เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:38:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิหารหลวงพ่อโต อำเภอสีคิ้ว โคราช  (อ่าน 6889 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 06:17:28 AM »

พี่เอก สรพงษ์.. ไหว้.../..แต่ก่อนถ่ายหนังฉากใช้ปืนบนรถทัวร์...เป็นเรื่องขึ้นมาตอนรถวิ่งผ่านสี่แยกหินกอง..ประชาชนโทร..แจ้งว่าเห็นบนรถทัวร์ สายนี้ เบอร์นี้โดนปล้น...ตำรวจทางหลวงก็ขับฉลามไล่เลย กว่าจะรู้เรื่อง  ฮาตรึม...เรื่องจริงที่เกิดขึ้นเกือบ 25 ปีผ่านมาครับ...ผมยังเข้าไปกอดพี่เอก ตอนที่ตำรวจคุมรถทัวร์กลับมาโรงพัก...  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2010, 06:23:05 AM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 10:08:16 PM »

แปลกครับ คนสีคิ้วทำไมไม่ชอบก็ไม่รู้ครับ  บ้านย่าผมอยู่สีคิ้ว ไปเยี่ยมครั้งล่าสุดก็แวะดูอยู่  แต่ญาติๆผมบอกว่า คนแถวๆนั้นส่วนใหญ่ อคติ กับวัดนี้ครับ  ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน  ถามก็ไม่ตอบ แปลก  Huh

...ลางเนื้อชอบลางยา เอ๊ะ เกี่ยวกันหรือเปล่า แต่คนสีคิ้วที่ผมรู้จักเขาก็รู้สึกดีกับที่นี่นะครับ  Cheesy

วัดผมก็ว่าสวยดีครับแฟนผมก็ชอบ...แต่ก้ไม่ได้ถามชาวบ้านทั่วไปเหมือนกัน  เลยไม่รู้ว่าที่ บรรดาญาติๆของผมพุดจริงหรือเปล่าครับ  ไหว้ Cheesy
น้ากวางพูดทำให้คาใจ มีอะไรที่พูดตรงนี้ไม่เหมาะสม บอกหลังบ้านได้ครับ เป็นข้อมูล อิๆ

ด้วยความเคารพครับน้าเข้ม ผมไม่มีอคติใดๆครับ  แต่แวบๆว่าชาวบ้านบางคนบอกว่าคุณสรพงษ์ แกสร้างวัดไม่เสร็จสักที  เหมือนตั้งใจจะให้ไม่เสร็จน่ะครับ พระก้ไม่มีมาจำพรรษา ส่วนตัวผมไม่มีอคติอะไรกับคุณสรพงษ์  ออกจะชอบด้วยซ้ำ ไปวันนั้นก้เจอตัวแกกับแฟนด้วยก็อัธยาศัยดีครับ ส่วนตัวเห็นว่าวัดใหญ่ขนาดนั้น คงต้องสร้างหลายปีอยู่ถึงจะมีเงินก็เถอะ   ไหว้
ขอบคุณครับ

แม้นพระปฏิมา ก็ยังโดนติฉิน นินทา

อยู่ที่ศรัทธา ผมก็เชื่อของผม ว่า

ใครทำดีได้
ทำชั่วได้ชั่ว

สักวันหนึ่ง จะปรากฏ หลายๆอย่างที่เนิ่นานมาแล้ว เพิ่งจะปรากฏ เยอะแยะไป

ใครทำดี ก็จะมีคำยกย่อง

ใครทำไำม่ดี ก็โดนแช่งด่า

ส่วนตัว ผมยังศรัทธาครับ สร้างวัด(ใหญ่ด้วย)มิใช่สร้างศาลาริมทาง

ขออภัยพี่แก้ว และผู้ชม ผู้อ่าน ที่นอกเรื่อง น๊ะครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์