เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:28:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บริการดีจริงๆ  (อ่าน 2751 ครั้ง)
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 08:32:12 PM »

บริการส่งถึงบ้าน สะดวกสบายแค่นำใบสั่งที่ส่งถึงบ้านไปเสียค่าปรับที่ทำการไปรษณีย์
ใกล้บ้าน อีกไม่เกิน 1 อาทิตย์จะมีใบเสร็จรับเงินดั่งในรูปภาพส่งคืนมาให้ถึงบ้าน

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 08:42:25 PM »

บริการ ประทับใจ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 08:59:28 PM »

พี่โน้ตอุดม บอกว่าช่วยกันคนละไม้คนละมือ กรุงเทพจะได้มีกล้องทุกแยกครับ  Grin  ยิ้มีเลศนัย

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:09:59 PM »

วันนี้ผมไปไปรษณีย์มาครับ  เห็นคนไปจ่ายค่าปรับที่ไปรษณีย์ก็ยืนงงอยู่พักหนึ่งครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:25:33 PM »

ไม่รู้ ว่า ตอนจับ 
ตำรวจ  บริการ น้ำดื่ม เย็นๆ มั้ย
 แล้วพูด ว่า  พี่ครับ พี่ ขับรถ ฝ่าฝืนกฎ  ผมเห็นใจพี่ นะครับ(พร้อมยกมือไหว้)
 งั้น  เชิญ ดื่ม น้ำเย็นๆ ซักแก้วมั้ย ครับ  พร้อม เสริฟ น้ำแดง  1 แก้ว
 ตบท้าย ด้วย  นวดต้นคอ ด้วย  แบบนี้ซิ ประทับใจ สุดๆ

คำพูดไม่ ตรงใจ ใคร ขออภัยครับ ไหว้
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:33:18 PM »

พี่โน้ตอุดม บอกว่าช่วยกันคนละไม้คนละมือ กรุงเทพจะได้มีกล้องทุกแยกครับ  Grin  ยิ้มีเลศนัย

อ่า... ดูเดี่ยวมา จำได้ครับ    Grin

คุณโน้ตแก ก็คิดได้หนอ  ขำก๊าก

Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:35:25 PM »

ไม่รู้ ว่า ตอนจับ 
ตำรวจ  บริการ น้ำดื่ม เย็นๆ มั้ย
 แล้วพูด ว่า  พี่ครับ พี่ ขับรถ ฝ่าฝืนกฎ  ผมเห็นใจพี่ นะครับ(พร้อมยกมือไหว้)
 งั้น  เชิญ ดื่ม น้ำเย็นๆ ซักแก้วมั้ย ครับ  พร้อม เสริฟ น้ำแดง  1 แก้ว
 ตบท้าย ด้วย  นวดต้นคอ ด้วย  แบบนี้ซิ ประทับใจ สุดๆ

คำพูดไม่ ตรงใจ ใคร ขออภัยครับ ไหว้

เดี่ยวจะมีปัญหาตามหลัง ว่าทำงานเกินหน้าที่ครับ บัง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 11:35:08 PM »

จริงๆเก่งทางไหนก็น่าจะให้ทำไปเลยอย่างเีดียวนะครับ...

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 11:48:46 PM »

วิธีนี้ผมชอบครับ จะได้ตัดปัญหาเรื่องซี้วั้วเรียก-จ่ายข้างถนนไปเลย......เมื่อไหร่ที่ใช้วิธีนี้จนคุ้นกันทั่วประเทศ น่าจะช่วยลดหนทางเพาะนิสัยชอบให้สินบนของคนไทยไปได้อีกทางนึง

แต่สงสัยนิดนึง ว่าในกรณีที่เราจะโต้แย้งข้อกล่าวหา จะทำได้อย่างไรครับ ?
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 11:59:27 PM »

เดี๋ยวก็คงมีจ่ายตามเคาน์เตอร์เซอร์วิส... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...พูดเรื่องขับเร็วเกินกำหนด... วันก่อนผมก็เพิ่งซิ่งมาพอประมาณ... ระยะทางราวๆ ๘๐ กิโลเมตร... ใช้เวลาราวๆ ๔๕ นาที... ถ้ารถไม่ติดเวลาคงดีกว่านี้... โชคดีที่บ้านนอกยังไม่มีกล้องแบนี้... Grin Grin Grin

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 12:23:14 AM »

วิธีนี้ผมชอบครับ จะได้ตัดปัญหาเรื่องซี้วั้วเรียก-จ่ายข้างถนนไปเลย......เมื่อไหร่ที่ใช้วิธีนี้จนคุ้นกันทั่วประเทศ น่าจะช่วยลดหนทางเพาะนิสัยชอบให้สินบนของคนไทยไปได้อีกทางนึง

แต่สงสัยนิดนึง ว่าในกรณีที่เราจะโต้แย้งข้อกล่าวหา จะทำได้อย่างไรครับ ?
    เขาส่งภาพถ่ายทะเบียนรถ เวลา ความเร็วในขณะถ่ายภาพ มาเป็นภาพสีเลยครับ ยากที่จะปฏิเสธ
ได้ยกเว้นแต่ทะเบียนของเรา แต่สีคนละสี เราก็สามารถโต้แย้งได้เหมือนกรณีดาราดังก็เคยโดยปลอม
แปลงทะเบียนรถ แต่ก็สามารถใช้หลักฐานจริงโต้แย้งได้ครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 12:33:35 AM »

เขาส่งภาพถ่ายทะเบียนรถ เวลา ความเร็วในขณะถ่ายภาพ มาเป็นภาพสีเลยครับ ยากที่จะปฏิเสธ
ได้ยกเว้นแต่ทะเบียนของเรา แต่สีคนละสี เราก็สามารถโต้แย้งได้เหมือนกรณีดาราดังก็เคยโดยปลอม
แปลงทะเบียนรถ แต่ก็สามารถใช้หลักฐานจริงโต้แย้งได้ครับ

ถ้าเกิดเพื่อนยืมแล้วแอบไปซิ่งให้โดนถ่ายภาพได้... เราก็คงต้องเสียค่าปรับแทนเพื่อน... อีกหน่อยคงมีคดี "รถผิดมือ" คิก คิก คิก คิก คิก คิก

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 10:09:13 AM »

ถ้าเกิดเพื่อนยืมแล้วแอบไปซิ่งให้โดนถ่ายภาพได้... เราก็คงต้องเสียค่าปรับแทนเพื่อน... อีกหน่อยคงมีคดี "รถผิดมือ" คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เป็นข้อเตือนใจเราด้วยครับ รถถ้าไม่สนิทกันจริงๆ ผมก็จะบอกปัดไป ไม่ให้ยืมเลยครับ
wharf 20d
ร.ศ.178
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

Blood group : B

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 10:23:06 AM »

ของผมเอารถพ่อตามาขับยังไม่ได้โอนเลย เผลอๆโดนใบสั่งทางอากาศก็ให้เป็นหน้าที่ของพ่อตาละกันน๊ะ.... คิก คิก... ยิ้มีเลศนัย ลูกเขยสุดที่รัก... หลงรัก

รางวัลชีวิตไม่มีใครให้ อยากได้ต้องหาเอาเอง
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 12:36:56 PM »

ของผมเอารถพ่อตามาขับยังไม่ได้โอนเลย เผลอๆโดนใบสั่งทางอากาศก็ให้เป็นหน้าที่ของพ่อตาละกันน๊ะ.... คิก คิก... ยิ้มีเลศนัย ลูกเขยสุดที่รัก... หลงรัก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์