เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 02:30:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 282
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้อยเอ็ด เด้อ ชาวร้อยเอ็ดมีมั้ยครับแนะนำตัวด้วยคร๊าบบบบ  (อ่าน 371705 ครั้ง)
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #690 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 10:14:30 PM »

ไปเอาปืน เขาแถมเหล้าติ คือได้เมา

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
หนุ่มหน้ามนคนปากช่อง@ปืนสวัสดิการ@
Hero Member

คะแนน 165

ผมชื่อน้องแฟนต้าครับ ลูกชายพ่ออ้วน

« ตอบ #691 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 10:23:06 PM »

มีผู้ใจดีเลี้ยงครับ

หนุ่มเมืองร้อยเกิน
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #692 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 09:07:08 AM »

:<> :<> :<> ตอนเช้าครับ  :<> :<> :<>

ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #693 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 09:49:08 AM »

มีผู้ใจดีเลี้ยงครับ

คนใจดีเลี้ยงเหล้า     เห็นในโฆษณาทีวี คือว่าหยิบยื่นตับแข็งให้   

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

jiradech66
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #694 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 11:07:45 AM »

พึ่งเป็นสมาชิก ไม่เคยเข้าเวบนี้   ลองโพสดู  ส่วนมากอยู่เวบ จักรยานครับ  ยังอ่านไม่ครบหน้าเลย    ในนี้มีใครบ้างยังไม่ทราบ เลยขอถามหา 
เฮืยหมี    ดาบแขก นายสนามชัยชนะ  เสี่ยหนุ่ม  ตาโล่ ตี๋น้อย อาเจ็กปิง เฮียพาส  เสี่ยเกรียง   อาจารย์กัน เสี่ยหนึ่งพนมไพร เสี่ยตุ๋ย  เสี่ยเดชา
เสี่ยปัญญา เสี่ยป๊อก เฮียโต๊ง โดยเฉพาะเฮืยเต้ยครับ ฯลฯทีมยิงปืน ยิงเป้าบินกีฬาแห่งชาติของร้อยเอ็ดมีใครอยู่ที่นี่บ้าง ขอเสียงหน่อย?...... 
ผมหายไปแข่งมอ,ไซค์ และปั่นจักรยานเกือบๆ 2ปี เริ่มเบื่อๆแล้ว กำลังรื้อปืน ขี่เหมี่ยง ออกมาขัดอยู่    (ผอ.จิระเดชขอคารวะทุกท่านครับ  )
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #695 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 11:10:20 AM »

เชิญครับ  ที่เอ่ยนามผมบ่ฮู้จักจั๊กคน  ถ้าคนร้อยเอ็ดนำกันเด้อครับมาชี้แจง
มาเด้อทั่นอันดามัน  ทั่นสมศักดิ์  อาววุฒิตากใบ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ANDAMAN_101
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #696 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 11:31:07 AM »

ที่เพิ่นเอ่ยซื่อมานั่นแมนร้อยเอ็ดเบิ้ดทุกคนติคับ    อิอิอิอิอืิ....   บ่ฮู้จักคือกัน 

ผอ.จิระเดช อยู่อำเภอใด๋น้อ  ผมอยู่เสลฯ   เด้อ   

ปืนขี่เหมี่ยงถ่าขี่คร้านขัดกะส่งมาให่ผมโลด สิขัดเองดอก

jiradech66
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #697 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:12:58 PM »

ที่เพิ่นเอ่ยซื่อมานั่นแมนร้อยเอ็ดเบิ้ดทุกคนติคับ    อิอิอิอิอืิ....   บ่ฮู้จักคือกัน 

ผอ.จิระเดช อยู่อำเภอใด๋น้อ  ผมอยู่เสลฯ   เด้อ  

ปืนขี่เหมี่ยงถ่าขี่คร้านขัดกะส่งมาให่ผมโลด สิขัดเองดอก

สบายดีคับ    บ้านผมยู้ อ.จตุรฯ เป็น ผอ.บ้านหนองโสน ต.หนองไผ่อ.ธวัชบุรี  ตั้งแต่ปี39จนฮอดซู่มื้อนี้หละคับ
กำลังอ่าน หน่า1มาเรื่อยๆยังบ่จบ เลยบ่ฮู้วา ไผเป็นไผ  ที่ผมเอ่ยนามมานั่นคือ ซุมยิงปืนร้อยเอ็ดคับ เมื่อก่อนยิงนำกันทุกอาทิตย์ ผมยิงทั้งปืนสั้นและเป้าบินครับ เฮียเต้ยกะคือร้านขายปืน+กระสุนของร้อยเอ็ด  เสี่ยเดชาคนนี้ วงการยิงปืนในรัอยเอ็ดทุกคนตองรู้จัก  เพราะก่อนแข่งจะซ้อมหนักมาก
วันละ1000นัด(พันนัด) ผมละออนซอนเลย  ส่วนใหญ่ที่ผมเอ่ยนามมา เป็นนักกีฬาของร้อยเอ็ดครับผ่านกีฬาแห่งชาติมาทั้งนั้น
เฮียหมีร้านดีจริง ก็เข้าสนามทุกวันหยุดเป็นต้น   ฝั่งตำรวจก็จะมี ดาบทวีชัยเป็นโคช หลายท่านครับที่ชอบยิงปืน   สนามซ้อมก็ ค่ายประเสริฐ์ฯครับ
มีพี่จ่าชัยชนะเป็นนายสนาม  ท่านใดว่างๆอยากสนทนาธรรมด้วย ตอนแดดร่มลมตกก็นัดหมายได้ครับ
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #698 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:19:44 PM »

เฮียเดชา  หมายถึงเดชา  พหลแพทย์แหม่นบ่ครับ คันแหม่นกะเคยพ้อกับผมดู๋ยุสนามเป้าบินหัวหมากแต่บ่เคยคุยกัน  หน้าเลาบ่คนอิสานแมะ คิก คิก คิก คิก
ได้สิทธิ์ไปแข่งสปอตติ้งเคปะเทดอิตาลีพุ้นตั้วครับ  คันแหม่นคนเดียวกัน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
jiradech66
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #699 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:23:47 PM »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=171435   =ชุมนี่ขี่รถถีบครับ เข่าไปเบิ่งแน๊
ANDAMAN_101
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #700 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:25:53 PM »

ถ่าเป็นนักกีฬายิงปืนทีมร้อยเอ็ด ผมกะบ่ฮู้จักแหล่ว ผอ. เอ้ย...(ผมบ่ได้เป็นนักกีฬานำเพิ่น ส่วนใหญ่ผมกะยิงใส่แต่ขี่ไก่เดียน   สนามร้อยเอ็ดกะบ่เคยเข่าไปจักเทื่อ  ย้อนว่าผมเฮ็ดงานอยู่กระบี่

ANDAMAN_101
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #701 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:27:08 PM »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=171435   =ชุมนี่ขี่รถถีบครับ เข่าไปเบิ่งแน๊

ขี่รถถีบผมว่ามันเจ็บดาก ขี่ดู๋ๆดากด้านเบิ้ด   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

jiradech66
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #702 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:50:42 PM »

เฮียเดชา  หมายถึงเดชา  พหลแพทย์แหม่นบ่ครับ คันแหม่นกะเคยพ้อกับผมดู๋ยุสนามเป้าบินหัวหมากแต่บ่เคยคุยกัน  หน้าเลาบ่คนอิสานแมะ คิก คิก คิก คิก
ได้สิทธิ์ไปแข่งสปอตติ้งเคปะเทดอิตาลีพุ้นตั้วครับ  คันแหม่นคนเดียวกัน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แมนแล้วครับ   เดชา ธนแพสย์  ตัวจริงเสียงจริง  เมื่อก่อนคณะผมก็ลงไปแข่งยิงเป้าบินที่หัวหมากประจำ เช่นรายการชิงแชมป์ประเทศไทย , จำนงคัพ,สปอร์ตติงเคลย์  เป็นต้น  แต่สู้เจ้าถิ่นทีมชาติไม่ได้หรอกครับ ก๊วนผมยิง สกีต อีก2คนยิงแทรป ที่หัวหมากทั้งนักกีฬาและเจ้าหน้าที่ก็รู้จัก แต่ไม่กล้าเอ่ยนามครับ  ยินดีที่ได้รู้จักครับ
รบกวน ผู้รู้ทำลิง์จักรยานขางบนให้หน่อยนะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #703 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:57:35 PM »

แมนแล้วครับ   เดชา ธนแพสย์  ตัวจริงเสียงจริง  เมื่อก่อนคณะผมก็ลงไปแข่งยิงเป้าบินที่หัวหมากประจำ เช่นรายการชิงแชมป์ประเทศไทย , จำนงคัพ,สปอร์ตติงเคลย์  เป็นต้น  แต่สู้เจ้าถิ่นทีมชาติไม่ได้หรอกครับ ก๊วนผมยิง สกีต อีก2คนยิงแทรป ที่หัวหมากทั้งนักกีฬาและเจ้าหน้าที่ก็รู้จัก แต่ไม่กล้าเอ่ยนามครับ  ยินดีที่ได้รู้จักครับ
รบกวน ผู้รู้ทำลิง์จักรยานขางบนให้หน่อยนะครับ

เอ่อ...ผมจำนามสกุลผิดขออภัยครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก  สนามหัวหมากเจ้าหน้าที่อัธยาสัยดีครับ  ทุกมื้อนี่ยอมแพ้แล้วครับผมสายตาบ่ดี
สู้คนรุ่นใหม่บ่ได้  เร็วๆนี้สิมีแข่งสปอร์ตติงเคลย์อีกครับ ถ้าว่างกะเรียนเชิญเด้อครับ  ผมเป็นผู้ชมกิตติมศักดิ์ประจำสนามครับ  โตกินเบียร์ ขำก๊าก
ลิงค์เวบจักรยานเดี๋ยวผมให้ครูหมูคนบุรีรัมยฺแต่ไปสอนพัทลุงเฮ็ดให้ครับ  ขี่จักรยานจนบ่มีลูกครับ

jiradech66
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #704 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:58:41 PM »

ถ่าเป็นนักกีฬายิงปืนทีมร้อยเอ็ด ผมกะบ่ฮู้จักแหล่ว ผอ. เอ้ย...(ผมบ่ได้เป็นนักกีฬานำเพิ่น ส่วนใหญ่ผมกะยิงใส่แต่ขี่ไก่เดียน   สนามร้อยเอ็ดกะบ่เคยเข่าไปจักเทื่อ  ย้อนว่าผมเฮ็ดงานอยู่กระบี่
ป๊าดไปยู๊กระบี่ ว่านี่แม๊ะ  ผมว่าแมนพากันยู๊ในร้อยเอ็ด ผมหัวแต๊อ๊านฮอดหน่า3 คาตอบกระทู้ยู๊ บ่ค่อยได้พิมพ์มีแต๊จิ้มเอา กะเลยซ้า ไปยู๊ไกลๆคึดฮอดบ้านบ่คับ
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 282
  พิมพ์