เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:34:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1684 1685 1686 [1687] 1688 1689 1690 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5558561 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25290 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:51:47 AM »

ดู30brกระบอกนี้เหลาสต๊อก
เดี๋ยวผู้ชราลูกเลื่อนซ้าย เห็นเข้า เอาปืนไปทำแบบนี้มั่งแหงๆ

ใช้ action remington 700 แต่มา fruit ก้านลูกเลื่อนเพื่อลดน้ำหนัก และ กรีดหรือคว้าน เขม่า ในรังเพลิงไม่ให้ติดค้างในช่ิองรังเพลิง

และแน่นอน ต้องไม่มีซองกระสุน ( single shot) ล้วนๆ  เปิด bolt ด้านขวา แต่ ช่องคายปลอกอยู่ด้านซ้ายเหมาะกับการยิงแข่งพาดแท่นโดยเฉพาะ(เปิดขวา โหลดกระสุนซ้าย)

สุดยอดครับ ก่อนตอบกด +ให้ไปเลย1แต้ม  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ว่าจะมาเฉลยช่องคายปลอกทีหลัง คุณหนุ่มอธิบายไว้หมดแล้ว
ผมให้ดูภาพประกอบการอธิบายแล้วกัน

หน้าลูกเลื่อน ทำระยะHead Spaceไว้พอดีมาก

ขอรั้งและตัวเตะปลอก

ทำงานได้แม่นยำ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #25291 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:54:59 AM »

"ชิเด่งเช่ง"  ในอดีตที่เหลือไว้เพียงแต่ชื่อ.......

พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #25292 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:57:38 AM »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked ชิเด่งเฉ่ง เมื่อครั้งที่เขื่อนยังไม่สร้างครับ  เยี่ยม เยี่ยม
เยี่ยม ตำนานที่ยิ่งใหญ่บทหนึ่งของผืนป่าในเมืองไทยครับพี่หนุ่ม รุ่นหลังๆจะลืมเลือนไปหมดแล้ว
 ไหว้ สวัสดีครับ ทุกๆท่านสมาชิกชาวชุมไพร หลงรัก

มัวแต่โม้ ลืมทักพี่ตุ้ยเลย!  อิ  อิ  สวัสดีครับพี่  ไหว้ ไหว้
เยี่ยมพี่หนุ่มก็เล่าให้ฟังบ่อยๆหน่อยครับ เผื่อหลายๆคนเข้ามาอ่านกัน จะได้รู้ว่าแรด ในเมืองไทยก็มี คิก คิก
 ไหว้สวัสดีพี่บุญครับ
 เยี่ยม พี่นรินทร์  คิก คิกอีกไม่กี่วันออกเจแล้ว ..อิ อิ

สมัยก่อนมีจริงๆครับ ผมไม่เคยเจอรอยมันนะครับ แต่เชื่อว่ามีแน่ๆในยุคนั้น แต่ถ้ายุคนี้ที่เขาใหญ่ บ้างก็ยืนยันว่ามี บ้างก็บอกว่า จนท.อุทยาน

เข้าใจผิดว่าเป็น สมเสร็จ ครับ แต่ผมว่าเขาใหญ่หละมีแน่ๆ เร็วๆนี้ไอ้เข้ยังพบมาแล้วป่ามันเริ่มคืนสภาพครับช่วงหลายปีที่ผ่านมา

เอาง่ายๆขนาดเครื่อง แชสน่า ตกทั้งลำยังหาไม่เจอเลยขนาดค้นกันเต็มที่แล้ว ผมจึงเชื่อว่า เขาใหญ่ยังมีกระซู่ครับ  เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #25293 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:59:03 AM »

สวยสุดยอดจริงๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #25294 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:00:01 PM »

สมัยก่อนมีจริงๆครับ ผมไม่เคยเจอรอยมันนะครับ แต่เชื่อว่ามีแน่ๆในยุคนั้น แต่ถ้ายุคนี้ที่เขาใหญ่ บ้างก็ยืนยันว่ามี บ้างก็บอกว่า จนท.อุทยาน

เข้าใจผิดว่าเป็น สมเสร็จ ครับ แต่ผมว่าเขาใหญ่หละมีแน่ๆ เร็วๆนี้ไอ้เข้ยังพบมาแล้วป่ามันเริ่มคืนสภาพครับช่วงหลายปีที่ผ่านมา

เอาง่ายๆขนาดเครื่อง แชสน่า ตกทั้งลำยังหาไม่เจอเลยขนาดค้นกันเต็มที่แล้ว ผมจึงเชื่อว่า เขาใหญ่ยังมีกระซู่ครับ  เยี่ยม

แต่ก่อนไปบ่อย กระซู่ผับ สุดยอด  Grin Grin Grin

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #25295 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:00:04 PM »

พรานนรินทร์ ชุมไพร, พรานเต้ย ชุมไพร, ลุงตุ้ย, TISA, zamphol, พรานบุญ ชุมไพร.

พรานเต้ย ของเข้าเมื่อไหร แจ้งด้วยนะ

จะเตรียมผงพะโล ไปจัดให้

แต่ต้องซัก 10 ตัวขึ้นไปหนา

เดี๋ยวจะถ่ายเครื่องพะโล้ ในตำนานราชสำนักฯ ...... จะได้มาผสมผสานกับพะโล้เป็ดแดง

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #25296 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:02:55 PM »

ดู30brกระบอกนี้เหลาสต๊อก
เดี๋ยวผู้ชราลูกเลื่อนซ้าย เห็นเข้า เอาปืนไปทำแบบนี้มั่งแหงๆ

ใช้ action remington 700 แต่มา fruit ก้านลูกเลื่อนเพื่อลดน้ำหนัก และ กรีดหรือคว้าน เขม่า ในรังเพลิงไม่ให้ติดค้างในช่ิองรังเพลิง

และแน่นอน ต้องไม่มีซองกระสุน ( single shot) ล้วนๆ  เปิด bolt ด้านขวา แต่ ช่องคายปลอกอยู่ด้านซ้ายเหมาะกับการยิงแข่งพาดแท่นโดยเฉพาะ(เปิดขวา โหลดกระสุนซ้าย)

สุดยอดครับ ก่อนตอบกด +ให้ไปเลย1แต้ม  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ว่าจะมาเฉลยช่องคายปลอกทีหลัง คุณหนุ่มอธิบายไว้หมดแล้ว
ผมให้ดูภาพประกอบการอธิบายแล้วกัน

หน้าลูกเลื่อน ทำระยะHead Spaceไว้พอดีมาก

ขอรั้งและตัวเตะปลอก

ทำงานได้แม่นยำ

ร้าน ม. เคยสั่งเข้ามา 4 อันได้ของ "เคลบี้" KELBLY ครับไปถามราคาลุง มนัส ฟังแล้วกลืนน้ำลายเอื้อก!!เลยครับ แปด up  ยี๊ ตกใจ

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #25297 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:04:53 PM »

พรานนรินทร์ ชุมไพร, พรานเต้ย ชุมไพร, ลุงตุ้ย, TISA, zamphol, พรานบุญ ชุมไพร.

พรานเต้ย ของเข้าเมื่อไหร แจ้งด้วยนะ

จะเตรียมผงพะโล ไปจัดให้

แต่ต้องซัก 10 ตัวขึ้นไปหนา

เดี๋ยวจะถ่ายเครื่องพะโล้ ในตำนานราชสำนักฯ ...... จะได้มาผสมผสานกับพะโล้เป็ดแดง

ผมชอบ"เป็ดน้ำเยอะ"มากกว่าครับ  อิ  อิ  คิก คิก จูบบบบ

หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #25298 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:08:55 PM »

ชอบๆเป็ดพะโล้ น้ำลายหก
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #25299 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:10:08 PM »

เอาง่ายๆขนาดเครื่อง แชสน่า ตกทั้งลำยังหาไม่เจอเลยขนาดค้นกันเต็มที่แล้ว ผมจึงเชื่อว่า เขาใหญ่ยังมีกระซู่ครับ  เยี่ยม

แต่ก่อนไปบ่อย กระซู่ผับ สุดยอด  Grin Grin Grin
ตกใจ ตาซัป?มันเป็นยังไงครับ ไอ้ที่ว่า?

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
พรานเต้ย ชุมไพร
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #25300 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:11:49 PM »

สวัสดีครับลุงๆน้าๆทุกท่าน ไหว้
นกเป็ดพักนี้ลงใกล้มืดเลยไม่ยิงสักตัว
วันศุกร์ขึ้นจากทะเลมีปลาสดๆมาแน่ฝากพ่อครัวคิดเมนูล่วงหน้า

อยู่อย่างสงบ  รบเพื่อสักศรี   ..เพื่ออนาคต
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #25301 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:12:22 PM »

ตามอ่าซะหิวเลย ไปหาอาหารเจกินก่อนนะครับพี่น้อง น้ำลายหก ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #25302 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:14:33 PM »

เอาง่ายๆขนาดเครื่อง แชสน่า ตกทั้งลำยังหาไม่เจอเลยขนาดค้นกันเต็มที่แล้ว ผมจึงเชื่อว่า เขาใหญ่ยังมีกระซู่ครับ  เยี่ยม

แต่ก่อนไปบ่อย กระซู่ผับ สุดยอด  Grin Grin Grin
ตกใจ ตาซัป?มันเป็นยังไงครับ ไอ้ที่ว่า?
มันก็มืดๆ มีแสงสีวูบๆวาบๆ มีหนุ่มๆ มีสาวๆ มีเสียงเพลงคึกคักๆ นานแล้วเกิน10ปี
แต่เดี๋ยวนี้มักไปกระฉูดผับ แถวเกษตร นวมินทร์ โคโยตี้ใส่บิกินี่เพียบ  Grin Grin Grin

ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #25303 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:15:53 PM »

สวัสดีครับลุงๆน้าๆทุกท่าน ไหว้
นกเป็ดพักนี้ลงใกล้มืดเลยไม่ยิงสักตัว
วันศุกร์ขึ้นจากทะเลมีปลาสดๆมาแน่ฝากพ่อครัวคิดเมนูล่วงหน้า
ไหว้ สวัสดีครับพี่พรานเต้ย..
ตามอ่าซะหิวเลย ไปหาอาหารเจกินก่อนนะครับพี่น้อง น้ำลายหก ไหว้
คิก คิก ไปด้วยครับ พี่วุธ...เดี๋ยวมาครับ

แต่ก่อนไปบ่อย กระซู่ผับ สุดยอด  Grin Grin Grin
มันก็มืดๆ มีแสงสีวูบๆวาบๆ มีหนุ่มๆ มีสาวๆ มีเสียงเพลงคึกคักๆ นานแล้วเกิน10ปี
แต่เดี๋ยวนี้มักไปกระฉูดผับ แถวเกษตร นวมินทร์ โคโยตี้ใส่บิกินี่เพียบ  Grin Grin Grin
คิก คิก ใส่กะลาครอบแล้วมาแอ่นให้เคาะข้างเวทีด้วยหรือเปล่า?..555555

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #25304 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:17:44 PM »

ไม่บอกลุงตุ้ย แต่ถ้าสนใจลองเอาคำ"กระฉูดผับ"ข้ากูเ้กิ้ลแล้วคลิกไปรูปภาพดูเองครับ  Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 1684 1685 1686 [1687] 1688 1689 1690 ... 7460
  พิมพ์