เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 08:19:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2222 2223 2224 [2225] 2226 2227 2228 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5570964 ครั้ง)
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #33360 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:55:37 PM »

กลิ่นมันเป็นไงครับ เหมือนแพะเหมือนแกะรึเปล่าน้า? ทำอาหารแขกอาหารฝรั่งหรือย่างจิ้มแจ่วจะอร่อยไหม?  ไหว้

ไอ้ตัวนี้ของอร่อยเลยครับพี่ ยิ่งแกงเข้าเครื่องเทศหน่อยล่ะอร่อยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้

ต้องแกงกะหรี่ซิครับ ตำหรับนี้ยังตกทอดอยู่จวบจนปัจจุบัน......  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เยี่ยม ครับลุงพรานว่างๆคงต้องรบกวนให้ลุงพรานเรียบเรียงสูตร

ไว้เป็นความรู้ ให้ลูกหลานด้วยนะครับ ไหว้

พับผ่าถ้าตอนนี้อยู่ กทม จะวิ่งไปกินที่ร้านเก่าแก่แยกบางรักให้หายอยาก ทรมาณกระเพาะแท้ๆ

ชื่อร้าน "ร้านอาหารมุสลิม" หรือไม่?
อยู่หัวถนนสีลมฝั่งตลาดบางรัก เยื้อง โรงพยาบาลเลิศสิน หน้า โรงเรียนอัสสัมชัญ
ถ้าใช่ร้านนี้ก็ เต้ยเลย อาก๊ก เคยพาไปนั่งบ่อยๆเสียอย่างเดียวไม่มีเครื่องดื่มอย่างที่เราชอบ...

เยี่ยมใช่เลยครับลุงพราน ข้าวหมกแพะร้านนี้สุดยอดแล้วครับ พวกแกงก็อร่อยเก่าแก่บ้านผมกินตั้งแต่รุ่นทวด น้ำลายหก น้ำลายหก

ขากลับแวะร้านข้างๆซื้อเครื่องเทศเครื่องแกงแขกกลับบ้านได้อีกต่างหาก  ไหว้

ใครชอบข้าวหมกแพะแวะไปเถิดไม่มีผิดหวัง เยี่ยม

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #33361 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:15:36 PM »

มีแต่คนชอบอำ ชอบแกล้งลุงแป๋ง ผมช่วยเอาภาพความหล่อเท่าที่จะพอมีเหลือมาลงให้ครับ คิก คิก คิก คิก

ห้องซาฟารีพี่หนุ่มมีอุปกรณ์ตัดไม้ด้วยแฮะ นึกว่ามีแต่ปืน  คิก คิก

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #33362 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:15:56 PM »

สวัสดีชาวชุมไพร ที่รักทุกท่านครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #33363 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:18:39 PM »

สวัสดีครับพี่นรินทร์ เมื่อวานมีดื่มกระชับมิตรหรือครับ  ยิ้มีเลศนัย ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #33364 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:25:05 PM »

อีกหนึ่งเดือนเต็มก็จะได้พร้อมหน้าพร้อมตา"ชาวชุมไพร"แล้ว  แป๋งในฐานะน้องใหม่คิอถึงน้องไก่อย่างแรง Grin

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #33365 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:25:45 PM »

สวัสดีชาวชุมไพร ที่รักทุกท่านครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

น้ำลายหกรอดูเป็ดแดง น้ำลายหก ไหว้

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #33366 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:28:10 PM »

ขออวยพรวันเกิดเลิศทุกสิ่ง
ชีวิตจริงสุขสันต์ชื่นหรรษา
ปลอดโรคภัยไกลทุกข์ สุขอุรา
ปรารถนา สิ่งใด ในชีวี

ขอให้ได้ สมหวัง ดั่งตั้งใจ
เกียรติยศ สดใส ในศักดิ์ศรี
ทั้งเงินทองไหลมาดั่งวารี
เป็นคนดี เด่นดัง...ของสังคม

พรวันเกิด เจิดจ้า พาศักดิ์สิทธิ์
ห่มชีวิต  กิจคล่อง  ผ่องไพศาล
ทั้งการงาน การเงิน เจริญนาน
ไร้ภัยพาล ไร้โรคา อายุยืน

ขออำนวยอวยพร พูนพิพัฒน์
ให้ปราโมชโสติสวัสดิ์นิรัติศัย
จงปราศทุกข์ ปราศโศก ปราศโรคภัย
อายุให้ ยาวยืน ถึงหมื่นปี

ไหว้ ไหว้ ไหว้ด้วยความรักและเคารพอย่างสูง ไหว้ ไหว้ ไหว้
                                               นรินทร์ พ่อครัวเมืองสุพรรณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:33:11 PM โดย พรานนรินทร์ ชุมไพร » บันทึกการเข้า

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #33367 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:29:51 PM »

สวัสดีครับพี่นรินทร์ เมื่อวานมีดื่มกระชับมิตรหรือครับ  ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ครับท่านวุธ ปลากรายลวกจิ้ม แกงป่าปลาเทโพ หัวปลาบึกอีก

พรานเต้ยขนเอาวัตถุดิบมา มากมายเลย

จัดไปซะพริกแกงสูตรเด็ด น้ำจิ้มรสจัด

เล่นเอาเที่ยงคืนกว่าเลยครับ

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #33368 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:31:43 PM »

ปีนี้ฤดูกาลเป็ดแกง มีน้อยมากไม่รู้เป็นไร งงๆอยู่เหมือนกัน

น้ำท่าก็สมบูรณ์ดี ข้าวปลาอาหารก็เยอะ

แต่มาลงไม่กี่วัน ชักเริ่มเงียบๆ แล้ว

ยังไงซะแล้วซิท่านต้น

น้ำลายหกรอดูเป็ดแดง น้ำลายหก ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #33369 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:33:38 PM »

สวัสดีครับพี่นรินทร์ เมื่อวานมีดื่มกระชับมิตรหรือครับ  ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ครับท่านวุธ ปลากรายลวกจิ้ม แกงป่าปลาเทโพ หัวปลาบึกอีก

พรานเต้ยขนเอาวัตถุดิบมา มากมายเลย

จัดไปซะพริกแกงสูตรเด็ด น้ำจิ้มรสจัด

ที่กล่าวมา ผมอยากแกงป่ามากกว่าอย่างอื่นครับ พูดแล้วส้มปาก  น้ำลายหกมีภาพความทรงจำไหมครับพี่ ยิ้มีเลศนัย

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #33370 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:33:50 PM »

ปีนี้ฤดูกาลเป็ดแกง มีน้อยมากไม่รู้เป็นไร งงๆอยู่เหมือนกัน

น้ำท่าก็สมบูรณ์ดี ข้าวปลาอาหารก็เยอะ

แต่มาลงไม่กี่วัน ชักเริ่มเงียบๆ แล้ว

ยังไงซะแล้วซิท่านต้น

คิก คิกโดนไปหลายตูมหรือป่าวพี่ เปิดเลย คิก คิก คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #33371 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:34:59 PM »

แหล่งน้ำมีเยอะครับท่านพรานนรินทร์  รออีกสักพักพอน้ำเริ่มทรง  นกจะกลับมาที่เดิมที่ที่เคยลงประจำ  อยากไปบางปลาม้าจังวู้ยยย น้ำลายหก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #33372 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:43:11 PM »

มีแต่คนชอบอำ ชอบแกล้งลุงแป๋ง ผมช่วยเอาภาพความหล่อเท่าที่จะพอมีเหลือมาลงให้ครับ คิก คิก คิก คิก

ห้องซาฟารีพี่หนุ่มมีอุปกรณ์ตัดไม้ด้วยแฮะ นึกว่ามีแต่ปืน  คิก คิก

น่าจะเอาไว้สำหรับทริปท่องเที่ยว... ยิ่งทริปแรกๆของปี ช่วงหลังฝน ...ออกงานพร้อมๆกับปืนในตู้  Cheesy Cheesy Cheesy

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #33373 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:52:38 PM »

ปลากรายลวกจิ้ม .... ไม่เคยลองสักเตื้อ กลัวเปลือง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #33374 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:52:59 PM »

แหล่งน้ำมีเยอะครับท่านพรานนรินทร์  รออีกสักพักพอน้ำเริ่มทรง  นกจะกลับมาที่เดิมที่ที่เคยลงประจำ  อยากไปบางปลาม้าจังวู้ยยย น้ำลายหก

รับทราบเลยครับอาแป๋ง รอดูที่ท่ามันอยู่เหมือน่กันครับ

หน้า: 1 ... 2222 2223 2224 [2225] 2226 2227 2228 ... 7460
  พิมพ์