เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:19:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1522 1523 1524 [1525] 1526 1527 1528 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5541424 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #22860 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:49:02 PM »

นั่น.........ของแรงจริงพูดถึงปุ๊บมาปั๊บ  สวัสดีครับอย่าจับผมเลย Grin

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #22861 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:51:14 PM »

ฤดุการพิจารณาขั้น  วุ่นวายอีกละ... Tongue

๕๕๕   ถ้าไม่มีอุบัติเหตุตกน้ำ   น้ำพัดไป    หรือถูกพรานหนุ่มสอย

กวางต้องไปไกลแน่ ๆ

ทำไปเพื่ออนาคตเจ้าเก็ท  อย่าบ่น
ปีนี้ได้ขั้นเดียว เมษา 55 โน่น ปรับเป็น ผอ.กอง7 ทีเดียวยอมเสียเวลาปี นึง  ถ้าไม่ได้เป็นรองปลัดก่อนนะ  คิก คิก

ต่อไปต้องเรียกท่าน ผอ.กวางสินะครับ  Grin ไหว้

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #22862 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 03:02:19 PM »

ผมว่าพี่หนุ่มต้องลองไอ้เข้ดูบ้างครับ เครื่องแกงจัด ๆ ผมว่ารสชาดมันเหนือกว่าเนื้ออื่น ๆ หลายชนิดที่ผมเคยกินมา  น้ำลายหก ยิ้มีเลศนัย

พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #22863 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 03:33:07 PM »

ผมว่าพี่หนุ่มต้องลองไอ้เข้ดูบ้างครับ เครื่องแกงจัด ๆ ผมว่ารสชาดมันเหนือกว่าเนื้ออื่น ๆ หลายชนิดที่ผมเคยกินมา  น้ำลายหก ยิ้มีเลศนัย

อย่าว่า ไอ้เข้! เลยครับเลียงผาที่เคยเห็นมาในหน้าเก่าๆ(ลบหมดแล้ว) กี่ตัวต่อกี่ตัวที่ยิงมา พอได้มาผมเอาแต่หัว-เขาครับ เนื้อผมไม่ทานเอาไปแจกเพื่อนและให้ สมช.ทำกินที่ camp กันครับ แต่ส่วนตัวอยากซัด! ให้หงายท้องสักตัว ไอ้ ชลาวัล เนี่ย!  อิ  อิ  คิก คิก ไหว้

ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #22864 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 03:45:48 PM »

ผมว่าพี่หนุ่มต้องลองไอ้เข้ดูบ้างครับ เครื่องแกงจัด ๆ ผมว่ารสชาดมันเหนือกว่าเนื้ออื่น ๆ หลายชนิดที่ผมเคยกินมา  น้ำลายหก ยิ้มีเลศนัย

อย่าว่า ไอ้เข้! เลยครับเลียงผาที่เคยเห็นมาในหน้าเก่าๆ(ลบหมดแล้ว) กี่ตัวต่อกี่ตัวที่ยิงมา พอได้มาผมเอาแต่หัว-เขาครับ เนื้อผมไม่ทานเอาไปแจกเพื่อนและให้ สมช.ทำกินที่ camp กันครับ แต่ส่วนตัวอยากซัด! ให้หงายท้องสักตัว ไอ้ ชลาวัล เนี่ย!  อิ  อิ  คิก คิก ไหว้

Grin พี่หนุ่ม...นึกถึงตอนมันโดนหนักๆเข้าไป คงม้วนดิ้นพล่านๆเลย....อิ อิ อยากเห็นจริงๆ ซาดิส???ชอบๆ 555

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #22865 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 03:56:40 PM »

ในนวนิยายอมตะ พรานใหญ่รพินทร์ กับคณะก็เคยซัดกับฝูงไอ้เข้เหมือนกันนะครับ ของจริงคงน่าดูไม่น้อย .375 H&H เยี่ยม

ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #22866 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 03:58:47 PM »

ไหว้ สวัสดีครับพี่ๆชาวชุมไพร
 เจ้าเข้ต้องทอดกระเทียมพริกไทย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
... เยี่ยม สักครึ่งแดด อร่อยอย่าบอกใคร?เชียว

ลุงตุ้ย....
แม่น้ำน้อยนัั้นผมเองก็ไม่ได้เข้าไปหลายปีแล้วครับ  เมื่อก่อนคณะเรา
จะเข้าไปท่องบริเวณที่ลุงตุ้ยกล่าวอยู่นานโขทีเดียว มีพรรคพวกที่รู้ใจ
กันอยู่ที่นั่น  คุณประทักษ์ (นสพ.ฉบับใหญ่)  ผู้ใหญ่สวัสดิ์  ทิดเริง  ตาเดียร์   ......

ครับพี่บุญ....แถวๆนั้นน่าจะไประลึก ความหลังสักครั้ง...ฮา กะว่าจะไปเดินกันสัก 4-5 วัน ช่วงปลายๆปีครับ มีพรานใหญ่เจ้าของพื้นที่นำทางครับ เห็นบอกมาว่าไม่ค่อยมีชุดไหน?เข้าไปแล้ว ตอนนี้ชุมน่าดูเลย....ไว้ใกล้ๆมีเวลาจะมาแจ้งหากท่านใดสนใจ จะร่วมทริป...ครับ

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #22867 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 04:32:31 PM »

อย่าว่า ไอ้เข้! เลยครับเลียงผาที่เคยเห็นมาในหน้าเก่าๆ(ลบหมดแล้ว) กี่ตัวต่อกี่ตัวที่ยิงมา พอได้มาผมเอาแต่หัว-เขาครับ เนื้อผมไม่ทานเอาไปแจกเพื่อนและให้ สมช.ทำกินที่ camp กันครับ แต่ส่วนตัวอยากซัด! ให้หงายท้องสักตัว ไอ้ ชลาวัล เนี่ย!  อิ  อิ  คิก คิก ไหว้

Grin พี่หนุ่ม...นึกถึงตอนมันโดนหนักๆเข้าไป คงม้วนดิ้นพล่านๆเลย....อิ อิ อยากเห็นจริงๆ ซาดิส???ชอบๆ 555

ต้องใช้หัวกระสุนจำพวก round nose ท่าทางจะเหมาะครับ เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #22868 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 04:47:19 PM »

ในนวนิยายอมตะ พรานใหญ่รพินทร์ กับคณะก็เคยซัดกับฝูงไอ้เข้เหมือนกันนะครับ ของจริงคงน่าดูไม่น้อย .375 H&H เยี่ยม

ปี ค.ศ 1944 กองทัพญี่ปุ่นในประเทศพม่า โดนฝ่ายสัมพันธ์มิตรตีร่น!  จนต้องถอยออกจาก"เมืองมันดเลย์"  กองร้อยสุดท้ายโดนทหารอังกฤษกดดัน

ให้ข้ามแม่น้ำ"เม กะวิน"ในตอนกลางคืน ซึ่งแม่น้ำนี้ในยุคสงครามโลกครั้งที่ 2 ทั้งฝ่ายสัมพันธ์มิตร และ ฝ่ายอักษะต่างก็รู้ดีว่ามี"จระเข้"ชุกชุมมากๆครับ

คืนนั้นกองทหารญี่ปุ่นต้องจำเป็นข้ามครับ เชื่อไหมครับท่านทหาร 1 กองร้อยแดนอาทิตย์อุทัย พอข้ามมาอีกฝั่งเหลือแค่ 20กว่าคนเองครับ

พวกที่ข้ามไปเห็นเพื่อนถูกกินกันคนแล้วคนเล่าแต่ช่วยไม่ได้เลยครับ ทั้งที่ในมือ มีไรเฟิล "อาราชิกะ"อยู่ในมือ แต่เนื่องจากผู้บังคับบัญชาสั่งเด็ดขาด

ว่าห้ามหันหลังกลับ(เนื่องจากทหารญี่ปุ่นไม่ยอมเป็นเชลยครับ พวกเลือดบูชิโด)  ในประวัติศาสตร์ ทหารอังกฤษผู้หนึ่งที่อยู่ในเหตุการณ์  ได้กล่าวไว้ว่าคืนนั้นแม่น้ำแดงไปด้วยเลือดทั้งสายและเสียงโหยหวนของทหาร

ญี่ปุ่น ที่ถูกกินทั้งกองร้อยครับ ที่กล่าวมาเป็นเรื่องราวประวัติศาสตร์ในยุค world war 2 ครับผม  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2011, 04:54:17 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #22869 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 04:51:19 PM »

สรุปได้ว่าญี่ปุ่นแพ้สงครามเพราะถูกจระเข้เขมือบหรือเปล่าครับท่านพรานหนุ่ม Grin

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #22870 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 05:04:24 PM »

สรุปได้ว่าญี่ปุ่นแพ้สงครามเพราะถูกจระเข้เขมือบหรือเปล่าครับท่านพรานหนุ่ม Grin

ว่าไปนั่นครับ  ในเรื่องที่เล่าให้ฟัง ทหารญี่ปุ่นโดนกดดันครับ(ญี่ปุ่นแพ้เพราะเจ้า fatman กับ เจ้า Little boy ครับ) ปรมณู  อ๋อย

ผมอยากไปจริงๆ ไอ้แม่น้ำ เม กะวิน เนี่ย! ถ้าตอนนี้มันยังเหลือ ไม่ไปเป็นรองเท้าบูธ หรือ กระเป๋าตังค์หมดแม่น้ำนะครับ  คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #22871 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 05:09:49 PM »

อยากเข้าป่าเนาะ เศร้า เศร้า

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #22872 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 06:06:49 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหกพักนี้พ่อครัวไม่อยู่ กับช้าวขาดแคลนเจอน่ากินเอามาฝากครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #22873 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 06:07:11 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #22874 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 06:07:56 PM »

ตัวอะไรท่านflying   ใช่หนูนาหรือเปล่าครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 1522 1523 1524 [1525] 1526 1527 1528 ... 7460
  พิมพ์