เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 06:26:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2128 2129 2130 [2131] 2132 2133 2134 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5569433 ครั้ง)
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #31950 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:48:57 AM »

จากเที่ยงคืนมาจนถึง  ณ.เวลานี้ เขตหลักสี่ น้ำลดลงอีก 1.5 นิ้ว ...... ไชโย

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #31951 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:49:20 AM »

ปืนตัวนี้ เป็น 452FS มีคนเอามาขาย สามหมือนแปด เวปเพื่อนบ้านเรานี้เอง
มีความคิดเห็นอย่างไร สวยไม่สวยดีไม่ดีท่าน

ใหม่กิ๊กเลย ฟูลสต๊อกเป็นปืนลุยโดยแท้  ราคานี้ถ้ามาพร้อมกล้องบุชแนล ที่ติดอยู่ คว้ามาเลยครับ

นี้มันต้องนาซับเข้ามาวิจารณ์ให้หน่อย ผู้มากด้วยข้อมูลและภาพประกอบ

ในการน้ำเสนอทุกครั้ง สุดยอด  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #31952 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:49:40 AM »

คุณ หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
ลงไปกรุงเทพฯ บอกกันบ้างเน้อ แช่แข็งปลาบึกไว้ก้อนใหญ่จะได้เป็นของฝากจาก พรานกรุง

ครับผมลุงบุญ จะบอกล่วงหน้าครับ อยากชิมสเต๊คฝีมือลุงพรานบุญด้วยครับ ไหว้
หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #31953 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:51:37 AM »

ชิมดูได้ที่ก็เอาลงไปคลุกเคล้ากันให้ดี

โรยหน้าด้วยผักชีซักหน่อย

แก้มเหล้าแก้มเบียร์ สุดยอดเลยครับพี่น้องครับ

รับรองความอร่อยเปรี้ยวเค็มหวานเผ็ด ด้วยกระผมเอง

นรินทร์ พ่อครัวเมืองสุพรรณ

เบียร์อยู่หนายยยยย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เมื่อคืนนั่งกินเหล้ากับสหายหลายท่าน เจ้าของบ้าน

ได้ปลานิลใหญ่มาตัวหนึ่ง

ผมเลยแล่หั่นเป็นชิ้น ทอดราดซอสสามรสแบบนี้แหละลงสังข์

กินหมดสิ้นเปลื่องอย่างเหลือเชื่อ โดยเฉพาะเด็กๆกินกันปากบานเลย

มีโอกาสอยากจะไปชิมฝีมือจังเลยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ผมคนทำกับข้าวไม่เป็นทำเป็นแต่มาม่ากะเจียวไข่ Grin
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #31954 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:55:23 AM »

ท่านที่ชื่นชอบ CZ 452FS  ผมแนะนำให้ซื้อของใหม่เลยครับ  มีอยู่ร้านหนึ่งจำชื่อร้านไม่ได้อยู่หลังร้านสิงห์
ปืนรุ่นนี้เพียบราคาถูกกว่านี้เยอะครับ  ซีแซดเป็นปืนที่ใช้ดี  ไม่ค่อยมีปัญหาแต่ถ้าตั้งราคาบ้าขนาดนั้นก็อย่าได้งมงายไปซื้อมัน

แต่ก็จริงอย่างอาแป๋งว่า พวกปืนมือสองในเวป ยิงพวก .22 ด้วย ราคาบ้าโหล่จริงๆ

ผมก็ไม่เข้าใจว่าไอ้คนซื้อปืน มันไม่เคยเช็คราคาของใหม่บ้างหรือไงกัน

บางที่ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน

หรือมันขี้เกียจรอมีปัญหาเรื่องเวลา ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #31955 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:57:31 AM »

เสร็จแล้วอยู่ในสภาพนี้...ถ้าเครื่องผัดไม่แรงสาบมากเนื้อหมีนี่... จูบบบบ

วันหลังคราวหน้าหาไปแพบ้างนะกวาง

พี่อยากกิน เกิดมายังไม่เคยลองเลย

ว่าจะแซบแค่ไหน ส้มปาก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #31956 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:59:47 AM »

กวางผัดหมีน่าจะหาหมอมาผัด คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หิวข้าวแล้วเดี๋ยวไปกินข้าวก่อนนะ น้ำลายหก

ณ.ชั่วโมงนี้  ก็ต้องลอยเรือลำน้อยปล่อยให้ไหลไปกับกระแสน้ำ
อย่างไม่มีความหวังว่าจะหยุดไหลเมื่อใด?......

มีมีดพรานลงอาคมเจ็ดป่าแปดเขาเก้าลำน้ำ

เหน็บหลังไปซะด้วย ท่านพระอาจารย์ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #31957 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:02:18 AM »

ชิมดูได้ที่ก็เอาลงไปคลุกเคล้ากันให้ดี

โรยหน้าด้วยผักชีซักหน่อย

แก้มเหล้าแก้มเบียร์ สุดยอดเลยครับพี่น้องครับ

รับรองความอร่อยเปรี้ยวเค็มหวานเผ็ด ด้วยกระผมเอง

นรินทร์ พ่อครัวเมืองสุพรรณ

เบียร์อยู่หนายยยยย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เมื่อคืนนั่งกินเหล้ากับสหายหลายท่าน เจ้าของบ้าน

ได้ปลานิลใหญ่มาตัวหนึ่ง

ผมเลยแล่หั่นเป็นชิ้น ทอดราดซอสสามรสแบบนี้แหละลงสังข์

กินหมดสิ้นเปลื่องอย่างเหลือเชื่อ โดยเฉพาะเด็กๆกินกันปากบานเลย

มีโอกาสอยากจะไปชิมฝีมือจังเลยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ผมคนทำกับข้าวไม่เป็นทำเป็นแต่มาม่ากะเจียวไข่ Grin

เมื่อก่อนซักสามสี่ปีที่แล้ว ผมไปลำปางบ่อยมากเลยลุงสังข์

ไปที่ไปอยู่เป็นอาทิตย์ๆ เสียดายยังไม่รู้จัก

ไม่งั้นจะแวะไปหากินเหล้าด้วยกันซักมื่อกินเบียร์ด้วยกันซักที น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #31958 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:05:15 AM »

เข้ากระทู้ที่ไรหิวข้าวทุกที   สงสัยเย็นนี้ต้องลองไปชั่งน้ำหนักดูสักหน่อยแล้ว  คงขึ้นไปหลายโล

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #31959 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:09:46 AM »

ปืนตัวนี้ เป็น 452FS มีคนเอามาขาย สามหมือนแปด เวปเพื่อนบ้านเรานี้เอง
มีความคิดเห็นอย่างไร สวยไม่สวยดีไม่ดีท่าน

ใหม่กิ๊กเลย ฟูลสต๊อกเป็นปืนลุยโดยแท้  ราคานี้ถ้ามาพร้อมกล้องบุชแนล ที่ติดอยู่ คว้ามาเลยครับ

นี้มันต้องนาซับเข้ามาวิจารณ์ให้หน่อย ผู้มากด้วยข้อมูลและภาพประกอบ

ในการน้ำเสนอทุกครั้ง สุดยอด  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แล้วมาพร้อมกล้องเล็งหรือเปล่าล่ะท่าน ราคานี้ ต้องพร้อมกล้องนะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #31960 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:14:53 AM »

เดี๋ยวไปทำ เส้นหมี่ผัดซีอิ๊ว สักกะละมังหนึ่ง ..... เดี๋ยวมา

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #31961 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:16:02 AM »

เดี๋ยวไปทำ เส้นหมี่ผัดซีอิ๊ว สักกะละมังหนึ่ง ..... เดี๋ยวมา

ขอสักครึ่งจานเปลนะได้ครับ ไหว้

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #31962 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:16:36 AM »

ของผมบะหมี่แห้งสองก้อนเรียบร้อยแล้วครับ น้ำลายหก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #31963 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:17:42 AM »

ใหม่กิ๊กเลย ฟูลสต๊อกเป็นปืนลุยโดยแท้  ราคานี้ถ้ามาพร้อมกล้องบุชแนล ที่ติดอยู่ คว้ามาเลยครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ในการน้ำเสนอทุกครั้ง สุดยอด  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แล้วมาพร้อมกล้องเล็งหรือเปล่าล่ะท่าน ราคานี้ ต้องพร้อมกล้องนะ

กล้องจีนครับ น้าซับ ลงขายเมื่อตอนเก้าโมงเช้า สิบเอ็ดโมงขายไปแล้วครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #31964 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:20:22 AM »

ถ้าเป็นเส้นใหญ่ผัดซีอิ๊ว หรือก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่นะ ท่านพระอาจารย์นะ

จะขอซักจาน ผมชอบเอามาแก้มเหล้ามากๆเลย  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แต่เป็นเส้นหมีของผ่านไปก่อน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 2128 2129 2130 [2131] 2132 2133 2134 ... 7460
  พิมพ์