เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:21:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1884 1885 1886 [1887] 1888 1889 1890 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5564221 ครั้ง)
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #28290 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:45:18 PM »

เอาให้มันกินที่เยอะๆ Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry

กระทู้ที่ไม่สร้างสรร (จะตั้งเพื่ออะไร) ก็ยังมีอยู่ให้เห็น แลบลิ้น

คงไม่หนักหนาอะไรใครมั้งพี่ เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย ไหว้

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #28291 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:45:48 PM »

ไหนๆใครมีปัญหาอะไร.............แป๋งอยู่ประจำกระทู้นี้มีปัญหามาคุยได้เลย
ผมมีปัญหานกเขาไม่ขันครับอาแป๋ง ทำไงดีครับ
      อะไรกันคนยังหนุ่มยังแน่น  นกเขาไม่ขันเสียแล้ว  อย่ากระนั้นเลยรีบไปติดต่อตามสถานที่ด้านล่างนี้ด่วน.......
   ลานจอดรถชั้นใต้ดินดิโอล์ดสยาม  ไปหาซื้อมาใช้ได้เลยครับชื่อจีนๆ  ผมไม่ได้โฆษณาเลยขออนุญาตงดบอกยี่ห้อ

ผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรครับ เพราะทุกวันผมก็แขวนขึ้นเสาตลอดนะครับ แต่ว่ามันไม่ยอมขันนะครับ หรือว่าผมต้องดีดนิ้วให้ดังๆด้วย นกเขามันถึงจะขันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 02:49:32 PM โดย watch รักในหลวง » บันทึกการเข้า

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #28292 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:48:33 PM »

Grin Grin Grin

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #28293 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:49:56 PM »

ไปเมืองกาญจน์ อยากกินไก่กระทอกจัง

ต้องใช้ไก่ซึ่งเดิมทีจะใช้ไก่แจ้ที่อายุประมาณ 4-5 เดือน น้ำหนักประมาณ 1.5 กก. หลังจากเชือดแล้วนำมาต้มน้ำถอนขนให้เกลี้ยง นำเอาเครื่องในออก นำเอาหม้ออะลูมิเนียมมาตั้งไฟอ่อนๆ ใส่น้ำมันพอกลั้วก้นหม้อ พอน้ำมันร้อนก็นำไก่ทั้งตัวใส่ลงไป หมั่นกระทอกขึ้นลงเรื่อยๆ จนหนังเหลืองอมน้ำตาลก็นำขึ้นมา ทำน้ำจิ้มแล้วรับประทานได้

ไก่จะอร่อยต้องมีน้ำจิ้มที่ได้รสชาติด้วย ซึ่งต้องมีส่วนผสมดังนี้ พริกแห้ง 8 เม็ด กระเทียมสด 6 กลีบ น้ำตาลปี๊บ 1 ช้อนโต๊ะ น้ำตาลทรายครึ่งช้อนโต๊ะ ผงชูรสเล็กน้อย มะนาว 2 ช้อนโต๊ะ น้ำปลา 3 ช้อนโต๊ะ ขั้นตอนแรกตำพริกกับกระเทียมที่เตรียมไว้ให้เข้ากัน ต่อจากนั้นก็ตักใส่ถ้วย แล้วนำส่วนผสมที่เหลือมาเทลงไปคลุกเคล้าให้เข้ากัน ก็จะได้น้ำจิ้มที่อร่อยเหมาะกับไก่กระทอก

จากhttp://news.sanook.com/scoop/scoop_328747.php

ปกติที่ผมทำจะสับไก่ชิ้นพอดีคำทุบเครื่องต้มยำใส่ลงไปด้วยครับ ไหว้

ใส่ทั้งตัวยังไม่เคยลองกลัวข้างในมันไม่สุกครับ  เยี่ยม

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #28294 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:50:13 PM »

ไหนๆใครมีปัญหาอะไร.............แป๋งอยู่ประจำกระทู้นี้มีปัญหามาคุยได้เลย
ผมมีปัญหานกเขาไม่ขันครับอาแป๋ง ทำไงดีครับ

หันมาเลี้ยงนกกรงหัวจุกแทน ตัวเล็กกว่า แต่โก่งคอทั้งวัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #28295 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:51:53 PM »

เอาให้มันกินที่เยอะๆ Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry

กระทู้ที่ไม่สร้างสรร (จะตั้งเพื่ออะไร) ก็ยังมีอยู่ให้เห็น แลบลิ้น

คงไม่หนักหนาอะไรใครมั้งพี่ เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย ไหว้

จะไปดูกระทู้ที่เขียนได้ที่ไหน  ตอบทาง PM ก็ได้ครับ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #28296 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:53:10 PM »

อะไรกันคนยังหนุ่มยังแน่น  นกเขาไม่ขันเสียแล้ว  อย่ากระนั้นเลยรีบไปติดต่อตามสถานที่ด้านล่างนี้ด่วน.......
   ลานจอดรถชั้นใต้ดินดิโอล์ดสยาม  ไปหาซื้อมาใช้ได้เลยครับชื่อจีนๆ  ผมไม่ได้โฆษณาเลยขออนุญาตงดบอกยี่ห้อ

ผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรครับ เพราะทุกวันผมก็แขวนขึ้นเสาตลอดนะครับ แต่ว่ามันไม่ยอมขันนะครับ หรือว่าผมต้องดีดนิ้วให้ดังๆด้วย นกเขามันถึงจะขันครับ

คบน้าตี๋มากๆมักมีอาการเช่นนี้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #28297 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:59:31 PM »

หวัดดีครับ   พี่บุญ   พี่ตุ้ย 

ไปหาหม้อสุกี้  ลง่แช่น้ำไหมครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #28298 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:00:52 PM »

ไหว้

จะไปดูกระทู้ที่เขียนได้ที่ไหน  ตอบทาง PM ก็ได้ครับ[/colo

ผิดอันครับเดี๋ยวส่งให้ทาง pmครับลุงพราน ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 03:05:16 PM โดย flying » บันทึกการเข้า

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #28299 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:01:03 PM »

เป็นไงน้อหม้อสุกี้แช่น้ำ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #28300 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:04:04 PM »

หวัดดีครับ   พี่บุญ   พี่ตุ้ย 

ไปหาหม้อสุกี้  ลง่แช่น้ำไหมครับ
  เป็นไงน้อหม้อสุกี้แช่น้ำ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สวัสดีครับท่าน ... ไหว้

การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #28301 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:04:33 PM »

นกเขาไม่ขันก็ สับๆๆๆ ลงกระทะเลยครับ  Cheesy Cheesy ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #28302 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:06:14 PM »

นกเขาไม่ขันก็ สับๆๆๆ ลงกระทะเลยครับ  Cheesy Cheesy ไหว้ ไหว้

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ  จะกินของตัวเองลงคอเลยเหรอครับท่านพรานยิ้ม

พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #28303 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:10:45 PM »

คิก คิก อิ อิ อิ สวัสดีครับ.....

สวัสดีครับผม   ฝากรูปไม่ได้ผมจะขอฝากแต่ลูก...ซะเลย  Grin

จัดเลยลุงแป๋ง แหม! หมั่นไซ้จริงๆเอาพวกเราไปว่าในกระทู้อื่น
Angry Angry Angry Angry ไหว้

พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #28304 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:12:22 PM »

พรานหนุ่มหายไปไหนแล้ว  รีบๆมาปั่นกระดอ......เฮ้ย......ปั่นกระทู้ต่อเร็ว เยี่ยม

จัดหนักครับ  ยิ้มีเลศนัย เยี่ยม

หน้า: 1 ... 1884 1885 1886 [1887] 1888 1889 1890 ... 7460
  พิมพ์