เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:10:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1849 1850 1851 [1852] 1853 1854 1855 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5564995 ครั้ง)
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #27765 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:04:01 PM »

สวัสดีครับท่าน สมช.ใหม่สุภาพตรี k14 lady theone ไหว้

สวัสดี ท่าน k14 lady theone ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

k14  ปืนในฝันผมเลยนะเนี้ย เอาไว้ปั้น X

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #27766 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:04:23 PM »

ลงทุนเท่าไร   น้านรินทร์   เฉพาะค่ายกรวมล้อและยาง

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #27767 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:09:44 PM »

ทำอย่างนี้งัย...... เอารูปนี้ไปใช้ได้เลย

Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #27768 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:11:44 PM »

ไหว้สวัสดีครับพี่นรินทร์
พี่นรินทร์ ถ้าผมจะยกน้องซูผมแบบไม่เทินจะใช้แหนบยก จะดีกว่าไหมครับ ค่าใช้จ่ายเป็นอย่างไรบ้าง ข้อดีข้อเสียยังไงครับ  Grin

ถ้าถามผม ส่วนตัวใต้เพลาดีที่สุดครับ เพราะซูกิเราความห่างของล้อแคบกว่ารถใหญ่ หากสูงและเทินเพลาคงไม่เหมาะ

รถซูกิเราๆเที่ยวป่าที่ดีไปได้ทุกที่ทุกสถานการณ์

ซูกิยางมัด 32  ใต้เพลาแหนบยก 3นิ้ว เกียร์ 650 ผมว่าจัดที่สุดแรงที่สุดให้ตัวดีที่สุดไม่ว่าทางดำทางป่า

อันนี้พูดถึงเครื่องเดิมคานเดิมนะครับ

เท่าที่ประสพการณ์ตัวเองและใช้งานมาจริง ตั้งแต่ ยาง 30 จนถึงยาง 35 ทุกวันนี้ยังอยากจะกลับไปใส่ยาง

32 หน้าแคบๆ พวก 235/85/16 แต่ทำมาเยอะแล้วจะทำกลับคงไม่เหมาะแน่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27769 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:12:40 PM »

สอบถามครับ .....
ท่านที่ใช้น้ำประปาในเขต กทม. ลองสังเกตุดูซิว่ามีกลิ่นหรือไม่?
ย่านแจ้งวัฒนะ หลักสี่  ผมว่ามีกลิ่นโคลน กลิ่นคล้ายๆตะไคร่น้ำ
ลองดูนะครับ......

เห็นคุณแม่กับลูกสาวก็บ่นๆเหมือนกันครับคุณลุง Grin

wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #27770 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:13:04 PM »

สามคันนี้ เป็นเวสโค๊ด 5 นิ้ว ใต้เพลาทุกคันใช้วิชามารนิดหน่อย

คันแรกซ้ายมือยาง 34 ไซแม็ก  

คันกลางของผม 35 ตะขาบซิลเวอร์

คันขวามือสุดก็ 34 สแวมเปอร์ TSL

เที่ยวจริงใช้งานจริงไม่ติดไม่งัดอะไรทั้งสิ้น ทดลองพิจารณาดูครับ

อยากทำแบบคันขวามือครับ แต่ยางผมกะว่าซัก 31 ก็พอแล้วครับ
แบบ ใต้เพลาแหนบยก 3นิ้ว เกียร์ 650 ใช้งบเท่าไหร่ครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2011, 12:15:33 PM โดย wut_highways » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #27771 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:13:07 PM »

ทำอย่างนี้งัย...... เอารูปนี้ไปใช้ได้เลย

ขอบคุณท่านอาจารย์ เซฟรูปนี้เก็บไว้ก่อน ไหว้ ไหว้ ไหว้

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #27772 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:16:08 PM »

ลงทุนเท่าไร   น้านรินทร์   เฉพาะค่ายกรวมล้อและยาง

มันมีหลายราคาครับพี่ป้อม เอาแบบพอใช้ก็ไม่เท่าไรครับประมาณสองสามหมื่นก็ทำได้ครับ

แต่แบบผมมันเรื่องมากไปหน่อยก็หลายตังเหมือนกันครับ

มีคนเขาบอกซูกิแต่ถึงขั้นได้ที่เมื่อไหร

ราคาแต่งต้องท้วมราคารถเป็นเท่าตัวครับพี่ป้อม

ผมไม่เคยจดบัญชีไว้เลยไม่รู้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #27773 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:17:29 PM »

ขอบคุณท่านอาจารย์ เซฟรูปนี้เก็บไว้ก่อน ไหว้ ไหว้ ไหว้

เมื่อคืนไปดื่มที่ไหนหละท่าน ปลาคังหมดหรือยัง วันนี้ซุ้มนางเลิ้งมีตั้งวง อยากได้จังเยย!! น้ำลายหก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #27774 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:17:52 PM »

สามคันนี้ เป็นเวสโค๊ด 5 นิ้ว ใต้เพลาทุกคันใช้วิชามารนิดหน่อย

คันขวามือสุดก็ 34 สแวมเปอร์ TSL

เที่ยวจริงใช้งานจริงไม่ติดไม่งัดอะไรทั้งสิ้น ทดลองพิจารณาดูครับ

อยากทำแบบคันขวามือครับ แต่ยางผมกะว่าซัก 31 ก็พอแล้วครับ
แบบ ใต้เพลาแหนบยก 3นิ้ว เกียร์ 650 ใช้งบเท่าไหร่ครับพี่

ท่านต้นผม ว่าใช้โทรศัพท์คุยกันดีกว่าครับ

ผมพิมพ์ไม่เก่งผิดๆถูกๆ อย่างไงผม พีเอ็ม เบอร์ผมไปให้แล้วนะครับ

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #27775 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:19:30 PM »

ลงทุนเท่าไร   น้านรินทร์   เฉพาะค่ายกรวมล้อและยาง

มันมีหลายราคาครับพี่ป้อม เอาแบบพอใช้ก็ไม่เท่าไรครับประมาณสองสามหมื่นก็ทำได้ครับ

แต่แบบผมมันเรื่องมากไปหน่อยก็หลายตังเหมือนกันครับ

มีคนเขาบอกซูกิแต่ถึงขั้นได้ที่เมื่อไหร

ราคาแต่งต้องท้วมราคารถเป็นเท่าตัวครับพี่ป้อม

ผมไม่เคยจดบัญชีไว้เลยไม่รู้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ฉิ๊บหายไม่ ว่าแต่เสียหน้าไม่ได้"หละสิท่านถึงแต่งซะขนาดนี้ เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #27776 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:20:52 PM »

ลงทุนเท่าไร   น้านรินทร์   เฉพาะค่ายกรวมล้อและยาง

"ฉิ๊บหายไม่ ว่าแต่เสียหน้าไม่ได้"หละสิท่านถึงแต่งซะขนาดนี้ เยี่ยม

ท่านจอมพรานก็เคยเป็นไม่ใช้หรือ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #27777 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:21:13 PM »

ท่านต้นผม ว่าใช้โทรศัพท์คุยกันดีกว่าครับ

ผมพิมพ์ไม่เก่งผิดๆถูกๆ อย่างไงผม พีเอ็ม เบอร์ผมไปให้แล้วนะครับ

ท่านต้น!!! งงหวะ??  อิ  อิ  ปล่อยไก่อีกแล้ว  อิ  อิ คิก คิก

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #27778 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:22:12 PM »

......... เยี่ยม เพิ่งเห็นกระทู้นี้  สวัสดี ชาวชุมไพร ทุกท่านครับ  ไหว้

สวัสดีครับพี่นินจา  ไหว้

.......... ไหว้ สวัสดีครับ ท่านหน่อไม้ส้ม  หลงรัก
พรานบุญ ..... มาครับ
สวัสดีพี่-น้อง ชาว สมช.อวป./สมช.ชพ. ที่รักทุกท่าน

สวัสดีครับคุณ Ninja 19 + รักในหลวง   ไหว้
ยินดีต้อนรับเเข้าสู่ผืนป่าแห่งนี้ครับ (ดีปลี พริกไทย งามดีนะครับ ไม่ต้องเดินหาไกลลงครกได้เลย)

*ที่แขวนบนเสา ......  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

.......... ไหว้ สวัสดีเช่นกันครับพี่  พริกไทย ข้างไรเพื่อนผมเองครับ งามจริงๆ ติดกระท่อม ช่วงออกมาจากราวป่า แวะพักทำลาบน้องจงกินกัน  ผมก็เลยถ่ายรูปนี้ไว้  เจ้าคู้ใจนกนอก ตัวนี้รักมากครับ ไปด้วยกันหลายที่เหมือนกันครับ  คิก คิก

สวัสดียามเช้าครับ ไหว้
ยินดีต้อนรับครับนินจา หลงรัก

.......... ไหว้ สวัสดีครับ พี่จอย   หลงรัก

ถือวิสาสะชวนแทนเจ้าภาพเลย วันที่ 17 ธ.ค. ไปเมืองกาญจน์ไหมครับพี่นินจา  เอาปืนไม่เต๊บไปด้วยนะครับ ยิ้มีเลศนัย

.......... ไหว้ สวัสดีครับ ท่านsoveat  วันที่ 17 ธ.ค ไม่รู้ว่าจะกลับจากนราธิวาส หรือยัง ถ้าไปทันคงได้เจอกันครับ   หลงรัก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #27779 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:25:13 PM »

รัฐบาลกำลังประชุมที่ดอนเมืองว่าวันที่ 12-14 อาจจะประกา(ศมาเป็นวันหยุดครับ) เยี่ยม

....... คิก คิก ไม่ประกาศแล้วครับ ทำงานปรกติ  คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
หน้า: 1 ... 1849 1850 1851 [1852] 1853 1854 1855 ... 7460
  พิมพ์