตกต่าง

แต่มีหัวใจเดียวกันชอบเรื่องราวเดียวกัน  จึงมารวมตัวกันในสถานที่แห่งนี้

กิน,เที่ยว,ป่า,ปืน, ล้วนแล้วแต่เป็นสิ่งที่ฝังลึกในใจของเราทุกคน

และถือเป็นมิตรสหายกันทั้งสิ้นนะท่าน ผมว่าท่านมาถูกที่แล้วครับ

และคงเป็นเรื่องน่าเศร้าหากต้องเสียมิตรสหายหัวใจเดียวกันไปอีกท่านหนึ่ง

หรือท่านได้รับ pm อะไรแปลกๆก็อย่างไปถือสาหาความมันเลยครับ มีทั้งหวังดีหวังร้าย

พวกเราในนี้ก็น่าจะโดน pm แปลกๆมาแล้วทั้งนั้น (ส่วนตัวผมนะเพียบเลย)

เดี๋ยวผมบอกให้พรานหนุ่มจัดการให้

เพราะเป็นขาโหดตัวจี๊ดซาดิสซ์ที่สุดในนี้แล้ว คิก คิก คิก คิก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #21408 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:43:12 PM »

จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ CENSOR
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2011, 06:52:14 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #21409 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:43:49 PM »

น่าลิ้มลองครับท่านพรานนรินทร์ไว้มีโอกาสจะสอบถามเส้นทางครับ

ยินดีเลยครับ ผมกินมานานแล้วกินตั้งแต่ร้านเล็กๆน้องเล็กยังไม่มีสามี

ตอนนี้ร้านเหมือนใหญ่ขึ้น และน้องเล็กก็มีผัวไปเรียบร้อยแล้ว

ทุกครั้งที่เก็บตั้งเช็คบิลน้องเล็กจะมาด้วยตัวเอง

พูดคุยทักท่านและแถมพริกแกงให้ผมซักขีดสองขีดเสมอๆ

หมายเหตุ ร้านนี้ขายพริกแกงด้วยนะครับ

เป็นสูตรของทางร้านอร่อยไปอีกแบบตามสไตล์แกงป่าเมืองกาญแหละครับ

เนื้อสัตว์ก็มีแบ่งขายแต่ต้องบอกก่อนนะครับเป็นสัตว์ป่าเลี้ยงฟาร์มนะครับไม่ใช้แท้ๆอย่างของท่านพรานหนุ่ม

ทดลองดูครับ กินมากๆหลายๆแบบ แล้วท่านจะเริ่มแยกแยะรสชาติความอร่อยตามสไตล์ตัวท่านได้เองครับ

ขอให้มีความสุขในการแสวงหาที่กินไปจนวันตายเหมือนกระผมนี้ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยู่ตรงไหนครับพี่ร้านนี้ เก้งมีแบ่งโลเท่าไหร่ท่านพี่

เก้งโลละ 3000 บาท แต่เป็นเลี้ยงฟาร์มนะครับไม่ใช้ป่าสายพันธุ์ไทยแท้แบบของพรานหนุ่ม

ซื้อจากตลาดสดเมืองกาญโลแค่  250 บาทเอง ผมก็เป็นลูกค้าประจำเหมือนกัน ร้านเจ้นาจ ผมไปซื้อประจำเวลามีงาน

ผมถามเจ้นาจแล้ว ร้านน้องเล็กก็ซื้อจากที่นี้เหมือนกัน

ส่วนร้านน้องเล็กอยู่ สี่กั๊กเลาขวัญ เมื่องกาญครับท่านต้น

วันนี้ผมว่าจะไปกินร้าน หมอชูที่ท่าม่วง แถวบ้านท่านต้นนะ

เก้งโลละ 3,000  นี่มันทำสั่งศาลชัดๆ

กำลังจะแก้ไขอยู่เลยท่านอาจารย์ ตาไวจริงๆ 300 บาท -สามร้อยบาทถ้วน-

ครับท่านอาจารย์ พิมพ์ 0 มากไปตัวหนึ่ง Grin Grin

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #21410 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:45:48 PM »

ตกใจ ตกใจ

เสื้อสีฟ้านั้น ท่านอาจารย์ใช้ไหม แกเป็นหมอผ่าตัดตั้งแต่เมื่อไหรนี้ หลงรัก หลงรัก

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #21411 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:48:18 PM »

ไปร้านหมอชู อย่าพลาดปลากดเหลืองกับแกงป่านะท่านพี่

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #21412 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:48:39 PM »

ไอ้ผีโขมดดง Grin

โขมดดงต้องลอยเป็นด้วงไฟในอากาศด้วยนะท่าน

เจอพวกลูกซองเป้าบิล คงสิ้นชื้อกันทั้งดงแน่ๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไอ้รำพังไม่มีดวงไฟยังเป็นแบบนี้

หากลอยเป็นดวงไฟสีแดงวาบๆ คงร่วงระเนระนาดไม่มีเหลือ

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #21413 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:49:16 PM »

ไปร้านหมอชู อย่าพลาดปลากดเหลืองกับแกงป่านะท่านพี่

ครับไม่พลาดแน่ ต้มยำปลากดตั้งใจไว้แล้ว เป็นอย่างแรง

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #21414 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:49:47 PM »

ตรู! จะโดน ROแบนไหมเนี่ย! อิ อิ คิก คิก ไหว้

CENSOR
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2011, 06:55:18 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #21415 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:51:16 PM »

ตกใจ ตกใจ

เสื้อสีฟ้านั้น ท่านอาจารย์ใช้ไหม แกเป็นหมอผ่าตัดตั้งแต่เมื่อไหรนี้ หลงรัก หลงรัก

ช่ายค๊าบบ

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #21416 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:53:42 PM »

เสียดายตูดเจ็บไม่งั้นคงได้แวะไปหาพี่ เจ้นาจนี่ร้านไหนหว่าปกติน้องมันไปเอาร้านที่ติดกับบันได

ร้านนอกสุด300เหมือนกันครับ

ร้านนั้นแหละครับ แล้วแวะเดินออกหลังตลาดซอยเล็กๆไปเลย

แวะซื้อพริกแกงร้านลุงขลุ่ยอีกซักขีดสองขีดด้วยนะท่าน ใบยี่หร่าซักกำ

มะเขือขื่นซักลูกสองลูก แหล่มเลย เยี่ยม เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #21417 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:54:49 PM »

ตกใจ ตกใจ

ช่ายค๊าบบ

จะตายยกรูกันแล้วพวกเรา คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #21418 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:55:54 PM »

ตรู! จะโดน ROแบนไหมเนี่ย! อิ อิ คิก คิก ไหว้

ถืออยู่ในมือ ใช้ ซาโก 375 หรือเปล่าท่าน

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #21419 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:57:04 PM »

ตกใจ ตกใจ

จบเป็นศัลยศาสตร์ ตั้งแต่เริ่มเรียนช่างกลนะครับ

หน้า: 1 ... 1425 1426 1427 [1428] 1429 1430 1431 ... 7460
  พิมพ์