เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:17:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1938 1939 1940 [1941] 1942 1943 1944 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5563725 ครั้ง)
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #29100 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:18:18 PM »

คิก คิก ขอแลกสักจานซิ?.พรานนรินทร์ อยากชิม...55555

ไว้มีโอกาศไม่ต้องแลกกันครับ มากินด้วยกันเลย

ทั้งจระเข้ ทั้งปลานึ่ง คงเมามันกันหน้าดู คิดแล้วส้มปาก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #29101 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:18:18 PM »

น้องพรานเบลล์  ไปงานชุมไพรปีนี้มีโปรแกรมอะไรครับ  หาปลา หรือ อยากไปหาเนื้อกับพี่  หลงรัก Grin

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #29102 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:20:12 PM »

เอาไปห่อแอ๊บน่าจะอร่อยครับลุงตุ้ย Grin น้ำลายหก
เยี่ยม ใช่ครับ แต่ขาดจุมโพ่ นะพี่ แหลกเป็นอย่างเดียว ขนาดตัวนี้ยังนึ่งเพียวๆเลย โรยเกลือนิดเดียว  เยี่ยม ถ้าอยู่ใกล้ๆพี่หนุ่ม จะยกไป คาราวะเลย...อิ อิ อิ

ของมักเลยครับ ไอ้ช่อนแม่น้ำ  เยี่ยม น้ำลายหก

Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #29103 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:22:17 PM »

คิก คิก เอาไปเยอะหน่อย.... คิก คิก

ไซด์เดียวกับที่บ้านเลย บ่อแตกเป็นร้อยๆแล้วครับ

ไปลงเบ็ดราวกลางคืน เอาเกลือไปด้วยทำน้ำจิ้มไปด้วย

ย่างไฟอ่อนๆ โรยเกลือผสมรสดีไปเรื่อยๆ

หนังกรอบข้างในนุ่มเลือดติดก้างนิดๆ

ตัดกิ่งไม้แถวๆนั้นทำตะเกียบ

นีบไปกินเหล้าไป ลงเบ็ดไป

มันด้วยเมาด้วยพร้อมกันเลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #29104 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:25:30 PM »

คิก คิก เอาไปเยอะหน่อย.... คิก คิก

ไซด์เดียวกับที่บ้านเลย บ่อแตกเป็นร้อยๆแล้วครับ

ไปลงเบ็ดราวกลางคืน เอาเกลือไปด้วยทำน้ำจิ้มไปด้วย

ย่างไฟอ่อนๆ โรยเกลือผสมรสดีไปเรื่อยๆ

หนังกรอบข้างในนุ่มเลือดติดก้างนิดๆ

มันด้วยเมาด้วยพร้อมกันเลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อยากไปอยู่ด้วยจังท่าน เยี่ยม เยี่ยม

หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #29105 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:25:57 PM »

ขนาดตอนนี้แฮ๊งค์อยู่ยังอยากเมาอีกรอบเลย หลงรัก น้ำลายหก เยี่ยม
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #29106 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:26:47 PM »

คันกั้นน้ำที่"นวนคร"ประตูน้ำพระอินทร์ แตก!! แล้วนะครับท่าน  ตกใจ ตกใจ

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #29107 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:27:23 PM »

เอาไปห่อแอ๊บน่าจะอร่อยครับลุงตุ้ย Grin น้ำลายหก
เยี่ยม ใช่ครับ แต่ขาดจุมโพ่ นะพี่ แหลกเป็นอย่างเดียว ขนาดตัวนี้ยังนึ่งเพียวๆเลย โรยเกลือนิดเดียว  เยี่ยม ถ้าอยู่ใกล้ๆพี่หนุ่ม จะยกไป คาราวะเลย...อิ อิ อิ

นึ่งแบบนี้น้ำจิ้มแซ่บๆเป็นใช้ได้ครับลุงตุ้ยยยยย น้ำลายหก

ได้ผักกาดลองก้นถ้วยซักสี่ห้าใบกันปลาติดจาน ขิงซอยซักหนึ่งหยิบมือ

บ๊วยเค็มซักสีห้าเม็ดเต้าเจี้ยวซักสองสามกระทอก

โรยหน้าด้วยต้นคื่นฉ่ายหั่นยาวๆซักกำ

น้ำจิ้มจะเต้าเจี้ยวขิง  หรือจะเปรี้ยวแซบซีฟู๊ด

ก็ตามแต่ชอบเลยครับ  

ส้มปากตัวสวยจริงๆตัวนี้ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #29108 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:29:12 PM »

เยี่ยม ใช่ครับ แต่ขาดจุมโพ่ นะพี่ แหลกเป็นอย่างเดียว ขนาดตัวนี้ยังนึ่งเพียวๆเลย โรยเกลือนิดเดียว  เยี่ยม ถ้าอยู่ใกล้ๆพี่หนุ่ม จะยกไป คาราวะเลย...อิ อิ อิ

นึ่งแบบนี้น้ำจิ้มแซ่บๆเป็นใช้ได้ครับลุงตุ้ยยยยย น้ำลายหก

ได้ผักกาดลองก้นถ้วยซักสี่ห้าใบกันปลาติดจาน ขิงซอยซักหนึ่งหยิบมือ

บ๊วยเค็มซักสีห้าเม็ดเต้าเจี้ยวซักสองสามกระทอก

โรยหน้าด้วยต้นคื่นฉ่ายหั่นยาวๆซักกำ

น้ำจิ้มจะเต้าเจี้ยวขิง  หรือจะเปรี้ยวแซบซีฟู๊ด

ส้มปากตัวสวยจริงๆตัวนี้ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

น้ำลายแตกอีกรอบครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #29109 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:31:20 PM »

เยี่ยม ใช่ครับ แต่ขาดจุมโพ่ นะพี่ แหลกเป็นอย่างเดียว ขนาดตัวนี้ยังนึ่งเพียวๆเลย โรยเกลือนิดเดียว  เยี่ยม ถ้าอยู่ใกล้ๆพี่หนุ่ม จะยกไป คาราวะเลย...อิ อิ อิ

น้ำจิ้มจะเต้าเจี้ยวขิง  หรือจะเปรี้ยวแซบซีฟู๊ด

น้ำที่ขังอยู่ในจาน ซดโฮกฮือเลยท่าน

เห็นแล้วส้มปากจริงๆ

จะลองก้นถ้วยด้วยใบยอ หรือใบบัวหลวงอ่อนๆหันเป็นชิ้นๆ

ก็กินอร่อยไปอีกแบบ ขอให้ปลาตัวนี้สดใหม่อย่างเดียว

อะไรอะไรก็อร่อยไปหมด ส้มปากอยากกินปลานึ่งแก้มเหล้าจัง Grin Grin Grin

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #29110 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:35:12 PM »

เห็นภาพเลยท่าน  น้ำลายหก น้ำลายหก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #29111 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:35:44 PM »

หรือจะเอาแบบดิบเถื่อนป่า

แบบนี้ก็ไม่ผิดแปลกอันใดสำหรับคอสุราทั้งหลาย

จะบั่งเป็นรูปหัวใจไร้รักแบบพรานหนุ่มก็ตามใจ

หรือจะดาวกระจายสิบทิศก็สุดแท้แต่

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #29112 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:37:23 PM »

จะดิบเถื่อนด้วยเครื่องเคราสมุนไพรไทยก็

ย่อมอร่อยไปอีกแบบ

ดิบเถื่อนแบบนี้น่าจะเหมาะกับท่านพรานหนุ่ม

ซีอิ๊วขาวซักสองสามกระทอกด้วยนะ เนื้อจะหวานนุ่มเค็มนิดๆ

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #29113 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:38:11 PM »

หรือจะเอาแบบดิบเถื่อนป่า

แบบนี้ก็ไม่ผิดแปลกอันใดสำหรับคอสุราทั้งหลาย

จะบั่งเป็นรูปหัวใจไร้รักแบบพรานหนุ่มก็ตามใจ

หรือจะดาวกระจายสิบทิศก็สุดแท้แต่

พ่อครัวที่บั้งลาย ในตัวปลา แหม! ไอเดียเขาบรรเจิดดีจริงๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #29114 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:38:34 PM »

ฝากถึงพ่อครับ...... สามารถดัดแปลงได้หลายรูปแบบ หลายรสชาติ จนไม่หลงเหลือความน่ากลัว

ภาพคัดลองจาก พ่อครัวนานาชาติ

หน้า: 1 ... 1938 1939 1940 [1941] 1942 1943 1944 ... 7460
  พิมพ์