เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 10:25:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2223 2224 2225 [2226] 2227 2228 2229 ... 7460
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่จริงๆครับ และหลงไหล .375 & .458 (ภาค.2)  (อ่าน 5571027 ครั้ง)
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #33375 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:55:05 PM »

สวัสดีชาวชุมไพร ที่รักทุกท่านครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ปีนี้ฤดูกาลเป็ดแกง มีน้อยมากไม่รู้เป็นไร งงๆอยู่เหมือนกัน

น้ำท่าก็สมบูรณ์ดี ข้าวปลาอาหารก็เยอะ

แต่มาลงไม่กี่วัน ชักเริ่มเงียบๆ แล้ว

ยังไงซะแล้วซิท่านต้น

น้ำลายหกรอดูเป็ดแดง น้ำลายหก ไหว้

คิก คิกโดนไปหลายตูมหรือป่าวพี่ เปิดเลย คิก คิก คิก คิก

มันอย่างไงไม่รู้เหมือนกันท่านวุธ หรือปีนี้ข้าวมันดีโดนไปไม่เท่าไรบางตัวเห็นๆเลย

สงสัยไปหากินทีอื่น แต่ตรงหมายกระผมนี้มันต้องมานอนพักผ่อนอาบแดดกับประจำ

หรือไปตายที่อืนหมดไม่รู้

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #33376 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:57:06 PM »

แหล่งน้ำมีเยอะครับท่านพรานนรินทร์  รออีกสักพักพอน้ำเริ่มทรง  นกจะกลับมาที่เดิมที่ที่เคยลงประจำ  อยากไปบางปลาม้าจังวู้ยยย น้ำลายหก

รับทราบเลยครับอาแป๋ง รอดูที่ท่ามันอยู่เหมือน่กันครับ

ปี 25  ผมเคยไปสอยแถวแยกบ้านหมี่ที่จะเข้าบ้านโพธิ์ศรี  สมัยนั้นลูก 100 หาได้ง่ายตูมเดียวร่วงเป็นสิบ
ซัดไปสองตูม  พ่อเพื่อนบ่น....มันกะมาแหลกวันเดียวหมดเลยหรือไงฟร่ะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก   ก็มันมีเยอะอ่ะ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #33377 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:58:07 PM »

สวัสดีครับพี่นรินทร์ เมื่อวานมีดื่มกระชับมิตรหรือครับ  ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ครับท่านวุธ ปลากรายลวกจิ้ม แกงป่าปลาเทโพ หัวปลาบึกอีก

พรานเต้ยขนเอาวัตถุดิบมา มากมายเลย

จัดไปซะพริกแกงสูตรเด็ด น้ำจิ้มรสจัด

เล่นเอาเที่ยงคืนกว่าเลยครับ
ที่กล่าวมา ผมอยากแกงป่ามากกว่าอย่างอื่นครับ พูดแล้วส้มปาก  น้ำลายหกมีภาพความทรงจำไหมครับพี่ ยิ้มีเลศนัย

ช่วงนี้โทรศัพท์ตกน้ำเมื่อตอนน้ำท้วม

กล่องที่โทรศัพท์มีปัญหา ยังไม่ได้ซ่อมเลย

ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยครับ ช่วงนี้

แต่น่ากินมากๆครับ เทโพ 13 โล แล่มาแต่เนื้ออย่างเดียว

หั่นเป็นลูกเต๋า แกงป่าโดนเฉพาะหนัง กรุบกรอบดีจัง

วันนี้ผมว่าจะลวกจิ้มซักหม้อใหญ่ อยู่เหมือนกัน รอเลิกงานอยู่นี้แหละ

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #33378 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:01:33 PM »

แหล่งน้ำมีเยอะครับท่านพรานนรินทร์  รออีกสักพักพอน้ำเริ่มทรง  นกจะกลับมาที่เดิมที่ที่เคยลงประจำ  อยากไปบางปลาม้าจังวู้ยยย น้ำลายหก

รับทราบเลยครับอาแป๋ง รอดูที่ท่ามันอยู่เหมือน่กันครับ

ปี 25  ผมเคยไปสอยแถวแยกบ้านหมี่ที่จะเข้าบ้านโพธิ์ศรี  สมัยนั้นลูก 100 หาได้ง่ายตูมเดียวร่วงเป็นสิบ
ซัดไปสองตูม  พ่อเพื่อนบ่น....มันกะมาแหลกวันเดียวหมดเลยหรือไงฟร่ะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก   ก็มันมีเยอะอ่ะ

เมื่อปีที่แล้วก็มาเยอะครับอา เรียกว่าฝูงหนึ่งไม่ต่ำกว่า สองสามร้อยตัว

ผลัดกันขึ้นผลัดกันลงหลายฝูง 

ปีนี้น้ำเยอะ ทำไม่นกน้อยไปได้ผมก็ยังรอดูอยู่เหมือนกัน

ฝูงใหญ่ลงได้สามสี่วัน เงียบไปเลยเหลือแต่ฝูงเล็กๆ 10-20 ตัว เข้าใกล้ก็อยาก

ต้องเอาเรือไปลอยซุ่มอย่างเดียวเลย

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #33379 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:02:14 PM »

สวัสดีครับพี่นรินทร์ เมื่อวานมีดื่มกระชับมิตรหรือครับ  ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ครับท่านวุธ ปลากรายลวกจิ้ม แกงป่าปลาเทโพ หัวปลาบึกอีก

พรานเต้ยขนเอาวัตถุดิบมา มากมายเลย

จัดไปซะพริกแกงสูตรเด็ด น้ำจิ้มรสจัด

ที่กล่าวมา ผมอยากแกงป่ามากกว่าอย่างอื่นครับ พูดแล้วส้มปาก  น้ำลายหกมีภาพความทรงจำไหมครับพี่ ยิ้มีเลศนัย

ช่วงนี้โทรศัพท์ตกน้ำเมื่อตอนน้ำท้วม

กล่องที่โทรศัพท์มีปัญหา ยังไม่ได้ซ่อมเลย

ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยครับ ช่วงนี้

แต่น่ากินมากๆครับ เทโพ 13 โล แล่มาแต่เนื้ออย่างเดียว

หั่นเป็นลูกเต๋า แกงป่าโดนเฉพาะหนัง กรุบกรอบดีจัง

วันนี้ผมว่าจะลวกจิ้มซักหม้อใหญ่ อยู่เหมือนกัน รอเลิกงานอยู่นี้แหละ

หั่นแว่นหนาๆแล้วนึ่งจิ้มแจ่วพริกสดเผาท่าจะเหมาะ น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #33380 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:03:46 PM »

แหล่งน้ำมีเยอะครับท่านพรานนรินทร์  รออีกสักพักพอน้ำเริ่มทรง  นกจะกลับมาที่เดิมที่ที่เคยลงประจำ  อยากไปบางปลาม้าจังวู้ยยย น้ำลายหก

ปี 25  ผมเคยไปสอยแถวแยกบ้านหมี่ที่จะเข้าบ้านโพธิ์ศรี  สมัยนั้นลูก 100 หาได้ง่ายตูมเดียวร่วงเป็นสิบ
ซัดไปสองตูม  พ่อเพื่อนบ่น....มันกะมาแหลกวันเดียวหมดเลยหรือไงฟร่ะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก   ก็มันมีเยอะอ่ะ

เมื่อปีที่แล้วก็มาเยอะครับอา เรียกว่าฝูงหนึ่งไม่ต่ำกว่า สองสามร้อยตัว

ผลัดกันขึ้นผลัดกันลงหลายฝูง 

ปีนี้น้ำเยอะ ทำไม่นกน้อยไปได้ผมก็ยังรอดูอยู่เหมือนกัน

ฝูงใหญ่ลงได้สามสี่วัน เงียบไปเลยเหลือแต่ฝูงเล็กๆ 10-20 ตัว เข้าใกล้ก็อยาก

ต้องเอาเรือไปลอยซุ่มอย่างเดียวเลย

ที่บ้านน้องๆมันยิงแล้วใช้คันเบ็ดตีเก็บเอาไปแค่สองวันเลิกมันบอกปวดแขนว่ะพี่ตีไม่ค่อยติด ขำก๊าก ขำก๊าก

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #33381 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:04:47 PM »

สวัสดีครับพี่นรินทร์ เมื่อวานมีดื่มกระชับมิตรหรือครับ  ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ที่กล่าวมา ผมอยากแกงป่ามากกว่าอย่างอื่นครับ พูดแล้วส้มปาก  น้ำลายหกมีภาพความทรงจำไหมครับพี่ ยิ้มีเลศนัย

หั่นแว่นหนาๆแล้วนึ่งจิ้มแจ่วพริกสดเผาท่าจะเหมาะ น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม

ส้มปาก ถ้ามีลูกน้องวันนี้เมาอีกแล้ว น้ำลายหก
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #33382 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:11:10 PM »

เมื่อเย็นวาน.....
ขอขอบคุณท่านปลัดเจี๊ยบ มิตรสหายผู้เป็นกัลยาณมิตร สู้อุตส่าห์หอบหิ้วจากแดนไกล
เพื่อมาฝากผูัประสบอุทกภัย พร้อมน้ำพริกแกงจากเมืองซากังราว
  ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #33383 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:11:22 PM »

เป็ดแดงถ้าเจอฝูงเล็ก  ต้องส่องระยะไกลด้วยลูกกรด  ลูกซองเอาไว้สอยตอนบิน เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
magicmo
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #33384 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:15:57 PM »

เหอๆๆๆ
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #33385 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:24:16 PM »

ขอขอบคุณท่านปลัดเจี๊ยบ มิตรสหายผู้เป็นกัลยาณมิตร สู้อุตส่าห์หอบหิ้วจากแดนไกล
เพื่อมาฝากผูัประสบอุทกภัย พร้อมน้ำพริกแกงจากเมืองซากังราว
  ไหว้

ตอนทำงานที่พรานกระต่าย-แม่สอด ซื้อมาจากดอยมูเซอ เป็นประจำเลยครับท่านอาจารย์ พอถึงแค้มป์ปุ๊บจัดเครื่องดื่มเสร้จก็ลงมือจัดการผัดแบบลุกทุ่ง ๆ เป็นรสชาดที่มิอาจลืมเลือน เยี่ยม น้ำลายหก

ขวัญชัย - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 212

« ตอบ #33386 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:27:46 PM »

สวัสดีตอนเย็นครับ ลุงบุญ และสมาชิกชาวชุมไพรทุกๆท่าน

และขอให้ลุงแป๊ด มีสุขภาพแข็งแรงด้วยครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #33387 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:32:06 PM »

ไหว้

ตอนทำงานที่พรานกระต่าย-แม่สอด ซื้อมาจากดอยมูเซอ เป็นประจำเลยครับท่านอาจารย์ พอถึงแค้มป์ปุ๊บจัดเครื่องดื่มเสร้จก็ลงมือจัดการผัดแบบลุกทุ่ง ๆ เป็นรสชาดที่มิอาจลืมเลือน เยี่ยม น้ำลายหก

น้ำพริกแกงเมืองซากังราว กับ เมืองกาญฯ ถ้าเป็นมวยก็ เสมอๆ กัน    เยี่ยมเยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #33388 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:34:01 PM »

สวัสดีตอนเย็นครับ ลุงบุญ และสมาชิกชาวชุมไพรทุกๆท่าน

และขอให้ลุงแป๊ด มีสุขภาพแข็งแรงด้วยครับ

สวัสดีครับ  เชิญหาความสำราญตามอัธยาศัย ครับ   ขำก๊าก

wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #33389 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:35:44 PM »

ดอยมูเซอ ทางไปแม่สอดมีของดี ๆ ขายเยอะเหมือนกันครับอาจารย์ ผมผ่านทางนั้นประจำขากลับไม่ซื้อไก่ ก็หมูป่า อีกอย่างนึงก็พวกผัก ผลไม้ครับ ราคาไม่แพงซื้อแล้วไม่ค่อยผิดหวัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:40:57 PM โดย wut_highways » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 2223 2224 2225 [2226] 2227 2228 2229 ... 7460
  พิมพ์