เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 12:19:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2192 2193 2194 [2195] 2196 2197 2198 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5570466 ครั้ง)
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #32910 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:05:53 PM »

ลุงแป๋งไปหลังวังฯหรือครับฝากดูแม็กกล้วยหอม10-22มาสักตัวสิครับ

สีขาว/เหลือง  2,500   เยี่ยม

ลุงแป๋งบอกว่าค่าของต่างหาก แต่ค่าหา?ต้องเรดฯลิตร 1 ขวดครับ อิ อิ (ยุจริงๆเลยพรานหนุ่ม) ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #32911 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:09:41 PM »

ถ้าพูดถึงอดีตต้องใช้คำว่า"สุดเศร้า"เลยแหละครับท่านพรานหนุ่ม  ป่าที่ผมเคยอยู่อุดมสมบูรณ์นับจากจ.อุบลฯไปจนถึงสกลนคร
ปัจจุบันเหลือเฉพาะส่วนที่เป็นภูเป็นเขาเป็นหย่อมๆป่าที่เคยมีกลายเป็นหมู่บ้าน+ไร่มัน-ไร่อ้อย เศร้า เศร้า เศร้า

ลุงแป๋งไปหลังวังฯหรือครับฝากดูแม็กกล้วยหอม10-22มาสักตัวสิครับ

ลุงแป๋งบอกว่าค่าของต่างหาก แต่ค่าหา?ต้องเรดฯลิตร 1 ขวดครับ อิ อิ (ยุจริงๆเลยพรานหนุ่ม) ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้

เบ็ดเสร็จ 3,000  ของกำนัลท่านพรานหนุ่ม 500 เรดฯลิตร  ถือโอกาสไปเบิร์ธเดย์อาแป๊ดด้วย ไหว้

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #32912 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:09:53 PM »

พรุ่งนี้จะไปเดินวังบูรพาสักหน่อยร้านรวงเข้าจะเปิดมั้ยหนอ

ที่อาจารย์ประสาทจะให้ผมใหญ่นี้เยอะครับท่านพรานหนุ่ม  เห็นว่าได้เนื้อห้าเล่มเกวียนตัวจะขนาดไหน ตกใจ

แม็กรูเก้อนะครับลุงแป๋ง  Grin ไหว้

ครับผมบ่ลืมๆ... เยี่ยม

พี่จอยครับ มันแตกง่ายนะพี่ ผมว่าแม๊กสั้นดีกว่าครับแข็งแรงกว่า

ปืนที่บ้านแตกมา 4 อันแล้วครับ(ทั้งที่ไม่ได้ใช้งานรุนแรงเลย) เศร้า

wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #32913 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:10:02 PM »

สมัยยุคป่าพนมสารคามยังรุ่งเรืองในเรื่อง safari ตกเย็นโพล้เพล้แบบนี้ก็ต้องเปิดหลังคารถ จัดปืน เตรียมตัวกันได้เลยครับ ชุกชุมมากๆ  เยี่ยม เยี่ยม

คิดถึงป่านี้เสียจริงๆครับ และเสียดายในปัจจุบันที่เหลือแต่ภาพถ่ายและตำนาน หลังจากนายทุนเข้าไปทำไม้ในยุคสมัยนั้นแบบ บ้าคลั่ง!และฉกฉวย  Angry

เยี่ยม ผกค.สมัยผมรักษาป่ายิ่งกว่าชีวิต  พอพวกใหม่ๆมามันเอาไม้แลกกับข้าวสาร+ปลากระป๋องสุดท้ายเลยไม่มีที่จะอยู่ บู่

พรรคคอมมิวนิสต์ ยุคนั้นพวกเขาเป็นองค์กรที่มีอุดมการณ์ครับ มีการวางกฎระเบียบที่เคร่งครัด(ยุคสมัยอาแป๋งเป็น"สหาย"แหละครับ) เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ที่ป่ามันไม่เหลือก็เพราะผู้มีอิทธิพลและนักการเมืองตลอดเจ้าหน้าที่ ที่รู้เห็นกินส่วยกันแหละครับ มันเป็นซะอย่างงี้จริงๆนะบ้านเมืองเรา Angry

พรานอย่างผมโครตเศร้าเลยครับ เศร้า

อ่านเรื่องราวเก่า ๆ แล้วรูสึกเสร้าใจนะครับ ยิ่งในปัจจุบันธรรมชาตฺได้ลงโทษมนุษย์อย่างเรา ๆ หนักขึ้นเรื่อย ๆ ไม่ว่าหัวดำ หัวทอง อ๋อย

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #32914 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:11:28 PM »

ถ้าพูดถึงอดีตต้องใช้คำว่า"สุดเศร้า"เลยแหละครับท่านพรานหนุ่ม  ป่าที่ผมเคยอยู่อุดมสมบูรณ์นับจากจ.อุบลฯไปจนถึงสกลนคร
ปัจจุบันเหลือเฉพาะส่วนที่เป็นภูเป็นเขาเป็นหย่อมๆป่าที่เคยมีกลายเป็นหมู่บ้าน+ไร่มัน-ไร่อ้อย เศร้า เศร้า เศร้า

สีขาว/เหลือง  2,500   เยี่ยม

เบ็ดเสร็จ 3,000  ของกำนัลท่านพรานหนุ่ม 500 เรดฯลิตร  ถือโอกาสไปเบิร์ธเดย์อาแป๊ดด้วย ไหว้

โอ้โห! หัวไวจริงๆ ฮ่าๆพี่จอยเครียดเลย!! ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้ ไหว้

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #32915 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:13:05 PM »

อีตานรินทร์ ย่องตามรอย อิ อิ โสน้าน่า!  คิก คิก คิก คิก

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #32916 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:14:54 PM »

สมัยยุคป่าพนมสารคามยังรุ่งเรืองในเรื่อง safari ตกเย็นโพล้เพล้แบบนี้ก็ต้องเปิดหลังคารถ จัดปืน เตรียมตัวกันได้เลยครับ ชุกชุมมากๆ  เยี่ยม เยี่ยม

คิดถึงป่านี้เสียจริงๆครับ และเสียดายในปัจจุบันที่เหลือแต่ภาพถ่ายและตำนาน หลังจากนายทุนเข้าไปทำไม้ในยุคสมัยนั้นแบบ บ้าคลั่ง!และฉกฉวย  Angry

รูปนี้รถจิ๊บยังใหม่อยู่เลยนะท่านนะ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #32917 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:16:53 PM »

อีตานรินทร์ ย่องตามรอย อิ อิ โสน้าน่า!  คิก คิก คิก คิก

ตามทันแล้ว สำบายจาย..... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #32918 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:17:04 PM »

เยี่ยม ผกค.สมัยผมรักษาป่ายิ่งกว่าชีวิต  พอพวกใหม่ๆมามันเอาไม้แลกกับข้าวสาร+ปลากระป๋องสุดท้ายเลยไม่มีที่จะอยู่ บู่

พรรคคอมมิวนิสต์ ยุคนั้นพวกเขาเป็นองค์กรที่มีอุดมการณ์ครับ มีการวางกฎระเบียบที่เคร่งครัด(ยุคสมัยอาแป๋งเป็น"สหาย"แหละครับ) เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ที่ป่ามันไม่เหลือก็เพราะผู้มีอิทธิพลและนักการเมืองตลอดเจ้าหน้าที่ ที่รู้เห็นกินส่วยกันแหละครับ มันเป็นซะอย่างงี้จริงๆนะบ้านเมืองเรา Angry

พรานอย่างผมโครตเศร้าเลยครับ เศร้า

อ่านเรื่องราวเก่า ๆ แล้วรูสึกเสร้าใจนะครับ ยิ่งในปัจจุบันธรรมชาตฺได้ลงโทษมนุษย์อย่างเรา ๆ หนักขึ้นเรื่อย ๆ ไม่ว่าหัวดำ หัวทอง อ๋อย

โลกเขากำลังบอกสัญญาณกับมนุษย์แล้วครับ เศร้า

ไม่มีอำนาจอะไรที่จะมาสู้ 4 อย่างที่สร้างโลกนี้ได้ครับ เยี่ยม

ธาตุ ดิน น้ำ ลม ไฟ พลังงานที่สร้างโลกก่อนมนุษย์จะกำเหนิดซะอีก  เยี่ยม ไหว้

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #32919 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:17:58 PM »

ตามทันแล้ว สำบายจาย..... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มาสายท่าทางเมื่อคืน ขึ้นครูหลายยก!  คิก คิก ตกใจ ไหว้

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #32920 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:20:45 PM »

สวัสดีชาวชุมไพรที่รักทุกท่าน ช่วงสามสี่วันนี้จัดหนักทุกวัน

เรื่องนกน้ำ เลยไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาอ่าน

แต่ตอนนี้ตามทันแล้ว ข้าวนาปีในท้องทุ่งท้องน้ำสุพรรณที่ต้นสูงท้วมห้วเวลาน้ำท้วม

ตอนนี้กำลังแก่ งอมเต็มที่รอน้ำลงคงได้เก็บเกี่ยว

นกน้ำมหาศาลเลย

แฝดไบคาลกรีดร้องเสียงแผดทุกวันเลย ทำงานเต็มประสิทธิภาพ

สมแล้วที่เกิดมาเป็นแฝดบนแฝดล่างทำงานได้ดีเหลือเกิน Grin Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:33:18 PM โดย พรานนรินทร์ ชุมไพร » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #32921 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:22:20 PM »

มาสายท่าทางเมื่อคืน ขึ้นครูหลายยก!  คิก คิก ตกใจ ไหว้

รอซักพัก เดี๋ยวจะมีเมนูเป็ดแดงออกมามายมายก่ายกอง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #32922 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:23:50 PM »

สีอะไรก็ได้ครับ เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #32923 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:33:45 PM »

สวัสดีชาวชุมไพรที่รักทุกท่าน ช่วงสามสี่วันนี้จัดหนักทุกวัน

เรื่องนกน้ำ เลยไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาอ่าน

แต่ตอนนี้ตามทันแล้ว ข้าวนาปีในท้องทุ่งท้องน้ำสุพรรณที่ต้นสูงท้วมห้วเวลาน้ำท้วม

ตอนนี้กำลังแก่ งอมเต็มที่รอน้ำลงคงได้เก็บเกี่ยว

นกน้ำมหาศาลเลย

แฝดไบคาลกรีดร้องเสียงแผดทุกวันเลย ทำงานเต็มประสิทธิภาพ

สมแล้วที่เกิดมาเป็นแฝดบนแฝดล่างทำงานได้ดีเหลือเกิน Grin Grin Grin Grin

ทำงานเต็มประสิทธิภาพและประสิทธิผล แฝดร้องเป็นจังหวะรับสลับกันอย่างโหยหวนไพเราะกว่าเสียงใดๆ

ท้ามกลางมหานทีอันกว้างใหญ่เป็นร้อยเป็นพันไร่ ยอดข้าวชูช่อเหนือน้ำที่กำลังจะแก่สุกเต็มที่

ฝูงนกอพยพลงหากินมากมายมหาศาล เป็นวิถีทางชีวิตอย่างหนึ่งที่กระผมนิยมชมชอบเป็นที่สุดถึงที่สุด

เรื่อ 11 ฟุตหนึ่งลำ เครื่อง 15 แรง มอเตอร์ไกด์ อีกซักต้ว

เสื้อผ้าเฉพาะกิจซักชุด

แฝดคู่กายสั่งระยะได้ซักกระบอก

มีความสุขอยากที่จะหาอะไรเปลี่ยบเที่ยบได้จริงๆ Grin Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2011, 12:36:50 PM โดย พรานนรินทร์ ชุมไพร » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #32924 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 01:20:46 PM »

อยากกิน"เป็ดน้ำเยอะ"หงะ! คิก คิก

หน้า: 1 ... 2192 2193 2194 [2195] 2196 2197 2198 ... 7460
  พิมพ์