เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:21:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 45 46 47 [48] 49 50 51 ... 282
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้อยเอ็ด เด้อ ชาวร้อยเอ็ดมีมั้ยครับแนะนำตัวด้วยคร๊าบบบบ  (อ่าน 369311 ครั้ง)
jiradech66
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #705 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 01:08:06 PM »

เฮียเดชา  หมายถึงเดชา  พหลแพทย์แหม่นบ่ครับ คันแหม่นกะเคยพ้อกับผมดู๋ยุสนามเป้าบินหัวหมากแต่บ่เคยคุยกัน  หน้าเลาบ่คนอิสานแมะ คิก คิก คิก คิก
ได้สิทธิ์ไปแข่งสปอตติ้งเคปะเทดอิตาลีพุ้นตั้วครับ  คันแหม่นคนเดียวกัน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แมนแล้วครับ   เดชา ธนแพสย์  ตัวจริงเสียงจริง  เมื่อก่อนคณะผมก็ลงไปแข่งยิงเป้าบินที่หัวหมากประจำ เช่นรายการชิงแชมป์ประเทศไทย , จำนงคัพ,สปอร์ตติงเคลย์  เป็นต้น  แต่สู้เจ้าถิ่นทีมชาติไม่ได้หรอกครับ ก๊วนผมยิง สกีต อีก2คนยิงแทรป ที่หัวหมากทั้งนักกีฬาและเจ้าหน้าที่ก็รู้จัก แต่ไม่กล้าเอ่ยนามครับ  ยินดีที่ได้รู้จักครับ
รบกวน ผู้รู้ทำลิง์จักรยานขางบนให้หน่อยนะครับ

เอ่อ...ผมจำนามสกุลผิดขออภัยครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก  สนามหัวหมากเจ้าหน้าที่อัธยาสัยดีครับ  ทุกมื้อนี่ยอมแพ้แล้วครับผมสายตาบ่ดี
สู้คนรุ่นใหม่บ่ได้  เร็วๆนี้สิมีแข่งสปอร์ตติงเคลย์อีกครับ ถ้าว่างกะเรียนเชิญเด้อครับ  ผมเป็นผู้ชมกิตติมศักดิ์ประจำสนามครับ  โตกินเบียร์ ขำก๊าก
ลิงค์เวบจักรยานเดี๋ยวผมให้ครูหมูคนบุรีรัมยฺแต่ไปสอนพัทลุงเฮ็ดให้ครับ  ขี่จักรยานจนบ่มีลูกครับ
แมนไผน๊อนี่  ขออภัยเด๊อถ่าเอา บักพ้าวมาขายสวน
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #706 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 01:10:37 PM »

ผม"แป๋ง"ครับ เข้าสนามกกท.ถามเด็กน้อยสนาม+พี่สิทธิ์....พี่ยุทธนา - พี่ศุภชัย-ป๋าซิงฮู้จักผมเหมิดครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #707 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 02:19:44 PM »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=171435

ลองคลิกเบิ่งครับทั่นผอ.ได่บ่ครับ  ผมเบิ่งแล้วบ่มีคนที่ผมฮู้จักจั๊กคน คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #708 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 02:28:16 PM »

ป๊าดไปยู๊กระบี่ ว่านี่แม๊ะ  ผมว่าแมนพากันยู๊ในร้อยเอ็ด ผมหัวแต๊อ๊านฮอดหน่า3 คาตอบกระทู้ยู๊ บ่ค่อยได้พิมพ์มีแต๊จิ้มเอา กะเลยซ้า ไปยู๊ไกลๆคึดฮอดบ้านบ่คับ

555 เจ้าบ่ต้อนอ่านย้อนหลังดอก เอาหน้าปัจจุบันโลด 
  มาอยู่ไกล อยู่โดนแล้วกะชินแล้วคับ อยู่กระบี่24ปีแล้ว  บ้านกะกลับปีละเทื่อสองเทื่อแล้วแต่โอกาสและเหตุการณ์ ช่วงเมษาฯกลับทุกปี

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #709 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 02:30:34 PM »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=171435

ลองคลิกเบิ่งครับทั่นผอ.ได่บ่ครับ  ผมเบิ่งแล้วบ่มีคนที่ผมฮู้จักจั๊กคน คิก คิก

คะเจ้าขี่รถถีบ เจ้าไปยิงปืน มันกะบ่พ้อกันบ่ฮู้จักกันหละเนาะ

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

jiradech66
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #710 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 02:42:48 PM »

ขอบคุณหลายๆเด๊อคับ ข้างบนคือ กระดานชุม2ล้อร้อยเอ็ด ทุกอาชีพ ขี่นำกัน กะม่วนไปแบบหนึ่งคับ ผมขี่ได้2ปีแล้วเริ่มเบื่อๆ  บ่ฮู้สิไปเล่นหยังบัดนี่ มันจั๊งสิขึ่น สิไปเล่นพารามอเตอร์นำเสี่ยเด กะย่าน มันบินสูงโพด  ขนาดขึ่นนอนเหมบยู๊ต่ำๆผมกะจับแน่นจั๊งหยัง...555555 Grin Grin Grin Cheesy Cheesy Cheesy
jiradech66
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #711 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 02:52:39 PM »

ชุมนี่หละฮู้จักบ่คับ
เอาภาพลงบ่ได้ ถ่าจักหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2010, 02:58:43 PM โดย jiradech66 » บันทึกการเข้า
ANDAMAN_101
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #712 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 02:53:08 PM »

ขอบคุณหลายๆเด๊อคับ ข้างบนคือ กระดานชุม2ล้อร้อยเอ็ด ทุกอาชีพ ขี่นำกัน กะม่วนไปแบบหนึ่งคับ ผมขี่ได้2ปีแล้วเริ่มเบื่อๆ  บ่ฮู้สิไปเล่นหยังบัดนี่ มันจั๊งสิขึ่น สิไปเล่นพารามอเตอร์นำเสี่ยเด กะย่าน มันบินสูงโพด  ขนาดขึ่นนอนเหมบยู๊ต่ำๆผมกะจับแน่นจั๊งหยัง...555555 Grin Grin Grin Cheesy Cheesy Cheesy

นอนเหมบอยู่ต่ำๆ กะจับแน่นสองมือ  แสดงว่าเจ้าย่านควมสูง   ฮ้วยแบบนี่ปึกษาพ่อเถ่าแป๋งเด้อ  ซุมื้อนี่ได้ยืว่าเพิ่นเปลี่ยนเป็นรนอนหงายวะวะซั่น จังบ่ย่านตก

ANDAMAN_101
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #713 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 02:55:34 PM »

ชุมนี่หละฮู้จักบ่คับ

ไสๆๆ ซุมใด๋ 

ขี่จักกะยานเบื่อแล้วกะหันมายิงปืนเด้อ  คะซั้นกะเอาทั้งสองอย่าง พกปืนขี่จักกะยานข่ามโขงไปยิงอยู่ฝั่งลาว

jiradech66
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #714 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 03:12:01 PM »

ภาพในอดีตครับ กีฬาก็เล่นมาหลายอย่างไม่รุ่งซักอย่าง เพราะทำเล่นๆ  ทุกวันนี้ก็แค่ซ้อมมืออาทิตย์ละกล่อง สองกล่อง ถึงจะหันไปเล่นกีฬาอย่างอื่นก็ไม่เคยทิ้งปืนครับ ซ้อมตลอด ปืนอยู่คนอยู่
ANDAMAN_101
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #715 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 03:41:29 PM »

สนามร้อยเอ็ดลูกซ้อมกล่องจักบาทคับ    ไผเป็นนักกีฬามันก็ต้องซ้อมดู่ๆซ้อมหลายๆ หละเนาะ ผมนี่ยิงขี่ไกเดียนเล่น บ่ต้องซ้อม

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #716 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 09:37:58 PM »

ที่เพิ่นเอ่ยซื่อมานั่นแมนร้อยเอ็ดเบิ้ดทุกคนติคับ    อิอิอิอิอืิ....   บ่ฮู้จักคือกัน 

ผอ.จิระเดช อยู่อำเภอใด๋น้อ  ผมอยู่เสลฯ   เด้อ  

ปืนขี่เหมี่ยงถ่าขี่คร้านขัดกะส่งมาให่ผมโลด สิขัดเองดอก

สบายดีคับ    บ้านผมยู้ อ.จตุรฯ เป็น ผอ.บ้านหนองโสน ต.หนองไผ่อ.ธวัชบุรี  ตั้งแต่ปี39จนฮอดซู่มื้อนี้หละคับ
กำลังอ่าน หน่า1มาเรื่อยๆยังบ่จบ เลยบ่ฮู้วา ไผเป็นไผ  ที่ผมเอ่ยนามมานั่นคือ ซุมยิงปืนร้อยเอ็ดคับ เมื่อก่อนยิงนำกันทุกอาทิตย์ ผมยิงทั้งปืนสั้นและเป้าบินครับ เฮียเต้ยกะคือร้านขายปืน+กระสุนของร้อยเอ็ด  เสี่ยเดชาคนนี้ วงการยิงปืนในรัอยเอ็ดทุกคนตองรู้จัก  เพราะก่อนแข่งจะซ้อมหนักมาก
วันละ1000นัด(พันนัด) ผมละออนซอนเลย  ส่วนใหญ่ที่ผมเอ่ยนามมา เป็นนักกีฬาของร้อยเอ็ดครับผ่านกีฬาแห่งชาติมาทั้งนั้น
เฮียหมีร้านดีจริง ก็เข้าสนามทุกวันหยุดเป็นต้น   ฝั่งตำรวจก็จะมี ดาบทวีชัยเป็นโคช หลายท่านครับที่ชอบยิงปืน   สนามซ้อมก็ ค่ายประเสริฐ์ฯครับ
มีพี่จ่าชัยชนะเป็นนายสนาม  ท่านใดว่างๆอยากสนทนาธรรมด้วย ตอนแดดร่มลมตกก็นัดหมายได้ครับ

ผมอยู่อาจสามารถครับครู.............

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
jiradech66
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #717 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:07:49 PM »

ที่เพิ่นเอ่ยซื่อมานั่นแมนร้อยเอ็ดเบิ้ดทุกคนติคับ    อิอิอิอิอืิ....   บ่ฮู้จักคือกัน 

ผอ.จิระเดช อยู่อำเภอใด๋น้อ  ผมอยู่เสลฯ   เด้อ  

ปืนขี่เหมี่ยงถ่าขี่คร้านขัดกะส่งมาให่ผมโลด สิขัดเองดอก

สบายดีคับ    บ้านผมยู้ อ.จตุรฯ เป็น ผอ.บ้านหนองโสน ต.หนองไผ่อ.ธวัชบุรี  ตั้งแต่ปี39จนฮอดซู่มื้อนี้หละคับ
กำลังอ่าน หน่า1มาเรื่อยๆยังบ่จบ เลยบ่ฮู้วา ไผเป็นไผ  ที่ผมเอ่ยนามมานั่นคือ ซุมยิงปืนร้อยเอ็ดคับ เมื่อก่อนยิงนำกันทุกอาทิตย์ ผมยิงทั้งปืนสั้นและเป้าบินครับ เฮียเต้ยกะคือร้านขายปืน+กระสุนของร้อยเอ็ด  เสี่ยเดชาคนนี้ วงการยิงปืนในรัอยเอ็ดทุกคนตองรู้จัก  เพราะก่อนแข่งจะซ้อมหนักมาก
วันละ1000นัด(พันนัด) ผมละออนซอนเลย  ส่วนใหญ่ที่ผมเอ่ยนามมา เป็นนักกีฬาของร้อยเอ็ดครับผ่านกีฬาแห่งชาติมาทั้งนั้น
เฮียหมีร้านดีจริง ก็เข้าสนามทุกวันหยุดเป็นต้น   ฝั่งตำรวจก็จะมี ดาบทวีชัยเป็นโคช หลายท่านครับที่ชอบยิงปืน   สนามซ้อมก็ ค่ายประเสริฐ์ฯครับ
มีพี่จ่าชัยชนะเป็นนายสนาม  ท่านใดว่างๆอยากสนทนาธรรมด้วย ตอนแดดร่มลมตกก็นัดหมายได้ครับ

ผมอยู่อาจสามารถครับครู.............

ไปอาจสามารถ รร.ผมอยู่ริมทาง แวะยามเด๊อ สิเลี้ยงน้ำปาณะจัก2กลม แหนมอีก2พวง  ยู๊บ้านบ่ หรือไปเฮ็ดงานหม่องอื่น
บ้านหน่อม ทืมหาปลาโดเยอะ มีแต่คนเก่งๆ 
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #718 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:14:47 PM »

ผมมาช่วยราชการที่ สปป.ลาวครับ....ปลายเดือนกันยา จั๊งสิกลับกรมฯครับ.....คันมีโอกาสสิแวะหาอยู่ครับครู ลูกผมทั้ง 2 คนกะนั่งรถเข้าไปเรียนในร้อยเอ็ดทุกมื้อ(รถตู้ส่งนักเรียน)....ผมกะเข้าร้อยเอ็ดดู๋อยู่ครับ...เดี๋ยวสิแวะยามเด้อครับ...

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
jiradech66
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #719 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 06:47:51 AM »

ผมมาช่วยราชการที่ สปป.ลาวครับ....ปลายเดือนกันยา จั๊งสิกลับกรมฯครับ.....คันมีโอกาสสิแวะหาอยู่ครับครู ลูกผมทั้ง 2 คนกะนั่งรถเข้าไปเรียนในร้อยเอ็ดทุกมื้อ(รถตู้ส่งนักเรียน)....ผมกะเข้าร้อยเอ็ดดู๋อยู่ครับ...เดี๋ยวสิแวะยามเด้อครับ...

ฮ่วย ผมว่ายู๊บ้าน บัดได๋ยู๊ลาว สบายดีขะน่อย ไปยู๊ทางได๋สิไปยาม ปีที่แล้วผมไปเล่น5-6เทือ ธันวาไปหลวงพระบาง ซีเกมส์  เมษาไปทางหลี่ผีจำปาศักดิ์ เมือบ้านส่งข่าวแนเด๊อ   เฮ๊อ....หลงเข้ามานึกว่าพากันยู๊บ้านร้อยเอ็ด ที่แท้มีแต่คนไกลบ้านเนาะ..เอ้าส่งแรงใจให้ทุกคนครับ
หน้า: 1 ... 45 46 47 [48] 49 50 51 ... 282
  พิมพ์