เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:28:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1836 1837 1838 [1839] 1840 1841 1842 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5565243 ครั้ง)
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #27570 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:02:35 PM »

เปลี่ยนยางมาแล้วครับพี่นรินทร์ ได้ DUNLOP 235/70/R15  มาครับ จัดโปร 3 แถม 1 2880 ครับ ยางเมษา ปี54 ครับ Grin

ก็สวยงามนะซิท่านวุธ ซูกิเราน้ำนักตัวน้อย เรียกว่าใช้กันลืมเลยที่เดียวท่าน

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #27571 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:04:13 PM »

พรรคพวกแจ้งมาว่าไก่เริ่มฝึกขันแล้วครับ ....... ขำก๊าก เยี่ยม

อย่างเหนียวเลยครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก
คิก คิก อย่างนี้ต้องถอดเสื้อครับ เอาหนังมาทอดเกลือกรอบๆ

ลุงตุ้ย ..... เมื่อหลายปีก่อนที่แม่น้ำน้อย ไอ้ทิดเริง เขาแต่งลูกสาว ผมกับ
ครูอนันต์ ชื่นวัฒนา หาไก่ป่ามาช่วยงานถึง 60 ตัว
  ผมแบ่งมาแกง มัสหมั่น ซะ 30 ตัว เลี้ยงทั้งคน ทั้งพระ ....... สาธุ
ไหว้

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย น้ำลายหก ถ้ามีโอกาศจะขอศึกษาเรื่องเครื่องแกงมัสสมั่นกับลุงพรานสักหน ไหว้ ไหว้

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #27572 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:05:07 PM »

โธ่! .... ลุงแป๋ง มันโก่งคอขันยังไม่สุดเสียงเลย ..... โป้ง  แล้วมันจะเหลืออะไร? ขำก๊าก

อ้าว......ท่านผู้อาวุโส ไหว้   ยืนยันเช่นนี้  ทริปหน้าแป๋งคงทำหน้าที่"คนดีที่ชอบเมา"เช่นเดิมขอรับ Grin

เมื่อปีกลายในไร่ผมเจออยู่หลายตัวเหมือนกัน ฝูงใหญ่เชียวนะ แต่ก็ไม่ได้ทำเก็บเอาไว้ฟังเสียงกันบ้าง ....
ท่านผู้ใดเจอะเจอผู้นี้ก็มันมือเค้นให้พูดออกมา เรื่องแกงไก่เลี้ยงพระในงานแต่งลูกทิดเริง

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #27573 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:06:34 PM »

ป้าด.....หาไก่ป่าได้ 60 ตัว  คราวหน้าให้แป๋งเดินตามตรูดบ้างเด้อครับเด้อ เยี่ยม

เมื่อครั้งกระนั้น แม่น้ำน้อย เขาเรียกว่า "คอนโดมิเนียมไก่"

แล้วทุกวันนี้ที่ไร่มะขามก่อนเข้าแพพอมีเหลือมั้ยครับ  เห็นพรานหนุ่มพูดให้ฟังว่าน่าจะมี 50-70 ตัวได้  แป๋งอยากสอยระยะไกลครับ

โธ่! .... ลุงแป๋ง มันโก่งคอขันยังไม่สุดเสียงเลย ..... โป้ง  แล้วมันจะเหลืออะไร? ขำก๊าก

สนามนี้ ยิงกันที่ระยะกี่เมตรครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #27574 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:07:59 PM »

ท่าน พ.ต. อนันต์ ชื่นวัฒนา  ผมเคยติดตามผลงานทดสอบอวป.  สมัยลุงก๊ง  สุราบานยังมีชีวิตอยู่ เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #27575 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:09:49 PM »

เปลี่ยนยางมาแล้วครับพี่นรินทร์ ได้ DUNLOP 235/70/R15  มาครับ จัดโปร 3 แถม 1 2880 ครับ ยางเมษา ปี54 ครับ Grin

ก็สวยงามนะซิท่านวุธ ซูกิเราน้ำนักตัวน้อย เรียกว่าใช้กันลืมเลยที่เดียวท่าน

made in indo ครับพี่ ก็นิ่มดีครับวิ่งมาเมื่อเช้าเงียบเลยครับ เสียดายเตี้ยไปนิด ว่าจะยกสักสอง-สามนิ้วครับพี่ แต่ช่วงล่างตอนนี้ดังไปหมดครับ เก็บตังค์สักพักแล้วคงได้ทำอีกเยอะเลยครับ ผมดูแล้วเจ้าของเก่าน่าจะแต่งไว้ใช้แบบ night safari เหมือนพี่หนุ่มครับ

Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #27576 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:10:10 PM »

อ้าว......ท่านผู้อาวุโส ไหว้   ยืนยันเช่นนี้  ทริปหน้าแป๋งคงทำหน้าที่"คนดีที่ชอบเมา"เช่นเดิมขอรับ Grin

เมื่อปีกลายในไร่ผมเจออยู่หลายตัวเหมือนกัน ฝูงใหญ่เชียวนะ แต่ก็ไม่ได้ทำเก็บเอาไว้ฟังเสียงกันบ้าง ....
ท่านผู้ใดเจอะเจอผู้นี้ก็มันมือเค้นให้พูดออกมา เรื่องแกงไก่เลี้ยงพระในงานแต่งลูกทิดเริง

สวัสดีท่านอาจารย์ สุพรรณน้ำยังไม่ท้วมครับ

แต่ซุ้มอุทัยบ้านพรานเอ น่าเป็นห่วงสุดๆ

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #27577 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:11:06 PM »

ท่าน พ.ต. อนันต์ ชื่นวัฒนา  ผมเคยติดตามผลงานทดสอบอวป.  สมัยลุงก๊ง  สุราบานยังมีชีวิตอยู่ เยี่ยม

หวัดดีลุงแป๋ง วันนั้นนึกว่าจะมาเยือน ซุ้มสุพรรณด้วยกันกับท่านพรานหนุ่มพี่ป้อมอาตี๋

เสียดายจริงๆ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #27578 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:12:50 PM »

หวัดดีลุงแป๋ง วันนั้นนึกว่าจะมาเยือน ซุ้มสุพรรณด้วยกันกับท่านพรานหนุ่มพี่ป้อมอาตี๋

สวัสดีครับผม  ผมไม่ทราบเลยครับว่าทีมสามหนุ่มสามมุมจะบุกสุพรรณฯกัน  มาทราบทีหลังตอนพรานหนุ่มเมาแล้วครับ  เลยออดไป

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #27579 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:14:15 PM »

made in indo ครับพี่ ก็นิ่มดีครับวิ่งมาเมื่อเช้าเงียบเลยครับ เสียดายเตี้ยไปนิด ว่าจะยกสักสอง-สามนิ้วครับพี่ แต่ช่วงล่างตอนนี้ดังไปหมดครับ เก็บตังค์สักพักแล้วคงได้ทำอีกเยอะเลยครับ ผมดูแล้วเจ้าของเก่าน่าจะแต่งไว้ใช้แบบ night safari เหมือนพี่หนุ่มครับ

ท่านวุธซูกิแบบเราๆ ยกง่ายทำเองได้สบาย ค่าใช้จ่ายไม่สูงเหมือนพวกรถใหญ่

หากท่านวุธจับเทินเพลาแหนบเดิม ก็สูงแล้วไม่ต้องเสียเงินมากด้วยทำเองที่บ้านได้สบาย

นี้ถือเป็นข้อดีของซูกิ อย่างหนึ่งที่เดียวครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #27580 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:15:24 PM »

ท่าน พ.ต. อนันต์ ชื่นวัฒนา  ผมเคยติดตามผลงานทดสอบอวป.  สมัยลุงก๊ง  สุราบานยังมีชีวิตอยู่ เยี่ยม

ครับ ... ถูกต้องแล้วครับ ท่านผู้นี้เอง ..... ส่วนลุงก๊ง สุราบาล ผมหารูปก่อนแล้วจะนำเสนอต่อไป

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #27581 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:16:03 PM »

ท่าน พ.ต. อนันต์ ชื่นวัฒนา  ผมเคยติดตามผลงานทดสอบอวป.  สมัยลุงก๊ง  สุราบานยังมีชีวิตอยู่ เยี่ยม

สวัสดีครับผม  ผมไม่ทราบเลยครับว่าทีมสามหนุ่มสามมุมจะบุกสุพรรณฯกัน  มาทราบทีหลังตอนพรานหนุ่มเมาแล้วครับ  เลยออดไป

เลยยังไม่ได้เลี้ยงดูแต่ไม่มีปูเสื่อนะครับอาแป๋งเลย

ผมยังว่าเรื่องอย่างนี้ขาดอาแป๋งไปได้ไง

เสียดายไว้โอกาศหน้าครับ

เลขกระทู้กำลังสวยไม่กล้าพิมพ์ต่อ

ขอตัวไปซื้อกับข้าวตลาดนัดก่อนครับไว้ค่อยมาใหม่ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2011, 04:19:18 PM โดย พรานนรินทร์ ชุมไพร » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #27582 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:21:06 PM »

พรรคพวกแจ้งมาว่าไก่เริ่มฝึกขันแล้วครับ ....... ขำก๊าก เยี่ยม

อย่างเหนียวเลยครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก
คิก คิก อย่างนี้ต้องถอดเสื้อครับ เอาหนังมาทอดเกลือกรอบๆ

ลุงตุ้ย ..... เมื่อหลายปีก่อนที่แม่น้ำน้อย ไอ้ทิดเริง เขาแต่งลูกสาว ผมกับ
ครูอนันต์ ชื่นวัฒนา หาไก่ป่ามาช่วยงานถึง 60 ตัว
  ผมแบ่งมาแกง มัสหมั่น ซะ 30 ตัว เลี้ยงทั้งคน ทั้งพระ ....... สาธุ
ไหว้

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย น้ำลายหก ถ้ามีโอกาศจะขอศึกษาเรื่องเครื่องแกงมัสสมั่นกับลุงพรานสักหน ไหว้ ไหว้

ยินดีครับ ทำไม่ยากแต่เรื่องมากครับ เครื่องเทศทุกอย่างต้องคั่ว ต้องทอดก่อนทั้งนั้น
นี่แหละ.... ที่ผมเรียกว่าเรื่องมาก  แต่ยินดีที่จะถ่ายทอดให้ครับ
ผมก็ได้รับการถ่ายทอดมาจากท่านผู้นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2011, 04:29:25 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #27583 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:25:51 PM »

อย่างเหนียวเลยครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก

ไหว้

ยินดีครับ ทำไม่ยากแต่เรื่องมากครับ เครื่องเทศทุกอย่างต้องคั่ว ต้องทอดก่อนทั้งนั้น
นี่แหละ.... ที่ผมเรียกว่าเรื่องมาก  แต่ยินดีที่จะถ่ายทอดให้ครับ

ไหว้ ขอบคุณครับ ลุงพราน เยี่ยม ไหว้

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #27584 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:34:56 PM »

เปลี่ยนยางมาแล้วครับพี่นรินทร์ ได้ DUNLOP 235/70/R15  มาครับ จัดโปร 3 แถม 1 2880 ครับ ยางเมษา ปี54 ครับ Grin

ท่านวุธซูกิแบบเราๆ ยกง่ายทำเองได้สบาย ค่าใช้จ่ายไม่สูงเหมือนพวกรถใหญ่

หากท่านวุธจับเทินเพลาแหนบเดิม ก็สูงแล้วไม่ต้องเสียเงินมากด้วยทำเองที่บ้านได้สบาย

นี้ถือเป็นข้อดีของซูกิ อย่างหนึ่งที่เดียวครับ

ผมอยากยกแบบไม่เทินนะครับพี่ แบบใช้แหนบยกดีกว่าไหมครับข้อดี ข้อเสีย ต่างกันยังไงครับพี่ขอความรู้ด้วยครับ  ไหว้

หน้า: 1 ... 1836 1837 1838 [1839] 1840 1841 1842 ... 7460
  พิมพ์