เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:33:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิหารหลวงพ่อโต อำเภอสีคิ้ว โคราช  (อ่าน 6879 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 07:37:49 PM »

แปลกครับ คนสีคิ้วทำไมไม่ชอบก็ไม่รู้ครับ  บ้านย่าผมอยู่สีคิ้ว ไปเยี่ยมครั้งล่าสุดก็แวะดูอยู่  แต่ญาติๆผมบอกว่า คนแถวๆนั้นส่วนใหญ่ อคติ กับวัดนี้ครับ  ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน  ถามก็ไม่ตอบ แปลก  Huh

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 03:17:23 PM »

..กลับบ้านคราวหน้าจะเผื่อเวลาไปแวะครับ.. ไหว้
..ฟังมาว่า..
..นอกจากวิหารสวยงามยิ่งใหญ่... เยี่ยม
..ที่โรงทาน ราดหน้า อร่อยมาก.. น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2010, 03:20:15 PM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 03:51:25 PM »

สวยครับ พี่แก้ว ผมต้องหาเวลาศึกษาวิชานี้บ้างแล้วครับ ไม่งั้นตกยุคหลุดเทรนด์เอาได้  วันก่อนเห็นพรรคพวกใช้โปรแกรม Aperture แต่งภาพพอร์ตเทรท เห็นแล้วน่าใช้มากเลยครับ
ขอบคุณครับ   ไหว้
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 07:42:42 PM »

แปลกครับ คนสีคิ้วทำไมไม่ชอบก็ไม่รู้ครับ  บ้านย่าผมอยู่สีคิ้ว ไปเยี่ยมครั้งล่าสุดก็แวะดูอยู่  แต่ญาติๆผมบอกว่า คนแถวๆนั้นส่วนใหญ่ อคติ กับวัดนี้ครับ  ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน  ถามก็ไม่ตอบ แปลก  Huh

...ลางเนื้อชอบลางยา เอ๊ะ เกี่ยวกันหรือเปล่า แต่คนสีคิ้วที่ผมรู้จักเขาก็รู้สึกดีกับที่นี่นะครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 07:43:23 PM »

..กลับบ้านคราวหน้าจะเผื่อเวลาไปแวะครับ.. ไหว้
..ฟังมาว่า..
..นอกจากวิหารสวยงามยิ่งใหญ่... เยี่ยม
..ที่โรงทาน ราดหน้า อร่อยมาก.. น้ำลายหก

...ลาดหน้าอร่อยจริงครับ ผมซัดไปสองชาม (เล็กๆ)  เยี่ยม

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 07:44:22 PM »

สวยครับ พี่แก้ว ผมต้องหาเวลาศึกษาวิชานี้บ้างแล้วครับ ไม่งั้นตกยุคหลุดเทรนด์เอาได้  วันก่อนเห็นพรรคพวกใช้โปรแกรม Aperture แต่งภาพพอร์ตเทรท เห็นแล้วน่าใช้มากเลยครับ
ขอบคุณครับ   ไหว้

...ชุดนี้ผมใช้ Lightroom 2.7 ครับ ง่ายๆ เลย  เยี่ยม

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 10:10:42 PM »

สวยมากครับคุณแก้ว

และขออนุญาต... ภาษาไทยวันละคำสองคำ
ราด ก. เทของเหลวๆ ให้กระจายแผ่ไป...ข้าวราดหน้า ก๋วยเตี๋ยวราดหน้า
ลาด ก. ปูแผ่ออกไป;  ว. เทต่ำเรื่อยไป... ลาดชัน  ลาดเอียง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 10:13:09 PM »

ถ่ายภาพได้สวยมาครับ

[/url][/url]
coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 11:05:22 PM »

สวยมากครับคุณแก้ว

และขออนุญาต... ภาษาไทยวันละคำสองคำ
ราด ก. เทของเหลวๆ ให้กระจายแผ่ไป...ข้าวราดหน้า ก๋วยเตี๋ยวราดหน้า
ลาด ก. ปูแผ่ออกไป;  ว. เทต่ำเรื่อยไป... ลาดชัน  ลาดเอียง

...ลาดมาผมก็ลาดต่อเลยครับ  บู่ 555 ขอบคุณครับ  ไหว้

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 12:18:45 AM »

ขอบคุณมากครับพี่แก้ว...

ถ่ายภาพได้เยี่ยมเช่นเคยครับ... เยี่ยม

+1 ครับ... Cheesy
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 03:03:20 PM »

เยี่ยม เยี่ยม

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 08:02:36 PM »

...ลางเนื้อชอบลางยา เอ๊ะ เกี่ยวกันหรือเปล่า แต่คนสีคิ้วที่ผมรู้จักเขาก็รู้สึกดีกับที่นี่นะครับ  Cheesy

วัดผมก็ว่าสวยดีครับแฟนผมก็ชอบ...แต่ก้ไม่ได้ถามชาวบ้านทั่วไปเหมือนกัน  เลยไม่รู้ว่าที่ บรรดาญาติๆของผมพุดจริงหรือเปล่าครับ  ไหว้ Cheesy

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 08:16:33 PM »

ขอบคุณภาพสวยๆครับ

ผมผ่านที่นี่สองครั้ง

ครั้งแรก ไม่ได้ถ่ายภาพ (ถ่านหมด ทั้งที่เตรียมถ่านใหม่ๆไปเลยครับ) ไม่ทราบว่าตัวผมเองผิดพลาดตรงใหน อาจจะว่า ผมใส่ถ่านใว้ในกล้องก็เป็นไปได้ แต่ผมก็ยังคาใจอยู่(ครั้งนี้ ได้ร่วมทำบุญกับ คุณสรพงษ์ด้วย วันนั้นแกอยู่พอดี)

จะผ่านอีกครั้ง ตั้งใจจะแวะกราบใหว้ และถ่ายรูปอีกสักครั้ง มีเหตุให้เดินทางช้า หากจะแวะ เป้าหมายยังอีกไกล(ขอนแก่น) ก็เลยไม่ได้แวะ

สองครั้งที่ผ่านไป ก็เลยไม่มีภาพเลย

ความฝังใจเรื่องนี้ ทำให้ผมได้ไปเจอ องค์สมเด็จโต ที่แกะจากฟอสซิลไม้ ผมไม่พลาดที่จะ บูชามาใว้ที่บ้านครับ มีความรู้สึกผูกพัน และอิ่มเอมใจกับสิ่งที่ได้รับมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2010, 08:22:02 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 08:23:12 PM »

วัดผมก็ว่าสวยดีครับแฟนผมก็ชอบ...แต่ก้ไม่ได้ถามชาวบ้านทั่วไปเหมือนกัน  เลยไม่รู้ว่าที่ บรรดาญาติๆของผมพุดจริงหรือเปล่าครับ  ไหว้ Cheesy
น้ากวางพูดทำให้คาใจ มีอะไรที่พูดตรงนี้ไม่เหมาะสม บอกหลังบ้านได้ครับ เป็นข้อมูล อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 09:43:53 PM »

น้ากวางพูดทำให้คาใจ มีอะไรที่พูดตรงนี้ไม่เหมาะสม บอกหลังบ้านได้ครับ เป็นข้อมูล อิๆ

ด้วยความเคารพครับน้าเข้ม ผมไม่มีอคติใดๆครับ  แต่แวบๆว่าชาวบ้านบางคนบอกว่าคุณสรพงษ์ แกสร้างวัดไม่เสร็จสักที  เหมือนตั้งใจจะให้ไม่เสร็จน่ะครับ พระก้ไม่มีมาจำพรรษา ส่วนตัวผมไม่มีอคติอะไรกับคุณสรพงษ์  ออกจะชอบด้วยซ้ำ ไปวันนั้นก้เจอตัวแกกับแฟนด้วยก็อัธยาศัยดีครับ ส่วนตัวเห็นว่าวัดใหญ่ขนาดนั้น คงต้องสร้างหลายปีอยู่ถึงจะมีเงินก็เถอะ   ไหว้

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์